Hebu WANAUME tukae kitako tujadili haya . . . .!! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hebu WANAUME tukae kitako tujadili haya . . . .!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Eiyer, Sep 7, 2012.

  1. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #1
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 28,122
    Likes Received: 3,066
    Trophy Points: 280
    Najua jukumu la mwanaume ni kuleta mambo chanya kwa familia yake na jamii inayomzunguka.Yameshasemwa mengi sana,lakini bado yatasemwa.MWANAUME anajulikana ndie KIONGOZI wa jamii katika hali zozote,hili halina ubishi,sasa kama kiongozi anakuwa wa hovyo hata kile anachokiongoza nacho kitakua hivyo hivyo.Ni ukweli ulio wazi jamii yetu leo ni ya hovyo,kama ni ya hovyo ni lazima kiongozi ndo ameruhusu hayo na kwa upande mwingine nae ni wa hovyo.Kuna mambo kama ukahaba,watoto wa mitaani na kukosekana uaminifu kwenye ndoa/mahusiano,ninaamini kama wanaume tungekua dhabiti,hata kungekua hakuna huu ujinga wa kudai haki sawa.Naita ujinga kwa sababu wanaume kwanza tangu mwanzo,mwanaume ndo alikua anahudumia familia alipochemka mwanamke ikabidi aende nae front line,mwanaume alipowaka tamaa alianza kumshawishi mwanamke kumpa mwili wake kwa malipo ndipo ukaibuka ukahaba,still mwanaume akashindwa kuridhika na mkewe akaenda kuanzisha nyumba ndogo(kuna wajinga wanasapoti hili)matokeo yake wanatelekeza familia maisha yanakua magumu watoto nao wanaingia mtaani tunapata watoto wa mtaani.Haya ni makosa makubwa yaliyofanywa na yanafanywa nasi leo,yapo mengi lakini hebu tuyajadili hayo leo.Najilaumu mimi kama sehemu ya wanaume na nawalaumu wenginepia kwa sababu inafahamika mwanaume pekee ndie alikua mtafuta riziki so ndie alikua anatoka nyumbani na kumuacha mwanamke,na mwanaume ndie alikua mtoa maamuzi kuanzia familia,mtaa hadi taifa,sasa tutakwepaje lawama?Sisi ndo tulioanzisha upuuzi mwingi kwa kuwa ndo tulikua na mamlaka.Wateja wa makahaba ni wanaume,wanaoanzisha nyumba ndogo ni wanaume,wanaowapa ujauzito wanafunzi ni wanaume,mambo ya hovyo tunayofanya ni mengi halafu tunayatetea,this is a shame.Unadhani unapoonesha mambo ya hovyo na tabia za hovyo,unadhani unaemuongoza atakuheshimu?Sidhani,ndo maana wanawake kudai haki sawa naita ujinga kwa kuwa kumetokana na udhaifu wetu wanaume.Hebu leo tusemezane tulikosea wapi ili tuparekebishe ili turudishe heshima yetu jamani!
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Sep 7, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 30,022
    Likes Received: 5,192
    Trophy Points: 280
    definition yako ya haki sawa ni ipi?

    ukishanijibu nitakaa hapa pembeni huku nikipata:coffee: taratiiiiiiiiiiiiiiiiiibu nakutizama :fencing:unavyoendelea....
     
  3. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #3
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,971
    Likes Received: 563
    Trophy Points: 280
    ukahaba, small house na mimba yote hayo ni matatizo ya wanawake sio mwanaume. hapa duniani mwanamke lazima atatogozwa tuu na yeye ndio mwenye msimamo wa mwisho kama hataki kumegwa hamegeki.
    mimba biologically ni mwanamke ana determine kama anapata au lah...kama demu hataki mimba basi mwanawane utatwanga K mpaka mwisho na hamna kitu.
    ukahaba well thats just kukosa maadili on their part.
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Sep 7, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,134
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    Nina mengi ya kusapoti na kubisha.
    Ngoja kwanza mjadala uchanganye na hii komoni yangu kichwani itulie
     
  5. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #5
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ngoja, nitarudi ....
     
  6. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #6
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 39,059
    Likes Received: 3,805
    Trophy Points: 280
    Hapo sikubaliani na wewe.
     
  7. kande kavu

    kande kavu JF-Expert Member

    #7
    Sep 7, 2012
    Joined: Sep 17, 2011
    Messages: 235
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Una kila dalili ya kuwa mwanamke hivi karibuni.
     
  8. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #8
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,434
    Likes Received: 1,087
    Trophy Points: 280
    Eiyer mdogo wangu wa ukweli mbona hata wale tu;io waamini humu jamvini kama HorsePower nae anakimbia?

    mimi naanzisha mjadala kwamba mwanaume kiini cha mabadiliko.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #9
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,434
    Likes Received: 1,087
    Trophy Points: 280
    nakusihi ukae pembeni kidogo ili tujadili kwanza ila swala la matusi hapa si mahala pake. jiheshimu mkuu manake unaheshimiwa na wengine.
     
  10. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #10
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,434
    Likes Received: 1,087
    Trophy Points: 280
    naomba nikuulize swali je waweza kuuza bidhaa dukani mwako kama haina mteja?

    na kama bidhaaa haina mteja inamaana gani?
     
  11. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #11
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    gfsonwin sijakimbia, nimeahidi kurudi, naomba nisieleweke vinginevyo ...!:redface:
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. WALIMWEUSI

    WALIMWEUSI JF-Expert Member

    #12
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 2,056
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Nimetamani kugonga LIKE mara mbili, lol! Kwa mara ya pili nimeona neno la busara toka kwa mwanaume.
     
  13. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #13
    Sep 7, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,446
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Mume wangu hayupo huku kwenye haya mambo Eiyer
     
  14. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #14
    Sep 7, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,446
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    kweli akili nayo inamwishoooo.una miaka mingapi ndugu yangu?????????????,unaishi wapi,?kama ulishapita pita dsm utaiweka hiyo sentensi virse versa its so personal
     
  15. data

    data JF-Expert Member

    #15
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 14,686
    Likes Received: 4,283
    Trophy Points: 280
    Kwa vile neno hovyo limetokea sana..namsubiri hovyohovyo aje tia neno nami ntaendelea
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #16
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,799
    Likes Received: 1,536
    Trophy Points: 280
    mi mwenyewe hapa natafuata doble like siiioni!wawe wanziweka bana kwa mambo ya msingi kama haya .hapa najipanga kuja kumsapoti hivo!
     
  17. kazikubwa

    kazikubwa JF-Expert Member

    #17
    Sep 7, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Habari za kukatazana nyumba ndogo nitumie mwakani. Yaani nimteme Sara! Hiyo haipo wewe sema. Kwaheri...
     
  18. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #18
    Sep 7, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,773
    Likes Received: 491
    Trophy Points: 180
    Mi naunga hoja mkono kwa asilimia mia moja. Kuna mambo mengi ambayo wanaume wa sasa hatufanyi na hivyo kuonekana MEN=WOMEN. Zama za mababu zetu kama generation 2 tu zilizopita MEN were MEN na WOMEN were WOMEN. Clear distinction ilikuwepo interms of roles and responsibilities. Kizazi hiki tulicho haswa sisi wababa wenye umri kati ya 25 hadi 65 asilimia kubwa tumepoteza kabisa ile tabia ya uanaume. Eti wanaume wa sasa utasikia kapigwa kibao na mkewe; hii ni kufuru kubwa kwa wanaume wa zamani na lilikuwa ni kosa la kuondolewa kwenye ile familia for good au kuchapwa viboko hadharani au ulipe faini ya mbuzi, ngombe na hiyo italipwa na kaka za mke.

    Imefika mahala vijana wetu wa kiume eti wanataka kuolewa na akina Sugar Mummy watumiwe just kama playboy wa kula kulaa bila kuingiza hata senti moja. tunakokwenda ni kubaya zaidi na inabidi tuwalee watoto wetu wa kiume katika mtazamo wa kuwa family and community leader na si viwanaume vya kuzabwa kelbu na wake zao huku majukumu ya msingi katika familia yakiwashinda .

    Mwanaume unatakiwa ktk nyumba uonyeshe njia na uonekane reliable na dependable, kazi za kiume kama kulipa ada, kujenga nyumba, kununua vitu muhimu vya familia ununue na kuvisimamia na si kukwepa majukumu na kumwachia mkeo. Kama huna uwezo wa kufanya majukumu ya kibaba ni bora usioe kwani hata ukioa mke atakudharau na hutashirikishwa katika maamuzi mengi ya familia na hata watoto hawataona umuhimu wako zaidi ya kukuona just as a any other family member. Na hapa ndipo heshima inapokuwa haipo na matokeo mtoto wa kiume anakuwa akijua mama ndiye kiongozi
     
  19. WALIMWEUSI

    WALIMWEUSI JF-Expert Member

    #19
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 2,056
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Acha ya kupigwa kibao na mke, unamkuta mwanaume kajiachia anachekacheka ovyo tu hadi anaachia ushu.i tena mbele ya watoto haaa!Wanaume badilikeni bwana kwani mmesahau baba zenu walivyokuwa? Sie baba yetu alikuwa baba kweli, akirudi kila mtu anashika adabu, hadi mama tulikuwa tunamuona anavyongwaya mzee! Siku hizi wanaume wetu akirudi toka kazini watoto wanamrukia kila kona ya mwili hadi sometimes wanagusa nanihii za baba yao, looh! BADILIKENI WANAUME, NYIE NDIO CHACHU YA MABADILIKO KAIKA JAMII
     
  20. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #20
    Sep 7, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    hiyo ni hofu sio heshima. mwanaume wa leo needs empathy, a caring heart na aweze kucheza na wanawe; the rough guy from yester-year is gone. Move on au tafuta mwanaume wa kijijini.
     
Loading...