• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Hivi bado huwa mnalinganisha SGR Kenya vs Tanzania? Naona Zitto Kabwe kawaumbua kinoma

MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
16,953
Points
2,000
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
16,953 2,000
Kwa mujibu wa Zitto Kabwe, mkandarasi ameahirisha ujenzi mara saba kwa kukosa kulipwa, hii imechangia Tz kuomba mkopo wenye riba kubwa ili mambo yaende, gharama za ujenzi zimeongezeka hadi kuwatokea puani.
Tatizo wenzetu walianza hii miradi kwa mbwembwe badala ya kutulia wawe makini kwenye mahesabu na kuacha misifa.
--------------------------------

Mbunge wa Kigoma Mjini (ACT-Wazalendo), Zitto Kabwe, amesema mwaka 2016 alishauri haiwezrkank kujenga mradk mkubwa wa Reli SGR kwa kodi za wauza nyanya.

Zitto ambaye ni kiongozi wa Chama cha ACT-Wazalendo aliandika ujumbe huo katika ukurasa wake wa Twitter akimjibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Maji, Kitila Mkumbo.

Zitto aliendelea kueleza kuwa “Imewachukua miaka 4 kuelewa hili na baada ya reli kuishia Morogoro wakandarasi kutokulipwa na kuahirisha uzinduzi mara 7,”.

Kiongozi huyo alisema kuendesha nchi ni maarifa sio maguvu na ukatili.

Awali Kitila alisema hoja ya msingi zinakwenda wapi? ” Tunajua kwa dhati fedha inayokopwa inakwenda kwenye miradi ya maendeleo na inaonekana. Na wewe ulishauri kwa bidii kuwa tusijenge hii kwa fedha za ndani,”aliandika Kitila kwenda kwa Zitto.

 
mwaswast

mwaswast

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2014
Messages
11,554
Points
2,000
mwaswast

mwaswast

JF-Expert Member
Joined May 12, 2014
11,554 2,000
SGR kipande cha Dar-Moro kilikuwa kiishe Novemba, sasa kipo 70%. Kuisha mwaka kesho. Sasa mkopo wa Biashara wa Fedha za kigeni umechukuliwa. Riba 9%. Serikali ipo kwenye panic. Gharama za Ujenzi zinaongezeka ( costs over run ). Mbia mmoja wa Ujenzi ( Mreno) kabwaga manyanga
 
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
16,953
Points
2,000
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
16,953 2,000
SGR kipande cha Dar-Moro kilikuwa kiishe Novemba, sasa kipo 70%. Kuisha mwaka kesho. Sasa mkopo wa Biashara wa Fedha za kigeni umechukuliwa. Riba 9%. Serikali ipo kwenye panic. Gharama za Ujenzi zinaongezeka ( costs over run ). Mbia mmoja wa Ujenzi ( Mreno) kabwaga manyanga
Jamaa wamekua wakilaumu mvua eti ndio kisa cha kuahirisha ilhali walisema wameijenga milimani hivyo haidhuriki na mvua, leo ndio Zitto kaweka wazi, mkandarasi amekua akikaushwa hela.
 
Sinister

Sinister

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2013
Messages
1,146
Points
2,000
Sinister

Sinister

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2013
1,146 2,000
Chamoto

Chamoto

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2007
Messages
5,223
Points
2,000
Chamoto

Chamoto

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2007
5,223 2,000
Kwa mujibu wa Zitto Kabwe, mkandarasi ameahirisha ujenzi mara saba kwa kukosa kulipwa, hii imechangia Tz kuomba mkopo wenye riba kubwa ili mambo yaende, gharama za ujenzi zimeongezeka hadi kuwatokea puani.
Tatizo wenzetu walianza hii miradi kwa mbwembwe badala ya kutulia wawe makini kwenye mahesabu na kuacha misifa.
Nilifkiri wewe mjanja kumbe na wewe unaingizwa mjini kirahisi hivyo?
 
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
16,953
Points
2,000
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
16,953 2,000
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2012
Messages
7,627
Points
2,000
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2012
7,627 2,000
Jamaa wamekua wakilaumu mvua eti ndio kisa cha kuahirisha ilhali walisema wameijenga milimani hivyo haidhuriki na mvua, leo ndio Zitto kaweka wazi, mkandarasi amekua akikaushwa hela.
Mkuu hilo tatizo la mvua ni kweli kabisa hasa kipande cha Ruvu hapo mafuriko hakupitiki.
Naomba pia utambue maji hayajafunika na kupindukia sehemu ya tuta jipa taitizo barabara ya vumbi inayotumika kupitisha wajenzi na vifaa vya ujenzi.

