Hii tabia ya wamiliki wa mabasi yanayosafiri safari ndefu

peeara

peeara

Member
Joined
Sep 13, 2016
Messages
29
Points
75
peeara

peeara

Member
Joined Sep 13, 2016
29 75
Je kwa nini wanapenda kupeleka abiria kwenye hoteli za gharama kubwa sana na ambazo zipo porini kusipopatikana vyakula vya bei nafuu?


Juzi nilisafiri kutoka Morogoro kwenda shinyanga kwa usafiri wa basi ya Abood... baada ya kufika wilaya ya Bahi Dodoma, walishusha abiria kwa ajili ya chakula cha mchana mda wa saa tano na robo ivi.
Kutokana na safari yangu ilikuwa ya dharura na sikuwa na pesa nilipanga njiani nitumie pesa isiyozidi 3000/=
Tuliposhuka pale nilienda kuulizia wali nikaambiwa sahani ni 5000/=
Nikaona niachane nao nikaenda kununua andazi mbili nikatoa 2000 nikijua haizidi buku kwa zote mbili. Nikashangaa naambiwa andazi moja ni 1000 af bayaaa.

Hii tabia sio ya abood pekee ni mabasi karibia yote ya masafa marefu.

Je ni sahihi? Mana niliangalia abiria wengi hawakula na kati ya basi zima hawafiki 10 waliokula pale. Na abiria wanaopanda mabasi haya wengi ni wa kipato cha kawaida. Kwa upande wangu huu ni unyanyasaji wa abiria na wizi wa lazima
Achaga upumbafu unasafirije bila hela?halafu unapanga kula chakula cha elfu 3 bana
 
Kiyoya

Kiyoya

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
1,449
Points
1,500
Kiyoya

Kiyoya

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
1,449 1,500
Angalau chakula kingekuwa kizuri lakin wapi
 
Chakwale

Chakwale

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2015
Messages
809
Points
1,000
Chakwale

Chakwale

JF-Expert Member
Joined May 17, 2015
809 1,000
Achaga upumbafu unasafirije bila hela?halafu unapanga kula chakula cha elfu 3 bana
Hilo ndio jambo la kushangaza hiyo hela elfu tatu aliyosema hata yeye nyumbani kwake mlo mmoja haitoshi ila anataka itumike kwenye safari na itoshe
 
MKUYENGE

MKUYENGE

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2019
Messages
3,268
Points
2,000
MKUYENGE

MKUYENGE

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2019
3,268 2,000
DAWA NI KUSAFIRI NA CHAKULA.BIBI YANGU HATAKI MASIHARA YEYE AKISAFIRI SAFARI NDEFU ANATENGENEZA CHAPATI ZAKE,ANAKAANGA NYAMA NUSU NA CHAI ANAWEKA KWENYE CHUPA.
YEYE HANA HABARI NA HAYO MAANDAZI YA BUKU
huyo ni baharia
 
kiletza

kiletza

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2013
Messages
356
Points
500
kiletza

kiletza

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2013
356 500
Je kwa nini wanapenda kupeleka abiria kwenye hoteli za gharama kubwa sana na ambazo zipo porini kusipopatikana vyakula vya bei nafuu?


Juzi nilisafiri kutoka Morogoro kwenda shinyanga kwa usafiri wa basi ya Abood... baada ya kufika wilaya ya Bahi Dodoma, walishusha abiria kwa ajili ya chakula cha mchana mda wa saa tano na robo ivi.
Kutokana na safari yangu ilikuwa ya dharura na sikuwa na pesa nilipanga njiani nitumie pesa isiyozidi 3000/=
Tuliposhuka pale nilienda kuulizia wali nikaambiwa sahani ni 5000/=
Nikaona niachane nao nikaenda kununua andazi mbili nikatoa 2000 nikijua haizidi buku kwa zote mbili. Nikashangaa naambiwa andazi moja ni 1000 af bayaaa.

Hii tabia sio ya abood pekee ni mabasi karibia yote ya masafa marefu.

Je ni sahihi? Mana niliangalia abiria wengi hawakula na kati ya basi zima hawafiki 10 waliokula pale. Na abiria wanaopanda mabasi haya wengi ni wa kipato cha kawaida. Kwa upande wangu huu ni unyanyasaji wa abiria na wizi wa lazima
Sijaelewa Sasa hapo unawatuhumu Abood bus kwa lipi.. je wao ndio wamiliki wa hiyo sehemu ya chakula? maaana shida kumbe ni bei ya chakula njiani ingekuwa kama ni kwa njia ya DAR-ARUSHA ukawatuhumu Kilimanjaro Bus au Dar Express labda ingekuwa sawa kwa kuwa wao ndio pia wamiliki wa hotel mabasi hayo husimama
 
elvischirwa

elvischirwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2013
Messages
4,702
Points
2,000
elvischirwa

elvischirwa

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2013
4,702 2,000
Dar to Moshi/Arusha wewe kweli bongolala
Arusha Moshi sasa Dar to Moshi/Arusha na tusi juu! Pigs Ua mmbongo hua hana tsbia ya kukubali kosa, hata akisahau kunywa dawa kwa muda atakuambia amekunywa!
 
joshua_ok

joshua_ok

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2012
Messages
9,627
Points
2,000
joshua_ok

joshua_ok

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2012
9,627 2,000
Hawa watu hufikiri wasafiri ni manyama fulani kutoka sayari ya pluto, hayajui bei ya vyakula na ni majinga yakiuziwa chakula chochoye kwa bei yoyote wananunua
Kwani lazima kununua chakula hotelini? Pika ugali nyumbani kwako ule njian, ukiharisha njian usilaumu mtu
 
pureView Zeiss

pureView Zeiss

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2016
Messages
2,806
Points
2,000
pureView Zeiss

pureView Zeiss

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2016
2,806 2,000
DAWA NI KUSAFIRI NA CHAKULA.BIBI YANGU HATAKI MASIHARA YEYE AKISAFIRI SAFARI NDEFU ANATENGENEZA CHAPATI ZAKE,ANAKAANGA NYAMA NUSU NA CHAI ANAWEKA KWENYE CHUPA.
YEYE HANA HABARI NA HAYO MAANDAZI YA BUKU
Huyo Bibi ni zaidi ya professor tena nampongeza kwasabb anajua maisha kuliko Sisi wa miaka hii sikuzote kama unasafiri Safar ndefu jitahidi kuandaa chakula chako mwenyewe,hii inasaidia kubana bajeti pia hata kiafya ni vizuri kuwa makini na misosi ya njian
 
R

rodrick alexander

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
5,235
Points
2,000
R

rodrick alexander

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
5,235 2,000
wnachofanya si haki ila mamlaka husika zimekaa kimya kuna hotel nyingi zinatoa chakula kwa bei nzuri lakini hawa wenye mahotel kwa sababu wanawapa madereva na makonda chakula bure pamoja na posho wanaamua kuwakamua abiria nyingine ndio maana rushwa kuisha tanzania ni ngumu
 

Forum statistics

Threads 1,336,613
Members 512,670
Posts 32,545,274
Top