Haya ndio Maoni ya Rais JK kuhusu Rasimu ya Katiba Mpya


S

sem2708

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
3,726
Points
2,000
S

sem2708

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
3,726 2,000
Nina Mawili kuhusu JK

1. Nasubiri atangaze kusimama kwa muda kwa mchakato wa katiba ya Muungano na atangaze kuanza kwa mchakato mpya wa katiba ya Tanganyika kwanza ili tukishapata katiba ya Tanganyika ndipo tuje tuendelee na mchakato wa hii katiba ya Muungano.

2. Naanza kuhisi kuwa Prof. Lipumba was right kuwa JK ataongezewa muda wa kukaa madarakani na hataondoka 2015 sababu lazima mchakao uchukue muda mrefu kuliko ilivyodhaniwa. Mchakato wa katiba ya Tanganyika haujaanza na haijulikani utaanza lini ukizingatia kuwa lazima tujue namna gani tutakuwa na Bunge la Bara, Rais wa Bara, Mfumo wa mahakama wa bara na mengineyo mengi.

Just thinking aloud!
Lipumba alishachungulia jikoni na pale kasema ili kupunguza munkari wakati ukifika... yaweza kuwa kaambiwa akaseme ili kutengeneza njia... anaendelea kumsaidia jk
 
S

sem2708

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
3,726
Points
2,000
S

sem2708

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
3,726 2,000
kwa hali ilivyo,uchaguzi kufanyika 2015 ni ngumu sana maana mchakato wa kuipata katiba ya bara haujaanza kabisa na haijulikani utaanza lini... jk endelea mpaka 2017... teh teh
 
C

Curriculum Specialist

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2007
Messages
2,733
Points
0
C

Curriculum Specialist

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2007
2,733 0
Kuna siku usipokuwa na yale magwanda yako unakuwa na akili sana. JK hadi 2017
Mchakato wa katiba hauja suspend katiba ya sasa vinaenda sambamba, uchaguzi wa 2015 utafanyika kwa mujibu wa katiba ya zamani, na mchakato wa katiba ya tanganyika utaendelea, kwahiyo ninachokiona ni kwamba kazi ya warioba bado inaendelea! Kikwete akitaka kubaki itatokana na waga wa uchaguzi walionao na hofu ya kupoteza madaraka na hiki kitendo kitakuwa ni very undemocratic na kisichokubalika..
 
Nkoboiboi

Nkoboiboi

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2010
Messages
242
Points
195
Nkoboiboi

Nkoboiboi

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2010
242 195
Mkuu bibikuku hapa vovyote iwavyo, JK ni Rais hadi 2016 and above ikiwezekana maana mchakato wa katiba ya Tanganyika ukitangazwa lazima ituchukue walau miaka miwili hivi na hadi sasa haijulikani mchakato ukaanza lini.

Hatuwezi kupitisha katiba ya Muungano bila ya kuwa na Tanganyika au Tanzania Bara kama alivyoiita Warioba et al. Kwahiyo lazima mchakato huu ufikie hatua usimamishwe kwa muda na mchakato mwingine uanze upya kabisa kutafuta katiba ya Bara. Zenji wanayo sio issue sana kwao ni swala la amendments tu.

Kwa ufupi tusahau kuwa na Katiba mpya ya Muungano 2014 hata kama itatokea miujiza!
Kama wanatupa nafasi ya kupata Tanganyika.... LET THE GUY BE THERE.... itakuwa mwanzo wa mwisho wa ku-uma-uma meno kwenye uhalisia
 
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
13,603
Points
2,000
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
13,603 2,000
yani jk akiwa rais hadi 2017 andazi litakuwa linauzwa 2,000/=
 
M

Mkulima

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
698
Points
250
M

Mkulima

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
698 250
Huwezi kutunga katiba ya Tanganyika bila ya kuwa na katiba ya Muungano kwanza.

Katiba ya Tanganyika lazima izingatie yale yaliyomo kwenye katiba ya Muungano.

Kazi ngumu ilikuwa kukubaliana muundo wa serikali ya Muungano.

Kinachoweza kufanyika ni kwa Tanganyika kukubaliana muundo wa serikali na namna ya kuwapata viongozi. mambo mengine yote yanaweza kutungwa na uongozi mpya utakaochaguliwa 2015.

Nina Mawili kuhusu JK

1. Nasubiri atangaze kusimama kwa muda kwa mchakato wa katiba ya Muungano na atangaze kuanza kwa mchakato mpya wa katiba ya Tanganyika kwanza ili tukishapata katiba ya Tanganyika ndipo tuje tuendelee na mchakato wa hii katiba ya Muungano.

2. Naanza kuhisi kuwa Prof. Lipumba was right kuwa JK ataongezewa muda wa kukaa madarakani na hataondoka 2015 sababu lazima mchakao uchukue muda mrefu kuliko ilivyodhaniwa. Mchakato wa katiba ya Tanganyika haujaanza na haijulikani utaanza lini ukizingatia kuwa lazima tujue namna gani tutakuwa na Bunge la Bara, Rais wa Bara, Mfumo wa mahakama wa bara na mengineyo mengi.

Just thinking aloud!
 
Kitaturu

Kitaturu

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2013
Messages
4,815
Points
2,000
Kitaturu

Kitaturu

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2013
4,815 2,000
Bado sijaona utaratibu wa kuwapta wakuu wa mikoa/wilaya,mkono wa rais bado ni mrefu kupindukia,unaanzia juu kuzunguka chini kisha unarudi juu,hii ni hatari dhahri,mwenyekiti wa tume HURU ya uchaguzi kuwa appointed na rais/mwenyekiti wa chama ni janga jingine,ngoja tuone awamu hii kama kuna atakayekumbuka kulizungumzia hilo bila kwikwi.
:shock:Hapo penye red tumeambiwa ni utaratibu wa kila nchi.....Hii tunayoindaa ni katiba ya JMT....hayo si miongoni mwa mambo ya muungano. Tutaliona hili ktk katiba ya Tanganyika!!.....When? I don't know.....
 
Mwana Mpotevu

Mwana Mpotevu

Platinum Member
Joined
Sep 7, 2011
Messages
3,295
Points
1,500
Mwana Mpotevu

Mwana Mpotevu

Platinum Member
Joined Sep 7, 2011
3,295 1,500
Mchakato wa katiba hauja suspend katiba ya sasa vinaenda sambamba, uchaguzi wa 2015 utafanyika kwa mujibu wa katiba ya zamani, na mchakato wa katiba ya tanganyika utaendelea, kwahiyo ninachokiona ni kwamba kazi ya warioba bado inaendelea! Kikwete akitaka kubaki itatokana na waga wa uchaguzi walionao na hofu ya kupoteza madaraka na hiki kitendo kitakuwa ni very undemocratic na kisichokubalika..
Kweli kabisa kiongozi
 
Mwana Mpotevu

Mwana Mpotevu

Platinum Member
Joined
Sep 7, 2011
Messages
3,295
Points
1,500
Mwana Mpotevu

Mwana Mpotevu

Platinum Member
Joined Sep 7, 2011
3,295 1,500
Huwezi kutunga katiba ya Tanganyika bila ya kuwa na katiba ya Muungano kwanza.

Katiba ya Tanganyika lazima izingatie yale yaliyomo kwenye katiba ya Muungano.

Kazi ngumu ilikuwa kukubaliana muundo wa serikali ya Muungano.

Kinachoweza kufanyika ni kwa Tanganyika kukubaliana muundo wa serikali na namna ya kuwapata viongozi. mambo mengine yote yanaweza kutungwa na uongozi mpya utakaochaguliwa 2015.
Hivi kipi kinaanza, uwepo wa mataifa mawili ili yaunde muungano ama unaanza muungano kisha mataifa mawili yanajitenga na kuwa kila taifa peke yake?
 

Forum statistics

Threads 1,285,258
Members 494,502
Posts 30,855,805
Top