Hii Mpya;muhimu Soma


Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
950
Likes
11
Points
0
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
950 11 0
FORMULA MILK.
Imesikika na kutekelezwa na wauza mudauka wote wa jiji la Dar es salaam kwamba maziwa hayo yamepigwa marufuku kuuzwa kwenye maduka,sababu kubwa ikiwa imeelezwa (KUTOKA HUKO JUU ORDER ILIPO TOKA) ya kwamba hii ni kutokana na WAZAZI WENGI KWA SASA HAWATAKI KUNYONYESHA MAZIWA YAO (BREAST FEEDING) waki tegemea maziwa hayo mengine yaani Formula.

Sasa maswala ni kwamba moja,Vipi kwa wale ambao kunatokana na kukutwa na HIV wametakiwa na Madaktali wao wasinyonyeshe watoto ila wawape hizo formula milk?

Pili,nini kitatokea na vile vichanga vinavyopoteza wazazi wao kwenye kuzaliwa?

Tatu,kwa wazazi ambao tayari wamewwazoesha watoto wao hayo maziwa ya formula,hii ni kutokana na muda mwingi wakunyoshesha hawana kwakuwa labda wanakua wapo makazini au sehemu nyingine za kujiongezea kipata baada ya maisha kuwa magumu kipindi cha sasa unlike zamani where woman sat at home to rise children.

Jamani hii tanzania yetu inaenda wapi?wengine wanapiga hatua mbele sie tunaenda kinyume nyume.Isiwe kwamba kuna mtu kakosa % yake kwenye containers za maziwa hayo huko bandalini?
Au je maamuzi hayo yana weza kuwa backed na sababu za KIDAKITARI kama hivyo ndivyo basi JF DOCTOR embu nisaidie hapa
 
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,232
Likes
87
Points
145
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,232 87 145
Sanda,

Hilo tamko binafsi lilinipita......hivi ni nani/Wizara/Waziri/Ofisi/Afisa alitoa tamko hilo.....ili tupate kuelimishana naye hapa..........
 
M

Mama

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
2,858
Likes
22
Points
0
M

Mama

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
2,858 22 0
huu utakuwa ukurupukaji uliotukuka, 'huko juu' kunamaanisha nani? rais, makamu rais, waziri mkuu, waziri wa chakula, afya na maendeleo ya jamii, WAZIRI WA MIUNDOMBINU au WAZIRI WA FEDHA UCHUMI NA MIPANGO?)
 
Kuhani

Kuhani

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2008
Messages
2,945
Likes
12
Points
135
Kuhani

Kuhani

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2008
2,945 12 135
huu ni utakuwa ukurupukaji uliotukuka, 'huko juu' kunamaanisha nani? rais, makamu rais, waziri mkuu, waziri wa chakula, afya ya jamii, WAZIRI WA MIUNDOMBINU au WAZIRI WA FEDHA UCHUMI NA MIPANGO?)
Inawezekana - na mimi nadhani - ni udaku.
 
N

nat867

Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
97
Likes
1
Points
0
N

nat867

Member
Joined Feb 14, 2008
97 1 0
Mimi nilisikia kuwa ni batch moja tu ya Lactogen ndo ilikutwa na matatizo.
Kimsingi uamuzi uliochukuliwa na serikali kupitia Mamlaka ya Chakula na Dawa(Tanzania Food and Drugs Authority-TFDA) ni mzuri lengo ni kuokoa watoto wasidhurike maana yalikutwa yana kiwango kikubwa cha baadhi ya ingredients.
Kwa ufupi batch moja ndo ilipigwa marufuku. Kwa hilo tuwapongeze TFDA.
 
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
950
Likes
11
Points
0
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
950 11 0
Inawezekana - na nadhani - ni udaku.
i wish ingekua Udaku kama usemavyo.
Nenda dukani sasa ihi ilie kopo la S26 namab mbili lilikua alfu 12 sasa ni alfu 16
 
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
950
Likes
11
Points
0
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
950 11 0
Mimi nilisikia kuwa ni batch moja tu ya Lactogen ndo ilikutwa na matatizo.
Kimsingi uamuzi uliochukuliwa na serikali kupitia Mamlaka ya Chakula na Dawa(Tanzania Food and Drugs Authority-TFDA) ni mzuri lengo ni kuokoa watoto wasidhurike maana yalikutwa yana kiwango kikubwa cha baadhi ya ingredients.
Kwa ufupi batch moja ndo ilipigwa marufuku. Kwa hilo tuwapongeze TFDA.
Kweli,hata sisi tulisikia hivyo lakini embu jalibu kwenda madukani sasa ivi!alafu uje utujuze hali ikuje
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
FORMULA MILK.
Imesikika na kutekelezwa na wauza mudauka wote wa jiji la Dar es salaam kwamba maziwa hayo yamepigwa marufuku kuuzwa kwenye maduka,sababu kubwa ikiwa imeelezwa (KUTOKA HUKO JUU ORDER ILIPO TOKA) ya kwamba hii ni kutokana na WAZAZI WENGI KWA SASA HAWATAKI KUNYONYESHA MAZIWA YAO (BREAST FEEDING) waki tegemea maziwa hayo mengine yaani Formula.

Sasa maswala ni kwamba moja,Vipi kwa wale ambao kunatokana na kukutwa na HIV wametakiwa na Madaktali wao wasinyonyeshe watoto ila wawape hizo formula milk?

Pili,nini kitatokea na vile vichanga vinavyopoteza wazazi wao kwenye kuzaliwa?

Tatu,kwa wazazi ambao tayari wamewwazoesha watoto wao hayo maziwa ya formula,hii ni kutokana na muda mwingi wakunyoshesha hawana kwakuwa labda wanakua wapo makazini au sehemu nyingine za kujiongezea kipata baada ya maisha kuwa magumu kipindi cha sasa unlike zamani where woman sat at home to rise children.

Jamani hii tanzania yetu inaenda wapi?wengine wanapiga hatua mbele sie tunaenda kinyume nyume.Isiwe kwamba kuna mtu kakosa % yake kwenye containers za maziwa hayo huko bandalini?
Au je maamuzi hayo yana weza kuwa backed na sababu za KIDAKITARI kama hivyo ndivyo basi JF DOCTOR embu nisaidie hapa
Yeyote aliyefanya hili (ninadhania kuwa ni mwanamme) inabidi afungwe jela kwa miaka sita au zaidi huku akichapwa viboko 12 kila siku asubuhi na jioni na siku akitoka jela achapwe viboko 72 vya matakoni ili aende akamuoneshe mkewe.

Maamuzi mengine hata yanatia kichefuchefu kuyasikia, hili hata linapita lile la Mama Ghasia (soma fujo na ukosefu wa amani) la kutaka wanawake wavae nguo za utamaduni wa kiarabu......or whatver she meant

Grrrrrrrrrrrr
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Mimi nilisikia kuwa ni batch moja tu ya Lactogen ndo ilikutwa na matatizo.
Kimsingi uamuzi uliochukuliwa na serikali kupitia Mamlaka ya Chakula na Dawa(Tanzania Food and Drugs Authority-TFDA) ni mzuri lengo ni kuokoa watoto wasidhurike maana yalikutwa yana kiwango kikubwa cha baadhi ya ingredients.
Kwa ufupi batch moja ndo ilipigwa marufuku. Kwa hilo tuwapongeze TFDA.
Kama ni batch moja tu, kwa nini pingamizi litokee kwa yote. Hii kama kweli imetokea itakuwa moja ya maamuzi ya kipuuzi kabisa yaliyowahi kutolewa Tanzania.
 
M

Mama

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
2,858
Likes
22
Points
0
M

Mama

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
2,858 22 0
i wish ingekua Udaku kama usemavyo.
Nenda dukani sasa ihi ilie kopo la S26 namab mbili lilikua alfu 12 sasa ni alfu 16
S26? may be imeonekana fake, na sio kuwa formula milk zote zimepigwa marufuku! au lactogen sio formula.

Ipi hasa imepigwa stop, S26 au lactogen? kama ni kwa ajili ya kiwango, walitakiwa wadhibiti uingiaji maziwa fake. Hivi TFDA kazi yao (ToR) ni kupiga vitu marufuku na kuviteketeza, hakuna cha zaidi wanachoweza kufanya kuhakikisha vyakula na dawa fake haziingii nchini?
 
Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2007
Messages
530
Likes
8
Points
0
Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined May 29, 2007
530 8 0
Hata mimi pia nina mtoto na week yote hii nimekuwa nikihangaika kutafuta hayo maziwa ya formula milk, yaani yamekuwa adimu balaa, na hata ukiyapata basi ni bei juu kupita kiasi, na maduka nayo yanachukulia advantage kupandisha bei cos wanajua lazima utanunua. Leo nimepata kwenye duka moja pale Tx market kinondoni kwa sh 15,000/= na mwanzo kabla hayajapigwa marufuku yalikuwa yanauzwa 11,500 mpk 12,000/=

sijui nchi hii inakwenda wapi, kuna vitu vingi vya kupiga marufuku wanaacha na kupiga marufuku maziwa ya watoto.

Ushauri hebu nendeni madukani na muulize kama mtapata ili tuje tujadiliane tufanye nini kuhusu hili. Maana ni janga kwa wote wenye watoto.
 
M

Mama

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
2,858
Likes
22
Points
0
M

Mama

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
2,858 22 0
Yeyote aliyefanya hili (ninadhania kuwa ni mwanamme) inabidi afungwe jela kwa miaka sita au zaidi huku akichapwa viboko 12 kila siku asubuhi na jioni na siku akitoka jela achapwe viboko 72 vya matakoni ili aende akamuoneshe mkewe.

Maamuzi mengine hata yanatia kichefuchefu kuyasikia, hili hata linapita lile la Mama Ghasia (soma fujo na ukosefu wa amani) la kutaka wanawake wavae nguo za utamaduni wa kiarabu......or whatver she meant

Grrrrrrrrrrrr
Utata ni reference ya 'huko juu' to my knowledge mkurugenzi wa TFDA ni mwanamke, Margareth Ndomondo-Sigonda, hope she knows better. kuwa formula fake na kufikia kupiga marufuku kimya kimya-this happens only in Tanzania. Wenzetu hata toy tu isiyo na ubora wa 100% wanaipigia kelele kutwa kucha kwenye media.
 
M

Mama

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
2,858
Likes
22
Points
0
M

Mama

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
2,858 22 0
Hata mimi pia nina mtoto na week yote hii nimekuwa nikihangaika kutafuta hayo maziwa ya formula milk, yaani yamekuwa adimu balaa, na hata ukiyapata basi ni bei juu kupita kiasi, na maduka nayo yanachukulia advantage kupandisha bei cos wanajua lazima utanunua. Leo nimepata kwenye duka moja pale Tx market kinondoni kwa sh 15,000/= na mwanzo kabla hayajapigwa marufuku yalikuwa yanauzwa 11,500 mpk 12,000/=

sijui nchi hii inakwenda wapi, kuna vitu vingi vya kupiga marufuku wanaacha na kupiga marufuku maziwa ya watoto.

Ushauri hebu nendeni madukani na muulize kama mtapata ili tuje tujadiliane tufanye nini kuhusu hili. Maana ni janga kwa wote wenye watoto.
Jaribu GAME, japo ni expensive kuliko kwenye maduka ya kawaida, but I wonder kama yatakuwepo bado kutokana na demand kuwa kubwa.
 
N

nat867

Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
97
Likes
1
Points
0
N

nat867

Member
Joined Feb 14, 2008
97 1 0
Hiyo siyo kweli. Ni batch moja tu. Mengine utayakuta kwani hayana matatizo.Kesho nitacheki then nitawaambia hiyo batch number na tatizo hasa lilikuwa nini?
Ni vema tufanye uchambuzi wa kina kabla ya kuanza kupinga pinga kila kitu. Au tunataka mpaka watoto wafe ndo tuanze kulaumu mamlaka husika kutochukua hatua?
 
mwanatanu

mwanatanu

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2008
Messages
852
Likes
43
Points
45
mwanatanu

mwanatanu

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2008
852 43 45
FORMULA MILK.
Imesikika na kutekelezwa na wauza mudauka wote wa jiji la Dar es salaam kwamba maziwa hayo yamepigwa marufuku kuuzwa kwenye maduka,sababu kubwa ikiwa imeelezwa (KUTOKA HUKO JUU ORDER ILIPO TOKA) ya kwamba hii ni kutokana na WAZAZI WENGI KWA SASA HAWATAKI KUNYONYESHA MAZIWA YAO (BREAST FEEDING) waki tegemea maziwa hayo mengine yaani Formula.
Je una hakika la hilo?... hebu tuangalie hapa chini huenda ikawa ndio sababu....au kama ulivyosema sababu ya ka-ten%...maanake TZ kwa mizengwe ya ka ten ndio yenyewe......


SMA baby milk recalled for second time
By Harry Wallop, Consumer Affairs Correspondent
Last Updated: 8:51PM BST 19/06/2008

SMA, the best known baby milk manufacturer in the UK, has pulled 70,000 cans of baby milk powder from the shelves after customers reported finding lumps in the product.
The move comes just a week after it pulled 40,000 packets of ready-to-use baby milk after concerns that the milk had curdled, causing at least one baby to become ill.
This new withdrawal sees SMA Nutrition pulling two batches of Progress Follow-On Milk Powder in 900 gram cans from shop shelves.
The first batch carries the number Q8E103R26 and has a best before date of 09 10 2009 and the second batch has the number Q8E113R26 with a best before date of 10 10 2009.
Source:Telegraph

Lactogen infant formula recalled


Nestlé has recalled a batch of Lactogen infant formula over concerns regarding its iron, zinc and copper content.

Nestle has recalled a batch of Lactogen infant formula that may contain higher amounts of iron, zinc and copper than declared on the label, the company said on Tuesday.

Spokesperson Theo Mxakwe said only Lactogen 1400g tins were affected and only about 250 tins could have the higher than declared amounts in them.

All 250 tins were produced on November 6 last year. As a precautionary measure, Nestle was recalling the entire batch made on that day.

The batch recalled was Batch Code 73100179 L1, produced in South Africa, and was recalled in South Africa, Botswana and Zambia.

The batch code and time of manufacture appear at the bottom of each tin.

"This product is not suitable for consumption. Once reconstituted, the affected product may change colour, have a rancid smell, taste, and in some instances separate," the company said.

Nestle called on the public to call 086-009-6789 for details on collection and replacement of affected tins.

Source: Sapa
 
N

nat867

Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
97
Likes
1
Points
0
N

nat867

Member
Joined Feb 14, 2008
97 1 0
Na kumjibu MAMA ni kuwa niliona TFDA waliitish mkutano na media wakatoa tangazo.Pia press release zilitoka kibao. Nakumbuka kumuona mkurugenzi wa tfda mama Ndomondo kwenye gazeti la kulikoni akiwa na sample ya lactogen iliyozuiwa na pembeni yake akiwa na mkurugenzi mwenzie wa mambo ya chakula. May be tuwaombe TFDA kama wanasoma Jf waweke tangazo hilo ili wanajamii walisome
 
M

Mama

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
2,858
Likes
22
Points
0
M

Mama

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
2,858 22 0
Na kumjibu MAMA ni kuwa niliona TFDA waliitish mkutano na media wakatoa tangazo.Pia press release zilitoka kibao. Nakumbuka kumuona mkurugenzi wa tfda mama Ndomondo kwenye gazeti la kulikoni akiwa na sample ya lactogen iliyozuiwa na pembeni yake akiwa na mkurugenzi mwenzie wa mambo ya chakula. May be tuwaombe TFDA kama wanasoma Jf waweke tangazo hilo ili wanajamii walisome
mleta mada alivyoiweka ni kama vile infant formula zote zilikuwa recalled, on top hapa zote S26 na lactogen zimetajwa kwa nyakati tofauti kuwa zimepigwa marufuku kwa sababu zinasababisha akina mama WASIBREAST FEED! na hiyo marufuku imetoka juu.


Asante kwani sasa naelewa kuwa TFDA walipiga marufuku batch moja ya lactogen, je mlaji wa kawaida atawezaje kugundua batch ilikuwa recalled?
 
K

Kinto

Senior Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
109
Likes
4
Points
35
K

Kinto

Senior Member
Joined Apr 22, 2008
109 4 35
Nat867, na mie nilimuona huyo mama Mkurugenzi wa TFDA akielezea kasoro zilizopo kwenye hiyo batch, kwa jinsi alivyoeleza ilikuwa ni kwa nia nzuri tu ya afya ya watoto wetu, isipokuwa kuwa tu inaonekana hiyo batch ndo watu walikuwa wanaipenda, jamani watz, kitu kama wataalamu wamesema hakifai, kwa nini tusiwaelewe?? Wala haikuelezwa kuwa ni ku discourage wanawake ambao hawanyonyeshi watoto wao.....sijui... ila hiyo siyo sababu iliyotolewa na wataalam
 
T

think BIG

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
236
Likes
13
Points
35
T

think BIG

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
236 13 35
hawa TFDA wana tovuti yao na mara kwa mara uweka hayo matangazo yote kuhusu madawa na vyakula kutoka nje!

www.tfda.or.tz
 

Forum statistics

Threads 1,213,507
Members 462,174
Posts 28,480,334