Hii interview imenishangaza

kyanyangwe

Senior Member
Oct 31, 2018
137
500
Ila hizi interview hizi, some years back nikiwa huko Mtwara maisha yamekaba kila idara, jamaa yangu akanitumia job advert from NGO moja inahitaji watu kwa fani mbalimbali. Nikaona one of the vacancy posts ni eneo langu la kujidai, faster nikatengeneza CV ili iendane na hitaji lao,then nikawatumia pamoja na cover letter. Yaani the same day jamaa waka acknowledge kupokea maombi yangu na kuambiwa nikipita mchujo nitaitwa na kama sitaitwa ndo nijue sikubahatika. Basi bwana nikakaa miezi miwani ikapita nikajua ndo ntolee hiyo nimekosa but ghafla nikapigiwa simu na kuambiwa nicheki email kwani natakiwa kwa interview. Kucheki email kumbe kweli bwana imetumwa two days ago nami nilikuwa sijacheki. Nikatafuta nauli nikafunga safari to Dar, nikafika wakanielekeza nikafika kwenye ofisi yao. Baada ya nusu saa nitaitwa kwenye ukbumbi kuna watu 5 wazungu 2 wengine wabongo wenzetu, aisee walinikaanga kwa maswali for more than two hours. Mwisho wakanishukuru na kuniambia niingie chumba kingine, nikapelekwa kwenye computer nikapewa karatasi yenye maswali ya kujadili issues mbalimbali kama conflicts management, funds management etc kwa muda wa robo saa nikimaliza niisevu hiyo kazi kwa format fulani na jina fulani and then niitume kwenda email niliyopewa pale. Nikakomaa nikamaliza na kuipa jina, nikaisevu na kutuma. Baada ya kumaliza yote nikapelekwa idara ya fedha nikaambiwa jazi hii fomu aisee sikuamini wale jamaa wakanilipa night allowance mbili za Dar kwa rate ya 100,000 enzi hizo per night. Pia nikaulizwa una tiketi ya Bus, nikachomoa tiketi nikawapa wakanirudishia nauli ya kuja na kurudi, yaani sikuamini kabisa!!
Vipi,hiyo kazi ulipata boss?
 

kyanyangwe

Senior Member
Oct 31, 2018
137
500
Ni huyu akiajiriwa serikalini ubunifu zero hajui hata Microsoft teams hata problem solving ni zero kazini. Mitaala ifundishe wanafunzi ubunifu pia kuendana na nyakati za sikuhizi
Wewe ushabuni nini kipya hapa duniani so far?
 

kyanyangwe

Senior Member
Oct 31, 2018
137
500
Dah. Kama sikosei ni among the Big 4 Auditing firms ndio wana utaratibu huo.omba Mungu upate kazi hiyo,wako serious sana hao.achana na upuuzi wa huko utumishi ulikozoea.
Sio Auditing firm mkuu.ni kampuni ya maswala mengine.
 

Dr Dre

JF-Expert Member
May 23, 2015
1,802
2,000
Dogo umenikimbusha mwezi Julai nipokuwa member wa panels ya NGO fulani ya kigeni kuwafanyia interview waajiriwa wapya. Wasailiwa wengi walikuwa wanatetemeka kuona wazungu. Na Mara nyingi walikuwa walishindwa kuelewa maswali na kubaki kusema,....cammon' again!? (Come on again)

Nilichogundua baadhi ya wasomi wetu wana skills nzuri kwenye kuandika lakini kwenye kusikiliza na kuongea kuna shida. Hasa wakiwa wanafanyiwa interview na wazungu wanashindwa kabisa kujiamini hasa wale ambao hawakuwahi kabisa kukutana na kuongea ana kwa ana kabla na ngozi nyeupe.
noted. nimepata kitu hapa mkuu

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Mr English

JF-Expert Member
Jan 26, 2018
3,254
2,000
Tunaishi dunia tofauti sana japo tunaonana kila siku. Itoshe kusema wasomi wetu ndio tatizo, elimu sio tatizo.
 

unique dada

JF-Expert Member
Feb 26, 2014
773
1,000
Wakuu,


Sijui mimi ndiye mshamba wa haya mambo ya interview au vipi!

Kuna kampuni walinipigia niende kwenye interview, siku hiyo nimefika receptionist akanipokea vizuri then akanipeleka boardroom, nikajua kule ntakutana na panelists, cha ajabu nikakuta tu screen kubwa mezani. Then yule panelists akasema kwa kunitaja jina kuwa Joseph is here for interview.

Then nikaona watu wako kwenye screen wananikaribisha kwenye interview, wakajitambulisha kuwa mmoja alikua mmama wa makamo hivi akasema ni HR Manager wa hiyo kampuni na kwa muda huo alikua headquarters ya hiyo kampuni kwa ukanda wa Africa zilizopo Nairobi Kenya, na mwingine alikua ni mkaka mzungu,akajitambulisha kuwa ni General manager wa hiyo kampuni kwa tawi la Africa ila kwa wakati huo alikua anaongea kutoka London zilipo ofisi zao kuu kwa duniani.

Kilichonishangaza ni aina ya hiyo interview how comes interview ifanyike kwa njia ya zoom wakati pale ofisini kwao kuna watu wangeweza kutufanyia interview?

Changamoto niliyoipata ni kwamba maswali yao nilikua siyasikii vizuri sababu spika zilikua haziko poa hivyo kunilazimu kuwa kila muda naomba muuliza swali aulize swali upya ili nipate idea ya anachokiuliza.

Pia interview yao kwa kukadiria imeenda dakika nyingi almost 15-20 minutes kitu ambacho kwa mimi niliyezoea interview za utumishi zinazolast 5-7 minutes nimeona ni mashikolo mageni.pia wanauliza maswali mengi sana, waliniuliza karibu maswali 15 hivi kwa kukadiria.

So naomba tuelimishane, interview hizi za njia ya zoom ziko sahihi kweli au ni kuchoshana tu?
Ziko sahihi kabisa mm nimepata kazi kupitia zoom interview
 

Hardbody

JF-Expert Member
Jan 25, 2017
2,401
2,000
Ni huyu akiajiriwa serikalini ubunifu zero hajui hata Microsoft teams hata problem solving ni zero kazini. Mitaala ifundishe wanafunzi ubunifu pia kuendana na nyakati za sikuhizi
Probability is "Yes"
 

andoza

JF-Expert Member
Nov 26, 2018
2,283
2,000
Wakuu,


Sijui mimi ndiye mshamba wa haya mambo ya interview au vipi!

Kuna kampuni walinipigia niende kwenye interview, siku hiyo nimefika receptionist akanipokea vizuri then akanipeleka boardroom, nikajua kule ntakutana na panelists, cha ajabu nikakuta tu screen kubwa mezani. Then yule panelists akasema kwa kunitaja jina kuwa Joseph is here for interview.

Then nikaona watu wako kwenye screen wananikaribisha kwenye interview, wakajitambulisha kuwa mmoja alikua mmama wa makamo hivi akasema ni HR Manager wa hiyo kampuni na kwa muda huo alikua headquarters ya hiyo kampuni kwa ukanda wa Africa zilizopo Nairobi Kenya, na mwingine alikua ni mkaka mzungu,akajitambulisha kuwa ni General manager wa hiyo kampuni kwa tawi la Africa ila kwa wakati huo alikua anaongea kutoka London zilipo ofisi zao kuu kwa duniani.

Kilichonishangaza ni aina ya hiyo interview how comes interview ifanyike kwa njia ya zoom wakati pale ofisini kwao kuna watu wangeweza kutufanyia interview?

Changamoto niliyoipata ni kwamba maswali yao nilikua siyasikii vizuri sababu spika zilikua haziko poa hivyo kunilazimu kuwa kila muda naomba muuliza swali aulize swali upya ili nipate idea ya anachokiuliza.

Pia interview yao kwa kukadiria imeenda dakika nyingi almost 15-20 minutes kitu ambacho kwa mimi niliyezoea interview za utumishi zinazolast 5-7 minutes nimeona ni mashikolo mageni.pia wanauliza maswali mengi sana, waliniuliza karibu maswali 15 hivi kwa kukadiria.

So naomba tuelimishane, interview hizi za njia ya zoom ziko sahihi kweli au ni kuchoshana tu?
Acha wenge
 

dist111

JF-Expert Member
Nov 29, 2012
3,430
2,000
Yaani unatakiwa ufurahi kufanyowa interview ya aina hiyo,
Means position unayoiomba iko vzr, na kampuni pia iko vzr sana.
Congrats na all the best
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom