Hivi huwa anawashirikisha wataalamu kabla ya kufanya maamuzi!?


Ugiligili

Ugiligili

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2014
Messages
2,324
Likes
2,236
Points
280
Ugiligili

Ugiligili

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2014
2,324 2,236 280
Hii ni baada ya bomoabomoa ya vile vibanda vya chipsi inayoendelea nchi nzima..bomoabomoa iliacha watu vinywa wazi na kujiuliza kama walifanya makosa kumfanya yule mtu awe kiranja wao wa ule ukoo!

Saaa nikachanganyikiwa zaidi niliposikia lile banda la kuku linatakiwa kubomolewa! Nikajiuliza swali: JE kiranja wetu huwa nawauliza wahusika kuhusu njia yoyote au uwezekano wowote wa kulinusuru lile banda au vile vibanda vya chipsi kule kabla ya kuvibomoa!?
Je hawa wataalamu wetu huwa wanatoa ushauri wa kitaalamu hata kama unamuumiza kiranja!? Au huwa nao wanapindisha taaluma ili kwenda sawa na kiranja!?

Alafu yule kiranja wetu anasema anapunguza matumizi lkn nikiangalia hili banda likibomolewa itakuwaje!? Je kuna banda lingine limeshajengwa kwa ajili ya kazi hii..!? Je limejengwa kwa pesa ngapi!? Ss kama tukifanya namna yoyote kuinusuru hiyo pesa si tungeweza kuitumia kupelekea watoto shule!?

Baadae nikaiona picha kutoka ukoo wa jirani..picha ikionesha wataalamu wa ujenzi wamejenga njia ya juu inayofanana na yetu lakini imepindishwa vizuri ili kulikwepa banda moja kuubwa la kuku wao.nikawapa heko wale waheshimiwa wa ukoo ule kwa kufanya maamuzi yasioumiza upande mwingine.
Nisiwe muongo kwakweli lile banda la kuku litaniuma kama likibomolewa,kiranja nakuomba usikie haya.
Ni hayo tu.
 
All TRUTH

All TRUTH

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2011
Messages
3,466
Likes
1,089
Points
280
All TRUTH

All TRUTH

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2011
3,466 1,089 280
Yeye mwenyewe ni Mtaalamu so anatosha
 
All TRUTH

All TRUTH

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2011
Messages
3,466
Likes
1,089
Points
280
All TRUTH

All TRUTH

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2011
3,466 1,089 280
Mmh! Kwa huyu kiranja ni sawa na kupiga ngumi ukuta. Anawashauri Lakini nasikie badala ya Wao kumshauri yeye ndo anaewashauri.
hapo Ndo utachoka kabisaaa
 
M

Magangad

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2017
Messages
733
Likes
285
Points
80
M

Magangad

JF-Expert Member
Joined May 14, 2017
733 285 80
Teacher mpamire alishamaliza, ukisikiliza vizuri clip take utajifunza mambo mengi sana
 
herzegovina

herzegovina

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
1,486
Likes
1,756
Points
280
herzegovina

herzegovina

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
1,486 1,756 280
Walio kwenye lile banda hawakumpa kura
 
shungurui

shungurui

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2008
Messages
2,357
Likes
2,432
Points
280
shungurui

shungurui

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2008
2,357 2,432 280
Ndio uwezo wake wa kufikiri ulipoishia na kwa vile sasa ni wakati wa "one man show" basi imekula kwetu.
 
KikulachoChako

KikulachoChako

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2013
Messages
15,186
Likes
14,724
Points
280
KikulachoChako

KikulachoChako

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2013
15,186 14,724 280
TANZANIA NI NCHI YA MAZINGAOMBWE NA MAUZA UZA

SIJUI MTOA MADA ANAONGELEA WATAALAMU WA AINA GANI......

MAANA HATA JAKAYA KIKWETE ALIZUNGUKWA NA WATAALAMU LUKUKI NA WENGINE ALIKUWA ANASAFIRI NAO LAKINI SOTE TU MASHAHIDI WA NCHI ILIVYO.......

KILA MTU ANATAFUTA OPPORTUNITY YA KUIBA NA KUWA TAJIRI KWA HARAKA HARAKA........

WATAALAMU TULIOWATUMAINIA NDIO HAO WALOTUMIA UTAALAMU WAO KUTUINGIA KWENYE MIKATABA FEKI NA YENYE KULITIA HASARA TAIFA.......

WATAALAMU WA MAJENGO TULIOWAAMINI KUSIMAMIA MAJENGO YETU NDIO HAO WANAOJENGA MAJENGO MABOVU YANAYO GHARIMU MAISHA YA WATU.......

WATALAAMU TULIOWAPA DHAMANA YA MIUNDOMBINU NDIO HAO WANAOSAINI BARA BARA ZA CHINI YA KIWANGO......

WATAALAMU TULIOWAAMINI KWENYE VYOMBO VYA USAFIRI NDIO WANAOTULETEA AJALI KILA KUKICHA NA KUPUNGUZA NGUVU KAZI YA TAIFA HILI.......!!!!

HII YOTE NI SABABU YA 10%

NB;
KITU CHA KWANZA NI UZALENDO ALAFU NDIO UJE UTAALAMU.....

UTAALAMU PASI NA UZALENDO HAUNA FAIDA KWA TAIFA BALI HASARA KWA TAIFA......

MUNG IBARIKI TANZANIA

MUNGU IBARIKI AFRIKA
 
Ndalama

Ndalama

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2011
Messages
8,316
Likes
5,276
Points
280
Ndalama

Ndalama

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2011
8,316 5,276 280
TANZANIA NI NCHI YA MAZINGAOMBWE NA MAUZA UZA

SIJUI MTOA MADA ANAONGELEA WATAALAMU WA AINA GANI......

MAANA HATA JAKAYA KIKWETE ALIZUNGUKWA NA WATAALAMU LUKUKI NA WENGINE ALIKUWA ANASAFIRI NAO LAKINI SOTE TU MASHAHIDI WA NCHI ILIVYO.......

KILA MTU ANATAFUTA OPPORTUNITY YA KUIBA NA KUWA TAJIRI KWA HARAKA HARAKA........

WATAALAMU TULIOWATUMAINIA NDIO HAO WALOTUMIA UTAALAMU WAO KUTUINGIA KWENYE MIKATABA FEKI NA YENYE KULITIA HASARA TAIFA.......

WATAALAMU WA MAJENGO TULIOWAAMINI KUSIMAMIA MAJENGO YETU NDIO HAO WANAOJENGA MAJENGO MABOVU YANAYO GHARIMU MAISHA YA WATU.......

WATALAAMU TULIOWAPA DHAMANA YA MIUNDOMBINU NDIO HAO WANAOSAINI BARA BARA ZA CHINI YA KIWANGO......

WATAALAMU TULIOWAAMINI KWENYE VYOMBO VYA USAFIRI NDIO WANAOTULETEA AJALI KILA KUKICHA NA KUPUNGUZA NGUVU KAZI YA TAIFA HILI.......!!!!

HII YOTE NI SABABU YA 10%

NB;
KITU CHA KWANZA NI UZALENDO ALAFU NDIO UJE UTAALAMU.....

UTAALAMU PASI NA UZALENDO HAUNA FAIDA KWA TAIFA BALI HASARA KWA TAIFA......

MUNG IBARIKI TANZANIA

MUNGU IBARIKI AFRIKA
Chumvi nyingi
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,561
Likes
1,571
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,561 1,571 280
Unachagua Rais mtu mgonjwa wa akili unategemea nini!? Mkewe tu huko nyumbani anampiga mitama kwa makosa ya kuwahi kula kichwa cha samaki kwenye bakuli sasa ana akili huyu
 
Mystery

Mystery

JF Gold Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
10,213
Likes
12,201
Points
280
Mystery

Mystery

JF Gold Member
Joined Mar 8, 2012
10,213 12,201 280
Human Face kwake yeye ni "kuwasamehe" wasibomoleshwe waliompigia kura peke yake, ambao ni watu wa Mwanza!

