Hivi inakuwaje mtu kasoma business administration degree halafu hawezi fungua hata genge la kuuza nyanya. A business administrate?

YEHODAYA

JF-Expert Member
Aug 9, 2015
28,813
2,000
Hivi inakuwaje mtu kasoma business administration degree halafu hawezi fungua hata genge la kuuza nyanya a business administrate?

Genge la kuuza nyanya mtaji elfu 20

Hizo skili zake za business administration anataka akazionyeshee wapi?
 

Azarel

JF-Expert Member
Aug 25, 2016
19,165
2,000
Hivi inakuwaje mtu kasoma business administration degree halafu hawezi fungua hata genge la kuuza nyanya a business adminstrate?

Genge la kuuza nyanya mtaji elfu 20

Hizo skili zake za business administration anataka akazionyeshee wapi?
Inashangaza kwakweli ila usishangae sana, alisoma ili aje kuajiriwa na benki au kampuni flani, na akiajiriwa hapo basi ndoto yake imetimia na atakomesha watu mtaani hasa wasio na ajira.

Ndivyo elimu na mazingira halisi ya kibongo yalivyo.

Pia utashangaa zaidi huyuhuyo ukimkuta anawasifia sana entrepreneurs wa nchi zingine hasa Marekani kuwa yule jamaa alianza chini sana leo ni bilionea mkubwa anamiliki kampuni flani.
 

cool d

JF-Expert Member
Jan 20, 2015
978
1,000
Business Administration siyo somo la biashara japo marketing imo Ila watu wengi wasichoelewa kinachofundishwa ni utawala ile department ya utawala yaani managerial ya kusimamia decision making, ndio maana wanasomea BA Wana perform vizuri wanapokuwa kwenye position za management Kama finance manager, HRM, Marketing Manager na nyingine za management, ni Kama mtu aliyesomea chuo cha CBE Kuna course tofauti na siyo kwamba unasomea jinsi ya kufungua biashara Kama wengi wanavyodhani.
 

Auz

JF-Expert Member
Apr 6, 2016
8,951
2,000
Hivi inakuwaje mtu kasoma business administration degree halafu hawezi fungua hata genge la kuuza nyanya a business adminstrate?

Genge la kuuza nyanya mtaji elfu 20

Hizo skili zake za business administration anataka akazionyeshee wapi?
Tuwekee mtaala wa hiyo diploma, ili tuweze kutoa maoni yaliyo sahihi.
 

ngalanga

JF-Expert Member
Jul 29, 2015
1,356
2,000
Hivi inakuwaje mtu kasoma business administration degree halafu hawezi fungua hata genge la kuuza nyanya a business adminstrate?

Genge la kuuza nyanya mtaji elfu 20

Hizo skili zake za business administration anataka akazionyeshee wapi?
Umeuliza swali ambalo hata me huwa najiuliza /inaonekana elimu yetu ni ya kwenye makaratsi tu
 

ngalanga

JF-Expert Member
Jul 29, 2015
1,356
2,000
Jenga hoja mkuu, kila mtu hapa anasoma unachochangia. Msingi wa swali lake utamkuta mtu kasoma hiyo kozi ya BA lakini anashindwa hata kufanya biashara ndogo huku yupo mtaani amepigika akisubiri labda ajira.
Business Administration siyo somo la biashara japo marketing imo Ila watu wengi wasichoelewa kinachofundishwa ni utawala ile department ya utawala yaani managerial ya kusimamia decision making, ndo maana wanasomea BA Wana perform vizuri wanapokuwa kwenye position za management Kama finance manager, HRM, Marketing Manager na nyingine za management, ni Kama mtu aliyesomea chuo cha CBE Kuna course tofauti na siyo kwamba unasomea jinsi ya kufungua biashara Kama wengi wanavyodhani.
 

Mung Chris

JF-Expert Member
Sep 12, 2017
3,231
2,000
Hivi inakuwaje mtu kasoma business administration degree halafu hawezi fungua hata genge la kuuza nyanya a business adminstrate?

Genge la kuuza nyanya mtaji elfu 20

Hizo skili zake za business administration anataka akazionyeshee wapi?
Kwanza sema ni business administrator na si BUSINESS ADMINISTRATE. Pili pesa za mtaji za kuanzisha biashara hazihusiani na elimu ya mtu, ndio utajiuliza mbona ulipokuwa chuo kikuu ulikuwa na boom na hukuwahi fikiria kuanzisha hata genge la kuuza nyanya yenye mtaji wa elfu 20?
 

Vessel

JF-Expert Member
Aug 29, 2018
3,083
2,000
Hivi inakuwaje mtu kasoma business administration degree halafu hawezi fungua hata genge la kuuza nyanya a business adminstrate?

Genge la kuuza nyanya mtaji elfu 20

Hizo skili zake za business administration anataka akazionyeshee wapi?
Ni sawa na kusoma sayansi ya siasa, halafu ni mwimba mapambio hata yale ya kutetea uovu.
 

Hakimu Mfawidhi

JF-Expert Member
Oct 30, 2018
2,299
2,000
Huu mfumo wetu wa kusoma ufaulu mitihani, ukariri ufaulu mitihani ni wa hovyo. Tunasema mara nyingi huu mfumo umepitwa na wakati lakini kwa kua unawafaidisha wanasiasa sio rahisi kueleweka.

Huu mfumo uko kisiasa, utasikia wamepata divisheni one elfu 10, ufaulu umeongezeka kwa asilimia tano, sijui utumbo gani, sasa divisheni hizo na ufaulu unawasaidia nini watoto?

Mwisho wa siku hao wenye divisheni one ama two wanafika chuo kikuu wanasomea business administration halafu wanasubiri waajiriwe, anamiliki simu ya milioni 2 halafu akakaa kijiweni kungoja ajira.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom