Haya sasa, nani mkweli na nani anaihujumu Tanzania kati ya ADB na IMF?


thetallest

thetallest

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2017
Messages
5,400
Points
2,000
thetallest

thetallest

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2017
5,400 2,000
Mpaka sasa inaonekana kunahujuma ilipangwa na IMF kuihujumu Tanzania dhidi ya takwimu za kiuchumi,

Naipongeza serikali kwa kushitukia mchezo huo mchafu,kwa kutoichapisha ripoti hiyo,IMF walitaka tujikaange kwa mafuta yetu wenyewe.

Hili limethibishwa leo ikulu na kiongozi mwandamizi kabisa wa bank ya ADB ,amesema uchumi wetu unakua vizuri na unatarajiwa kukua vizuri kwa asilimia 6 mpaka 7.

Nzuri zaidi ni mwafrika mwenzetu.

Nategemea Zitto ajitokeze na kundi lake kumpinga kiongozi huyu mbobezi wa masuala ya kiuchumi .

Mwisho, ni nani wako nyuma ya hujuma hii dhidi ya nchi yetu?,na nini lengo lao?
 
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2010
Messages
6,207
Points
2,000
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2010
6,207 2,000
28 May 2015

AfDB Presidential Election

Gotel Africa is in Abidjan, Cote d'Ivoire covering the African Development Bank's presidential election.


Source : Gotel Africa

AfDB board of governors :
Elect the President of the Bank, suspend or remove him from office and determine his remuneration and conditions of service;
the Board of Governors is the highest decision-making organ of the Bank, composed of one Governor and one Alternate Governor appointed by each Member Country. Each Governor represents his or her country and exercises a voting power proportionate to the capital subscription of his or her country. Governors and Alternate Governors are generally
Ministers of Finance, or Economic Planning, Central Bank Governors, or other high-ranking officials .They serve for a term of five years, subject to termination and reappointment by the member country. Source: https://www.afdb.org/en/about-us/organisational-structure/board-of-governors/
 
my own

my own

Member
Joined
Oct 15, 2018
Messages
18
Points
45
my own

my own

Member
Joined Oct 15, 2018
18 45
Bila ya kuhusisha data za IMF, AfDB wala WB
Yangu mimi ni haya......

Sukari imepanda bei sana tu, ajira zimekuw finyu, biashara huku mijini zinafungwa(hapa sihitaji data kwa sababu najionea), bei za mazao kwa wakulima zimeshuka na pembejeo zipo juu (sihitaji data nipo zone ya kilimo big 4)

Kuna miradi inafanyika Ofcourse ni mizuri lakini miradi hii ina outflow zaid kuliko inflow.
Tuna import much than what we export (-ve balance of payment BOP sidhani kama tulishawahi kuwa na +ve BOP) lakini hata ile export tulokuwa tunaitegemea this year ya korosho imeshuka (from BOT report)

Wale wachumi they know multiplayer effect kwamba injection in the economy leads to more income.
TRA walivunja record ya makusanyo ni kitu kizuri lakini tulishajiuliza kwamba haya makusanyo yanarudi kuimarisha mazingira ya biashara ili next time tukusanye zaidi na kuwe na win win situation. Sijui kama inafanyi.
[Lakini nahisi tunamkamua ng'ombe maziwa bila ya kumpa marisho]

Hatupo pabaya lakini hii ni alarm kwamba tuendako ni kubaya zaidi km hatutokuchulia mambo haya serious na tukaacha siasa za akina prof mbele ya mkuu
 
Mupirocin

Mupirocin

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
1,685
Points
1,250
Mupirocin

Mupirocin

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
1,685 1,250
Yaani haaiingii akilini miradi yote hii afu iwe inadidimiza uchumi. Asante ADB Africa tutajenga wenyewe.
Mpaka sasa inaonekana kunahujuma ilipangwa na IMF kuihujumu Tanzania dhidi ya takwimu za kiuchumi,

Naipongeza serikali kwa kushitukia mchezo huo mchafu,kwa kutoichapisha ripoti hiyo,IMF walitaka tujikaange kwa mafuta yetu wenyewe.

Hili limethibishwa leo ikulu na kiongozi mwandamizi kabisa wa bank ya ADB ,amesema uchumi wetu unakua vizuri na unatarajiwa kukua vizuri kwa asilimia 6 mpaka 7.

Nzuri zaidi ni mwafrika mwenzetu.

Nategemea Zitto ajitokeze na kundi lake kumpinga kiongozi huyu mbobezi wa masuala ya kiuchumi .

Mwisho, ni nani wako nyuma ya hujuma hii dhidi ya nchi yetu?,na nini lengo lao?
 
Am the One

Am the One

Senior Member
Joined
Nov 1, 2018
Messages
187
Points
250
Am the One

Am the One

Senior Member
Joined Nov 1, 2018
187 250
Mm niseme tu kwamba namba Haida nganyi 1 haiwezi kuwa 7
 
Fernando Jr

Fernando Jr

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2017
Messages
1,676
Points
2,000
Fernando Jr

Fernando Jr

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2017
1,676 2,000
Hivi mbona awamu hii mnalilia sana kubebwa na takwimu za makaratasi??? Nakumbuka Twaweza walimsifu jiwe kwa takwimu ikawa sherehe, lakini walipotoa takwimu zisizomfurahisha tayari wakawa maadui!

Mimi naona IMF wetu ni sisi wenyewe wananchi ambao hali ikiwa nzuri tunaona, na ikiwa mbaya pia tunaona. Hivyo basi nikiwa kama mjumbe wa IMF yetu nathubutu kusema kuwa uchumi wetu una hali mbaya sana!! Tunaelekea kwenye negatibe (-ve) kabisa.
 
iokote

iokote

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2018
Messages
491
Points
1,000
iokote

iokote

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2018
491 1,000
World bank - uchumi wa Tz unakua kwa 7%.
AFDB- uchumi wa Tz unakuwa kwa 7%.
IMF - Uchumi wa Tz unakuwa kwa 4%.

Hapo nyumbu na Zitto watakuambia data sahihi ni zile tu ambazo hazionyeshi kuna maendeleo Tz.
We jamaa sisi hatutaki hizo namba tunataka mfumo wa maisha mazuri alaaaah!
 
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2015
Messages
4,954
Points
2,000
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2015
4,954 2,000
Hali ya fedha ni ngumu huku mtaani. Haiitaji ubobezi wa IMF kujua hali ni ngumu sana
Mkuu inaonekana ni msomi lakini msomi usiyejua haya mambo.
Ndiyo maana Nyerere alipolihutubia bunge la Afrika Kusini Huru aliwafahamisha waswazi kutobweteka kwasababu wanasifiwa na wachumi wa world bank kuwa per capita yao ni US$3100. Aliwauliza kama kweli mwananchi anayeishi Soweto anazo hizo dola 3100. Ningekushauri sana usiwe kama kasuku kusimiliza na kukopi kila anachokisema Zitto. Zitto ni mwanasiasa atatumia kila njia kuwapata watu wavivu kama wewe maana hamjisumbui ku research ni watu wa ndiyo mzee.

Msikilize mwalimu

 
Mnyanyembe wa Mboka

Mnyanyembe wa Mboka

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2017
Messages
1,073
Points
2,000
Mnyanyembe wa Mboka

Mnyanyembe wa Mboka

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2017
1,073 2,000
Yaaani we jamaa kichwa cha habari kimeanza vizuuuri umeuliza swali zuuuri kabisa kwamba:

"TUMUAMINI NANI KATI YA IMF NA ADB"

Cha ajabu pumba zooote ulizoandika I mean maelezo yoote umeonyeshea kua tumuamini ADB kwa sababu mwafrika mwenzetu ...

Hivi ikifikia mahali Mtanzania mwenzangu ananikaanga itakua mwafrika mwenzangu kweli ...!!!???

Hebu acha maskhara maskhara ... tuongeee vitu vilivokua na serious bana !!!

Jamani swalamaaaaaaa tushauzwa !!!

Mzee nchi imemshinda alikurupuka sana kapoteza timing
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
63,703
Points
2,000
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
63,703 2,000
Scratch my back I'll scratch yours.

Kuna nikukune.
 
Mother Deola

Mother Deola

Member
Joined
Apr 19, 2019
Messages
7
Points
45
Mother Deola

Mother Deola

Member
Joined Apr 19, 2019
7 45
Yaani nchi hii Ina watu WA ajabu Sana.... Hivi unahitaji kuwa mbobezi kiasi gani kujua kuwa uchumi wetu upo mahututi. Guys tusiongopeane na tuache unafiq
Mpaka sasa inaonekana kunahujuma ilipangwa na IMF kuihujumu Tanzania dhidi ya takwimu za kiuchumi,

Naipongeza serikali kwa kushitukia mchezo huo mchafu,kwa kutoichapisha ripoti hiyo,IMF walitaka tujikaange kwa mafuta yetu wenyewe.

Hili limethibishwa leo ikulu na kiongozi mwandamizi kabisa wa bank ya ADB ,amesema uchumi wetu unakua vizuri na unatarajiwa kukua vizuri kwa asilimia 6 mpaka 7.

Nzuri zaidi ni mwafrika mwenzetu.

Nategemea Zitto ajitokeze na kundi lake kumpinga kiongozi huyu mbobezi wa masuala ya kiuchumi .

Mwisho, ni nani wako nyuma ya hujuma hii dhidi ya nchi yetu?,na nini lengo lao?
 

Forum statistics

Threads 1,295,958
Members 498,495
Posts 31,229,082
Top