Hayati Magufuli ni shujaa anayepigana na walio hai

stakehigh

JF-Expert Member
Aug 9, 2019
5,335
2,000

Ajaye

Senior Member
Sep 25, 2020
108
225
Nimekuwa kimya kwa siku mbili tatu ili kujipa muda kuifuatilia na kutafakari FILAMU inayochezwa na CAG akishirikiana na wanamapinduzi wanaopambana usiku na mchana kuifuta LEGACY ya MWAMBA HUYU KUTOKA CHATO. Nilichokibaini kwenye report ile ya ndugu kichele ni kwamba ,inajaribu kutengeneza taswira mbaya mno kwa JPM kuwa.

1.Katika uongozi wa JPM serikali ilianzisha miradi isiyo na tija kwasababu inaipa hasara kwa mfano SGR , STEND ZA MABASI NA STIGLER,S GORGE NA ATCL.

SGR

Yaani unafurahia ujenzi wa bandari ya Bagamoyo
Itakayokufanya tuwe watazamaji lakini wanufaika ni wachina zaidi ya miaka 50.Unaambiwa ikijengwa bandari ya bagamoyo itakuwa kubwa kuriko zote Afrika mashariki na kati ,Lakini itafanya bandari ya tanga ,dar na mtwara kufungwa .Na zikifungwa hizi pato la bandar ya Dar tunakosa, tunaanza kutegemea fashila za wachina kutukadiria watugawie ngap ? Just imagine.

Yaani unafurahi kujengwa nyumbani kwako nzuri harafu ,ww unakuomba omba kwwnye ardhi yako ,ilihari ungejenga ya kwako ukawa huru.SGR inaunganisha Dar to mwanza, Rwanda ,burundi na kongo kuiondoa au kuisitisha ni kutuingiza kwenye mgogoro mkubwa wa kiusafirshaji.

Lakini pia SGR inaenda kutuingiza kwwnye maisha ya kisasa ,masaa matatu Dar to dodoma, Kenya wanayo mombasa to Nairobi na wanampango wa kuetend mradi sisi tunajadili kusitisha ,ni ajahu sana.

STEND ZA MABASI

Kiuhalisia wkt wa JPM ndo tumeshuhudia stend za kisasa kama uwanja wa ndege ,mathalani stend ya ubungo ilikuwa imezeeka sana haijaendana na jiji lenyewe ,angarau hii stendi ya mbezi.Madai ya kwamba itasababisha foleni yananiwazisha sana.Kwahy tuihamishe? Au tuishie kusema hivo tuchafue baadae tuitumie vivo hivo??

STIGLERs Gorge

Mradi huu ni mkubwa wa pili Afrika unatarajia kuzalisha umeme mara mbili ya uliyopo,na kumaliza kabisa changamoto ya umeme, hizi ni harakati za mtu mwenye nia njema na watu wake.Kuusitisha huu mradi ni kujirudisha nyuma mno.Changamoto za kiutafiti jpm aliZITOLEA MAJIBU.

ATCL

Nashangaa sana watu wameanza kusahau mapema hivi ,shirika letu lilikuwa limekufa kuanza upya ni juhudi za JPM, kuingia sokoni si suala la siku moja kuanza kutengeneza faida.Wafanyabiashara wanafahamu huwez anzisha biashara leo kubwa kesho ukatengeneza faida ,Its imposible. Hivyo ATCL ndio ilikuwa inasaka wateja na ruti , bado kabisa lilikuwa shirika changa.

2. JPM hajafanya lolote la maana zaidi ya kupiga hela (ufisadi),
Haya ni maajabu ya mwaka ,yaani miradi yote hii ndani ya muda mfupi hajafanya lolote zaid ya kuiba? Jpm aliyekataa kwenda ulaya ili peaa hizo Itumike kwenye maendeleo ya wananchi unasema mbaya?

3.JPM alitumia kisingizio cha kuwaita watanzania wanyonge na kudai nchi imeliwa kumbe yeye ndiye mpigaji mkubwa.
Mambo mengine tunaambiwa yakuambiwa changanya na zako ,kma alikuwa mpigaji kiwango hicho hela za miradi yote hii ilitoka wapi?
Miradi ya maji, mahospitali, madawa ,umeme,elimu bure , sgr, stiglers ,madaraja ,viwanja vya ndege , meli ,ikuku dodoma,,vivuko nk.

Hata kama alikopa lakini kwa wingi na ukubwa mirad hii asingetoboa , hebu angalia JK hakutoboa miradi mingi ilikuwa imesimama amekuja kuihusha jpm.

Haingii akilini.

Baada ya kusoma na kufuatilia wachambuzi na maoni(comments) facebook kama vile :malisa ,kigogo, Magoiga, Ole mushi, veronica na Dr wiliamu nimebaini mambo yafuatayo:

1. Kundi la watu linashangilia report hii kwamba iko sahihi hasa kwasababu mzee hakuruhusu kukosolewa.Kundi hili ni lile la wale wanaotoka vyama vya upinzani.Hapa wapinzani wanachekelea tu na kujaribu kuonesha wako ipande wa SSH , lakini kiuhalisia wanamtumia kujiimarisha.

Maana ipo siku wataitumia kwa watu kuwa "ccm si chama cha kuaminika ,kimeoza JK alioza na yule mliyeamini yuko smart naye kumbe alioza" .kwahiyo ni Credit kubwa kwa UPINZANI.

2. Kundi la watu wanaokataa kata kata kuwa report hii imepikwa na JK na mafisadi kumchafua mzee kwa kuwa alimharibia biashara zake haramu.Hili limejaa wanaccm na wananchi wa kawaida.Hapa kumezuka timu "MaTAGA na MARTHA" .Mataga wanamwona mama ni msariti mkubwa ,na ya kwamba hataweza kumfikia jpm katika kuiletea maendeleo Tanzania

3.Kundi la watu ambao liko katikati linaamini report ni ya kweli lakini linaamini kuwa mzee hahusiki na huu ufisadi .Hawa wanaimani na SAMIA SULUHU kuwa ataendeleza aliyoachiwa na JPM.Hili nalo ni la wanaCCM ambao wao wanajipa moyo kuwa wampe muda mama huenda akafanya vizuri zaidi.

4. Kundi la watu ambao wanaona hamna umhimu wa kuendelea na CCM kwa kile alichokifanya mama, yaani hawa wanaona yale aliyofanya jpm ni makubwa zaidi kuriko hata CCM ,hivo kuyabeza ni kuwakosea pakubwa.

TWENDE SAWA

BAADA YA KUYAONA HAYO MASWALI MENGI YAKANIJIA
- Kwanini nguvu nyingi zimekezwa katika kumlaumu au kumkashifu jpm ,ili hari hata wakati wake ufisadi ulikuwepo ,ulibainika na kurekebishwa?

Yaani hii inataka kutengenezwa sura kwamba report za nyuma zilikuta serikali iko clean kwa 100%, ilihari nakumbuka hata za nyuma zilionyesha ubadhilifu polisi , TAKUKURU, CCM NA KWENYE MIRADI MBALIMBALI.

- Huyu kichele aliyesema hakuna tatizo kwenye atcl ndiye anatuambia kuwa kuna hasara Ya 150b atcl.Kama ni mtu mkweli angetuambia mwka jana hio hasara kuriko kusubiri rais aliyemteua hayupo ndipo aseme.Huyu ni tofauti na Prof Assa aliyesema bila kumng'unya maneno bunge la sasa ni dhaifu.Kama aliogopa kusema ukweli kqa hofu ya kupoteza kibarua hata leo anaweza kusema uongo ili kulinda kibarua

- kauli nyingi tata alizozitoa mama zinamaanisha nini? Kwa mfano suala la chanjo tusiwe kama kisiwa , madini yanatoloshwa kama awali , wafanya biashara wamekimbia nk.

KUHUSU CHANJO
Kulingana na kauli ya mama kwamba TZ kutokubali chanjo ni kujitenga na dunia, kauli hii inatupa picha kwamba maamzi ya jpm hakuwa anayaunga mkono ya kukataa chanjo.

Kwa mkitadha huo mama anaonyesha kwamba haoni kuwa aliyoyakataa mtangulizi wake ndiyo yamekuja kutokea.Nchi nyingi za ulaya zimekataa chanjo zikiwemo uingereza,uholanzi na dernmak.Kama nchi hizi kubwa zimesitisha chanjo hii yeye anapata wapi ujasiri wa kuona kuwa Tz tumejitenga?

KUHUSU MADINi KUTOLOSHWA

Kauli hii nayo ni tata ,utata unaanzia kwenye maneno "madini yanatoloshwa kama mwanzo" hii kauli inatuaminisha kuwa ukuta ule merelani hauna maana yotote.Lakini report zinamkatalia mama ,kabla ya ukuta kujengwa kenya na SA zilikuwa vinara kuuza tanzanite kuipita nchi yetu lakini leo hii sisi ndio vinara wa kuuza madini haya.

KUHUSU wafanyabiashara KUKiMBIA NCHI

Hapa napo panautata mtupu, nikiangalia wafanyabiashara waliokimbia hawafiki hata wanne.
Maana bado:Mo ,bakheresa, kitana, kishimba nk wapo ambaye amekimbia ni Manji na MBOWE
Swali linakuja kwanini manji akimbie? Mbona wenzake hawakukimbia?
Kwahiyo kauli hii imejaa ukakasi mtupu

-Kama JPm alikuwa mbaya kiasi hixho na yeye mama akawa anamsapoti basi ni ishara kwamba hatoshi kuwa rais.Kule uingereza waziri mkuu aliamua kujiuzulu kwasababu ya kushikilia msimamo wake kuwa hawezi kuiruhusu uingereza ijitenge na ulaya.
Mama angekuwa mcha Mungu ,mtu wa swala tano tunategemea angekuwa amejiudhuru au hata kukataa ugombea mwenza, lakini miaka 5 imeisha ikaja mingine bado akakubali kumsaidia JPm basi ni dhahiri haya yanayotokea si yake bali ANAONGOZWA.

-hivi kweli stend ya mbezi itaongeza foleni ?? Yaani kuna mambo mengine mpaka yanachekesha , yaani wivu si wivu , ushwetani si ushwetani .Na kwa mkutadha huu ,tutegemee miradi ya maji ,umeme,viwanja vya ndege ,madaraja vitakuwa aidha hasara au havina tija.

HITIMISHO

Kama kweli dhamira yao ni KUIFUTA LEGACY YA JPM BASI WAFANYE YAFUATAYO.

1. UZA ndege zote, meli zote, vivuko vyote
2. Bomoa bandari ya Dar, Tanga na Mtwara zilizoboreshwa.
3. Nyanganya migodi wazawa ,gawa kwa mabeberu, futa kampuni la Twiga.
4. Binafisisha milima, mapori na maziwa
5. Simamisha ujenzi wa stiglers gorge
6. Bomoa SGR , uza vyuma spea.
6. Vunja ,bomoa daraja la busisi, tanzanite
7. Rudisha ada na michango shuleni.
8. Vunja masoko ya madini nchini na ruhusu makinikia kwenda nje ya nje
9. Ruhusu uhuru wa mshoga na ndoa za jinsia moja.
10. Chalaza bakora machinga, mwaga wali wa mama lishe
11. Sitisha ujenzi wa masoko ya kisasa.
12. Vunja ukuta wa merelani
13. Tengeneza sheria za madini
14. Amuru lockdown na chanjo.

MAMA UNANAFASI MBILI TU FUATILIA UZI HUU KWA MAKINI

View attachment 1749508
Nimeshindwa cha kuandika, Afrika kunasehemu hatupo sawa, hasa kwetu hapa, MUNGU MPUMZISHE KWA AMANI JPM
 

abubakar MT

Senior Member
Jul 31, 2017
139
250
Nimekuwa kimya kwa siku mbili tatu ili kujipa muda kuifuatilia na kutafakari FILAMU inayochezwa na CAG akishirikiana na wanamapinduzi wanaopambana usiku na mchana kuifuta LEGACY ya MWAMBA HUYU KUTOKA CHATO. Nilichokibaini kwenye report ile ya ndugu kichele ni kwamba ,inajaribu kutengeneza taswira mbaya mno kwa JPM kuwa.

1.Katika uongozi wa JPM serikali ilianzisha miradi isiyo na tija kwasababu inaipa hasara kwa mfano SGR , STEND ZA MABASI NA STIGLER,S GORGE NA ATCL.

SGR
Yaani unafurahia ujenzi wa bandari ya Bagamoyo
Itakayokufanya tuwe watazamaji lakini wanufaika ni wachina zaidi ya miaka 50.Unaambiwa ikijengwa bandari ya bagamoyo itakuwa kubwa kuriko zote Afrika mashariki na kati ,Lakini itafanya bandari ya tanga ,dar na mtwara kufungwa .Na zikifungwa hizi pato la bandar ya Dar tunakosa, tunaanza kutegemea fashila za wachina kutukadiria watugawie ngap ? Just imagine.

Yaani unafurahi kujengwa nyumbani kwako nzuri harafu ,ww unakuomba omba kwwnye ardhi yako ,ilihari ungejenga ya kwako ukawa huru.SGR inaunganisha Dar to mwanza, Rwanda ,burundi na kongo kuiondoa au kuisitisha ni kutuingiza kwenye mgogoro mkubwa wa kiusafirshaji.

Lakini pia SGR inaenda kutuingiza kwwnye maisha ya kisasa ,masaa matatu Dar to dodoma, Kenya wanayo mombasa to Nairobi na wanampango wa kuetend mradi sisi tunajadili kusitisha ,ni ajahu sana.

STEND ZA MABASI
Kiuhalisia wkt wa JPM ndo tumeshuhudia stend za kisasa kama uwanja wa ndege ,mathalani stend ya ubungo ilikuwa imezeeka sana haijaendana na jiji lenyewe ,angarau hii stendi ya mbezi.Madai ya kwamba itasababisha foleni yananiwazisha sana.Kwahy tuihamishe? Au tuishie kusema hivo tuchafue baadae tuitumie vivo hivo??

STIGLERs Gorge
Mradi huu ni mkubwa wa pili Afrika unatarajia kuzalisha umeme mara mbili ya uliyopo,na kumaliza kabisa changamoto ya umeme, hizi ni harakati za mtu mwenye nia njema na watu wake.Kuusitisha huu mradi ni kujirudisha nyuma mno.Changamoto za kiutafiti jpm aliZITOLEA MAJIBU.

ATCL
Nashangaa sana watu wameanza kusahau mapema hivi ,shirika letu lilikuwa limekufa kuanza upya ni juhudi za JPM, kuingia sokoni si suala la siku moja kuanza kutengeneza faida.Wafanyabiashara wanafahamu huwez anzisha biashara leo kubwa kesho ukatengeneza faida ,Its imposible. Hivyo ATCL ndio ilikuwa inasaka wateja na ruti , bado kabisa lilikuwa shirika changa.

2. JPM hajafanya lolote la maana zaidi ya kupiga hela (ufisadi),
Haya ni maajabu ya mwaka ,yaani miradi yote hii ndani ya muda mfupi hajafanya lolote zaid ya kuiba? Jpm aliyekataa kwenda ulaya ili peaa hizo Itumike kwenye maendeleo ya wananchi unasema mbaya?

3.JPM alitumia kisingizio cha kuwaita watanzania wanyonge na kudai nchi imeliwa kumbe yeye ndiye mpigaji mkubwa.
Mambo mengine tunaambiwa yakuambiwa changanya na zako ,kma alikuwa mpigaji kiwango hicho hela za miradi yote hii ilitoka wapi?
Miradi ya maji, mahospitali, madawa ,umeme,elimu bure , sgr, stiglers ,madaraja ,viwanja vya ndege , meli ,ikuku dodoma,,vivuko nk.

Hata kama alikopa lakini kwa wingi na ukubwa mirad hii asingetoboa , hebu angalia JK hakutoboa miradi mingi ilikuwa imesimama amekuja kuihusha jpm.

Haingii akilini.

Baada ya kusoma na kufuatilia wachambuzi na maoni(comments) facebook kama vile :malisa ,kigogo, Magoiga, Ole mushi, veronica na Dr wiliamu nimebaini mambo yafuatayo:

1. Kundi la watu linashangilia report hii kwamba iko sahihi hasa kwasababu mzee hakuruhusu kukosolewa.Kundi hili ni lile la wale wanaotoka vyama vya upinzani.Hapa wapinzani wanachekelea tu na kujaribu kuonesha wako ipande wa SSH , lakini kiuhalisia wanamtumia kujiimarisha.

Maana ipo siku wataitumia kwa watu kuwa "ccm si chama cha kuaminika ,kimeoza JK alioza na yule mliyeamini yuko smart naye kumbe alioza" .kwahiyo ni Credit kubwa kwa UPINZANI.

2. Kundi la watu wanaokataa kata kata kuwa report hii imepikwa na JK na mafisadi kumchafua mzee kwa kuwa alimharibia biashara zake haramu.Hili limejaa wanaccm na wananchi wa kawaida.Hapa kumezuka timu "MaTAGA na MARTHA" .Mataga wanamwona mama ni msariti mkubwa ,na ya kwamba hataweza kumfikia jpm katika kuiletea maendeleo Tanzania

3.Kundi la watu ambao liko katikati linaamini report ni ya kweli lakini linaamini kuwa mzee hahusiki na huu ufisadi .Hawa wanaimani na SAMIA SULUHU kuwa ataendeleza aliyoachiwa na JPM.Hili nalo ni la wanaCCM ambao wao wanajipa moyo kuwa wampe muda mama huenda akafanya vizuri zaidi.

4. Kundi la watu ambao wanaona hamna umhimu wa kuendelea na CCM kwa kile alichokifanya mama, yaani hawa wanaona yale aliyofanya jpm ni makubwa zaidi kuriko hata CCM ,hivo kuyabeza ni kuwakosea pakubwa.

TWENDE SAWA

BAADA YA KUYAONA HAYO MASWALI MENGI YAKANIJIA
- Kwanini nguvu nyingi zimekezwa katika kumlaumu au kumkashifu jpm ,ili hari hata wakati wake ufisadi ulikuwepo ,ulibainika na kurekebishwa?

Yaani hii inataka kutengenezwa sura kwamba report za nyuma zilikuta serikali iko clean kwa 100%, ilihari nakumbuka hata za nyuma zilionyesha ubadhilifu polisi , TAKUKURU, CCM NA KWENYE MIRADI MBALIMBALI.

- Huyu kichele aliyesema hakuna tatizo kwenye atcl ndiye anatuambia kuwa kuna hasara Ya 150b atcl.Kama ni mtu mkweli angetuambia mwka jana hio hasara kuriko kusubiri rais aliyemteua hayupo ndipo aseme.Huyu ni tofauti na Prof Assa aliyesema bila kumng'unya maneno bunge la sasa ni dhaifu.Kama aliogopa kusema ukweli kqa hofu ya kupoteza kibarua hata leo anaweza kusema uongo ili kulinda kibarua

- kauli nyingi tata alizozitoa mama zinamaanisha nini? Kwa mfano suala la chanjo tusiwe kama kisiwa , madini yanatoloshwa kama awali , wafanya biashara wamekimbia nk.

KUHUSU CHANJO
Kulingana na kauli ya mama kwamba TZ kutokubali chanjo ni kujitenga na dunia, kauli hii inatupa picha kwamba maamzi ya jpm hakuwa anayaunga mkono ya kukataa chanjo.

Kwa mkitadha huo mama anaonyesha kwamba haoni kuwa aliyoyakataa mtangulizi wake ndiyo yamekuja kutokea.Nchi nyingi za ulaya zimekataa chanjo zikiwemo uingereza,uholanzi na dernmak.Kama nchi hizi kubwa zimesitisha chanjo hii yeye anapata wapi ujasiri wa kuona kuwa Tz tumejitenga?

KUHUSU MADINi KUTOLOSHWA
Kauli hii nayo ni tata ,utata unaanzia kwenye maneno "madini yanatoloshwa kama mwanzo" hii kauli inatuaminisha kuwa ukuta ule merelani hauna maana yotote.Lakini report zinamkatalia mama ,kabla ya ukuta kujengwa kenya na SA zilikuwa vinara kuuza tanzanite kuipita nchi yetu lakini leo hii sisi ndio vinara wa kuuza madini haya.

KUHUSU wafanyabiashara KUKiMBIA NCHI
Hapa napo panautata mtupu, nikiangalia wafanyabiashara waliokimbia hawafiki hata wanne.
Maana bado:Mo ,bakheresa, kitana, kishimba nk wapo ambaye amekimbia ni Manji na MBOWE
Swali linakuja kwanini manji akimbie? Mbona wenzake hawakukimbia?
Kwahiyo kauli hii imejaa ukakasi mtupu

-Kama JPm alikuwa mbaya kiasi hixho na yeye mama akawa anamsapoti basi ni ishara kwamba hatoshi kuwa rais.Kule uingereza waziri mkuu aliamua kujiuzulu kwasababu ya kushikilia msimamo wake kuwa hawezi kuiruhusu uingereza ijitenge na ulaya.
Mama angekuwa mcha Mungu ,mtu wa swala tano tunategemea angekuwa amejiudhuru au hata kukataa ugombea mwenza, lakini miaka 5 imeisha ikaja mingine bado akakubali kumsaidia JPm basi ni dhahiri haya yanayotokea si yake bali ANAONGOZWA.

-hivi kweli stend ya mbezi itaongeza foleni ?? Yaani kuna mambo mengine mpaka yanachekesha , yaani wivu si wivu , ushwetani si ushwetani .Na kwa mkutadha huu ,tutegemee miradi ya maji ,umeme,viwanja vya ndege ,madaraja vitakuwa aidha hasara au havina tija.

HITIMISHO
Kama kweli dhamira yao ni KUIFUTA LEGACY YA JPM BASI WAFANYE YAFUATAYO.

1. UZA ndege zote, meli zote, vivuko vyote
2. Bomoa bandari ya Dar, Tanga na Mtwara zilizoboreshwa.
3. Nyanganya migodi wazawa ,gawa kwa mabeberu, futa kampuni la Twiga.
4. Binafisisha milima, mapori na maziwa
5. Simamisha ujenzi wa stiglers gorge
6. Bomoa SGR , uza vyuma spea.
6. Vunja ,bomoa daraja la busisi, tanzanite
7. Rudisha ada na michango shuleni.
8. Vunja masoko ya madini nchini na ruhusu makinikia kwenda nje ya nje
9. Ruhusu uhuru wa mshoga na ndoa za jinsia moja.
10. Chalaza bakora machinga, mwaga wali wa mama lishe
11. Sitisha ujenzi wa masoko ya kisasa.
12. Vunja ukuta wa merelani
13. Tengeneza sheria za madini
14. Amuru lockdown na chanjo.

MAMA UNANAFASI MBILI TU FUATILIA UZI HUU KWA MAKINI

View attachment 1749508

Maana ingine ya neno shujaa ni mtu asiye na uoga.

Maana ya pili ni mtu katili, muuaji...
 

zimmerman

JF-Expert Member
Feb 17, 2011
1,162
2,000
Kwa wiki sasa naona trend ya namna mijadala inavyoendelea kwenye mitandao na vikundi vya WhatsApp vimenifanya nifikirie sana na nimeona nitoe mchango wangu kidogo tu ili kujitahadharisha na kuwahatadharisha wenzangu wasiingie kucheza kwenye ngoma wasiyoijua vizuri kama ni ngoma ya jando au ya kumtoa mwali.

Kwa namna mijadala inavyokwenda tunatengenezewa bila ya kujijua mpasuko. Mpasuko wa kuona yaliyofanywa na Mhe. Hayati JPM hayakuwa na maana yoyote kabisa. HILI SI SAWA, na mpasuko mwingine ni kutaka kutuaminisha kwamba awamu zilizopita ni kama maadui na ni watu wa kuwa nao makini sana na kuwa nao mbali kabisa, HILI NI BAYA na pia kututengenezea taswira kama Rais wa sasa Mama yetu Samia kama alikuwa hakubaliani na mambo yalivyokuwa yanakwenda akiwa VP, HII SI SAHIHI KABISA.

Hii mipasuko imeibua watetezi wake, imeibua watukanaji wake, na imeibua kundi jingine linaloangalia mwisho wa haya ni paleee na siyo kwema sana.

Mara nyingi nimekuwa nikizungumzia namna ya kulinda ulimi wako katika maeneo matatu, ukiwa na furaha sana, ukiwa na hasira sana na tatu ukiwa huna na hujui cha kusema basi kuwa makini na ulimi wako.

Namna tunavyokwenda tunapelekwa kwenye mpasuko mkubwa sana, tunaenda kupelekwa kwenye mpasuko utakaopelekea mpasuko huu kuingia mpaka ndani ya Chama. Nimekuwa msomaji mzuri sana wa maandiko mbalimbali yanayoendelea na kuona kabisa wapi tunalazimishwa kupelekwa. Mbaya zaidi wapo wenzetu hawajui hilo ila wapo kwenye ushabiki mkubwa sana bila ya kujua wanatumika kutufikisha pabaya.

Nina hofu kutengenezwa kwa chuki dhidi ya kabila fulani, hii ni hatari sana, nina hofu kutengenezwa chuki kwa ukanda fulani hofu inazidi lakini tukiwa hatupo makini inaweza kuhamia kwenye dini fulani pia. Kama nia yetu ni kumsaidia Mhe. Rais ili amalize na kuendelea na ujenzi wa miradi na mambo makubwa kwenye Nchi basi tunapaswa kukemea kila aina ya ujumbe utakaoweza kusababisha mpasuko.

Mpasuko hautatupa faraja, mpasuko hautatupa umoja bali utatuvuruga sana.

Niwaombe sana sana tukemee kila aina ya jambo ambalo tutaliona halina faida kwa Nchi. Viongozi wa Vikundi vya WhatsApp kemeeni na futeni kila aina ya ujumbe unaotaka kutugawa kama Taifa.

Mwisho, lipo kundi sasahivi lipo kwenye hope mood ambalo limetulia linasikilizia nalo je watakuwemo Serikalini? Watapata uteuzi? Hawa nao tutegemee baadae kuona mambo tusiyoyategemea ikiwa hawatoonekana kwenye teuzi mbalimbali.

Hapa nataka niwape ushauri. Tusitegemee vitu ambavyo vinapangwa na Binadam, tusiwe na tamaa sana na kuna baadhi wanasema kabisa kama sasa ni zamu yetu, zamu yenu kutoka wapi? Zamu yenu na nani? na hawa wa zamu yetu ni watu hatari sana maana wanageuka mara moja wakiona hawamo na maslahi yao hayapo. Ushauri wangu kwa vijana tuwe watulivu, tuna umri mrefu wa kulitumikia Taifa. Usije kununa ukiona malengo yako hayajaenda sawa na malengo ya M/Mungu.

Tena nashauri sana ni vyema kuwa kwenye jeshi la akiba kulinda kambi kuliko kuwa kwenye mstari wa mbele vitani. Hivyo nawasihi sana tuendako huko tuwe na UTULIVU na tuwe tayari kusaidia Nchi popote pale utakapokuwepo.

Tusimame kujenga umoja wetu na siyo kusimama kujenga mpasuko baina yetu

ASANTE JOHN
Mama Samia ana nafasi nzuri ya aidha kuchochea mpasuko huu uzidi au kuchochea umoja wa kitaifa.

Akiamua kuchochea mpasuko anaweza kufanya hivyo kwa kukaa kimya bila kutoa kauli yoyote ya kuwakemea wale wote wanaobeza mafanikio ya JPM. Anaweza kujifanya awamu yake haina unasaba na awamu ya mtangulizi wake (JPM) na kujifanya awamu yake ni awamu yake. Anaweza kujifanya anawateua wale vinyamkera wanaomsema vibaya JPM, na kuwapuuza wale wanaomwona JPM kama shujaa wa taifa. Akifanya hivyo atauchochea huo mpasuko kuwa mkubwa zaidi, na kama ambavyo nilishawahi kuandika huko nyuma, JPM kafa lakini kaacha jeshi kubwa sana nyuma. Ni jeshi lenye spirit na ni jeshi la hatari sana maana linapigania tunu za kitaifa alizokuwa akizisimamia Magufuli. Sasa kama wanafikiri kwa vile JPM kafa wanaweza kufanya lolote wanalojisikia basi na waanze waone.

Mama pia anawez kuchochea umoja wa kitaifa kama akitaka, na naamini hilo linaweza kumpa nafasi ya kuwawin pro-Magufuli na kuwawin anti-Magufulis, kama atatweak mambo fulani hivi, hasa yanayohusu uhuru wa maoni. Vinginevyo awe tayari kupumzika baada ya 2025 tupate nafasi ya kuweka "jiwe" mwingine.
 

Kinoamiguu

JF-Expert Member
Nov 29, 2018
5,347
2,000
Nimekuwa kimya kwa siku mbili tatu ili kujipa muda kuifuatilia na kutafakari FILAMU inayochezwa na CAG akishirikiana na wanamapinduzi wanaopambana usiku na mchana kuifuta LEGACY ya MWAMBA HUYU KUTOKA CHATO. Nilichokibaini kwenye report ile ya ndugu kichele ni kwamba ,inajaribu kutengeneza taswira mbaya mno kwa JPM kuwa.

1.Katika uongozi wa JPM serikali ilianzisha miradi isiyo na tija kwasababu inaipa hasara kwa mfano SGR , STEND ZA MABASI NA STIGLER,S GORGE NA ATCL.

SGR
Yaani unafurahia ujenzi wa bandari ya Bagamoyo
Itakayokufanya tuwe watazamaji lakini wanufaika ni wachina zaidi ya miaka 50.Unaambiwa ikijengwa bandari ya bagamoyo itakuwa kubwa kuriko zote Afrika mashariki na kati ,Lakini itafanya bandari ya tanga ,dar na mtwara kufungwa .Na zikifungwa hizi pato la bandar ya Dar tunakosa, tunaanza kutegemea fashila za wachina kutukadiria watugawie ngap ? Just imagine.

Yaani unafurahi kujengwa nyumbani kwako nzuri harafu ,ww unakuomba omba kwwnye ardhi yako ,ilihari ungejenga ya kwako ukawa huru.SGR inaunganisha Dar to mwanza, Rwanda ,burundi na kongo kuiondoa au kuisitisha ni kutuingiza kwenye mgogoro mkubwa wa kiusafirshaji.

Lakini pia SGR inaenda kutuingiza kwwnye maisha ya kisasa ,masaa matatu Dar to dodoma, Kenya wanayo mombasa to Nairobi na wanampango wa kuetend mradi sisi tunajadili kusitisha ,ni ajahu sana.

STEND ZA MABASI
Kiuhalisia wkt wa JPM ndo tumeshuhudia stend za kisasa kama uwanja wa ndege ,mathalani stend ya ubungo ilikuwa imezeeka sana haijaendana na jiji lenyewe ,angarau hii stendi ya mbezi.Madai ya kwamba itasababisha foleni yananiwazisha sana.Kwahy tuihamishe? Au tuishie kusema hivo tuchafue baadae tuitumie vivo hivo??

STIGLERs Gorge
Mradi huu ni mkubwa wa pili Afrika unatarajia kuzalisha umeme mara mbili ya uliyopo,na kumaliza kabisa changamoto ya umeme, hizi ni harakati za mtu mwenye nia njema na watu wake.Kuusitisha huu mradi ni kujirudisha nyuma mno.Changamoto za kiutafiti jpm aliZITOLEA MAJIBU.

ATCL
Nashangaa sana watu wameanza kusahau mapema hivi ,shirika letu lilikuwa limekufa kuanza upya ni juhudi za JPM, kuingia sokoni si suala la siku moja kuanza kutengeneza faida.Wafanyabiashara wanafahamu huwez anzisha biashara leo kubwa kesho ukatengeneza faida ,Its imposible. Hivyo ATCL ndio ilikuwa inasaka wateja na ruti , bado kabisa lilikuwa shirika changa.

2. JPM hajafanya lolote la maana zaidi ya kupiga hela (ufisadi),
Haya ni maajabu ya mwaka ,yaani miradi yote hii ndani ya muda mfupi hajafanya lolote zaid ya kuiba? Jpm aliyekataa kwenda ulaya ili peaa hizo Itumike kwenye maendeleo ya wananchi unasema mbaya?

