Hili la simu za Polisi ni aibu kwa Tanzania!


mzozaji

mzozaji

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2010
Messages
257
Likes
4
Points
0
mzozaji

mzozaji

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2010
257 4 0
Kwa kweli huwa nashindwa kabisa kuwaelewa viongozi wetu hasa waziri wa mambo ya ndani na Sayansi na Teknolojia kwa kukosekana kwa simu hasa za Polisi zilizo rahisi kukumbuka na maarufu duniani kama 999 , 991 na 112. Hivi kweli hawa wanategemea watu kukariri simu za akina Mwema na Kova na wengine? Je wageni ambao wanaingia nchini wakipata dharura itakuwaje? Je ukienda mkoani itakuwaje? (maana inabidi utafute simu ya Polisi wa huko).

Tatizo jingine kubwa ni kuwa simu hizo za binafsi ni laini moja, hivyo haziwezi kuwasiliana na watu wengi kwa wakati mmoja, tena tunaambiwa tuandike message, je message ikiingia baada ya saa moja na wewe huko kwenye dharura itakuwaje?

Ni rahisi sana kwa makampuni ya simu kuwaunganisha Polisi na namba hizi na kuwa na laini nyingi kwenye namba moja, lakini badala yake kila siku tunawaona kwenye magazeti wakitoa T-shirt za usalama barabarani kwa polisi na kupiga picha kupata umaarufu badala ya kutatua matatizo ya msingi kama haya na kuokoa maisha ya wanainchi wanaohitaji msaada wa haraka wakati dharura.

Wakati umefika kwa wahusika kuamka na kufanya kazi yao ili kuwasaidia wananchi wa kawaida kwani simu hizi zitawasaidia sana kupata msaada wa haraka popote bila ya kuanza kutafuta simu binafsi, kuandika message na kukariri.
 
Ngisibara

Ngisibara

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2009
Messages
2,248
Likes
552
Points
280
Ngisibara

Ngisibara

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2009
2,248 552 280
kWELI INAUDHI SANA MKUU SIJUI HAWAFIKIRII AKILINI MWAO?
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
kuna jamaa mmoja ni askari aliniambia hizo namba hawazitumii kwani kuna watu walikuwa wanapiga halagu hawaongea au wanahold line .... ndo maana ukiwaita kikosi cha fire wanachukua muda kutokana na hali hiyo maana sie wanadamu akili zetu zinatutosha wenyewe
 
kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2009
Messages
1,275
Likes
20
Points
135
kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined May 23, 2009
1,275 20 135
Hta hivyo namba kama 112 inazidiwa maana ni hiyo moja tu na ikiwa inapigwa na watu wengi kwa pamoja inakuwa shida kupata line. Inatakiwa zitoke namba nyingi mfano 111, 112, 113, 114 115 nk
 
M

Mutambukamalogo

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2011
Messages
397
Likes
14
Points
0
M

Mutambukamalogo

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2011
397 14 0
Polisi wajitahd watoe alternative numbers haraka sana. Bila hivyo hata ULINZI SHIRIKISHI UTAKUWA MGUMU SANA!
 
aye

aye

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
2,057
Likes
319
Points
180
aye

aye

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
2,057 319 180
mi nafkiri imefika mahala police nao wangekuwa na call center inayokusanya taarifa na kuwa na system itakayo desplay namba ya anaepiga naamini sasaivi karibia kila mtumiaji wa simu amesajili hawatapokea simu za kijinga kama ilivo sasa
 
aye

aye

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
2,057
Likes
319
Points
180
aye

aye

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
2,057 319 180
mi nafkiri imefika mahala police nao wangekuwa na call center inayokusanya taarifa na kuwa na system itakayo desplay namba ya anaepiga naamini sasaivi karibia kila mtumiaji wa simu amesajili hawatapokea simu za kijinga kama ilivo sasa atakaepiga kweli atakuwa ana report ya tukio kweli
 
B

Balozi Chriss

Senior Member
Joined
Jan 21, 2011
Messages
154
Likes
1
Points
0
B

Balozi Chriss

Senior Member
Joined Jan 21, 2011
154 1 0
jamani haya mawazo ya wanaJF yazingatiwe sana maana yanajenga hii nchi sana.....Aliyetoa wazo la kuwa Poisi wawe na call centre kweli ameshauri vizuri sana......Naunga mkono hoja yake kwa asilimia mia moja bila kuomba mwongozo wowote.....
 
