Helkopter katika chaguzi zinasaidia nini ktk Jimbo moja? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Helkopter katika chaguzi zinasaidia nini ktk Jimbo moja?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KakaKiiza, Sep 29, 2011.

  1. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #1
    Sep 29, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 10,070
    Likes Received: 1,523
    Trophy Points: 280
    Kama siyokufuja pesa za walipa kodi nini?naomba hapa tuwekane wazi mimi sioni mantiki kwa vyama kutumia gharama zilizopitiliza kwa kukodi helkopiter kwa ajili ya chaguzi ndogo kama Igunga kwani ni rahisi kufikika!

    Gharama inayotumika kwa jimbo moja ni ufujaji wa kodi! Au helkopiter ni turufu katika uchaguzi? Mimi hili napingana nalo labda nasema labda kama hizo helkopiter hazitumii sehemu ya ruzuku ambayo nikodi yangu!

    Naomba maelezo yenu.
     
  2. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #2
    Sep 29, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Helikopta ni chombo cha usafiri kinachoruka juu kwa juu na kwa muda wa haraka kuliko magari hivyo kuwafikia wananchi kwa uharaka zaidi. Kuhusu matumizi ya pesa hilo halikuhusu kwasababu kila chama kinapokea ruzuku kutoka serikalini.
     
  3. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #3
    Sep 29, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,162
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Hakika hiyo ni kuonyeshana ufahari katika kampeni.

    Wilaya moja helkopta tatu si zitagongana angani.

    Tuombe kheir itawale shari. mambo yaende shwari.
     
  4. M

    Makupa JF-Expert Member

    #4
    Sep 29, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,741
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Utumiaji wa helkopter ni ufujaji tu wa hela za walipa kodi na si vinginevyo
     
  5. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #5
    Sep 29, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nimekuambia kila chama kinapata ruzuku, au ulishawahi kuchanga hela ya helikopta?
     
  6. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #6
    Sep 29, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,188
    Likes Received: 4,542
    Trophy Points: 280
    Hayo maneno nadhani ungewambia CDM wana miaka mingi wanatumia Helkopta.
    Na posho za maandamano ni ufujaji mkubwa wa kodi zetu Watanzania wapenda amani
     
  7. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #7
    Sep 29, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,883
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 135
    nyie magamba mbona mna akili fup hvyo? Hiv huwa hamuwezi kuandika chochote bila neno amani? Hivi ni aman gan mnayoizungumzia?
     
  8. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #8
    Sep 29, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 56,885
    Likes Received: 19,429
    Trophy Points: 280
    Zinasaidia usafiri. Hapa kwetu helikopta ni kitu cha ajabu kutumika, kwa ushamba wetu na kutokuwa na "exposure". Wenzetu wanazitumia kama Taxi na njia moja muhimu ya usafiri.

    Hainishangazi kuwa helikopta ni ajabu kwetu, kwani hata magari bado ni anasa hapa kwetu na mafanikio ya mtu hadi hii leo hapa kwetu yanapimwa kwa kuwa na au kutokuwa na gari. Seuse "Helicopter".
     
  9. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #9
    Sep 29, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 12,527
    Likes Received: 2,451
    Trophy Points: 280
    Najiuliza hivi, Igunga ni ile ile ya mwaka jana, wananchi ni wale wale. Mbona mwaka jana helkopta hazikuwepo Igunga?
     
  10. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #10
    Sep 29, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,569
    Likes Received: 21,087
    Trophy Points: 280
    na hayo yote yamesababishwa na nchi kuongozwa na chama gani??????
     
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Sep 29, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,569
    Likes Received: 21,087
    Trophy Points: 280
    ina maana hizo ruzuku zinatoka mbinguni?
    kodi zetu tunazolipa ndio ruzuku hiyo hiyo....
     
  12. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #12
    Sep 29, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hela yako ni pato linalotokana na shughuli unayoifanya. Kama Chadema au CCM watachangisha michango kutoka kwa wananchi hapo una haki ya kulalamika. Lakini ieleweke kila chama kina fungu lake kutoka serikalini na ni maamuzi ya chama husika juu ya matumizi ya hiyo hela. Waende na ungo, helikopta , treni, bodaboda ni juu yao wenyewe.
     
  13. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #13
    Sep 29, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,569
    Likes Received: 21,087
    Trophy Points: 280
    fungu kutoka serikalini linatoka wapi?
    upeo wako ni aibu mno kuamini.....
     
  14. M

    MUHA ASILIA New Member

    #14
    Sep 29, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli bibie ni ushamba tu ndio maana hawatumii hellicopter eti eeeh.........si ndio maana ni ushamba tu kutumia magari kama ambulance ndo mana tumetumia bajaji kama ambulance eeeh si unajua nchi nyingine zilizoendela bajaji zinafanya vizuri sana eeh. Ni ushamba kwa waziri kutembelea landrover eeeh bora watumie V8 au HUMMER eeeh.........CCM oYEEEEEEEE
     
  15. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #15
    Sep 29, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Linatokana na kodi. Labda kifupi ni hivi: kuwapangia Chadema au CCM juu ya matumizi yao ni sawa na mtu akupangie juu ya matumizi ya mshahara wako (kama unao)
     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    Sep 29, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,569
    Likes Received: 21,087
    Trophy Points: 280
    akili zako zinafurahisha..
    mshahara ni malipo ya kazi kwa mtu binafsi...
    ruzuku ni pesa wanayopewa na ina masharti yake na marufuku yake...
    ruzuku sio mshahara......
     
  17. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #17
    Sep 29, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 5,169
    Likes Received: 1,027
    Trophy Points: 280
    Helkopta zinasaidia kufika maeneo ambayo kwa njia za magari hayawezi kufika huko.Kuhusu gharama hilo ni jambo la kawaida sana na hakuna njia ya kukwepa gharama pia kodi zetu wananchi masikini unazozilalamikia na kuziona ktk helkopta tu ungekuwa muungwana kidogo kwa kuballance mambo.DOWANS WAMEKOMBA BILIONI 112 PMJ NA RIBA NDANI YAKE,hizi pesa nyingi zinazoibwa kiuwazi chini ya Serikali hii ya Tanzania iliyotokana na chama cha Mapinduzi hujaziona kabisa Kama ni wizi mkubwa!!!?
     
  18. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #18
    Sep 29, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 5,169
    Likes Received: 1,027
    Trophy Points: 280
    Bilioni 112 za Dowans huzioni!!?,kumbuka zinakuhusu.
     
  19. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #19
    Sep 29, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 6,370
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    Ufisadi tu.
     
  20. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #20
    Sep 29, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Naomba marufuku za ruzuku
     
Loading...