Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hisia mbaya na uelewa mdogo wa polisi wetu (NBC Meru Branch - Arusha)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Igembe Nsabo, Jul 11, 2011.

  1. I

    Igembe Nsabo Member

    #1
    Jul 11, 2011
    Joined: Jun 4, 2010
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu wana JF, Leo nilikuwa nimekwenda NBC Arusha, (Branch ya Meru), Nimekuwa mteja wa NBC kwa miaka kumi sasa sijawahi kukutana na hii ya leo, mie nilianzia kwenye ATM na rafiki yangu aliingia ndani kutuma pesa kwa familia yake, cha ajabu mie baada ya kuchukua pesa kwenye ATM nikawa pale nje namsubiri huyo jamaa yangu kwani ndani palikuwa hapana hata nafasi ya kuweka mguu, watu wamejaa ile mbaya, nikiwa nimesimaa hapo nje na watu wengine ambao walikuwa either wanasubili jamaa zao waliokuwa wanapata huduma ndani au wanasubiri kupata huduma kwenye ATM, cha kusikitisha kulikuwa na Polisi wawili mmoja yuko ndani ya kijengo cha Polisi alikuwa kavaa uniform na kajifunga nguo ya kimasai kuashiria kujikinga na baridi kari ya Arusha na mwingine yuko nje na SMG yake. Yule askari wa aliyejifunga nguo ya Kimasai akaanza kuniuliza mbona umesimama hapa?. Niko namsubiri jamaa yangu yuko ndani, je unataka niwe wapi?. Toka hapa wewe hujui hili ni eneo la Benki, wewe unaweza kuwa MWIZI au unataka kuchora DIRI uibe Benki, na maneno kibao akaongea, nami nikiwa namsikiliza, mwishowe nikamjibu kwa kumwambia ya kuwa.

    Je ni sahihi watu wote walioko hapa kukaa hapa? na huyo Jamaa anaye wauzia Mayai nyie ambae kaweka hapa trei zake hapo na anafanya biashara hapo yuko sahihi?, Je hili ni eneo la kufanyia biashara ya Mayai?. Kama ukiwatoa wote hapa na mie natoka, maanake kama ni kuvunja sheria wote tumevunja, iweje mie kusimama hapa niwe nimekosea!!! au unishuku kuwa nimekuja kuiba Benki? au kuchora DIRI?? kwani mie niko tofauti na wengine?.

    Mytake: Si kila mtu aendae BENKI ni mwizi au anachora DIRI la kuibia Benki na isitoshe Tawi hilo ni dogo na haliwezi kuhudumia watu au halina hata sehemu ya watu kupaki magari yao wanapokwenda kupata huduma hapo benki, na hata transaction zake kwa mtazamo wa haraka haraka ni kidogo, hakuna hata mteja anayeweza kuja na pesa zake nyingi kwani Tawi lile limekaa mahala pabaya, hakuna sehemu ya kupaki hata gari, gari lako uliache barabarani, pale palifaa kuwa na ATM tu na si kuwa na Huduma zingine za kibenki kwa mle ndani. Ndugu zetu hawa wao wakiona mtu wanajua ni mwizi, na hata kauri pia zinaweza zikawa si nzuri.
    Kama unaona hilo si eneo la kukaa watu, kila mtu anapopata huduma mwambie atoke pale, ni si kwa mtu mmoja tu, uwe fair kwa wote.
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,948
    Likes Received: 2,499
    Trophy Points: 280
    pole sana.....ni jumatatu haijakukalia vizuri...au labda huyo polisi hakuwa na hela ya kununua mayai...ni vijimamboooo tuuuuu.....mpotezee
     
  3. I

    Igembe Nsabo Member

    #3
    Jul 11, 2011
    Joined: Jun 4, 2010
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inawezekana Preta, na sometime ni uelewa wa hao ndugu zetu, wengi wanakuwa hawajapelekwa kusoma mind za watu kuwa huyu anafikiria nini na nini anaweza kufanya nini na kwa wakati gani! wezetu, polisi ni lazima awe na uelewa mkubwa na asitumwe na HISIA. Ndio maana unaona watu wanabambikiziwa kesi ya wizi, mauwaji, uzururaji. kwa nchi yetu unyanyasaji unakuwa mkubwa pale tu mtu huyo anaposhindwa kutambua haki yake ya KIKATIBA kwa kutokuelewa.
     
  4. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,602
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Hii nayo siasa, please pelekeni sehemu husika si kubandika. Habari mchanganyiko, Malalamiko, au biashara
     
  5. I

    Igembe Nsabo Member

    #5
    Jul 11, 2011
    Joined: Jun 4, 2010
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umesomeka!
     
  6. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2011
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwani ulikuwa umevaa vaaje? Maana hawa polisi kutokana na kiitelijensia chao wanajua nguo za vibaka, majambazi na walalahoi pia!!
     
  7. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #7
    Jul 11, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Akiwa kazini ana haki ya kutilia mashaka mtu au kitu chochote,
    hivyo mashaka yake ni ya kikazi, mwizi au mchora dili hana alama yeyote,
    nilichokiona hapa kwa maoni yangu ni kule wewe na yeye kubadilishana maneno ya ujuaji tu
     
  8. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #8
    Jul 11, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,319
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    Right msg in a "very" wrong position!
     
  9. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #9
    Jul 11, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,967
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Yule askari aliyeji2pia mgorori wa Kimasai alikuwaga mgambo ki2o ndogo ya Ngarenaro yani pale mi naonaga kapata kazi kwa uzoefu wa kujua mji tu. Pole Best!
     
  10. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #10
    Dec 23, 2013
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,802
    Likes Received: 310
    Trophy Points: 180
    Pole aisee mi mwenyewe nshawahi kupata masahibu pale na haohao polisi
     
  11. bily

    bily JF-Expert Member

    #11
    Dec 23, 2013
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 6,871
    Likes Received: 1,238
    Trophy Points: 280
    mi naona ni kutofautiana lugha jamani.
     
  12. Mashamba

    Mashamba JF-Expert Member

    #12
    Dec 23, 2013
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 413
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    upolisi mabavu huo, hawa majamaa wasikushangaze wengi div 5 hawajifikirishi kabisa.
     
Loading...