Hili la makamu wa rais kufundisha limekaaje


Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2009
Messages
10,217
Likes
109
Points
145
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2009
10,217 109 145
Nimemsikia rais jk akimwagiza dk bilal awe anaenda kutoa lekcha pale UDOM kwani habanwi na majukumu kivile. Hili lina athari gani kwa chuo na serikali kwa ujumla. Mojawapo ni wananchi kuamini kuwa umakamu rais ni kazi moja rahis rahis tu
 
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2009
Messages
2,683
Likes
2,037
Points
280
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2009
2,683 2,037 280
Nimemsikia rais jk akimwagiza dk bilal awe anaenda kutoa lekcha pale UDOM kwani habanwi na majukumu kivile. Hili lina athari gani kwa chuo na serikali kwa ujumla. Mojawapo ni wananchi kuamini kuwa umakamu rais ni kazi moja rahis rahis tu
Mkuu mimi kwa mtazamo wangu sioni kazi ya makamu wa rais, na nimapendekezo yangu nafasi hiyo ingefutwa, nadhani umeona hapo kuwa hana kazi so anaambiwa aendelee tu kufundisha, yaani hata bila yeye mambo yanaenda.
 
nickname

nickname

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2009
Messages
524
Likes
66
Points
45
nickname

nickname

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2009
524 66 45
Ni kazi ya kukata utepe na kufungua warsha na makongamano mbalimbali
 
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2009
Messages
10,217
Likes
109
Points
145
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2009
10,217 109 145
Bila shaka hata yeye nadhani hakufurahishwa sana na kauli hiyo
 
M

mpingomkavu

Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
97
Likes
0
Points
0
M

mpingomkavu

Member
Joined Nov 26, 2010
97 0 0
JK kamuzalilisha mwenzake, kwani hayo hakupaswa kueleza hadharani bora angemwacha afundishe tu
 
Mbaha

Mbaha

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
697
Likes
6
Points
35
Mbaha

Mbaha

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
697 6 35
Ni kawaida kwa JK kuropoka.... Sijui kwanini hua azingatii hotuba anazoandaliwa....
 
Questt

Questt

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2009
Messages
3,013
Likes
30
Points
135
Questt

Questt

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2009
3,013 30 135
Kwani hamkumbuki why alipewa hicho cheo??? ilikua kumpoza kutokana na kumuengua kule ZNZ koz hakuwa part n parcel ya Cabinet yao this time...so thus y anamwambia awe anaenda kukamua mapindi UDOM
 
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
9,881
Likes
1,715
Points
280
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
9,881 1,715 280
Majukumu aliyompa ni mepesi: kuharakisha uwepo wa mahakama ya kadhi, tz kujiunga na oic.
 
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2009
Messages
10,217
Likes
109
Points
145
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2009
10,217 109 145
Kauli za jk huwa zinabeba maana anayoijua yeye. Mbona Shein ni Dr lakini haikuwahi kutokea kuambiwa akashike chaki?
 
Nicky82

Nicky82

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2009
Messages
939
Likes
1
Points
35
Nicky82

Nicky82

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2009
939 1 35
JK kamuzalilisha mwenzake, kwani hayo hakupaswa kueleza hadharani bora angemwacha afundishe tu

Hii itakuwa ni zaidi ya udhalilishaji na ni tatizo la JK kutokuzingatia hotuba ndio maana anajikuta kila siku yuko off-point, huyu mkuu sijui ni kiongozi wa aina gani asiyepima kauli zake.

Eti VP awe anafundisha, kwa hiyo hapo nje ya darasa ni lazima kuwe na askari wa kutosha kumlinda, wanafunzi wote wafanyiwe screening kabla ya kuingia kwenye kipindi au kama walikuwepo watote wawe screened then waingie, kipindi si kitakuwa kimeisha kabla ya kuanza??. Na hizo kelele za ving'ora kila siku si itakuwa kero??... Poor gaffes from the president, hivi huyu president hana washauri mbona haishi kuongea kauli za masihara na zenye utata?

Ila tuna mshukuru kwa kutufahamisha kuwa VP hana kazi ndo maana hata kama atakaa dodoma mambo pale magogoni yataendelea tu.
 
Butola

Butola

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
2,263
Likes
163
Points
160
Butola

Butola

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
2,263 163 160
Nadhani JK yupo sahihi, Makamu wa Rais wa Muungano hana majukumu ya kumfanya haache kuwakatia nondo vijana wetu pale UDOM, hiki cheo kipo kwa ajili tu ya kujenga sura ya Muungano katika uongozi lakini kimsingi hakina sababu nyingine ya kuwepo.
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,407
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,407 5,796 280
Akapige nondo awape vijana ujuzi wake mkubwa.....maana alikuwa anafundisha hadi last june
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
70
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 70 0
Hiyo ni sifa kubwa aliyopewa Dr. Mohamed Gharib Bilal.

Kwanza ana wanafunzi wa Phd ana wasimamia, jee mlitaka awaache solemba? Kwa kushauriwa aendelee kuwahudumia ni wazo jema la kuwafikiria na hao wanafunzi pia.

Pili, kwa kuendelea kufundisha kwa Nuclear physics, kutamaanisha gap haipo pale UDOM na itamfanya asiache fani yake hiyo, amabayo ni waTanzania wachache sana walio nayo kwa kiwango cha Dr. Bilal.

Tatu, ni katika kuandika historia ya nchi yetu na kuwajulisha ma-professor wengine kuwa, msiache mbachao kwa msala upitao, yaani wasiiwache fani yao kwa kuwa tu wamepata kazi ya uongozi.
 
Nicky82

Nicky82

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2009
Messages
939
Likes
1
Points
35
Nicky82

Nicky82

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2009
939 1 35
Dar Es salaam.
Bilal si Phd holder? Nifahamishe hapo kama Phd holder anweza kumsimamia mwanafunzi mwingine anayetafuta Phd, sbb nilichokuwa nafikiri mimi ili uweze kumsimamia mwanafunzi wa Phd lazima wewe uwe prof. Naomba kueleweshwa hapo.
 
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2010
Messages
1,210
Likes
10
Points
135
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined May 15, 2010
1,210 10 135
Hiyo ni sifa kubwa aliyopewa Dr. Mohamed Gharib Bilal.

Kwanza ana wanafunzi wa Phd ana wasimamia, jee mlitaka awaache solemba? Kwa kushauriwa aendelee kuwahudumia ni wazo jema la kuwafikiria na hao wanafunzi pia.

Pili, kwa kuendelea kufundisha kwa Nuclear physics, kutamaanisha gap haipo pale UDOM na itamfanya asiache fani yake hiyo, amabayo ni waTanzania wachache sana walio nayo kwa kiwango cha Dr. Bilal.

Tatu, ni katika kuandika historia ya nchi yetu na kuwajulisha ma-professor wengine kuwa, msiache mbachao kwa msala upitao, yaani wasiiwache fani yao kwa kuwa tu wamepata kazi ya uongozi.
Unachoongea ni nadharia isiyokubalika kabisa. ukiendelea kufikiri kwa mtindo huo basi ukapimwe akili yako. Ni nadharia isiyokubalika siyo kwa sababu hana uwezo bali cheo alichonacho hakiwezi kumruhusu kufanya majukumu hayo. sababu za msingi za nadharia hiyo kutokubalika ni kama hizi:
1. Kufundisha chuo kikuu ni lazima taratibu zitumike, kwa mfano lazima awe mwajiriwa iwe full time au part time na lazima atasimamiwa kwamba kweli anafanya kazi hiyo na hatimaye atalipwa kwa kazi hiyo. Unadhani kama makamu wa rais ataweza kukidhi matakwa ya kazi hiyo? maana yake ni kuwa siyo kwenda kufundisha tu kwa kujifurahisha bali anatakiwa amudu kweli majukumu ya kufundisha.
2. Dr. Bilal kama makamu wa rais anapewa ulinzi na ndiyo maana anaandama na walinzi muda wote katika majukumu yake. Je, atakuwa anaingia nao kwenye vyumba vya kufundishia?
3. Ina maana kwamba majukumu yake kama makamu wa rais hayapo au hayatoshi kiasi cha kufanya hayo mengine. Sidhani kama hana majukumu ya kutosha ila nadhani watu wanakejili tena kejili za kufedhehesha na kudhalilisha kabisa.
4. Mfano wa makamu wa rais kufanya kazi ya ziada kama kufundisha unapatikana katika nchi gani? au ni vitu vya kufikirika tu? Tangu nizaliwe sijawahi kusikia hili la namna hii. nadhani badala ya kujenga historia ya maana itakuwa vichekesho mbele ya uso wa dunia.
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,511
Likes
4,890
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,511 4,890 280
Dar Es salaam.
Bilal si Phd holder? Nifahamishe hapo kama Phd holder anweza kumsimamia mwanafunzi mwingine anayetafuta Phd, sbb nilichokuwa nafikiri mimi ili uweze kumsimamia mwanafunzi wa Phd lazima wewe uwe prof. Naomba kueleweshwa hapo.
Nani alikwambia au imeandikwa wapi kumsimamia mwanafunzi wa PhD lazima uwe professor? umeipata wapi hii tumegee mkuu.
 
G

Gwesepo

Senior Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
134
Likes
0
Points
33
G

Gwesepo

Senior Member
Joined Oct 26, 2010
134 0 33
Mmm nafikiri JK alikuwa anatania haiwezekani makamu wa Rais akenda kushika chaki ingawa ujuzi hauzeki
 
K

Kizibao

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2010
Messages
943
Likes
460
Points
80
K

Kizibao

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2010
943 460 80
Dar Es salaam.
Bilal si Phd holder? Nifahamishe hapo kama Phd holder anweza kumsimamia mwanafunzi mwingine anayetafuta Phd, sbb nilichokuwa nafikiri mimi ili uweze kumsimamia mwanafunzi wa Phd lazima wewe uwe prof. Naomba kueleweshwa hapo.
Kijana hiyo pia si afadhali jamaa ana Phd na ana experience ya miaka mingi na research publication nyingi. Lakini nenda MUHAS(muhimbili) nenda kaone huko jinsi mtu ana master tu na hana publication hata moja anasimamia wanafunzi wa masters.... Hatari kweli kweli
 
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2009
Messages
10,217
Likes
109
Points
145
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2009
10,217 109 145
Gurtu na Nik wana hoja za msingi. Suala si kufundisha bali mazingira ya kufundisha. Ukifanya analysis za hao ndugu wawili niliowataja utaona kuwa kwa makamu wa rais kufundisha ni suala gumu. VP ana hadhi yake na ndio maana kuna itifaki kadhaa hufuatwa akiwa katika shughuli fulani. Tukubaliane pale jk alipitiliza
 
M

mams

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2009
Messages
616
Likes
8
Points
35
M

mams

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2009
616 8 35
Nimemsikia rais jk akimwagiza dk bilal awe anaenda kutoa lekcha pale UDOM kwani habanwi na majukumu kivile. Hili lina athari gani kwa chuo na serikali kwa ujumla. Mojawapo ni wananchi kuamini kuwa umakamu rais ni kazi moja rahis rahis tu

Inawezekana, mwache atimize wajibu wake
 

Forum statistics

Threads 1,239,012
Members 476,289
Posts 29,339,893