Haya mambo yanahitaji tafakuri ya kiimani, kitheologia, kihistoria na kibinadamu

Einstein6

JF-Expert Member
Aug 19, 2017
3,514
2,000
Msimamo wa Marekani ni mmoja, na tayari wamesha tangaza kuhamisha ubalozi wao ulipo katika mji Mkuu wa Israel, Tel Aviv hadi Jerusalem, ambapo pia makao makuu ya Israel yatahama kutoka Tel Aviv hadi Jerusalem.

Ikumbukwe amani ya Mashariki ya kati ipo rehani miaka mingi kutokana na ugomvi kati ya Israel na Palestina.

Mgogoro huo umesha sababisha hadi Mataifa makubwa dunia kuwa na blocks, wengine wakiwa upande wa Israel na wengine upande wa Palestina.

Hatua hii ya Marekani inasababisha Baraza la usalama la Umoja wa maifa " United nation security Council" kuitisha kikao Cha dharura kujadili na kutathimini tamko hilo la Marekani.

Sasa katika hatua hii, nasi binadamu tulio na utashi wa fikra, tumejikuta tuna nasa katika mgogoro huo wa Mashariki ya kati.

Wengi wakiunga mkono Israel, kwa mema au mabaya kwa sababu ya " imani" kadhalika kwa upande wa Palestina.

Pia Kuna wengine wapo upande wa Israel ila haawaungi mkono wanayo fanyiwa Palestina. (Wengi hawa ni wanaharakati)

Sasa:-
1. Tunaombeni mtusaidie sisi watu wa imani!

Maandiko yanasema atabarikiwa ataye Ibariki Israel na atalaaniwa yeye atakaye ilaani. Hilo ndilo agano la Mungu.

Pia kitabu cha Zekari 12:9! Kinasema, "Hata itakuwa hivyo nitafuta, kuangamiza Mataifa yote watakao kuja kupiga na Yerusalemu"

Kwa maneno hayo, tuna sababu ya kuungana na Israel, ili tusipingane na ahadi ya Mungu,? tuna sababu ya kuunga mkono Israel ili tukwepe laana?Tuna sababu ya kuunga Israeli ili kuwa salama?(Kama mtu mmoja mmoja na taifa kwa ujumla?)



Pia watu wa haki za binadamu na wanaharakati wasaidiwe pia,wawe tayari kuona wengine wanaangamia kwa taifa la Israel??


Haya mambo yanahitaji tafakuri ya kiimani,kitheologia kihistoria na kibinadamu

ANGALIZO::USIWE MSEMAJI WA MWINGINE.
 

Mgibeon

JF-Expert Member
Aug 7, 2011
8,913
2,000
Mkuu, Mimi ni Mkristo pure, Ila the so called "Bible" siyo kitabu ambacho wote duniani wanakiamini, wengine wanaona ni kama tu hadithi za "kibanga ampiga mkoloni' So huwezi kunukuu maandiko matakatifu ya kwenye bible kuishawishi dunia.

Pia, wewe unaamini Israeli ya Sasa ndiyo ile yenyewe? Iliyotokana na Yakobo(Israeli?
 

Nyama ya Zamba

Senior Member
Nov 11, 2016
111
225
Msimamo wa Marekani ni mmoja, na tayari wamesha tangaza kuhamisha ubalozi wao ulipo katika mji Mkuu wa Israel, Tel Aviv hadi Jerusalem, ambapo pia makao makuu ya Israel yatahama kutoka Tel Aviv hadi Jerusalem.

Ikumbukwe amani ya Mashariki ya kati ipo rehani miaka mingi kutokana na ugomvi kati ya Israel na Palestina.

Mgogoro huo umesha sababisha hadi Mataifa makubwa dunia kuwa na blocks, wengine wakiwa upande wa Israel na wengine upande wa Palestina.

Hatua hii ya Marekani inasababisha Baraza la usalama la Umoja wa maifa " United nation security Council" kuitisha kikao Cha dharura kujadili na kutathimini tamko hilo la Marekani.

Sasa katika hatua hii, nasi binadamu tulio na utashi wa fikra, tumejikuta tuna nasa katika mgogoro huo wa Mashariki ya kati.

Wengi wakiunga mkono Israel, kwa mema au mabaya kwa sababu ya " imani" kadhalika kwa upande wa Palestina.

Pia Kuna wengine wapo upande wa Israel ila haawaungi mkono wanayo fanyiwa Palestina. (Wengi hawa ni wanaharakati)

Sasa:-
1. Tunaombeni mtusaidie sisi watu wa imani!

