Herufi R na L ni tatizo kwa Rais wetu, tumsaidie

M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,783
Points
2,000
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,783 2,000
Ni dhahiri kabisa hizi herufi mbili za R na L zinamtatiza sana Raisi wetu, Mara nyingi ktk hotuba zake amekuwa akisikika kabisa kuzikosea yaani sehemu ambayo alitakiwa kutamka neno Reli, yeye atasema Leli, tena kwa kujiamini,. Ktk Msamiati wa kiswahili neno Leli Lina maana tofauti kabisa.

Ni Mara nyingi sana amekuwa akijichanganya kuhusu herufi hizi, kwa Sisi Watanzania tunamvumilia kwa sababu ni mtu wetu, lakini Tatizo linakuja pale tu anapokuwa nje ya Nchi ambapo inabidi aongee lugha ya Kimataifa, kwa English, penye Herufi R ukibadili na kuweka L, automatic huwa inabadili maana nzima ya unachozungumzia. Na wakati mwingine inaweza hata kuwa ni matusi makubwa. Niwaombe Tu Wahusika kwa Roho safi, Wajitahidi sana kumwelekeza namna nzuri ya kutumia hizi herufi ili Mara nyingine tusije kupata aibu Kama hii inayoendelea ktk mitandao huko Zimbabwe . Pls
 
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2016
Messages
6,994
Points
2,000
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2016
6,994 2,000
yaani hilo ndio jibu sahihi kabisa, unaweza kumsamehe mtu akokosea kutamka kwa ajili ya lugha zetu na sehemu uliyotoka lakini asilimia kubwa sana wanakosea katika kuandika tu sehemu ya L inawekwa R au kinyume ni tatizo la kitaifa kama ulivyosema. ukikosea kuandika tatizo kubwa zaidi inaonesha ndio uelewa wako huo kutamka unaweza ukapotezea kidogo.
Nadhani ujuaji pia unahusika mkuu!mtz huwa hajifunzi kituutamsikia tu "ukizaliwa mjini form 6"...hapo ndo ashajua yote.
 
K

Kitwa-Mulomoni

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2016
Messages
644
Points
500
K

Kitwa-Mulomoni

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2016
644 500
Tatizo la kitaifa mbona.
Ndiyo ni tatizo la kitaifa! Mfano utamsikia Mh. Halima Mdee na wenzake wanasema "kuna mambo ya HOVYO" Badala ya kusema "kuna mambo ya OVYO"! Pia utasikia karibu robo ya watanzania wakisema "NANILII"?? ¿?.
 
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2016
Messages
6,994
Points
2,000
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2016
6,994 2,000
Ndiyo ni tatizo la kitaifa! Mfano utamsikia Mh. Halima Mdee na wenzake wanasema "kuna mambo ya HOVYO" Badala ya kusema "kuna mambo ya OVYO"! Pia utasikia karibu robo ya watanzania wakisema "NANILII"?? ¿?.
Naniliuau lisaa
 
Lucas philipo

Lucas philipo

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2017
Messages
726
Points
1,000
Lucas philipo

Lucas philipo

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2017
726 1,000
Praise team watakuja kumtetea. Wao kila jambo wanamtetea hata kama la kijinga.
Wewe na mtoa mada ni hovyp kabisa!!!

Mmesoma shule kweli nyie??? Lugha mlifundishwa???

Mnashindwa hata kuuliza kwa wanafunzi wa kidatp cha nne kuhusu angalau tu hata kujua lahaja ???

Kajifunzeni maana ya Accent!
 
C

chilubi

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
4,868
Points
2,000
C

chilubi

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
4,868 2,000
Akili kisoda vichwa tembo. Hii n athari za kikabila, sasa unajiuliza kuna umuhimu gani wa kwenda shule?
Tatizo lenu mnashikiwa akili. Mnaenda shule lakini ujinga hauwatoki, maskini. Mbona hata wazungu tunawasikia wakisema "garra go now" lakini kimaandishi linaandikwa "got to go now"?. Ama UK wakiongea kama neno lina harufi T kati basi unaweza ukawa usiisikie kabisa T lakini kwenye uandishi T inakuwepo.

Rudi tena shule...
 
Donnie Charlie

Donnie Charlie

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2009
Messages
7,976
Points
2,000
Donnie Charlie

Donnie Charlie

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2009
7,976 2,000
waulize watu kumi Magufuli ni nani? tisa wata tamka ni 'Lais' na sio 'Rais'
 
smarte_r

smarte_r

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2013
Messages
531
Points
1,000
smarte_r

smarte_r

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2013
531 1,000
Wewe na mtoa mada ni hovyp kabisa!!!

Mmesoma shule kweli nyie??? Lugha mlifundishwa???

Mnashindwa hata kuuliza kwa wanafunzi wa kidatp cha nne kuhusu angalau tu hata kujua lahaja ???

Kajifunzeni maana ya Accent!
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
31,567
Points
2,000
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
31,567 2,000
Heri yetu sisi Wapare wenye "th" na "dh" inatusaidia kwenye kiingeredha
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
31,567
Points
2,000
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
31,567 2,000
Hivi hakuna uwezo wa kubadilisha kabila?
 
Said Stuard Shily

Said Stuard Shily

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2017
Messages
873
Points
1,000
Said Stuard Shily

Said Stuard Shily

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2017
873 1,000
Usukuma usitumike kama excuse. Akina Pascal Mayalla ni wasukuma humu mbona wanaandika vizuri?
Kuandika na kutamka ni Vitu viwili tofaut kuna kabila linamaprofesa kibao WA kiswahili lkn hawajui kutamka ng'ombe linatamka ngombe nyie Kama mnataka ajenda nyuma ya pazia juu ya awamu ya tano wekeni wazi, acheni kujificha kwenye ukosoaji wa vitu vidogo km Hivi ni ujinga mtupu
 
advent luoga

advent luoga

Senior Member
Joined
Oct 6, 2016
Messages
101
Points
225
advent luoga

advent luoga

Senior Member
Joined Oct 6, 2016
101 225
Hayo ni mengine ya kwako Bro, Mimi nazungumzia hizi herufi mbili, L na R. Naomba wahusika wafanye juu chini wahakikishe anaondokana na hili tatizo kwa manufaa na heshima kwa Nchi yetu.
Acha kumsema vibaya rais wetu bwana r na l zinafaida gani kwenye maendeleo ya nchi? Mambo hayo kuwaambie nyumbu wenzio ndio mtaelewana.
 
D

Dadeq

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2018
Messages
206
Points
250
D

Dadeq

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2018
206 250
Tatizo lenu mnashikiwa akili. Mnaenda shule lakini ujinga hauwatoki, maskini. Mbona hata wazungu tunawasikia wakisema "garra go now" lakini kimaandishi linaandikwa "got to go now"?. Ama UK wakiongea kama neno lina harufi T kati basi unaweza ukawa usiisikie kabisa T lakini kwenye uandishi T inakuwepo.

Rudi tena shule...
akili sisimizi bichwa tembo. Miguu yako inapata tabu sana kubeba pumba
 
Said Stuard Shily

Said Stuard Shily

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2017
Messages
873
Points
1,000
Said Stuard Shily

Said Stuard Shily

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2017
873 1,000
Wiki ya Nenda na R na L kwa wana chagadema!!!
 
msindikizaji

msindikizaji

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2010
Messages
1,096
Points
2,000
msindikizaji

msindikizaji

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2010
1,096 2,000
Huu ndio ukweli ulio wazi ...watanzania hasa wanaojiita wasomi asilimia 90 hawawezi kuongea kingereza kabisa hasa mbele za watu hasa graduates...na huu ni ukweli ulio uchi...bado hata kwenye kukiandika kuna matatizo pia japo...ni rahisi hapa kusema fulani hajui kuzungumza kingereza kwakuwa unamuona anavyo hangaika lakini na kuhakikishia ukiitisha mdaharo wa wana jf hawa hawa wa humu ufanyike kwa kingereza tupu....utoamini kama ni hawa wanao lalamika humu...nina kuhakikishia itakuwa ni vituko.
Kuna mtu humu ni mahiri sana wa kuongea kuandika kingereza...lakini kuna sehemu nilimkuta alikuwa ana tetemeka na kigugumizi juu...hahahahaha
Ukweli ni kwamba si kingereza tuu hata Kiswahili kwa watanzania wengi ni tatizo kabisa...
Mdahalo, hutoamini
 
C

chilubi

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
4,868
Points
2,000
C

chilubi

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
4,868 2,000
akili sisimizi bichwa tembo. Miguu yako inapata tabu sana kubeba pumba
Afadhali sijashikiwa akili na mtu nazibeba mwenyewe kuliko kuwa mjing.a kama wewe
 
GODZILLA

GODZILLA

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2014
Messages
1,988
Points
2,000
GODZILLA

GODZILLA

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2014
1,988 2,000
Acha kumsema vibaya rais wetu bwana r na l zinafaida gani kwenye maendeleo ya nchi? Mambo hayo kuwaambie nyumbu wenzio ndio mtaelewana.
Maendeleo ni pamoja na kuwa na watu wanaojua lugha.
 

Forum statistics

Threads 1,303,749
Members 501,127
Posts 31,491,394
Top