Hebu chukuwa kalukuleta yako tufanye hesabu kwa pamoja..!!


Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
38,815
Likes
19,379
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
38,815 19,379 280
a48971f5e9d0100bef664ac7a51199aa.jpg


HEBU CHUKUA KALUKUKETA YAKO, TUFANYE HESABU..!!
Eka moja ya shamba la papai inaweza kuingiza miche 1000-1200(elfu moja hadi elfu na mia mbili)-zile mbegu fupi. Tufanye umepanda miche 1,000. Mti mmoja ukiuhudumia vema unaweza kutoa matunda hadi 120 kwa msimu.

Tufanye umetoa matunda 80, tu. Tunda moja kwa bei ya shamba tufanye umeuza bei ya "kutupwa" ya Tsh. 500/= (lakini papai lililoshiba linauzwa hadi Tsh. 3,000/= sokoni). Chukua 500/= mara 80 unapata 40,000/=(elfu arobaini kwa mti mmoja). Sasa chukua 40,000/= zidisha mara 1,000 unapata 40,000,000/=(milioni arobaini).

Gharama za kulima papai ekari moja haizidi milioni mbili. Toka kupandwa hadi kuvunwa papai inachukua miezi kumi tu. Tufanye hivi: ukishavuna hii milioni 40 jibane, usiitumie, mwaka unaofuata nenda kapande tena papai ekari 20! Kama kalukuketa yako haisumbui utapata total ya Tsh. Milioni mia nane (800,000,000/=).

Hapo nakuruhusu chukua milioni 100 zitumbue kwa raha zako, Then, milioni 200 wekeza tena shambani, halafu milioni 500 weka benki. Naishia hapa kuhusu "kukalukuketi", malizia mwenyewe uone kama utakosa milioni 890 ndani ya miaka mitano. Tuache hayo. Najua utaniuliza, maswali kuhusu soko, hali ya hewa, udongo, mbegu na mengine.

Tafadhali hayo maswali tafuta majibu mwenyewe, (nimekuachia home work-usilete uvivu wa kutafuniwa kila kitu). Lakini ukilima mapapai ukakosa soko hapa nchini, niletee nikupelekee Comoro na Madagascar. Kama umeungana na waliokariri kwamba hela ni ngumu zama hizi za mtumbua majipu, shauri yako, maana huo sasa ni uzembe laivu!

Nimemaliza!
 
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2010
Messages
8,152
Likes
6,554
Points
280
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2010
8,152 6,554 280
Hesabu za kufikirika kama nchi ya mwendokasi, hivi umeshajiuliza mvua za vuli zilivyonyesha chini kwa 35% ya kiasi kilichozoeleka! Basi tuwekee na gharama za kumwagilia hiyo heka moja na uchukulie unaishi Isuna au Hedaru.
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
22,798
Likes
10,942
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
22,798 10,942 280
Hii ni theory Wakuu,
Na always kunako theories basi "other things/factors kept constant". Laiti kama hizo factors zingine kama vile Mvua, Stable Market, Magonjwa, Uchaguzi wa aina bora za Mbegu, Hali ya Hewa, Usimamizi Mzuri, etc zisingekua constant basi hii theory kukamilika au kutimia ingekua vigumu sana.

So as a theory wacha tuikubali tu, ila in reality basi other factors should be considered also.
 
W

wise-comedian

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2011
Messages
2,937
Likes
3,206
Points
280
W

wise-comedian

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2011
2,937 3,206 280
Michango hasi mara nyingi ni wale wasiopenda au kuweza kujaribu.

Kupata hasara au kuanguka kibiashara ni sehemu ya maisha.

