Hebu nisaidieni katika hili wanajamii


Mr. Politician

Mr. Politician

Member
Joined
May 16, 2008
Messages
74
Likes
5
Points
15
Mr. Politician

Mr. Politician

Member
Joined May 16, 2008
74 5 15
Wanajamii hebu tulijadilini hili.

Toka amefariki Dkt Daudi Ballali kumekuwa na mijadala mbalimbali kwenye vyombo mbalimbali vya habari, wanasiasa na hapa JF ambapo kuna post nyingi sana. Lakini pia kabla ya hapo pia kulikuwa na mijadala ya mahali alipokuwa anauguziwa hadi kufikia wengine kuanza kusema ameshafariki hata kabla ya familia yake kusema. Lakini katika yote hayo serikali ilikaa kimya kwa muda mrefu kabla ya kuja na taarifa moja kuwa haijui alipo na haimuhitaji ila ikimhitaji itamtafuta na kumpata.

Baada ya kufuatilia mijadala ya muda mrefu na kupima uzito (maana hamna hata mmoja aliyeleta ushahidi) nilijiridhisha mwenyewe ya kuwa Ballali amefariki kifo cha kawaida yaani bila mkono wa mtu.

Ila sasa baada ya kusikia taarifa za viongozi wa serikali yetu ( Waziri Simba, Membe na Mkurugenzi wa mawasiliano ikulu bwana Salva) naanza kuamini tofauti huku maswali yakianza kugonga tena kichwani mwangu.

Huyu bwana amefutwa kazi kwa sababu ya upotevu wa mabilioni ya pesa za walalahoi kama ikigundulika ameiba atakabiliwa na kesi ya kujibu, sasa serikali haiogopi mtu ambaye Mh Rais amekosa imani naye akatudanganya amekufa kwa kuishirkisha familia yake katika hili?

Au basi kama si yeye kutudanganya kwa kushirikiana na familia yake basi serikali na yenyewe inahusika katika kupanga kifo chake maana haiwezekani mtu ambaye ulikua hujui alipo leo ukiambiwa amekufa na kuonyeshwa jeneza unakubali bila hata kuuliza na kuja kuwalazimisha wengine waamini.

Au sasa serikali inataka niamini maneno ya baadhi ya watu kuwa yenyewe inahusika katika kifo chake?

Bado nataka kuendelea kuamini kuwa serikali yangu ni makini na wala haijahusika katika kifo cha Ballali hebu kama kuna mtu anaweza kunisaidia nikaamini tofauti na ninavyoanza kuamini baada ya kumsikiliza Salva.
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
19,080
Likes
4,932
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
19,080 4,932 280
Naona sasa tunaongezeka...Safi sana tu...Vilio vya wananchi visikilizwe na mambo yawekwe wazi!
Kama JK ameshindwa kuwashughulikia mafisadi then ajiuzulu ama bunge liwarudishe kwa wananchi.
 
Mr. Politician

Mr. Politician

Member
Joined
May 16, 2008
Messages
74
Likes
5
Points
15
Mr. Politician

Mr. Politician

Member
Joined May 16, 2008
74 5 15
Toka mwanzo nilikua naamini tofauti na ulivyokuwa unaamini wewe na nilifikiri labda nikipata taarifa za ndani (serikalini) ningeweza kuja kuelimisha na wewe uamini tofauti na unavyoamini wewe. Lakini....................

Kama kuna mtu anaweza kuja namaelezo kwa nn serikali inatetea hivi kuwa amekufa eti sababu balozi ameona jeneza nitamsikiliza kwa makini ili nirudi katika msimamo wangu kuwa Ballali amefariki kweli
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
19,080
Likes
4,932
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
19,080 4,932 280
Toka mwanzo nilikua naamini tofauti na ulivyokuwa unaamini wewe na nilifikiri labda nikipata taarifa za ndani (serikalini) ningeweza kuja kuelimisha na wewe uamini tofauti na unavyoamini wewe. Lakini....................

Kama kuna mtu anaweza kuja namaelezo kwa nn serikali inatetea hivi kuwa amekufa eti sababu balozi ameona jeneza nitamsikiliza kwa makini ili nirudi katika msimamo wangu kuwa Ballali amefariki kweli
Naona "Taarifa za ndani(serikalini)" Zimeku let down.
Pole kwa hilo.
Pole pia kwa watanzania wengine tuliokuwa na imani kuwa JK ni kiongozi shupavu na hivyo apewe muda wa kumshughulikia Ballali kabla hajafa.
Sasa kauli zao kuwa Ballali alikuwa mgonjwa kwa muda mrefu..Inadhihirisha kuwa walikuwa wanajua atakufa na hivyo kutuomba sisi wananchi tuwape muda huo wa ili Ballali aweze kufa.
 
