Hivi Gesi yetu imeishia wapi?


M

mharakati

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
1,273
Likes
55
Points
145
M

mharakati

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
1,273 55 145
Wakuu, nilikua nataka kujua hivi hii gesi yetu na mambo ya uchumi wa gesi yameishia wapi?, naona Wakuu wa awamo ya tano hawaongelei kabisa gesi na ukiangalia harakati iliyopo ya kimakakati ya kiuchumi inaashiria hamna gesi katika mikakati hiyo..

Tunajua gesi ingesaidia Sana katika ujenzi wa miundombinu yetu kwa kasi na kuunganisha nchi yetu na kufanya shughuli za uzalishaji kua nafuu na fanisi zaidi huku mitaji ya ndani na nje ikizunguka kwa urahisi zaidi, na mengineo mengi kama uboreshaji elimu na mishahara ya walimu Wetu, vyombo vya usalama, na kuwekeza katika makazi mijini na kuwekeza nje kiasi kingine ill kuepukana na mzunguko mkubwa wa fedha kuliko uzalishaji wa ndani. Haya yalikua matumaini sasa ukweli iko wapi?

ingependa kupata taarifa yeyote ya jambo hili kwa wale wanaojua au wafuatiliaji wa hili jambo pamoja na kuwatarifu wengine wenye kutaka ufahamu kama Mimi. Tujuzane kwa upeo na uelewo mzuri.
Asante.
 
mngony

mngony

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2012
Messages
3,275
Likes
2,053
Points
280
mngony

mngony

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2012
3,275 2,053 280
JK alisema yeye atakuwa Rais wa Mwisho kuongoza Tanzania maskini
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
12,329
Likes
8,542
Points
280
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
12,329 8,542 280
Bado inafanyiwa utafiti kule China. Si unajua kuwa gesi zingine zaweza kulipukia majikoni mwetu? Vuta subra majibu yakirudi tutaanza kuipakua pale Bagamoyo kurudi Ntwala wenyeji waionje.
 
K

kirengased

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2016
Messages
2,524
Likes
2,042
Points
280
K

kirengased

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2016
2,524 2,042 280
hiyo episodi yagesi imepita saivi ni episodi ya mikutano ya kamata funga...unaturudisha nyuma bhana
 
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
21,031
Likes
10,394
Points
280
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
21,031 10,394 280
Pogba ye anaanza upya kama nchi imepata uhuru leo
 
technically

technically

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
7,439
Likes
18,766
Points
280
technically

technically

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2016
7,439 18,766 280
Wakuu, nilikua nataka kujua hivi hii gesi yetu na mambo ya uchumi wa gesi yameishia wapi?, naona Wakuu wa awamo ya tano hawaongelei kabisa gesi na ukiangalia harakati iliyopo ya kimakakati ya kiuchumi inaashiria hamna gesi katika mikakati hiyo..

Tunajua gesi ingesaidia Sana katika ujenzi wa miundombinu yetu kwa kasi na kuunganisha nchi yetu na kufanya shughuli za uzalishaji kua nafuu na fanisi zaidi huku mitaji ya ndani na nje ikizunguka kwa urahisi zaidi, na mengineo mengi kama uboreshaji elimu na mishahara ya walimu Wetu, vyombo vya usalama, na kuwekeza katika makazi mijini na kuwekeza nje kiasi kingine ill kuepukana na mzunguko mkubwa wa fedha kuliko uzalishaji wa ndani. Haya yalikua matumaini sasa ukweli iko wapi?

ingependa kupata taarifa yeyote ya jambo hili kwa wale wanaojua au wafuatiliaji wa hili jambo pamoja na kuwatarifu wengine wenye kutaka ufahamu kama Mimi. Tujuzane kwa upeo na uelewo mzuri.
Asante.
Mkuu hii nchi ni ngumu sana na masikitiko yangu ni kuwa watu tunahoji mambo ya msingi uwa tunaishia kujibiwa kisiasa.....

Swala la gesi linatia kinyaa sana mikataba ilipitishwa kwa hati ya dharura hapo tu ndio nilikata tamaa na kujua tumepigwa.......

TPDC wapo wanabariki ukwapuaji kinachowapata ni kubadirisha mkurugenzi wake wakati mkurugenzi mpya hawezi kubadirisha mikataba iliyosainiwa na mtangulizi wake........

Masikini nchi ilivyo masikini wachina wamejenga bomba kwa garama Mara mbili .

Inauma sana sometimes kufatilia mambo ya Tanzania unaweza kuwa mweu.......
 
Nichumu Nibebike

Nichumu Nibebike

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2016
Messages
8,791
Likes
15,200
Points
280
Age
35
Nichumu Nibebike

Nichumu Nibebike

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2016
8,791 15,200 280
Inaishia hapa, Kinyerezi Power Plant

kinyerezi-pp-png.441176
 
M

mharakati

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
1,273
Likes
55
Points
145
M

mharakati

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
1,273 55 145
Mkuu hii nchi ni ngumu sana na masikitiko yangu ni kuwa watu tunahoji mambo ya msingi uwa tunaishia kujibiwa kisiasa.....

Sala la gesi linatia kinyaa sana mikataba ilipitishwa kwa hati ya dharura hapo tu ndio nilikata tamaa na kujua tumepigwa.......

Masikini nchi ilivyo masikini wachina wamejenga bomba kwa garama Mara mbili .

Inauma sana sometimes kufatilia mambo ya Tanzania unaweza kuwa mweu.......
Tatizo watz bora liende...kujua mambo ni kujiumiza kweli
 
pyongyang

pyongyang

Senior Member
Joined
Aug 31, 2016
Messages
104
Likes
74
Points
45
Age
31
pyongyang

pyongyang

Senior Member
Joined Aug 31, 2016
104 74 45
Mkuu huu uchumi wa gesi asilia upo complex kidogo, kwakuwa sehemu kubwa ya utafutaji na uzalishaji tunategemea kampuni za kigeni ambazo nazo zinataratibu zake hasa katika kuamua nilini waanze uzarishaji, hii kitu huenda inafanya hata viongozi wetu washidwe kuweka bayana nilini tutaanza kunufaika na hii resource ingawa lazima tukiri kwa kiasi fulani tumeanza kunufaika na rasilimali hii kwani kiasi kikubwa cha umeme kinazalishwa na gesi

Serikali iiwezeshe TPDC iweze kusambaza mabomba ya gesi katika nyumba za watu kwa kuanza na mikoa iliyojirani na rasilimali hii, angalau watu waone moja kwa moja manufaa ya hii raslimali.
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,841
Likes
2,118
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,841 2,118 280
Mkuu huu uchumi wa gesi asilia upo complex kidogo, kwakuwa sehemu kubwa ya utafutaji na uzalishaji tunategemea kampuni za kigeni ambazo nazo zinataratibu zake hasa katika kuamua nilini waanze uzarishaji, hii kitu huenda inafanya hata viongozi wetu washidwe kuweka bayana nilini tutaanza kunufaika na hii resource ingawa lazima tukiri kwa kiasi fulani tumeanza kunufaika na rasilimali hii kwani kiasi kikubwa cha umeme kinazalishwa na gesi

Serikali iiwezeshe TPDC iweze kusambaza mabomba ya gesi katika nyumba za watu kwa kuanza na mikoa iliyojirani na rasilimali hii, angalau watu waone moja kwa moja manufaa ya hii raslimali.
Tunaeleza mambo makubwa kama ni rahisi mno. Engineering behind the gas extraction is very complex...investment on processing the gas for commercial markets is so collosal....and behind it, there should be well intended preparations. Tuna maneno mengi kuliko matendo...waelezee maana wengine labda wanafikiria hiyo ni gas ya kupikia inapatikana kwa kituo cha Lake Oil
 
Prince Kunta

Prince Kunta

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2014
Messages
12,769
Likes
11,430
Points
280
Prince Kunta

Prince Kunta

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2014
12,769 11,430 280
Kuna maneno yao huwa wanayatumia sana wakieleze gesi kama haya:
●mchakato
●Kuchakata
●kinyerezi one
Utasikia serikali ipo mbioni kuanzisha kituo cha "kuchakata" gesi asilia
 
mchumia tumbo

mchumia tumbo

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2012
Messages
1,412
Likes
234
Points
160
mchumia tumbo

mchumia tumbo

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2012
1,412 234 160
Hivi ile gesi ya Mtwara inafika dar kweli?Maana nasikia dangote tu haijapata anatumia mafuta tu
 

Forum statistics

Threads 1,273,093
Members 490,291
Posts 30,471,138