Hili la Cleopa ni kama TUSI kwa Jakaya

quimby_joey

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
364
Points
225

quimby_joey

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
364 225
Jana ITV nimesikiliza mdahalo uliokuwa ukiilenga Tanzania katika miaka 50 ijayo mmoja wa wageni waaliikwa alikuwa waziri mkuu wa zamani ndg Cleopa Msuya. Katika moja ya hoja zake ilionekana ni kama anauponda waziwazi utawala wa JK, hii ni baadhi ya michango yake;

i. Tz ya miaka 50 ijayo inahitaji Strong leader atakayeweza kusimama na kusema hiki kifanyike na hiki kisifanyike na ambaye ataweza kusimama katika maamuzi magumu (rejea JK kushindwa kuwa na msimamo juu ya matatizo yanayowakabili wa-tz likiwamo umeme)

ii. Tz inakabiliwa na ugonjwa hatari wa malaria, suluhisho sio kwenda kuomba msaada wa vyandarua suluhisho ni kukabili vyanzo vinavyozalisha mbu na vimelea vyake (msaada kutoka serikali ya marekani)

iii. Siku hizi hatuna wataalam wa kutosha katika masuala mbalimbali nchini mfano wa kina Prof. Benno Ndulu na wengine wa miaka ile, leo hii badala ya serikali kupeleka vijana kwa wingi nje ya nchi na kupata wataalam kama vile china na hata kenya, viongozi wamebaki kubuni mbinu mbalimbali zitakazowapeleka nje ili wapate posho kutunisha mifuko yao na kununua magari, nchi haina wataalam wa kutosha kuweza kuleta mabadiliko tunapoingia miaka 50 ijayo.(safari za JK nje ya nchi)

kwa maoni yangu nadhani mzee msuya kaamua kuponda wazi wazi utawala wa JK
 

Chona

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2010
Messages
516
Points
250

Chona

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2010
516 250
Jana ITV nimesikiliza mdahalo uliokuwa ukiilenga Tanzania katika miaka 50 ijayo mmoja wa wageni waaliikwa alikuwa waziri mkuu wa zamani ndg Cleopa Msuya. Katika moja ya hoja zake ilionekana ni kama anauponda waziwazi utawala wa JK, hii ni baadhi ya michango yake;

i. Tz ya miaka 50 ijayo inahitaji Strong leader atakayeweza kusimama na kusema hiki kifanyike na hiki kisifanyike na ambaye ataweza kusimama katika maamuzi magumu (rejea JK kushindwa kuwa na msimamo juu ya matatizo yanayowakabili wa-tz likiwamo umeme)

ii. Tz inakabiliwa na ugonjwa hatari wa malaria, suluhisho sio kwenda kuomba msaada wa vyandarua suluhisho ni kukabili vyanzo vinavyozalisha mbu na vimelea vyake (msaada kutoka serikali ya marekani)

iii. Siku hizi hatuna wataalam wa kutosha katika masuala mbalimbali nchini mfano wa kina Prof. Benno Ndulu na wengine wa miaka ile, leo hii badala ya serikali kupeleka vijana kwa wingi nje ya nchi na kupata wataalam kama vile china na hata kenya, viongozi wamebaki kubuni mbinu mbalimbali zitakazowapeleka nje ili wapate posho kutunisha mifuko yao na kununua magari, nchi haina wataalam wa kutosha kuweza kuleta mabadiliko tunapoingia miaka 50 ijayo.(safari za JK nje ya nchi)

kwa maoni yangu nadhani mzee msuya kaamua kuponda wazi wazi utawala wa JK
Kuna tofauti kati ya kuponda na kumweleza mtu ukweli. Sijaona sehemu aliyoponda katika maelezo yako. Ninaona akiusianisha kinacho fanyika na kile alichotegemea kiwe kinafanyika kwa ajili ya miaka 50 ijayo iliyo myema kwa watanzania.
 

Mgosingwa

Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
16
Points
0

Mgosingwa

Member
Joined Sep 7, 2010
16 0
Quimby naomba tuzoee utaratibu wa kumwambia ukweli mtu hata kama ni kiongozi ili tusaidiane kujenga nchi yetu, Niliangalia kipindi kile na nilifurahi kuona sasa watu kama Msuya wana msaidia rais aone mapungufu yake.

Nchi masikini yenye matatizo yasiyohitaji hata secondary education kuyaelewa lakini rais wetu anaona sawasawa tu hii ndo imepelekea hapa tulipo na si kosa wala tusi sasa tumwambie ameshindwa achie ngazi hata September 2011. Hafanyi chochote kazi ya kuzurula tu na kucheka na kama hatuelewi akaulize wenzie wakina Gadafi
 

Mentee

Senior Member
Joined
Jul 14, 2010
Messages
142
Points
195

Mentee

Senior Member
Joined Jul 14, 2010
142 195
Acha kiingereza cha kuangalia kwanza kwenye kamusi ndipo uandike sentensi. Kama MSY hakufanya lolote wakati wa enzi zake kama WF, anakiri makosa. Kosa si kosa, kosa kurudia kosa. Binafsi nimefurahishwa sana na kauli yake jana.

MSY hahitaji upendeleo wowote kutoka kwa JK... hivyo wale ambao hawana ajenda za maslahi binafsi wakimwambia JK labda ataona mwanga!!! Hii itamsaidia JK (haambiliki) kufika Septemba 2011, maana naona kama ya Libya yanamnyemelea vile!!!
 

Iza

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2009
Messages
1,945
Points
1,250

Iza

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2009
1,945 1,250
huyu masaburi aliwahi kuwa pm na waziri wa pesa yeye alifanya nini cha mno?
Suala lililopo ni ushauri muhimu ambao kwa watu wanaoangalia mbali miaka 100 ijayo na kwa maslahi ya Taifa lazima ujenge Taifa la wasomi werevu,hali ilivyo sasa na watu wasiopenda kuambiwa ukweli ndo watakaopinga lakini Mfumo wetu wa Elimu uko ICU na hata wanaoiva kwa huo mfumo wako mahututi kiuelevu na soko la Afrika Mashariki linakuja,lazima tuwe mamesenja tuu..
 

king kong

Senior Member
Joined
Aug 25, 2011
Messages
106
Points
0

king kong

Senior Member
Joined Aug 25, 2011
106 0
he told him what he had to tell him and that to me is the naked truth let Jk swallow it. He has failed us with his bootlickers are heading for a political doom/quagmire
 

Isae

Member
Joined
Aug 14, 2009
Messages
80
Points
95

Isae

Member
Joined Aug 14, 2009
80 95
Nadhani hajatukana Ila kasema ukweli, Kwa mfano hili la kutokomeza malaria, Alichosema CDM ni sawa kwani mbu wapokila mahali sio mpaka tukiwa tumelala
 

Mkosoaji

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2009
Messages
363
Points
195

Mkosoaji

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2009
363 195
what Msuya said is the TRUTH. Kama tunahitaji kusogea mbele miaka 50 ijayo, hatuna budi kuwa na uongozi imara.

It is the TRUTH, no longolongo
 

Kakalende

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2006
Messages
3,257
Points
1,225

Kakalende

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2006
3,257 1,225
Jana ITV nimesikiliza mdahalo uliokuwa ukiilenga Tanzania katika miaka 50 ijayo mmoja wa wageni waaliikwa alikuwa waziri mkuu wa zamani ndg Cleopa Msuya. Katika moja ya hoja zake ilionekana ni kama anauponda waziwazi utawala wa JK, hii ni baadhi ya michango yake;

i. Tz ya miaka 50 ijayo inahitaji Strong leader atakayeweza kusimama na kusema hiki kifanyike na hiki kisifanyike na ambaye ataweza kusimama katika maamuzi magumu (rejea JK kushindwa kuwa na msimamo juu ya matatizo yanayowakabili wa-tz likiwamo umeme)

ii. Tz inakabiliwa na ugonjwa hatari wa malaria, suluhisho sio kwenda kuomba msaada wa vyandarua suluhisho ni kukabili vyanzo vinavyozalisha mbu na vimelea vyake (msaada kutoka serikali ya marekani)

iii. Siku hizi hatuna wataalam wa kutosha katika masuala mbalimbali nchini mfano wa kina Prof. Benno Ndulu na wengine wa miaka ile, leo hii badala ya serikali kupeleka vijana kwa wingi nje ya nchi na kupata wataalam kama vile china na hata kenya, viongozi wamebaki kubuni mbinu mbalimbali zitakazowapeleka nje ili wapate posho kutunisha mifuko yao na kununua magari, nchi haina wataalam wa kutosha kuweza kuleta mabadiliko tunapoingia miaka 50 ijayo.(safari za JK nje ya nchi)

kwa maoni yangu nadhani mzee msuya kaamua kuponda wazi wazi utawala wa JK
Haya ni maoni yake, kwa jinsi anavyoona au kulinganaisha na wakati alipokuwa kwenye uongozi. Hata hivyo wote tunakumbuka huyu ni miongoni mwa wanafunzi wa Hayati Mwalimu waliochangia kushindwa kwa sers sahihi za Ujamaa na Kujitegemea.
 

IROKOS

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
8,116
Points
2,000

IROKOS

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2011
8,116 2,000
Unachanganya mambo! kwa kadri ulivyomnukuu Msuya kwenye maelezo yako hakumtusi JK bali ameelezea ukweli wa hali ilivyo na jinsi ambavyo ingetakiwa iwe. Wewe ni shahidi kwamba miaka ya sabini na themanini (kama ulikuwepo au kusikia) ugonjwa wa malaria ulikuwa unakabiliwa kwa kuteketeza mazalia ya mbu, ambapo wahudumu wa afya walikuwa wakipita mitaani ku spray mazalia ya mbu.

Sasa wanagawa vyandarua sijui kimoja au 2 kwa kaya : jiulize wastani wa watu kwa kaya ni wangapi hapa nchini ( 4-6people); pili kuna mikoa nimeona hizo neti wanavulia samaki!!; tatu wanadai neti zimewekwa dawa ya kuzuia mbu kwa miaka 5!!

Nimeshuhudia hiyo neti unifunga asubuhi jioni mbu wamejaa!!. Zamani vijana wengi walikuwa wanapelekwa scholarships nje na serikali lakini sasa wale wachache walioko huko wametelekezwa kwa malipo madogo tu ya ada; badala yake viongozi wakiongozwa na JK ndiyo wamekuwa kiguu na njia.

(Si umesikia wale board members wa Ngorongoro waliotaka kwenda Hongkong - watu 10!!- eti kutangaza utalii???) Kwa hiyo haya siyo matusi ni ukweli na kama JK angekuwa na washauri wazuri angewatumia sana hawa wazee.
 

Najijua

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
1,037
Points
1,195

Najijua

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
1,037 1,195
mzee na amua kuropoka bado ana kisasi kushindwa katika mbio za uraisi JK ni kikwazo kwake!!ila nae hana fadhila akiitukana serikali si kamtukana na mwanae ambae ni waziri -Mathayo Dadi
 

ntagunga

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
630
Points
250

ntagunga

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2011
630 250
Enzi za Ben Mkapa, alizindua kauli mbiu ya uwazi na ukweli. kumwambia mtu ukweli si matusi, bali ni kumsaidia ajitambue na kufanya mabadiliko.
 

Forum statistics

Threads 1,357,832
Members 519,107
Posts 33,153,994
Top