Jengo la umeme lipo jimbo la Ubungo, ambalo lipo chini ya uoinzani, kwa hiyo lenyewe halina budi kuvunjwa!
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,399
Likes
5,784
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,399 5,784 280
Ni kweli kabisa hii Taasisi nyeti ya Urais inabidi kuwe na vijana walioandaliwa wamepimwa kila kitu hasa mwezi nchanga.....maana ni balaa....unapiga Nke hadi kulazwa kwa kosa la mboga? Au kosa la mtoto hakwenda shule? Kweli kwa level uliofokia? Nyumba takatifu unainajisi!!!! Turudi kwenye misingi
Unachagua Rais mtu mgonjwa wa akili unategemea nini!? Mkewe tu huko nyumbani anampiga mitama kwa makosa ya kuwahi kula kichwa cha samaki kwenye bakuli sasa ana akili huyu
 
Bobwe2

Bobwe2

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2014
Messages
1,775
Likes
1,042
Points
280
Age
38
Bobwe2

Bobwe2

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2014
1,775 1,042 280
Unachagua Rais mtu mgonjwa wa akili unategemea nini!? Mkewe tu huko nyumbani anampiga mitama kwa makosa ya kuwahi kula kichwa cha samaki kwenye bakuli sasa ana akili huyu
Huyu hizo akili zenyewe hana kabisa.
 
P

pilipili kichaa

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2013
Messages
8,341
Likes
3,544
Points
280
Age
50
P

pilipili kichaa

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2013
8,341 3,544 280
hapa ndio naelewa kwanini Mfalme Sulemani aliomba hekima tu.
 
share

share

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2008
Messages
2,995
Likes
3,547
Points
280
share

share

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2008
2,995 3,547 280
Angewashirikisha wataalamu jengo lile la Tanesco lingekuwa ni fursa ya kupamba eneo la maingilio ya magari jijini Dar es salaam kupitia Morogoro Road. Wataalamu wangechora mchoro wa flyover wenye muundo wa nyoka na hivi kulifanya jengo la Tanesco kuwa kama ua (flower) fulani lenye kuleta mandhari nzuri kabisa la eneo hilo. Huo ndio utaalamu unaotakiwa. Jengo liwe fursa badala ya laana. Kiranja abadilike.
 
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
6,292
Likes
1,239
Points
280
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
6,292 1,239 280
Hii ni baada ya bomoabomoa ya vile vibanda vya chipsi inayoendelea nchi nzima..bomoabomoa iliacha watu vinywa wazi na kujiuliza kama walifanya makosa kumfanya yule mtu awe kiranja wao wa ule ukoo!

Saaa nikachanganyikiwa zaidi niliposikia lile banda la kuku linatakiwa kubomolewa! Nikajiuliza swali: JE kiranja wetu huwa nawauliza wahusika kuhusu njia yoyote au uwezekano wowote wa kulinusuru lile banda au vile vibanda vya chipsi kule kabla ya kuvibomoa!?
Je hawa wataalamu wetu huwa wanatoa ushauri wa kitaalamu hata kama unamuumiza kiranja!? Au huwa nao wanapindisha taaluma ili kwenda sawa na kiranja!?

Alafu yule kiranja wetu anasema anapunguza matumizi lkn nikiangalia hili banda likibomolewa itakuwaje!? Je kuna banda lingine limeshajengwa kwa ajili ya kazi hii..!? Je limejengwa kwa pesa ngapi!? Ss kama tukifanya namna yoyote kuinusuru hiyo pesa si tungeweza kuitumia kupelekea watoto shule!?

Baadae nikaiona picha kutoka ukoo wa jirani..picha ikionesha wataalamu wa ujenzi wamejenga njia ya juu inayofanana na yetu lakini imepindishwa vizuri ili kulikwepa banda moja kuubwa la kuku wao.nikawapa heko wale waheshimiwa wa ukoo ule kwa kufanya maamuzi yasioumiza upande mwingine.
Nisiwe muongo kwakweli lile banda la kuku litaniuma kama likibomolewa,kiranja nakuomba usikie haya.
Ni hayo tu.
Ana experience miaka 25
Ni mtaalamu
 
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2013
Messages
7,516
Likes
16,621
Points
280
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2013
7,516 16,621 280
Kichaa.
 
mafinyofinyo

mafinyofinyo

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2012
Messages
4,353
Likes
2,745
Points
280
mafinyofinyo

mafinyofinyo

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2012
4,353 2,745 280
Yeye ndio anajua kila kitu katika nchi hii. One man show
 
Ugiligili

Ugiligili

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2014
Messages
2,324
Likes
2,236
Points
280
Ugiligili

Ugiligili

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2014
2,324 2,236 280
Mmh! Kwa huyu kiranja ni sawa na kupiga ngumi ukuta. Anawashauri Lakini nasikie badala ya Wao kumshauri yeye ndo anaewashauri.
kiranja wetu si wa mchezomchezo aisee
 

Forum statistics

Threads 1,213,995
Members 462,478
Posts 28,497,979