Ilifikia hatua hata barabara ya kuzungukia Vigwaza inayotumika pia na watu wa mradi wa ujenzi wa Bandari kavu ilikuwa haipitiki kwa mafuriko.
 
Naton Jr

Naton Jr

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2016
Messages
2,671
Points
2,000
Naton Jr

Naton Jr

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2016
2,671 2,000
LOL na updates za kila mwezi hamzioni, progress ya mradi ipo mitandaoni toka mradi uanze kila mwezi update inatolewa.

Eti zito aliesema ndege zinazonunuliwa ni mitumba zote na ni mbovu ndio aongelee jema kuhusu sgr?

Huyo zito ndio alisema trillion 3 hazionekani
 
Mshana Jr

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
134,363
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

Platinum Member
Joined Aug 19, 2012
134,363 2,000
SGR kipande cha Dar-Moro kilikuwa kiishe Novemba, sasa kipo 70%. Kuisha mwaka kesho. Sasa mkopo wa Biashara wa Fedha za kigeni umechukuliwa. Riba 9%. Serikali ipo kwenye panic. Gharama za Ujenzi zinaongezeka ( costs over run ). Mbia mmoja wa Ujenzi ( Mreno) kabwaga manyanga
Jr
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
22,123
Points
2,000
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
22,123 2,000
Bado kuna Visokorokwinyo Serikalini waliodhibitiwa kwny Upigaji huwa wanavujisha Taarifa za Serikali kwa Vibaraka wa Mabeberu

TISS ipige tochi vyema kuwatambua

Sent using Jamii Forums mobile app
 
vulcan

vulcan

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,094
Points
2,000
vulcan

vulcan

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,094 2,000
I have been telling Bongolalas in this forum several times, the only thing that will save TZ from this SGR shame is that Magufuli can hide everything bad about it and paint it a success and then ban anyone from criticizing the project... something which is impossible in Kenya.
 
B

Blacksmiths

Member
Joined
Jan 3, 2020
Messages
71
Points
125
B

Blacksmiths

Member
Joined Jan 3, 2020
71 125
SGR kipande cha Dar-Moro kilikuwa kiishe Novemba, sasa kipo 70%. Kuisha mwaka kesho. Sasa mkopo wa Biashara wa Fedha za kigeni umechukuliwa. Riba 9%. Serikali ipo kwenye panic. Gharama za Ujenzi zinaongezeka ( costs over run ). Mbia mmoja wa Ujenzi ( Mreno) kabwaga manyanga
Kipande cha Dar-Moro kilicheleweshwa kuzinduliwa mwez november kwa sababu mvua kubwa ambayo iliadhiri culverts na drilling ya tunnel hivyo kazi kusimama kupisha mvua.
 
B

Blacksmiths

Member
Joined
Jan 3, 2020
Messages
71
Points
125
B

Blacksmiths

Member
Joined Jan 3, 2020
71 125
Tanzania’s standard gauge railway (SGR) to undergo formal testing
By Dominic Mandela - Feb 4, 2020


Tanzania’s standard gauge railway (SGR) is set to undergo its first formal testing. SGR project manager Machibya Masanja revealed the plans and said the test will be conducted in May after completion of the construction of the first phase in April.

The test runs will be done for a period of three months before the railway’s official inauguration, which will allow goods and passenger services to commence. The country is constructing a standard gauge railway that will link Rwanda, Burundi and DR Congo to the Dar es Salaam Port.

Also Read: Tanzania signs deal to link SGR to Burundi and DRC



Tanzania standard gauge railway

The first phase of the railway line covering 202km from Dar es Salaam to Morogoro is in its final stages. Mr. Machibya explained that phase one was initially to be ready in November last year but the deadline was missed when the drilling works for a tunnel near Morogoro, building of bridges and placement of culverts were paralysed by heavy rains. The phase will have six main stations at Dar es Salaam, Pugu, Soga, Ruvu, Ngerengere and Morogoro, with the Dar es Salaam and Morogoro stations being the largest.

Construction of the second phase of the standard gauge railway line covering 422 km is expected to start from Morogoro to Makutupora area in Dodoma Region. Yapi Merkezi of Turkey and Mota-Engil Africa of Portugal are jointly handling the first and second phases of the project however, separate tenders will be floated for the three remaining phases of Makutupora-Tabora (294km), Tabora-Isaka (133km) and Isaka-Mwanza (248km).

Overall, Tanzania SGR project will cover 1,457kms from Dar es Salaam to the shores of Lake Victoria and will cost $7.5 billion over the next five years. The Tanzania Railways Corporation plans to procure 1,430 cargo wagons and 20 locomotives for the line that will be serving the neighbouring countries of Uganda, Zambia, DR Congo, Rwanda and Burundi.
 

Forum statistics

Threads 1,404,213
Members 531,529
Posts 34,447,589
Top