Single D

Single D

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
459
Likes
5
Points
35
Single D

Single D

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
459 5 35
Msaada ni tume huru ambapo mwenye chochote ataapishwa na kusema anachojua.
Kama ilikuwa siri alikolazwa wakati anaumwa hadi amekufa pia kuna utata mara kafia Boston mara nyumbani kwake Washington,tusitegemee miujiza bila ya tume.Utata wa namna hii huondolewa na tume maalum huru ambayo itachunguza kama ilivyokuwa kesi ya Zombe.
 
Kinyau

Kinyau

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2006
Messages
828
Likes
167
Points
60
Kinyau

Kinyau

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2006
828 167 60
katika yote haya tutaumiza vichwa kunyambua yasiyonyambulika, Naamini Time will tell. Kuna vitu watajaribu kuficha havitafichika, hapo itapelekea hata vilivyoweze kufichwa awali navyo vifichuke.
Time.....time..... keep watching.
 
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2008
Messages
1,123
Likes
11
Points
135
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2008
1,123 11 135
Mmmmmm!!!!!!!!, ina maana hakuna hata mtanzania mmoja aliyeshuhudia mazishi yake jamani? vipi hata waziri wa mambo ya nje hakuweza kuudhuria? Jamani vipi hata kapicha? aaaaaaaaaaaaa!!!, jamani serikali tuambieni jamani watoto wetu watatuuliza siku za usoni kuhusu kifo cha gavana wetu tutawajibu nini jamani?
 
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
1,752
Likes
136
Points
160
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
1,752 136 160
hivi watanzania mlioko states hakuna hata mwenye picha ya mazishi? humu jf hakuna ndugu wa balali angalau atuthibitishie tumwache ndugu yao apumzike kwa amani?

kama balali hakufa, jambo hili ni nzito mno, na kwa kuwa MUNGU YUKO, MAAJABU YATATOKEA NA AKIIBUKA DOLA LA MAFISADI LITAKUWA NDO MLINAFUNGA PAZIA, YAANI MOVE IMEISHA

kama balali amekufa kwa mkono wa binadamu yaani kuficha ukweli ili watu waendelee kutesa na pesa za maskini watanzania, basi damu yake itawalilia mafisadi kokote waliko, watalaaniwa kwa dham,bi ya kaini na abel
 
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2008
Messages
1,123
Likes
11
Points
135
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2008
1,123 11 135
Mr. Politician

Hapo ndipo kuna kizaazaaa nguo kuchanika, tangu nimezaliwa inakuwa mara ya kwanza kusikia kihoja kama hiki, nyumbani kwa marehu kuwekewa ulinzi!!!! Daaaa, kwenye msiba ni mahali panapohitaji mkusanyiko wa watu ili kuweza kuhani msiba huo, sasa kwa Dr. Balali mambo si hivyo,

unajua iko siku mawe yatasema, hapo mabubu watakapokuwa wakiimba wimbo wa kizigua. Jamani huu uoga wetu ni nani kautia mioyoni mwetu? kohoji kwetu mwiko, na hata hao waandishi ni 2% tu ndiyo wenye mori, mungu tusaidie.
 
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2008
Messages
1,123
Likes
11
Points
135
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2008
1,123 11 135
Mr. Politician

Hapo ndipo kuna kizaazaaa nguo kuchanika, tangu nimezaliwa inakuwa mara ya kwanza kusikia kihoja kama hiki, nyumbani kwa marehu kuwekewa ulinzi!!!! Daaaa, kwenye msiba ni mahali panapohitaji mkusanyiko wa watu ili kuweza kuhani msiba huo, sasa kwa Dr. Balali mambo si hivyo,

unajua iko mawe yatasema, hapo mabubu watakapokuwa wakiimba wimbo wa kizigua. Jamani huu uoga wetu ni nani kautia mioyoni mwetu? kohoji kwetu mwiko, na hata hao waandishi ni 2% tu ndiyo wenye mori, mungu tusaidie.
 
Mr. Politician

Mr. Politician

Member
Joined
May 16, 2008
Messages
74
Likes
5
Points
15
Mr. Politician

Mr. Politician

Member
Joined May 16, 2008
74 5 15
hivi watanzania mlioko states hakuna hata mwenye picha ya mazishi? humu jf hakuna ndugu wa balali angalau atuthibitishie tumwache ndugu yao apumzike kwa amani?

kama balali hakufa, jambo hili ni nzito mno, na kwa kuwa MUNGU YUKO, MAAJABU YATATOKEA NA AKIIBUKA DOLA LA MAFISADI LITAKUWA NDO MLINAFUNGA PAZIA, YAANI MOVE IMEISHA

kama balali amekufa kwa mkono wa binadamu yaani kuficha ukweli ili watu waendelee kutesa na pesa za maskini watanzania, basi damu yake itawalilia mafisadi kokote waliko, watalaaniwa kwa dham,bi ya kaini na abel
Hivi ukionyeshwa picha ya Ballali akiwa amelala ndani ya jeneza na pamba puani itatosha kukufanya uamini amekufa?

