Hii trend (wanawake kuwa Juu) inatishia mstakabali wa Jamii yetu hapa Dar/TZ!


Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,501
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,501 280
Nimejaribu kufanya utafiti wangu binafsi na nimegundua kwamba sasa hivi TZ na hasa mji wetu wa Dar na kwingineko, Wanawake wako mbele sana kimaendelo klk Wanaume, hapa siongelei namba kiujumla bali naongelea trend, kazi nyingi zinazolipa vizuri leo hii hapa Dar wadada ndiyo wanazipata, jaribu tu kutembelea ofisi ambazo zinalipa vizuri kuanzia mabenki, Kampuni za Simu au hata NGO's utaona wadada kwa kweli ni wengi sana!

Sasa hii ni hatari kwa ustawi wa jamii yetu, tayari kuna vijana wengi leo hii wanalalamika hawapati wenza, yaani imekuwa ngumu sana kwa maana ikumbukwe kwamba Wanawake siku zote na hii ni Dunia nzima huchagua Mwanaume ambaye labda yuko naye sawa au ambaye (Mwanaume) yuko juu yake hasa kwenye kipato, Elimu n.k na jinsi mambo yanavyoonekna huko mbele hali itakuwa ngumu zaidi kwani ukienda vyuoni Wasichana ni wengi zaidi wanaosoma klk Wanaume hivyo tunahatari ya kuwa jamii ambayo Wanawake wana uwezo klk wanaume na hivyo hii kuathiri jamii yetu, nini kifanyike?
Ni swali gumu sana kwa maana siyo kosa la Wanawake hali kuwa hivyo kwani ni juhudi zao wenyewe na sasa wanakaribia kushika usukani wa nchi!
Sina jibu lkn ukweli ndiyo huwo!
 
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2012
Messages
4,745
Likes
4,347
Points
280
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2012
4,745 4,347 280
Athari zipi zinatokana na wanawake kuwa juu kielimu na kipato kuliko wanaume? Kudos kwa wanawake kujitambua na kupanga maisha yao acha wanaume wa Dar waendelee kushinda barbershops na kula chips mayai.
 
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2016
Messages
1,043
Likes
1,760
Points
280
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2016
1,043 1,760 280
Tatizo haujui kuwa wanawake wanakuja juu na watakuja juu zaidi...

Wakati wanawake wapo busy kujinoa katika field zao na kuwa competitive ..
Wanaume wapo busy katika mipira ya ulaya na kuwafikisha wanawake vileleni...

Kuna thread ilishasema kuwa maongezi ya vijana wa sasa asilimia 90 ni upumbavu..

Sasa utawezaje kushindana na MTU anayejinoa masaa yote
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,147
Likes
9,871
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,147 9,871 280
Kwani wewe ni mwanaume au mwanamke?
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,501
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,501 280
Tatizo haujui kuwa wanawake wanakuja juu na watakuja juu zaidi...

Wakati wanawake wapo busy kujinoa katika field zao na kuwa competitive ..
Wanaume wapo busy katika mipira ya ulaya na kuwafikisha wanawake vileleni...

Kuna thread ilishasema kuwa maongezi ya vijana wa sasa asilimia 90 ni upumbavu..

Sasa utawezaje kushindana na MTU anayejinoa masaa yote

Hayo unayoyasema ndicho nilichomaanisha na ndiyo maana nikauliza Je matokeo yake yatakuwa nini? Kwa maana ukweli ni kwamba hawa Wanawake mara nyingi hawakubali kuwa na mahusiano na Mwanaume ambaye yuko chini yao kielimu, mapato n.k na hivyo hii hupelekea kushindwa kupata mwenza na hali hii tayari inajitokeza hapa Dar ni kawaida kukuta Mwanamke miaka 30 hajapata mwenza, sasa ukiangalia bigger picture hauoni kama jamii yetu itaathirika huko mbele?
 
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2016
Messages
3,703
Likes
7,246
Points
280
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined May 16, 2016
3,703 7,246 280
WANAWAKE TUNAKUJA KUWASHIKA!!
 
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2016
Messages
3,703
Likes
7,246
Points
280
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined May 16, 2016
3,703 7,246 280
Tatizo haujui kuwa wanawake wanakuja juu na watakuja juu zaidi...

Wakati wanawake wapo busy kujinoa katika field zao na kuwa competitive ..
Wanaume wapo busy katika mipira ya ulaya na kuwafikisha wanawake vileleni...

Kuna thread ilishasema kuwa maongezi ya vijana wa sasa asilimia 90 ni upumbavu..

Sasa utawezaje kushindana na MTU anayejinoa masaa yote
Hahaaa kweli mkuu hii obsession ya wanaune wa tz na mpira wa ulaya kwa sasa inakuwa kwa kasi na nadhani ni tatizo kwa kizazi chetu, mtu anajua details nyingi za wachezaji wa mpira, na klabu unakaa unajiuliza hivi hii ina relevancy gani kwa maendeleo yake na ya nchi.....???
Wanawake obsession yetu ni Wasafi classic, Zari kaandika nini Instagram, Diamond ame flirt na msichana gani but at least that's relevant to Tz, isn't it?
 