3.JPM alitumia kisingizio cha kuwaita watanzania wanyonge na kudai nchi imeliwa kumbe yeye ndiye mpigaji mkubwa.
Mambo mengine tunaambiwa yakuambiwa changanya na zako ,kma alikuwa mpigaji kiwango hicho hela za miradi yote hii ilitoka wapi?
Miradi ya maji, mahospitali, madawa ,umeme,elimu bure , sgr, stiglers ,madaraja ,viwanja vya ndege , meli ,ikuku dodoma,,vivuko nk.

Hata kama alikopa lakini kwa wingi na ukubwa mirad hii asingetoboa , hebu angalia JK hakutoboa miradi mingi ilikuwa imesimama amekuja kuihusha jpm.

Haingii akilini.

Baada ya kusoma na kufuatilia wachambuzi na maoni(comments) facebook kama vile :malisa ,kigogo, Magoiga, Ole mushi, veronica na Dr wiliamu nimebaini mambo yafuatayo:

1. Kundi la watu linashangilia report hii kwamba iko sahihi hasa kwasababu mzee hakuruhusu kukosolewa.Kundi hili ni lile la wale wanaotoka vyama vya upinzani.Hapa wapinzani wanachekelea tu na kujaribu kuonesha wako ipande wa SSH , lakini kiuhalisia wanamtumia kujiimarisha.

Maana ipo siku wataitumia kwa watu kuwa "ccm si chama cha kuaminika ,kimeoza JK alioza na yule mliyeamini yuko smart naye kumbe alioza" .kwahiyo ni Credit kubwa kwa UPINZANI.

2. Kundi la watu wanaokataa kata kata kuwa report hii imepikwa na JK na mafisadi kumchafua mzee kwa kuwa alimharibia biashara zake haramu.Hili limejaa wanaccm na wananchi wa kawaida.Hapa kumezuka timu "MaTAGA na MARTHA" .Mataga wanamwona mama ni msariti mkubwa ,na ya kwamba hataweza kumfikia jpm katika kuiletea maendeleo Tanzania

3.Kundi la watu ambao liko katikati linaamini report ni ya kweli lakini linaamini kuwa mzee hahusiki na huu ufisadi .Hawa wanaimani na SAMIA SULUHU kuwa ataendeleza aliyoachiwa na JPM.Hili nalo ni la wanaCCM ambao wao wanajipa moyo kuwa wampe muda mama huenda akafanya vizuri zaidi.

4. Kundi la watu ambao wanaona hamna umhimu wa kuendelea na CCM kwa kile alichokifanya mama, yaani hawa wanaona yale aliyofanya jpm ni makubwa zaidi kuriko hata CCM ,hivo kuyabeza ni kuwakosea pakubwa.

TWENDE SAWA

BAADA YA KUYAONA HAYO MASWALI MENGI YAKANIJIA
- Kwanini nguvu nyingi zimekezwa katika kumlaumu au kumkashifu jpm ,ili hari hata wakati wake ufisadi ulikuwepo ,ulibainika na kurekebishwa?

Yaani hii inataka kutengenezwa sura kwamba report za nyuma zilikuta serikali iko clean kwa 100%, ilihari nakumbuka hata za nyuma zilionyesha ubadhilifu polisi , TAKUKURU, CCM NA KWENYE MIRADI MBALIMBALI.

- Huyu kichele aliyesema hakuna tatizo kwenye atcl ndiye anatuambia kuwa kuna hasara Ya 150b atcl.Kama ni mtu mkweli angetuambia mwka jana hio hasara kuriko kusubiri rais aliyemteua hayupo ndipo aseme.Huyu ni tofauti na Prof Assa aliyesema bila kumng'unya maneno bunge la sasa ni dhaifu.Kama aliogopa kusema ukweli kqa hofu ya kupoteza kibarua hata leo anaweza kusema uongo ili kulinda kibarua

- kauli nyingi tata alizozitoa mama zinamaanisha nini? Kwa mfano suala la chanjo tusiwe kama kisiwa , madini yanatoloshwa kama awali , wafanya biashara wamekimbia nk.

KUHUSU CHANJO
Kulingana na kauli ya mama kwamba TZ kutokubali chanjo ni kujitenga na dunia, kauli hii inatupa picha kwamba maamzi ya jpm hakuwa anayaunga mkono ya kukataa chanjo.

Kwa mkitadha huo mama anaonyesha kwamba haoni kuwa aliyoyakataa mtangulizi wake ndiyo yamekuja kutokea.Nchi nyingi za ulaya zimekataa chanjo zikiwemo uingereza,uholanzi na dernmak.Kama nchi hizi kubwa zimesitisha chanjo hii yeye anapata wapi ujasiri wa kuona kuwa Tz tumejitenga?

KUHUSU MADINi KUTOLOSHWA
Kauli hii nayo ni tata ,utata unaanzia kwenye maneno "madini yanatoloshwa kama mwanzo" hii kauli inatuaminisha kuwa ukuta ule merelani hauna maana yotote.Lakini report zinamkatalia mama ,kabla ya ukuta kujengwa kenya na SA zilikuwa vinara kuuza tanzanite kuipita nchi yetu lakini leo hii sisi ndio vinara wa kuuza madini haya.

KUHUSU wafanyabiashara KUKiMBIA NCHI
Hapa napo panautata mtupu, nikiangalia wafanyabiashara waliokimbia hawafiki hata wanne.
Maana bado:Mo ,bakheresa, kitana, kishimba nk wapo ambaye amekimbia ni Manji na MBOWE
Swali linakuja kwanini manji akimbie? Mbona wenzake hawakukimbia?
Kwahiyo kauli hii imejaa ukakasi mtupu

-Kama JPm alikuwa mbaya kiasi hixho na yeye mama akawa anamsapoti basi ni ishara kwamba hatoshi kuwa rais.Kule uingereza waziri mkuu aliamua kujiuzulu kwasababu ya kushikilia msimamo wake kuwa hawezi kuiruhusu uingereza ijitenge na ulaya.
Mama angekuwa mcha Mungu ,mtu wa swala tano tunategemea angekuwa amejiudhuru au hata kukataa ugombea mwenza, lakini miaka 5 imeisha ikaja mingine bado akakubali kumsaidia JPm basi ni dhahiri haya yanayotokea si yake bali ANAONGOZWA.

-hivi kweli stend ya mbezi itaongeza foleni ?? Yaani kuna mambo mengine mpaka yanachekesha , yaani wivu si wivu , ushwetani si ushwetani .Na kwa mkutadha huu ,tutegemee miradi ya maji ,umeme,viwanja vya ndege ,madaraja vitakuwa aidha hasara au havina tija.

HITIMISHO
Kama kweli dhamira yao ni KUIFUTA LEGACY YA JPM BASI WAFANYE YAFUATAYO.

1. UZA ndege zote, meli zote, vivuko vyote
2. Bomoa bandari ya Dar, Tanga na Mtwara zilizoboreshwa.
3. Nyanganya migodi wazawa ,gawa kwa mabeberu, futa kampuni la Twiga.
4. Binafisisha milima, mapori na maziwa
5. Simamisha ujenzi wa stiglers gorge
6. Bomoa SGR , uza vyuma spea.
6. Vunja ,bomoa daraja la busisi, tanzanite
7. Rudisha ada na michango shuleni.
8. Vunja masoko ya madini nchini na ruhusu makinikia kwenda nje ya nje
9. Ruhusu uhuru wa mshoga na ndoa za jinsia moja.
10. Chalaza bakora machinga, mwaga wali wa mama lishe
11. Sitisha ujenzi wa masoko ya kisasa.
12. Vunja ukuta wa merelani
13. Tengeneza sheria za madini
14. Amuru lockdown na chanjo.

MAMA UNANAFASI MBILI TU FUATILIA UZI HUU KWA MAKINI

View attachment 1749508
Kamfufue mzee baba
 

Tindo

JF-Expert Member
Sep 28, 2011
43,590
2,000

The imp

JF-Expert Member
Jul 6, 2012
13,528
2,000
Mwendazake alikuwa mwizi aliyejificha kwenye gwanda la uzalendo.