Bora ujaribu uanguke.
Ndio kwenye biashara lazima risk taking,lakini estimation zisizo na reality hatuwezi kuziterm kama ni risk taking,kwenye Kilimo 2m itengeneze 40m ndani ya miez tisa? Unalima uranium!?
 
bruno twemanye

bruno twemanye

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2015
Messages
804
Likes
373
Points
80
bruno twemanye

bruno twemanye

JF-Expert Member
Joined May 18, 2015
804 373 80
a48971f5e9d0100bef664ac7a51199aa.jpg


HEBU CHUKUA KALUKUKETA YAKO, TUFANYE HESABU..!!
Eka moja ya shamba la papai inaweza kuingiza miche 1000-1200(elfu moja hadi elfu na mia mbili)-zile mbegu fupi. Tufanye umepanda miche 1,000. Mti mmoja ukiuhudumia vema unaweza kutoa matunda hadi 120 kwa msimu.

Tufanye umetoa matunda 80, tu. Tunda moja kwa bei ya shamba tufanye umeuza bei ya "kutupwa" ya Tsh. 500/= (lakini papai lililoshiba linauzwa hadi Tsh. 3,000/= sokoni). Chukua 500/= mara 80 unapata 40,000/=(elfu arobaini kwa mti mmoja). Sasa chukua 40,000/= zidisha mara 1,000 unapata 40,000,000/=(milioni arobaini).

Gharama za kulima papai ekari moja haizidi milioni mbili. Toka kupandwa hadi kuvunwa papai inachukua miezi kumi tu. Tufanye hivi: ukishavuna hii milioni 40 jibane, usiitumie, mwaka unaofuata nenda kapande tena papai ekari 20! Kama kalukuketa yako haisumbui utapata total ya Tsh. Milioni mia nane (800,000,000/=).

Hapo nakuruhusu chukua milioni 100 zitumbue kwa raha zako, Then, milioni 200 wekeza tena shambani, halafu milioni 500 weka benki. Naishia hapa kuhusu "kukalukuketi", malizia mwenyewe uone kama utakosa milioni 890 ndani ya miaka mitano. Tuache hayo. Najua utaniuliza, maswali kuhusu soko, hali ya hewa, udongo, mbegu na mengine.

Tafadhali hayo maswali tafuta majibu mwenyewe, (nimekuachia home work-usilete uvivu wa kutafuniwa kila kitu). Lakini ukilima mapapai ukakosa soko hapa nchini, niletee nikupelekee Comoro na Madagascar. Kama umeungana na waliokariri kwamba hela ni ngumu zama hizi za mtumbua majipu, shauri yako, maana huo sasa ni uzembe laivu!

Nimemaliza!
Waza tena usijeingiaa hasaraa mkuu,, sikukatishii tamaaa
 
K

koryo

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
613
Likes
138
Points
60
K

koryo

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
613 138 60
Wapi unaweza pata soko kwa mara moja kwa hayo mapapai yote?.
 
Msuya Jr.

Msuya Jr.

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2013
Messages
1,709
Likes
794
Points
280
Age
31
Msuya Jr.

Msuya Jr.

JF-Expert Member
Joined May 31, 2013
1,709 794 280
Unaonaje ukatoa nusu ya mtaji, then utafute soko
Me nasimamia na kutoa shamba
 
kagwima

kagwima

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2016
Messages
662
Likes
482
Points
80
kagwima

kagwima

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2016
662 482 80
Sasa sote tukilima mapapai itakuwaje ????
 
kagwima

kagwima

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2016
Messages
662
Likes
482
Points
80
kagwima

kagwima

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2016
662 482 80
Hesabu za forever living hiz huwa zinachefua
 
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
44,922
Likes
12,873
Points
280
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
44,922 12,873 280
Ndio kwenye biashara lazima risk taking,lakini estimation zisizo na reality hatuwezi kuziterm kama ni risk taking,kwenye Kilimo 2m itengeneze 40m ndani ya miez tisa? Unalima uranium!?
Jaribu uanguke na sio kupiga mayowe.
 

Forum statistics

Threads 1,236,923
Members 475,327
Posts 29,273,063