Hii ya kugawa fedha kuvunja makundi -ubungo imekaaje? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hii ya kugawa fedha kuvunja makundi -ubungo imekaaje?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Nyange, Oct 8, 2010.

  1. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #1
    Oct 8, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,954
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145


    TUNAELEKEA WAPI?
    Jana nilikutana na kada wa ccm, akanitambia kwamba, Tayari tumepokea (kuramba) shs 30,000 kila mwanachama wa ccm aliye hudhuria mkutano wa jk wa kumaliza makundi, Blue peal Hotel- Ubungo kwa jimbo la kinondoni!
    Hili limenishutua muno baada ya kuona mgombea mwenyewe anatoa rushwa. sijui pesa zimetoka wapi?

    Ndugu wale wanao jiandaa kuchagua ccm, jiulizeni, mnaipigia ccm ninayo ifahamu mimi ile aliyo iongoza Nyeree au mnapigia wezi wa fedha za nchi? wasio jail nchi. Hivi kweli JK kugawa fedha kwa huo mkutano wa Blue peal Ubungo si imedhihirika kuwa hajui anacho fanya?

    JAMANI NAWAOMBA WATANZANIA MSIKOSEE KUCHAGUA HIKI CHAMA MAKE KUGAWA FEDHA INADHIHIRIKA KUWA KUNA NIA MBAYA YA KUANGAMIZA TAIFA NA KUBAKI MASIKINI. MWENYE SIKIO NA ASIKIE.
    KURA YAKO ITAONESHA KUWA WANAO NA WAJUKUU HAWATAINONA ELIMU UKIKIPIGIA CCM MAKE PESA AMBAYO INGETUMIKA KULIPIA WATOTO WETU NDIYO INATUMIKA KUHONGA WAPIGA KURA.
    MI NAONA GIZA CCM IKISHINDA.

    HEBU ANGALIA KATUNI HII, PESA NDIKO ZINAKO TOKA ZA KUGAWIA WANA CCM.


    jamii.JPG
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Oct 8, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 80,358
    Likes Received: 37,339
    Trophy Points: 280
    Usijali hao waliokula hizo hela na ndugu zao wa karibu wachache tu ndiyo wataipigia CCM kura wengineo wote Chadema:-

     
  3. Comrade Mpayukaji

    Comrade Mpayukaji Senior Member

    #3
    Oct 8, 2010
    Joined: Sep 26, 2007
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hizo pesa zinatoka wapi? Wakati wafanyakazi wa serikali wanadai malimbikizo lukuki? Huu ni ujambazi kabisa?
     
  4. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #4
    Oct 8, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,954
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Yaani, we acha tu, kila mwenye fikra ajiulize kama wajukuu wetu elimu wataiona kwa mtindo huu hawa jamaa wakirudi madarakani. It is SAD
     
  5. DICTATOR

    DICTATOR JF-Expert Member

    #5
    Oct 8, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Very sad, lakini mwisho wake october 31. Watanzania naombeni tuonyeshe kazi ili hata muumba atupe moyo wa ujasiri bila kuogopa risasi wala virungu.
     
  6. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #6
    Oct 8, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 4,015
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    kila lenye mwanzo lina mwisho sasa dalili zinaonyesha kabisa ccm inaishia pabaya
     
  7. Nostradamus

    Nostradamus JF-Expert Member

    #7
    Oct 8, 2010
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 393
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jana nilikutana na kada wa ccm, akanitambia kwamba, Tayari tumepokea (kuramba) shs 30,000 kila mwanachama wa ccm aliye hudhuria mkutano wa jk wa kumaliza makundi, Blue peal Hotel- Ubungo kwa jimbo la kinondoni!
    [Hili limenishutua muno baada ya kuona mgombea mwenyewe anatoa rushwa. sijui pesa zimetoka wapi Ndugu wale wanao jiandaa kuchagua ccm, jiulizeni, mnaipigia ccm ninayo ifahamu mimi ile aliyo iongoza Nyeree au mnapigia wezi wa fedha za nchi? wasio jail nchi. Hivi kweli JK kugawa fedha kwa huo mkutano wa Blue peal Ubungo si imedhihirika kuwa hajui anacho fanya? JAMANI NAWAOMBA WATANZANIA MSIKOSEE KUCHAGUA HIKI CHAMA MAKE KUGAWA FEDHA INADHIHIRIKA KUWA KUNA NIA MBAYA YA KUANGAMIZA TAIFA NA KUBAKI MASIKINI. MWENYE SIKIO NA ASIKIE.KURA YAKO ITAONESHA KUWA WANAO NA WAJUKUU HAWATAINONA ELIMU UKIKIPIGIA CCM MAKE PESA AMBAYO INGETUMIKA KULIPIA WATOTO WETU NDIYO INATUMIKA KUHONGA WAPIGA KURA.
    MI NAONA GIZA CCM IKISHINDA.

    wala usijali kuhusu makundi ya CCM, yale makundi yenu ndani ya CHADEMA yaLiyotokea kipindi cha uchaguzi wa mwenyekiti wa CHADEMA hivi yaliishaje? na je majina yaliyopitishwa ya wabunge wa viti maalum mbona hayatangazwi????? na je wajua vigezo vilivyotumia kupata hayo majina???? udini na ukabila vitaiangamiza CHADEMA lakini hatutakubali viangamize taifa
    TOA BORITI LINALOKUANGAMIZA JICHONI MWAKO, ACHANA NA KIJITI KILICHO JICHONI MWA JIRANI YAKO.
     
  8. Nostradamus

    Nostradamus JF-Expert Member

    #8
    Oct 8, 2010
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 393
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    '''''''BILA KUOGOPA RISASI WALA VIRUNGU'''''''
    Kuwa wazi mzee what are you planning to do?????
    THANKS A LOT MAANA MNADHIHIRISHA NINYI NI WATU WA AINA GANI.
    Kinachonichekesha ni kwamba, mtapewa ruhusa ya kufuatilia kila hatua ya kuhesabu kura(no doubt), halafu matokeo yake hamtaamini na mtavunjika nguvu. nawahakikishia hamtaibiwa kura na mtashindwa kwa fedheha kubwa.
    hebu jiulizeni,,, wako wapi wafuasi wa CCM mpaka mubaki peke yenu kuongea na kusikika???
    LOL,, WENZENU WANAKUSANYA NGUVU NA KUJIPANGA ili wote100% waende kupiga kura wakiwa strong as ever. ninyi wapayukaji mtakuwa mmeshachoka by that time
     
  9. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #9
    Oct 8, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,954
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Bora kuna mwelekeo mzuri wa kupata uongozi bila kutoa pesa. Hivi ccm ina maduka gani ya kutumia faida kugawa hizo pesa?
     
  10. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #10
    Oct 8, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,145
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kuiunga mkono CCM ni usaliti na udhalimu kwa ubinadamu
     
  11. m

    mwanafyale JF-Expert Member

    #11
    Oct 8, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,629
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Du, jamani tuwe wa tunaongea bila ushabiki.
    Nafikiri kujadili pesa wanazopewa watu kwenye vikao vya ndani ya Chama kwamba ni rushwa si haki.
    Tungeiita rushwa kama ingekuwa ni kwenye kampeni au ni kikao kinachohusisha watu wa nje,yaani ambao si wanachama.
    Kwa mawazo yangu hiyo naiona kama sitting allowance,mbona CHADEMA kwenye vikao vya ndani watu wanalipwa posho,je ni rushwa?
     
  12. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #12
    Oct 8, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,352
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 160
    What if it was a sitting allowance for the kikao?

    Have looked into this differently.

    Kafanye research yako kwanza kabla ya kubandika hapa:hand:!!
     
  13. m

    mwanafyale JF-Expert Member

    #13
    Oct 8, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,629
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    kweli NYUNYU,huyu bwana naona amekurupuka.
     
  14. Kituko

    Kituko JF-Expert Member

    #14
    Oct 8, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 8,308
    Likes Received: 5,025
    Trophy Points: 280
    CHAMA GANI KIMESHATANGAZA HAYO MAJINA YA vITI MAALUMU,?
     
  15. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #15
    Oct 8, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,954
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    kikao chenye posho kina majina, kutafuta watu wanaodhaniwa kupinga uteuzi na kuwapa fedha hiyo ni kuwahonga. hata hivo hakuna jina la kikao hicho. ni watu wakikusanywa tu wanao dhaniwa wanapinga uteuzi ili kulainishwa
     
  16. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #16
    Oct 8, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,954
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Usikurupuke na kutoa upupu, mi ni muelewa ninaye jua kuwa hiki ni kikao nahiki si kikao bali ni kampeni. walio husika kwenye kikao ni watu kutoa maeneo mbalimblai wanao pinga uteuzi wa aliye pitishwa. si wajumbe maalum au wawakilishi bali ni watu wenye influence na aliye shindwa. Sasa kudai kuwa ni posho! hii ni aibu. Posho zinaendana na mpangilio wa vikao na wadau, na si kutafuta baadhi ya watu na kuwamiminia fedha huku ukidai ni posho. Hivi we huwezi kutofautisha kati ya posho na rushwa!

    Kweli wajinga ndio waliwao
     
  17. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #17
    Oct 8, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,954
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Aliye kurupuka ni yule anayeshindwa kutofautisha posho na rushwa. Yaani hujui kuwa si kila mkusanyiko , au kikao lazima kiwe na malipo? ndo maana mnashindwa kujua kuwa fedha ambazo zingeingia kwenye miradi, zinalipa upuuzi huu!
     
  18. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #18
    Oct 8, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,418
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    tatizo wanaJF ni wasiri mno kama nini vile
    hizi habari zinapaswa kupelekwa nyikani na kuwasha nyasi kavu na matokeo mtayaona
     
  19. m

    mwanafyale JF-Expert Member

    #19
    Oct 8, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,629
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145

    unaweza ukadhibitisha kama kile kikao hakikuwa na orodha ya waliohudhuria?
     
  20. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #20
    Oct 8, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,838
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 145
    haishangazi mkuu

    tulikua huko tangu before... its just getting worse
     
Loading...