Alifanikiwa kutuibia kupitia mikataba Kimangungo wa Msovero aliyoiita miradi ya kimkakati. Ningekuwa Rais MATAGA mngerudisha hela zote na kuwafungulia kesi za uhujumu uchumi ili mkaingie makubaliano na DPP ili muone kama ni vizuri.
Ni mbwamwitu aliyejificha kwenye ngozi ya kondoo
 

luck

JF-Expert Member
Oct 3, 2009
1,172
2,000
Nimekuwa kimya kwa siku mbili tatu ili kujipa muda kuifuatilia na kutafakari FILAMU inayochezwa na CAG akishirikiana na wanamapinduzi wanaopambana usiku na mchana kuifuta LEGACY ya MWAMBA HUYU KUTOKA CHATO. Nilichokibaini kwenye report ile ya ndugu kichele ni kwamba ,inajaribu kutengeneza taswira mbaya mno kwa JPM kuwa.

1.Katika uongozi wa JPM serikali ilianzisha miradi isiyo na tija kwasababu inaipa hasara kwa mfano SGR , STEND ZA MABASI NA STIGLER,S GORGE NA ATCL.

SGR
Yaani unafurahia ujenzi wa bandari ya Bagamoyo
Itakayokufanya tuwe watazamaji lakini wanufaika ni wachina zaidi ya miaka 50.Unaambiwa ikijengwa bandari ya bagamoyo itakuwa kubwa kuriko zote Afrika mashariki na kati ,Lakini itafanya bandari ya tanga ,dar na mtwara kufungwa .Na zikifungwa hizi pato la bandar ya Dar tunakosa, tunaanza kutegemea fashila za wachina kutukadiria watugawie ngap ? Just imagine.

Yaani unafurahi kujengwa nyumbani kwako nzuri harafu ,ww unakuomba omba kwwnye ardhi yako ,ilihari ungejenga ya kwako ukawa huru.SGR inaunganisha Dar to mwanza, Rwanda ,burundi na kongo kuiondoa au kuisitisha ni kutuingiza kwenye mgogoro mkubwa wa kiusafirshaji.

Lakini pia SGR inaenda kutuingiza kwwnye maisha ya kisasa ,masaa matatu Dar to dodoma, Kenya wanayo mombasa to Nairobi na wanampango wa kuetend mradi sisi tunajadili kusitisha ,ni ajahu sana.

STEND ZA MABASI
Kiuhalisia wkt wa JPM ndo tumeshuhudia stend za kisasa kama uwanja wa ndege ,mathalani stend ya ubungo ilikuwa imezeeka sana haijaendana na jiji lenyewe ,angarau hii stendi ya mbezi.Madai ya kwamba itasababisha foleni yananiwazisha sana.Kwahy tuihamishe? Au tuishie kusema hivo tuchafue baadae tuitumie vivo hivo??

STIGLERs Gorge
Mradi huu ni mkubwa wa pili Afrika unatarajia kuzalisha umeme mara mbili ya uliyopo,na kumaliza kabisa changamoto ya umeme, hizi ni harakati za mtu mwenye nia njema na watu wake.Kuusitisha huu mradi ni kujirudisha nyuma mno.Changamoto za kiutafiti jpm aliZITOLEA MAJIBU.

ATCL
Nashangaa sana watu wameanza kusahau mapema hivi ,shirika letu lilikuwa limekufa kuanza upya ni juhudi za JPM, kuingia sokoni si suala la siku moja kuanza kutengeneza faida.Wafanyabiashara wanafahamu huwez anzisha biashara leo kubwa kesho ukatengeneza faida ,Its imposible. Hivyo ATCL ndio ilikuwa inasaka wateja na ruti , bado kabisa lilikuwa shirika changa.

2. JPM hajafanya lolote la maana zaidi ya kupiga hela (ufisadi),
Haya ni maajabu ya mwaka ,yaani miradi yote hii ndani ya muda mfupi hajafanya lolote zaid ya kuiba? Jpm aliyekataa kwenda ulaya ili peaa hizo Itumike kwenye maendeleo ya wananchi unasema mbaya?

3.JPM alitumia kisingizio cha kuwaita watanzania wanyonge na kudai nchi imeliwa kumbe yeye ndiye mpigaji mkubwa.
Mambo mengine tunaambiwa yakuambiwa changanya na zako ,kma alikuwa mpigaji kiwango hicho hela za miradi yote hii ilitoka wapi?
Miradi ya maji, mahospitali, madawa ,umeme,elimu bure , sgr, stiglers ,madaraja ,viwanja vya ndege , meli ,ikuku dodoma,,vivuko nk.

Hata kama alikopa lakini kwa wingi na ukubwa mirad hii asingetoboa , hebu angalia JK hakutoboa miradi mingi ilikuwa imesimama amekuja kuihusha jpm.

Haingii akilini.

Baada ya kusoma na kufuatilia wachambuzi na maoni(comments) facebook kama vile :malisa ,kigogo, Magoiga, Ole mushi, veronica na Dr wiliamu nimebaini mambo yafuatayo:

1. Kundi la watu linashangilia report hii kwamba iko sahihi hasa kwasababu mzee hakuruhusu kukosolewa.Kundi hili ni lile la wale wanaotoka vyama vya upinzani.Hapa wapinzani wanachekelea tu na kujaribu kuonesha wako ipande wa SSH , lakini kiuhalisia wanamtumia kujiimarisha.

Maana ipo siku wataitumia kwa watu kuwa "ccm si chama cha kuaminika ,kimeoza JK alioza na yule mliyeamini yuko smart naye kumbe alioza" .kwahiyo ni Credit kubwa kwa UPINZANI.

2. Kundi la watu wanaokataa kata kata kuwa report hii imepikwa na JK na mafisadi kumchafua mzee kwa kuwa alimharibia biashara zake haramu.Hili limejaa wanaccm na wananchi wa kawaida.Hapa kumezuka timu "MaTAGA na MARTHA" .Mataga wanamwona mama ni msariti mkubwa ,na ya kwamba hataweza kumfikia jpm katika kuiletea maendeleo Tanzania

3.Kundi la watu ambao liko katikati linaamini report ni ya kweli lakini linaamini kuwa mzee hahusiki na huu ufisadi .Hawa wanaimani na SAMIA SULUHU kuwa ataendeleza aliyoachiwa na JPM.Hili nalo ni la wanaCCM ambao wao wanajipa moyo kuwa wampe muda mama huenda akafanya vizuri zaidi.

4. Kundi la watu ambao wanaona hamna umhimu wa kuendelea na CCM kwa kile alichokifanya mama, yaani hawa wanaona yale aliyofanya jpm ni makubwa zaidi kuriko hata CCM ,hivo kuyabeza ni kuwakosea pakubwa.

TWENDE SAWA

BAADA YA KUYAONA HAYO MASWALI MENGI YAKANIJIA
- Kwanini nguvu nyingi zimekezwa katika kumlaumu au kumkashifu jpm ,ili hari hata wakati wake ufisadi ulikuwepo ,ulibainika na kurekebishwa?

Yaani hii inataka kutengenezwa sura kwamba report za nyuma zilikuta serikali iko clean kwa 100%, ilihari nakumbuka hata za nyuma zilionyesha ubadhilifu polisi , TAKUKURU, CCM NA KWENYE MIRADI MBALIMBALI.

- Huyu kichele aliyesema hakuna tatizo kwenye atcl ndiye anatuambia kuwa kuna hasara Ya 150b atcl.Kama ni mtu mkweli angetuambia mwka jana hio hasara kuriko kusubiri rais aliyemteua hayupo ndipo aseme.Huyu ni tofauti na Prof Assa aliyesema bila kumng'unya maneno bunge la sasa ni dhaifu.Kama aliogopa kusema ukweli kqa hofu ya kupoteza kibarua hata leo anaweza kusema uongo ili kulinda kibarua

- kauli nyingi tata alizozitoa mama zinamaanisha nini? Kwa mfano suala la chanjo tusiwe kama kisiwa , madini yanatoloshwa kama awali , wafanya biashara wamekimbia nk.

KUHUSU CHANJO
Kulingana na kauli ya mama kwamba TZ kutokubali chanjo ni kujitenga na dunia, kauli hii inatupa picha kwamba maamzi ya jpm hakuwa anayaunga mkono ya kukataa chanjo.

Kwa mkitadha huo mama anaonyesha kwamba haoni kuwa aliyoyakataa mtangulizi wake ndiyo yamekuja kutokea.Nchi nyingi za ulaya zimekataa chanjo zikiwemo uingereza,uholanzi na dernmak.Kama nchi hizi kubwa zimesitisha chanjo hii yeye anapata wapi ujasiri wa kuona kuwa Tz tumejitenga?

KUHUSU MADINi KUTOLOSHWA
Kauli hii nayo ni tata ,utata unaanzia kwenye maneno "madini yanatoloshwa kama mwanzo" hii kauli inatuaminisha kuwa ukuta ule merelani hauna maana yotote.Lakini report zinamkatalia mama ,kabla ya ukuta kujengwa kenya na SA zilikuwa vinara kuuza tanzanite kuipita nchi yetu lakini leo hii sisi ndio vinara wa kuuza madini haya.

KUHUSU wafanyabiashara KUKiMBIA NCHI
Hapa napo panautata mtupu, nikiangalia wafanyabiashara waliokimbia hawafiki hata wanne.
Maana bado:Mo ,bakheresa, kitana, kishimba nk wapo ambaye amekimbia ni Manji na MBOWE
Swali linakuja kwanini manji akimbie? Mbona wenzake hawakukimbia?
Kwahiyo kauli hii imejaa ukakasi mtupu

-Kama JPm alikuwa mbaya kiasi hixho na yeye mama akawa anamsapoti basi ni ishara kwamba hatoshi kuwa rais.Kule uingereza waziri mkuu aliamua kujiuzulu kwasababu ya kushikilia msimamo wake kuwa hawezi kuiruhusu uingereza ijitenge na ulaya.
Mama angekuwa mcha Mungu ,mtu wa swala tano tunategemea angekuwa amejiudhuru au hata kukataa ugombea mwenza, lakini miaka 5 imeisha ikaja mingine bado akakubali kumsaidia JPm basi ni dhahiri haya yanayotokea si yake bali ANAONGOZWA.

-hivi kweli stend ya mbezi itaongeza foleni ?? Yaani kuna mambo mengine mpaka yanachekesha , yaani wivu si wivu , ushwetani si ushwetani .Na kwa mkutadha huu ,tutegemee miradi ya maji ,umeme,viwanja vya ndege ,madaraja vitakuwa aidha hasara au havina tija.

HITIMISHO
Kama kweli dhamira yao ni KUIFUTA LEGACY YA JPM BASI WAFANYE YAFUATAYO.

1. UZA ndege zote, meli zote, vivuko vyote
2. Bomoa bandari ya Dar, Tanga na Mtwara zilizoboreshwa.
3. Nyanganya migodi wazawa ,gawa kwa mabeberu, futa kampuni la Twiga.
4. Binafisisha milima, mapori na maziwa
5. Simamisha ujenzi wa stiglers gorge
6. Bomoa SGR , uza vyuma spea.
6. Vunja ,bomoa daraja la busisi, tanzanite
7. Rudisha ada na michango shuleni.
8. Vunja masoko ya madini nchini na ruhusu makinikia kwenda nje ya nje
9. Ruhusu uhuru wa mshoga na ndoa za jinsia moja.
10. Chalaza bakora machinga, mwaga wali wa mama lishe
11. Sitisha ujenzi wa masoko ya kisasa.
12. Vunja ukuta wa merelani
13. Tengeneza sheria za madini
14. Amuru lockdown na chanjo.

MAMA UNANAFASI MBILI TU FUATILIA UZI HUU KWA MAKINI

View attachment 1749508
"Hatujawahi kuwa na mtu wa hovyo namna hii" alisikika mtu mmoja.
 

Hero

JF-Expert Member
Aug 20, 2010
3,786
2,000
Angeacha vyombo vya habari viwe huru haya yote yasingetokea
Wangekosoa na yangekuwa yameshasahaulika
Alijifanya msafi sana kumbe kibaka kama wengine
Acha watu watoe machungu na liwe fundisho.
Umeiweka poa sana🙏!
 

Mwana

JF-Expert Member
Aug 6, 2010
5,399
2,000
Nimekuwa kimya kwa siku mbili tatu ili kujipa muda kuifuatilia na kutafakari FILAMU inayochezwa na CAG akishirikiana na wanamapinduzi wanaopambana usiku na mchana kuifuta LEGACY ya MWAMBA HUYU KUTOKA CHATO. Nilichokibaini kwenye report ile ya ndugu kichele ni kwamba ,inajaribu kutengeneza taswira mbaya mno kwa JPM kuwa.

1.Katika uongozi wa JPM serikali ilianzisha miradi isiyo na tija kwasababu inaipa hasara kwa mfano SGR , STEND ZA MABASI NA STIGLER,S GORGE NA ATCL.

SGR
Yaani unafurahia ujenzi wa bandari ya Bagamoyo
Itakayokufanya tuwe watazamaji lakini wanufaika ni wachina zaidi ya miaka 50.Unaambiwa ikijengwa bandari ya bagamoyo itakuwa kubwa kuriko zote Afrika mashariki na kati ,Lakini itafanya bandari ya tanga ,dar na mtwara kufungwa .Na zikifungwa hizi pato la bandar ya Dar tunakosa, tunaanza kutegemea fashila za wachina kutukadiria watugawie ngap ? Just imagine.

Yaani unafurahi kujengwa nyumbani kwako nzuri harafu ,ww unakuomba omba kwwnye ardhi yako ,ilihari ungejenga ya kwako ukawa huru.SGR inaunganisha Dar to mwanza, Rwanda ,burundi na kongo kuiondoa au kuisitisha ni kutuingiza kwenye mgogoro mkubwa wa kiusafirshaji.

Lakini pia SGR inaenda kutuingiza kwwnye maisha ya kisasa ,masaa matatu Dar to dodoma, Kenya wanayo mombasa to Nairobi na wanampango wa kuetend mradi sisi tunajadili kusitisha ,ni ajahu sana.

STEND ZA MABASI
Kiuhalisia wkt wa JPM ndo tumeshuhudia stend za kisasa kama uwanja wa ndege ,mathalani stend ya ubungo ilikuwa imezeeka sana haijaendana na jiji lenyewe ,angarau hii stendi ya mbezi.Madai ya kwamba itasababisha foleni yananiwazisha sana.Kwahy tuihamishe? Au tuishie kusema hivo tuchafue baadae tuitumie vivo hivo??

STIGLERs Gorge
Mradi huu ni mkubwa wa pili Afrika unatarajia kuzalisha umeme mara mbili ya uliyopo,na kumaliza kabisa changamoto ya umeme, hizi ni harakati za mtu mwenye nia njema na watu wake.Kuusitisha huu mradi ni kujirudisha nyuma mno.Changamoto za kiutafiti jpm aliZITOLEA MAJIBU.

ATCL
Nashangaa sana watu wameanza kusahau mapema hivi ,shirika letu lilikuwa limekufa kuanza upya ni juhudi za JPM, kuingia sokoni si suala la siku moja kuanza kutengeneza faida.Wafanyabiashara wanafahamu huwez anzisha biashara leo kubwa kesho ukatengeneza faida ,Its imposible. Hivyo ATCL ndio ilikuwa inasaka wateja na ruti , bado kabisa lilikuwa shirika changa.

2. JPM hajafanya lolote la maana zaidi ya kupiga hela (ufisadi),
Haya ni maajabu ya mwaka ,yaani miradi yote hii ndani ya muda mfupi hajafanya lolote zaid ya kuiba? Jpm aliyekataa kwenda ulaya ili peaa hizo Itumike kwenye maendeleo ya wananchi unasema mbaya?

3.JPM alitumia kisingizio cha kuwaita watanzania wanyonge na kudai nchi imeliwa kumbe yeye ndiye mpigaji mkubwa.
Mambo mengine tunaambiwa yakuambiwa changanya na zako ,kma alikuwa mpigaji kiwango hicho hela za miradi yote hii ilitoka wapi?
Miradi ya maji, mahospitali, madawa ,umeme,elimu bure , sgr, stiglers ,madaraja ,viwanja vya ndege , meli ,ikuku dodoma,,vivuko nk.

Hata kama alikopa lakini kwa wingi na ukubwa mirad hii asingetoboa , hebu angalia JK hakutoboa miradi mingi ilikuwa imesimama amekuja kuihusha jpm.

Haingii akilini.

Baada ya kusoma na kufuatilia wachambuzi na maoni(comments) facebook kama vile :malisa ,kigogo, Magoiga, Ole mushi, veronica na Dr wiliamu nimebaini mambo yafuatayo:

1. Kundi la watu linashangilia report hii kwamba iko sahihi hasa kwasababu mzee hakuruhusu kukosolewa.Kundi hili ni lile la wale wanaotoka vyama vya upinzani.Hapa wapinzani wanachekelea tu na kujaribu kuonesha wako ipande wa SSH , lakini kiuhalisia wanamtumia kujiimarisha.

Maana ipo siku wataitumia kwa watu kuwa "ccm si chama cha kuaminika ,kimeoza JK alioza na yule mliyeamini yuko smart naye kumbe alioza" .kwahiyo ni Credit kubwa kwa UPINZANI.

2. Kundi la watu wanaokataa kata kata kuwa report hii imepikwa na JK na mafisadi kumchafua mzee kwa kuwa alimharibia biashara zake haramu.Hili limejaa wanaccm na wananchi wa kawaida.Hapa kumezuka timu "MaTAGA na MARTHA" .Mataga wanamwona mama ni msariti mkubwa ,na ya kwamba hataweza kumfikia jpm katika kuiletea maendeleo Tanzania

3.Kundi la watu ambao liko katikati linaamini report ni ya kweli lakini linaamini kuwa mzee hahusiki na huu ufisadi .Hawa wanaimani na SAMIA SULUHU kuwa ataendeleza aliyoachiwa na JPM.Hili nalo ni la wanaCCM ambao wao wanajipa moyo kuwa wampe muda mama huenda akafanya vizuri zaidi.

4. Kundi la watu ambao wanaona hamna umhimu wa kuendelea na CCM kwa kile alichokifanya mama, yaani hawa wanaona yale aliyofanya jpm ni makubwa zaidi kuriko hata CCM ,hivo kuyabeza ni kuwakosea pakubwa.

TWENDE SAWA

BAADA YA KUYAONA HAYO MASWALI MENGI YAKANIJIA
- Kwanini nguvu nyingi zimekezwa katika kumlaumu au kumkashifu jpm ,ili hari hata wakati wake ufisadi ulikuwepo ,ulibainika na kurekebishwa?

Yaani hii inataka kutengenezwa sura kwamba report za nyuma zilikuta serikali iko clean kwa 100%, ilihari nakumbuka hata za nyuma zilionyesha ubadhilifu polisi , TAKUKURU, CCM NA KWENYE MIRADI MBALIMBALI.

- Huyu kichele aliyesema hakuna tatizo kwenye atcl ndiye anatuambia kuwa kuna hasara Ya 150b atcl.Kama ni mtu mkweli angetuambia mwka jana hio hasara kuriko kusubiri rais aliyemteua hayupo ndipo aseme.Huyu ni tofauti na Prof Assa aliyesema bila kumng'unya maneno bunge la sasa ni dhaifu.Kama aliogopa kusema ukweli kqa hofu ya kupoteza kibarua hata leo anaweza kusema uongo ili kulinda kibarua

- kauli nyingi tata alizozitoa mama zinamaanisha nini? Kwa mfano suala la chanjo tusiwe kama kisiwa , madini yanatoloshwa kama awali , wafanya biashara wamekimbia nk.

KUHUSU CHANJO
Kulingana na kauli ya mama kwamba TZ kutokubali chanjo ni kujitenga na dunia, kauli hii inatupa picha kwamba maamzi ya jpm hakuwa anayaunga mkono ya kukataa chanjo.

Kwa mkitadha huo mama anaonyesha kwamba haoni kuwa aliyoyakataa mtangulizi wake ndiyo yamekuja kutokea.Nchi nyingi za ulaya zimekataa chanjo zikiwemo uingereza,uholanzi na dernmak.Kama nchi hizi kubwa zimesitisha chanjo hii yeye anapata wapi ujasiri wa kuona kuwa Tz tumejitenga?

KUHUSU MADINi KUTOLOSHWA
Kauli hii nayo ni tata ,utata unaanzia kwenye maneno "madini yanatoloshwa kama mwanzo" hii kauli inatuaminisha kuwa ukuta ule merelani hauna maana yotote.Lakini report zinamkatalia mama ,kabla ya ukuta kujengwa kenya na SA zilikuwa vinara kuuza tanzanite kuipita nchi yetu lakini leo hii sisi ndio vinara wa kuuza madini haya.

KUHUSU wafanyabiashara KUKiMBIA NCHI
Hapa napo panautata mtupu, nikiangalia wafanyabiashara waliokimbia hawafiki hata wanne.
Maana bado:Mo ,bakheresa, kitana, kishimba nk wapo ambaye amekimbia ni Manji na MBOWE
Swali linakuja kwanini manji akimbie? Mbona wenzake hawakukimbia?
Kwahiyo kauli hii imejaa ukakasi mtupu

-Kama JPm alikuwa mbaya kiasi hixho na yeye mama akawa anamsapoti basi ni ishara kwamba hatoshi kuwa rais.Kule uingereza waziri mkuu aliamua kujiuzulu kwasababu ya kushikilia msimamo wake kuwa hawezi kuiruhusu uingereza ijitenge na ulaya.
Mama angekuwa mcha Mungu ,mtu wa swala tano tunategemea angekuwa amejiudhuru au hata kukataa ugombea mwenza, lakini miaka 5 imeisha ikaja mingine bado akakubali kumsaidia JPm basi ni dhahiri haya yanayotokea si yake bali ANAONGOZWA.

-hivi kweli stend ya mbezi itaongeza foleni ?? Yaani kuna mambo mengine mpaka yanachekesha , yaani wivu si wivu , ushwetani si ushwetani .Na kwa mkutadha huu ,tutegemee miradi ya maji ,umeme,viwanja vya ndege ,madaraja vitakuwa aidha hasara au havina tija.

HITIMISHO
Kama kweli dhamira yao ni KUIFUTA LEGACY YA JPM BASI WAFANYE YAFUATAYO.

1. UZA ndege zote, meli zote, vivuko vyote
2. Bomoa bandari ya Dar, Tanga na Mtwara zilizoboreshwa.
3. Nyanganya migodi wazawa ,gawa kwa mabeberu, futa kampuni la Twiga.
4. Binafisisha milima, mapori na maziwa
5. Simamisha ujenzi wa stiglers gorge
6. Bomoa SGR , uza vyuma spea.
6. Vunja ,bomoa daraja la busisi, tanzanite
7. Rudisha ada na michango shuleni.
8. Vunja masoko ya madini nchini na ruhusu makinikia kwenda nje ya nje
9. Ruhusu uhuru wa mshoga na ndoa za jinsia moja.
10. Chalaza bakora machinga, mwaga wali wa mama lishe
11. Sitisha ujenzi wa masoko ya kisasa.
12. Vunja ukuta wa merelani
13. Tengeneza sheria za madini
14. Amuru lockdown na chanjo.

MAMA UNANAFASI MBILI TU FUATILIA UZI HUU KWA MAKINI

View attachment 1749508
YAANI I cannot say more. Hivyo vinavyoonekana- atu wenye ualbino walikuwa wamekwishasahau machungu, ujambazi wa kutumia silaha ukomwapimsasa hivi? Nidhami kazini. Kwa kweli endapo Mama Hutafuata haya basi sahau.
 

Mwana

JF-Expert Member
Aug 6, 2010
5,399
2,000
Huyu mwamba hata kumtetea ni ngumu sana. Kwanza wateteaji wanalipwa wakosoaji ni wahanga. Sasa kama wewe unakuja from no where unasema waliokimbia nchi ni wafanya biashara wawili tu?

Makampuni mengi sana yalifunga biashara zake Tanzania na hata watanzania wenyewe. Sitasahau niliamka asubuh kwenda kibaruani nakutana na wanajeshi mlangoni na smsg.

Kumpigia boss hapokei kumbe washamtia ndani baada ya kumfilisi ndio wakamwachia. Hili ni duka la kubadishia fedha Arusha.
Sasa kina nani waliokimbia hebu lete data sio blah blah tu! Fanyeni kazi, liopeni kodi inayostahili!
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom