Hivi Ester Matiko ana chuki gani na Chato/Geita?


M

Makusudically

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2014
Messages
2,041
Likes
999
Points
280
M

Makusudically

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2014
2,041 999 280
Ninasikitishwa mno na Malalamiko ya Mh.Mbunge huyu, Je sisi watu wa Chato siyo Watanzania? Hatuna thamani? Madai ya kuwa ni "Misuse of resources" haoni kuwa ni matusi? Kwa wananchi wa Chato ni Misuse of resources? Kweli akutukanaye hakuchagulii tusi.

======


Akichangia, mbunge wa Tarime Mjini (Chadema), Esther Matiko alisema kuweka taa za barabarani katika mji wa Chato ni matumizi mabaya ya fedha za umma. "Tumeona traffic light (taa za barabarani) Chato. Kuna miji ina msongamano wa magari ninyi mnaenda kujenga Chato?" alihoji Matiko.

Alisema Chato haina msongamano wa magari na kuna picha aliona punda wakivuka katika taa hizo japo hana uhakika kama ilikuwa Chato lakini akasema hayo ni matumizi mabaya ya fedha.Mbali na suala hilo, alisema hata ujenzi wa uwanja mkubwa wa ndege Chato haukustahili bali uwanja wa aina hiyo ungejengwa Dodoma.

Matiko alisema kama uwanja huo ungejengwa Dodoma, hata ndege kubwa inayombeba Rais wa Marekani, Donald Trump ingeweza kutua badala ya Rais Magufuli kulazimika kwenda Dar es Salaam kumpokea endapo atafanya ziara nchini.

Alisema badala ya Serikali kutumia Sh39 bilioni kujenga uwanja huo, ni vyema fedha hizo zingejenga hospitali kubwa Chato au kujenga chuo kikuu eneo hilo. Kwa mujibu wa Matiko, Chato kungeweza kujengwa uwanja mdogo ambao utawezesha kutua ndege kama Bombadier na uwanja mkubwa ujengwe Dodoma.
 
M

MAHORO

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2013
Messages
6,684
Likes
1,071
Points
280
Age
94
M

MAHORO

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2013
6,684 1,071 280
Sijaelewa
 
Mahweso

Mahweso

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2014
Messages
1,050
Likes
1,166
Points
280
Mahweso

Mahweso

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2014
1,050 1,166 280
Hana chuki, anauliza Bajeti ya Ujenzi wa uwanja ilipangwa na Nani? Wao Kama Bunge walipitisha bilioni 2, lakini mpaka Leo imetumika bilioni 36,
Ni Nani aliyepitisha hizo Pesa?

Jibuni swali Acheni kupotosha ukweli,
 
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2013
Messages
7,506
Likes
16,575
Points
280
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2013
7,506 16,575 280
Ninasikitishwa mno na Malalamiko ya Mh.Mbunge huyu, Je sisi watu wa Chato siyo Watanzania? Hatuna thamani? Madai ya kuwa ni "miss use of resources" haoni kuwa ni matusi? Kwa wabanchi wa Chato ni miss use of resources? Kweli akutukanaye hakuchagulii tusi.
Acha kujidhalilisha ndugu.
 
M

Makusudically

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2014
Messages
2,041
Likes
999
Points
280
M

Makusudically

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2014
2,041 999 280
Hana chuki, anauliza Bajeti ya Ujenzi wa uwanja ilipangwa na Nani? Wao Kama Bunge walipitisha bilioni 2, lakini mpaka Leo imetumika bilioni 36,
Ni Nani aliyepitisha hizo Pesa?

Jibuni swali Acheni kupotosha ukweli,
Kiongozi hata kama zikipitishwa Trilion 1,000 shida iko wapi kama Uwanja huo ni kwa manufaa ya Watanzania wote, kana faida ni kwa kikundi cha watu au mtu mmoja hapo litakuwa kosa baya na kubwa sana. Tuache Ushabiki, Uwanja wa KIA mbona fedha yake haikupitishwa na Bunge na bado hakuna anayelalamika? Tuache Ubaguzi wa Ukanda.
 
Mahweso

Mahweso

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2014
Messages
1,050
Likes
1,166
Points
280
Mahweso

Mahweso

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2014
1,050 1,166 280
Kiongozi hata kama zikipitishwa Trilion 1,000 shida iko wapi kama Uwanja huo ni kwa manufaa ya Watanzania wote, kana faida ni kwa kikundi cha watu au mtu mmoja hapo litakuwa kosa baya na kubwa sana. Tuache Ushabiki, Uwanja wa KIA mbona fedha yake haikupitishwa na Bunge na bado hakuna anayelalamika? Tuache Ubaguzi wa Ukanda.
Sikia Mkuu, yaani hapa kinachotakiwa ni kufuata Bajeti, Mwaka huu tunataka kujenga Daraja Fulani na Barabara Fulani Bunge linapitisha PESA, sasa kinachohojiwa, ni Nani aliyepitisha PESA kujenga uwanja huu?