Tuombe Mungu maajabu yatokee ila hata shetani huwa ana nguvu za kuwasaidia wanaomtumikia, labda kwa wengine ambao sio mawakala wa shetani tumwombe Mungu miujiza itokee.
 
Mzozo wa Mizozo

Mzozo wa Mizozo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2008
Messages
427
Likes
0
Points
33
Mzozo wa Mizozo

Mzozo wa Mizozo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2008
427 0 33
Mr. Politician

Hapo ndipo kuna kizaazaaa nguo kuchanika, tangu nimezaliwa inakuwa mara ya kwanza kusikia kihoja kama hiki, nyumbani kwa marehu kuwekewa ulinzi!!!! Daaaa, kwenye msiba ni mahali panapohitaji mkusanyiko wa watu ili kuweza kuhani msiba huo, sasa kwa Dr. Balali mambo si hivyo,
Hivi hasa hasa Hao walinzi walikuwa wanalinda nini? Serikali ilikuwa inajihami na nini juu ya hilo? Hatuwezi kujua lakini!
 
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2008
Messages
1,123
Likes
11
Points
135
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2008
1,123 11 135
Hivi hasa hasa Hao walinzi walikuwa wanalinda nini? Serikali ilikuwa inajihami na nini juu ya hilo? Hatuwezi kujua lakini!
Nani anajua ndugu yangu? wao ndiyo wanaojua kile kinachojiri sisi ni watazamaji wa ngoma hii, ila pale tunapolazimishwa kuicheza huku tukiwa hatujui tuanzie wapi
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Wanajamii hebu tulijadilini hili.

Toka amefariki Dkt Daudi Ballali kumekuwa na mijadala mbalimbali kwenye vyombo mbalimbali vya habari, wanasiasa na hapa JF ambapo kuna post nyingi sana. Lakini pia kabla ya hapo pia kulikuwa na mijadala ya mahali alipokuwa anauguziwa hadi kufikia wengine kuanza kusema ameshafariki hata kabla ya familia yake kusema. Lakini katika yote hayo serikali ilikaa kimya kwa muda mrefu kabla ya kuja na taarifa moja kuwa haijui alipo na haimuhitaji ila ikimhitaji itamtafuta na kumpata.

Baada ya kufuatilia mijadala ya muda mrefu na kupima uzito (maana hamna hata mmoja aliyeleta ushahidi) nilijiridhisha mwenyewe ya kuwa Ballali amefariki kifo cha kawaida yaani bila mkono wa mtu.

Ila sasa baada ya kusikia taarifa za viongozi wa serikali yetu ( Waziri Simba, Membe na Mkurugenzi wa mawasiliano ikulu bwana Salva) naanza kuamini tofauti huku maswali yakianza kugonga tena kichwani mwangu.

Huyu bwana amefutwa kazi kwa sababu ya upotevu wa mabilioni ya pesa za walalahoi kama ikigundulika ameiba atakabiliwa na kesi ya kujibu, sasa serikali haiogopi mtu ambaye Mh Rais amekosa imani naye akatudanganya amekufa kwa kuishirkisha familia yake katika hili?

Au basi kama si yeye kutudanganya kwa kushirikiana na familia yake basi serikali na yenyewe inahusika katika kupanga kifo chake maana haiwezekani mtu ambaye ulikua hujui alipo leo ukiambiwa amekufa na kuonyeshwa jeneza unakubali bila hata kuuliza na kuja kuwalazimisha wengine waamini.

Au sasa serikali inataka niamini maneno ya baadhi ya watu kuwa yenyewe inahusika katika kifo chake?

Bado nataka kuendelea kuamini kuwa serikali yangu ni makini na wala haijahusika katika kifo cha Ballali hebu kama kuna mtu anaweza kunisaidia nikaamini tofauti na ninavyoanza kuamini baada ya kumsikiliza Salva.
kwa kuanzia tu,

walioshiriki kwenye wizi wa BoT ni wengi na sio Ballali peke yake. Ukichukulia hilo kwenye mawazo utagundua kuwa wanaotaka kumfanya Ballali kama yeye pekee ndiye mtuhumiwa kwenye hii case wana alot to gain na kifo cha Ballali kuliko hata huyo Ballali mwenyewe.
 
Nyama Hatari

Nyama Hatari

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
221
Likes
4
Points
0
Nyama Hatari

Nyama Hatari

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
221 4 0
Kwani Mzee Ballali kazikwa kwenye "unamarked grave"? Kama siyo, basi wasioamini watafute namna ya kufukua kaburi ili wapate sampuli ya angalau nywele mbili-tatu halafu wakapime DNA. Vinginevyo kama wamemchoma moto, basi sanasana ni meno pekee yake yangefaa kwa DNA test. Kama vyote haviwezekani (yaani kupata ushahidi wowote ule huria na wa kisayansi wa kifo cha Ballali) basi watu wana kila haki kutilia mashaka kifo cha Ballali.
 

Forum statistics

Threads 1,237,993
Members 475,809
Posts 29,309,094