Hivi hii shahada yangu kuiweka kwenye chips ni halali kweli?

usy

usy

Senior Member
Joined
Jun 1, 2019
Messages
153
Points
250
usy

usy

Senior Member
Joined Jun 1, 2019
153 250
wewe unazungumzia chips??? me nimeamua degree yangu niipeleke kwenye kuuza kahawa baada ya kuona ajira ngumu,,, cha muhimu aanzia pale ulipo kufika unapohitaji
 
Mc cane

Mc cane

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2018
Messages
2,808
Points
2,000
Mc cane

Mc cane

JF-Expert Member
Joined May 18, 2018
2,808 2,000
Karibuni Wana zuoni, wachambuzi, Wanafalsafa, Wana saikolojia mniweke Sawa hapa nataka kuanza Choma chips baada ya kuona milango ya ajira migumu lakini nahisi najipeleka kwenye kada isiyo yangu na kutoitendea Haki my hanorable bachelor. Nawasilisha
Je ukikosa msosi kwa kutofanya kazi ya kuchoma chips unaweza kula hiyo degree?

Nilitegemea hiyo elimu/degree ndio ikushawishi kuingia kwenye biashara ya kukuingizia kipato, kumbe ndio inakufanya ukimbie kazi

Bado swali la msingi, ni je hiyo bachelor ulienda kusoma kwa sababu gani?
 
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
8,087
Points
2,000
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
8,087 2,000
Ni kweli mkuu lakini akili yangu ilishaathiriwa na mfumo wa elimu yetu Tanzania
Usisingizie mfumo wa elimu yetu Tanzania kwani katika wa Tanzania wote waliosoma kwenye huo mfumo wameajiriwa? Unazo takwimu ni idadi kiasi gani cha wahitimu kuanzia a level mpaka bachelor degree wanahitimu kwa mwaka na kiasi gani kati yao wanaingia kwenye formal employment?

Me naona tatizo lako ni either wewe ndio pekee umefika University kwenye family au ukoo wenu au kijiji chenu chote na mmekua na mindset kwamba ukifika level hiyo ya education ni lazima upate white color jobs

Maisha yanabadilika kuna nchi nyingine kuwa na bachelor degree ni kama kuwa na primary education qualification tena sio mbali sana ni Nigeria tu Africa hiii hiii

Tanzania tunaona University education ni bab kubwa sababu elimu imefika jioni machweo kuna nchi elimu ilishawahi siku nyingi kwa hiyo mambo ya degree walishayazoea wakati Tanzania wenye degrees unaweza kuwahesabu kwa number.
 
Elabry

Elabry

Member
Joined
Oct 25, 2015
Messages
35
Points
95
Elabry

Elabry

Member
Joined Oct 25, 2015
35 95
KISOMO AMBACHO KINAMFANYA MTU AONE TABU KURUDI KIJIJINI SI KISOMO BALI NI MAPAMBO.KUPATA SHAHADA NI MATOKEO TU NA SI MSINGI WA ELIMU YA CHUO KIKUU."IBRAHIM KADUMA JULY 4 1977
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
30,020
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
30,020 2,000
Lengo lako la kusoma ni ili baada ya kuhitimu uajiriwe au ujiajiri ili utafute pesa...

Kama kuajiriwa kumeshindikana, jiajiri, kama chips ndiyo fursa ilipo fanaya...


Cc: mahondaw
 
Mzaleee

Mzaleee

JF-Expert Member
Joined
Dec 16, 2016
Messages
943
Points
1,000
Mzaleee

Mzaleee

JF-Expert Member
Joined Dec 16, 2016
943 1,000
Nini kuchoma chips,nimetembeza mitumba katikati ya jiji la dodoma baada ya kuhitimu+Kupokonywa mtaji na manispaa+Kurudi kumuuzia mtu wa la saba nguo,pale nyerere square ananilipa day waka,

Kijana una deka Sana wewe.
Bado upo Dom? Nyerere square?
 
Kenfurah

Kenfurah

Member
Joined
Jan 23, 2019
Messages
70
Points
150
Kenfurah

Kenfurah

Member
Joined Jan 23, 2019
70 150
Dah...nafarijika kuona kumbe kuna degree holders wenzangu kama mimi tunaofanya vijishughuli kama hivyo, maana kuna wakati najiuliza nilimkosea wapi Mungu. Mimi na vyeti vyangu vizuri tu lakini shughuli ninayofanya naona hata aibu kuisema hapa, ni nafuu hata yako unayetaka kuuza chipsi
 
Elesx0

Elesx0

Member
Joined
Oct 10, 2015
Messages
27
Points
95
Elesx0

Elesx0

Member
Joined Oct 10, 2015
27 95
What is bachelor degree by way? Have you tried to figure out the realism of what you have studed with life realities? Why being a slave minded like that! Your mind here is your problem!! First positive then other decisions will smoothly flow. Shida vijana tunafika mpaka vyuoni alafu hatutambui kuwa njama zimebadilika na Educational aims za kipindi hicho kutengeneza managerial works tunaruhusu zituendeshe mpaka LEO HII? That's why we are failing even to PLAN
Karibuni Wana zuoni, wachambuzi, Wanafalsafa, Wana saikolojia mniweke Sawa hapa nataka kuanza Choma chips baada ya kuona milango ya ajira migumu lakini nahisi najipeleka kwenye kada isiyo yangu na kutoitendea Haki my hanorable bachelor. Nawasilisha
 

Forum statistics

Threads 1,326,025
Members 509,361
Posts 32,209,271
Top