Unajua hatufanyi kitu chochote hasa kinachohusu Pesa bila kupitishwa Bungeni, Bajeti.

Mkuu hapo ndipo shida ilipo
 
M

Makusudically

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2014
Messages
2,041
Likes
999
Points
280
M

Makusudically

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2014
2,041 999 280
kama taa za barabarani wanavuka punda huo uwanja si ndio mtafugia mbuzi kabisa? haya ni matumizi mabaya ya kodi za watanzania
Mawazo ya jinsi hii yanafaa yatolewe na Mi-Chadema tu siyo mtu mwenye busara kama wewe.
 
JUAN MANUEL

JUAN MANUEL

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
1,077
Likes
978
Points
280
JUAN MANUEL

JUAN MANUEL

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
1,077 978 280
Ninasikitishwa mno na Malalamiko ya Mh.Mbunge huyu, Je sisi watu wa Chato siyo Watanzania? Hatuna thamani? Madai ya kuwa ni "miss use of resources" haoni kuwa ni matusi? Kwa wabanchi wa Chato ni miss use of resources? Kweli akutukanaye hakuchagulii tusi.
Hana chuki Mh mbunge,anataka majibu,hata vikijengwa viwanja,mia vya ndege,hapo chato,
Kama taratibu za sheria,uchumi,zimefuatwa hakuna shida
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
11,441
Likes
7,392
Points
280
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
11,441 7,392 280
Swali ni , Je! Hizo fedha zimeidhinishwa kwa bajeti iliyoko?? Msiwe na hasira mtu akiwauliza swali jamani. Kwani kikao cha bajeti kazi yake ni kwenda kuambiwa mlizotumia au mnazoomba kwenda kutumia. Ijulikane zitapatikanaje na mtumie kiasi gani. Hizo 2 billion kwanini mkaziomba?? Mngepeleka bungeni hayo maombi kwani ingelikuwa dhambi??
 
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2008
Messages
4,871
Likes
4,273
Points
280
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2008
4,871 4,273 280
Kiongozi hata kama zikipitishwa Trilion 1,000 shida iko wapi kama Uwanja huo ni kwa manufaa ya Watanzania wote, kana faida ni kwa kikundi cha watu au mtu mmoja hapo litakuwa kosa baya na kubwa sana. Tuache Ushabiki, Uwanja wa KIA mbona fedha yake haikupitishwa na Bunge na bado hakuna anayelalamika? Tuache Ubaguzi wa Ukanda.
Unaweza kuthibitisha kuwa fedha za kujenga KIA hazikupitishwa na bunge?
 
M

mukoki

Member
Joined
Feb 4, 2012
Messages
32
Likes
18
Points
15
M

mukoki

Member
Joined Feb 4, 2012
32 18 15
Hana chuki, anauliza Bajeti ya Ujenzi wa uwanja ilipangwa na Nani? Wao Kama Bunge walipitisha bilioni 2, lakini mpaka Leo imetumika bilioni 36,
Ni Nani aliyepitisha hizo Pesa?

Jibuni swali Acheni kupotosha ukweli,
hizo ni zile kakusanya kwa matapeli haziwekwi kwenye bajeti
 
C

CalvinPower

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2008
Messages
1,136
Likes
387
Points
180
C

CalvinPower

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2008
1,136 387 180
Hana chuki, anauliza Bajeti ya Ujenzi wa uwanja ilipangwa na Nani? Wao Kama Bunge walipitisha bilioni 2, lakini mpaka Leo imetumika bilioni 36,
Ni Nani aliyepitisha hizo Pesa?

Jibuni swali Acheni kupotosha ukweli,
duuuuu kumbe ndo hivyo?
 
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
24,523
Likes
16,666
Points
280
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
24,523 16,666 280
Ninasikitishwa mno na Malalamiko ya Mh.Mbunge huyu, Je sisi watu wa Chato siyo Watanzania? Hatuna thamani? Madai ya kuwa ni "miss use of resources" haoni kuwa ni matusi? Kwa wabanchi wa Chato ni miss use of resources? Kweli akutukanaye hakuchagulii tusi.
Ukweli ni ujenzi wa uwanja wa ndege mkubwa huko ni misuse of resources, hajakosea kitu.
 
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
24,523
Likes
16,666
Points
280
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
24,523 16,666 280
Sikia Mkuu, yaani hapa kinachotakiwa ni kufuata Bajeti, Mwaka huu tunataka kujenga Daraja Fulani na Barabara Fulani Bunge linapitisha PESA, sasa kinachohojiwa, ni Nani aliyepitisha PESA kujenga uwanja huu?

Unajua hatufanyi kitu chochote hasa kinachohusu Pesa bila kupitishwa Bungeni, Bajeti.

Mkuu hapo ndipo shida ilipo
Kwa hiyo all of a sudden ishu ni budget na sio location tena???
 

Forum statistics

Threads 1,212,853
Members 461,778
Posts 28,456,580