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2016
Messages
1,043
Likes
1,760
Points
280
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2016
1,043 1,760 280
Hayo unayoyasema ndicho nilichomaanisha na ndiyo maana nikauliza Je matokeo yake yatakuwa nini? Kwa maana ukweli ni kwamba hawa Wanawake mara nyingi hawakubali kuwa na mahusiano na Mwanaume ambaye yuko chini yao kielimu, mapato n.k na hiyvo hii hupelekea kushindwa kupata mwenza na hali hii tayari inajitokeza hapa Dar ni kawaida kukuta Mwanamke miaka 30 hajapata mwenza, sasa ukiangalia bigger picture hauoni kama jamii yetu itaathirika huko mbele?
Athari zitakuwepo kulingana NA fikra Zako...
Mwanamke kuolewa ni lazima kwani hata nishani ya kuwa mke kwa mwanamke inazidi chochote anachoweza kufanikisha in life

At least wanawake waje juu maana hata nchi yetu IPO less serious kutokana na wanaume wenzetu wanaoifaidi nchi
 
Madam Mwajuma

Madam Mwajuma

Verified Member
Joined
Sep 13, 2014
Messages
6,860
Likes
5,160
Points
280
Madam Mwajuma

Madam Mwajuma

Verified Member
Joined Sep 13, 2014
6,860 5,160 280
ninyi si mnabeti? pooltabke, kushangaa makalio makubwa, kuangalia mpira daily, wacha tufanye kazitujenge nchi! japo na sisi tunakosa wenza maana wanaume wengi ni tegemezi mabishooo kazi hawataki
 
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2016
Messages
1,043
Likes
1,760
Points
280
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2016
1,043 1,760 280
Hahaaa kweli mkuu hii obsession ya wanaune wa tz na mpira wa ulaya kwa sasa inakuwa kwa kasi na nadhani ni tatizo kwa kizazi chetu, mtu anajua details nyingi za wachezaji wa mpira, na klabu unakaa unajiuliza hivi hii ina relevancy gani kwa maendeleo yake na ya nchi.....???
Hahaaaaaaa yaani mtu anajua hata mchezaji aliyenunuliwa SAA moja iliyopita na wakati hajui hata uchumi wa nchi yetu unaelekea wapi ili ajipange kuzing'amua fursa

Kizazi cha kwetu hiki kinatia huruma maana changamoto kubwa zinazowakumba vijana ni ngono na team yao kufungwa...
Hahaaa eti Mungu ataniletea rizki na mbona husemi blogs zitakuletea matokeo ya match
 
Mustaphagentleman

Mustaphagentleman

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2016
Messages
4,004
Likes
2,913
Points
280
Mustaphagentleman

Mustaphagentleman

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2016
4,004 2,913 280
Mbona mmekazania wanaume wa Dar kwan nao c wametoka mikoani au?
 
Mustaphagentleman

Mustaphagentleman

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2016
Messages
4,004
Likes
2,913
Points
280
Mustaphagentleman

Mustaphagentleman

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2016
4,004 2,913 280
usishindane na mwanamke hizo elimu wengine wanapata kichupi chupi na kazi anapata kichupi chupi
Kaka asante Sure kabisaa kaz interview Hotelini na anaajiriwa dem akishakuwa na tako sura flan ya mvuto kashapata kazi
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,449
Likes
82,676
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,449 82,676 280
Hayo unayoyasema ndicho nilichomaanisha na ndiyo maana nikauliza Je matokeo yake yatakuwa nini? Kwa maana ukweli ni kwamba hawa Wanawake mara nyingi hawakubali kuwa na mahusiano na Mwanaume ambaye yuko chini yao kielimu, mapato n.k na hivyo hii hupelekea kushindwa kupata mwenza na hali hii tayari inajitokeza hapa Dar ni kawaida kukuta Mwanamke miaka 30 hajapata mwenza, sasa ukiangalia bigger picture hauoni kama jamii yetu itaathirika huko mbele?
Mradi tu niwe Mrs Barbarosa hata kama ni bank manager na Mr Barbarosa ni shoe shiner hapo nje ya bank sitajali.
 
Mustaphagentleman

Mustaphagentleman

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2016
Messages
4,004
Likes
2,913
Points
280
Mustaphagentleman

Mustaphagentleman

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2016
4,004 2,913 280
Hayo unayoyasema ndicho nilichomaanisha na ndiyo maana nikauliza Je matokeo yake yatakuwa nini? Kwa maana ukweli ni kwamba hawa Wanawake mara nyingi hawakubali kuwa na mahusiano na Mwanaume ambaye yuko chini yao kielimu, mapato n.k na hivyo hii hupelekea kushindwa kupata mwenza na hali hii tayari inajitokeza hapa Dar ni kawaida kukuta Mwanamke miaka 30 hajapata mwenza, sasa ukiangalia bigger picture hauoni kama jamii yetu itaathirika huko mbele?
Wanaishia kuzaaa tuu Basi mana kuolewa hataki anamua kuzaa anakwambia Ntalea Mwenyewe
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,501
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,501 280
usishindane na mwanamke hizo elimu wengine wanapata kichupi chupi na kazi anapata kichupi chupi

Nafikiri uko nje ya Mada samahani labda sijakuelewa ulichomaanisha lkn hapa naongelea matokeo na siyo chanzo, hivyo iwe wanapata kwa chupi au ala lkn ukweli ni kwamba hizo kazi zinazolipa vizuri wao (wanawake) ndiyo wanazipata na hivyo kuwapa kipato kikubwa klk Wanaume hali inayopelekea wao pmj na Wanaume kuwa na wkt mgumu kupata mwenza ndicho nilichomaanisha!
 
F

free freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
239
Likes
134
Points
60
Age
32
F

free freed

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
239 134 60
Tatizo ni kuwa waajiri wengi huamini mwanamke ni mchapa kazi kuliko mwanaume.
 

Forum statistics

Threads 1,236,129
Members 475,007
Posts 29,247,731