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
8,397
Likes
5,211
Points
280
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
8,397 5,211 280
Hta hivyo namba kama 112 inazidiwa maana ni hiyo moja tu na ikiwa inapigwa na watu wengi kwa pamoja inakuwa shida kupata line. Inatakiwa zitoke namba nyingi mfano 111, 112, 113, 114 115 nk
wanaposema piga 112 haina maana kuwa hiyo namba inapokea simu moja tu kwa wakati. Hiyo line ina uwezo wa kupokea calls nyingi kwa wakati mmoja lakini Tz inakuwa shida kwa sababu ya uzembe. Sehemu nying duniani namba ya imejensii ni 112 lakini inauwezo wa kupokea calls nyingi kwa wakati mmoja.
 
THK DJAYZZ

THK DJAYZZ

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
2,148
Likes
33
Points
145
Age
35
THK DJAYZZ

THK DJAYZZ

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2011
2,148 33 145
Umeniwahi
mi nafkiri imefika mahala police nao wangekuwa na call center inayokusanya taarifa na kuwa na system itakayo desplay namba ya anaepiga naamini sasaivi karibia kila mtumiaji wa simu amesajili hawatapokea simu za kijinga kama ilivo sasa atakaepiga kweli atakuwa ana report ya tukio kweli
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,413
Likes
38,592
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,413 38,592 280
Tanzania kuna polisi au mbwa wa polisi?
 
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
26,817
Likes
14,356
Points
280
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
26,817 14,356 280
kwani walitusajili ili iweje?all in allwanausalama wa taifa
wanatakiwa wawe kisasa zaidi naishangaa serikali badala ya kununua
vifaa vya kisasa kama hivyo inakazi ya kuzurura
kila pahali na kuongeza msururu wa mav8 shame upon you?



kuna jamaa mmoja ni askari aliniambia hizo namba hawazitumii kwani kuna watu walikuwa wanapiga halagu hawaongea au wanahold line .... ndo maana ukiwaita kikosi cha fire wanachukua muda kutokana na hali hiyo maana sie wanadamu akili zetu zinatutosha wenyewe
 
mzozaji

mzozaji

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2010
Messages
257
Likes
4
Points
0
mzozaji

mzozaji

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2010
257 4 0
kuna jamaa mmoja ni askari aliniambia hizo namba hawazitumii kwani kuna watu walikuwa wanapiga halagu hawaongea au wanahold line .... ndo maana ukiwaita kikosi cha fire wanachukua muda kutokana na hali hiyo maana sie wanadamu akili zetu zinatutosha wenyewe
Mkuu watu watachezea hizo namba kama tuu hakuna udhibiti na watu hawapati adhabu kama wakikamatwa ili iwe mfano. Serikali haiwezi kukaa kuogopa watu kuvunja sheria kwa makusudi wakati ina vyombo vya dola kwa kazi hiyo. Sasa hivi tumesajili simu ili kuleta udhibiti wa mambo kama haya. Labda Polisi inakosa wasomi wa kufikiri.
 
G

Geofree

Member
Joined
Aug 18, 2014
Messages
44
Likes
1
Points
13
G

Geofree

Member
Joined Aug 18, 2014
44 1 13
WanaJF kwa kweli sijaona umuhimu wala msaada wa hizi namba 111,112 nimejaribu kuzipiga kwa simu tano tofauti hazipatikani!
 

Forum statistics

Threads 1,238,022
Members 475,830
Posts 29,310,031