Maandiko yanasema atabarikiwa ataye Ibariki Israel na atalaaniwa yeye atakaye ilaani. Hilo ndilo agano la Mungu.

Pia kitabu cha Zekari 12:9! Kinasema, "Hata itakuwa hivyo nitafuta, kuangamiza Mataifa yote watakao kuja kupiga na Yerusalemu"

Kwa maneno hayo, tuna sababu ya kuungana na Israel, ili tusipingane na ahadi ya Mungu,? tuna sababu ya kuunga mkono Israel ili tukwepe laana?Tuna sababu ya kuunga Israeli ili kuwa salama?(Kama mtu mmoja mmoja na taifa kwa ujumla?)



Pia watu wa haki za binadamu na wanaharakati wasaidiwe pia,wawe tayari kuona wengine wanaangamia kwa taifa la Israel??


Haya mambo yanahitaji tafakuri ya kiimani,kitheologia kihistoria na kibinadamu

ANGALIZO::USIWE MSEMAJI WA MWINGINE.
Israel ya kwenye kitabu(Biblia) haipo tena mkuu Mungu aliihamisha kama alivyo hamisha Bustani ya Edeni.Hawa unao waona wakijiita Waisrael ni wazungu pure,hawana mana yoyote ni mbwa koko tu wa kizungu.
 

Einstein6

JF-Expert Member
Aug 19, 2017
3,514
2,000
Mkuu, Mimi ni Mkristo pure, Ila the so called "Bible" siyo kitabu ambacho wote duniani wanakiamini, wengine wanaona ni kama tu hadithi za "kibanga ampiga mkoloni' So huwezi kunukuu maandiko matakatifu ya kwenye bible kuishawishi dunia.

Pia, wewe unaamini Israeli ya Sasa ndiyo ile yenyewe? Iliyotokana na Yakobo(Israeli?
mkuu ndo maana nimeleta hapa hii mada tushirikishane inakaa vp,kwa upande wang naamini ni ile ya zamani..Au ipo vp hii mkuu
 

Einstein6

JF-Expert Member
Aug 19, 2017
3,514
2,000
Israel ya kwenye kitabu(Biblia) haipo tena mkuu Mungu aliihamisha kama alivyo hamisha Bustani ya Edeni.Hawa unao waona wakijiita Waisrael ni wazungu pure,hawana mana yoyote ni mbwa koko tu wa kizungu.
sasa ndo maana hapa pana sitofahamu mkuu...kwan ile ya zaman ilienda wap??
 

bigmind

JF-Expert Member
Oct 28, 2015
12,309
2,000
Mkuu, Mimi ni Mkristo pure, Ila the so called "Bible" siyo kitabu ambacho wote duniani wanakiamini, wengine wanaona ni kama tu hadithi za "kibanga ampiga mkoloni' So huwezi kunukuu maandiko matakatifu ya kwenye bible kuishawishi dunia.

Pia, wewe unaamini Israeli ya Sasa ndiyo ile yenyewe? Iliyotokana na Yakobo(Israeli?
Biblia ni maandiko matakatifu ya Mungu, na huo utakatifu wake hautokani na utashi wa binadamu, hivyo kama maandiko ni ya Mungu yeye mwenyewe anajua nini afanye kulinda ahadi zake ata wewe possibly ukakakuta Mungu anakutumia bila ata wewe kujua.
 

Nyama ya Zamba

Senior Member
Nov 11, 2016
111
225
Biblia ni maandiko matakatifu ya Mungu, na huo utakatifu wake hautokani na utashi wa binadamu, hivyo kama maandiko ni ya Mungu yeye mwenyewe anajua nini afanye kulinda ahadi zake ata wewe possibly ukakakuta Mungu anakutumia bila ata wewe kujua.
Wakristo ndo wanajipendekeza kwa Mayahudi.
 

nyabhingi

JF-Expert Member
Oct 12, 2010
14,371
2,000
Biblia ni maandiko matakatifu ya Mungu, na huo utakatifu wake hautokani na utashi wa binadamu, hivyo kama maandiko ni ya Mungu yeye mwenyewe anajua nini afanye kulinda ahadi zake ata wewe possibly ukakakuta Mungu anakutumia bila ata wewe kujua.
biblia sio maandiko matakatifu ya mungu
ni hadithi za kukopi kutoka maandiko ya misri(kemet) na kuchanganya na uongo wao
 

Mgibeon

JF-Expert Member
Aug 7, 2011
8,913
2,000
Biblia ni maandiko matakatifu ya Mungu, na huo utakatifu wake hautokani na utashi wa binadamu, hivyo kama maandiko ni ya Mungu yeye mwenyewe anajua nini afanye kulinda ahadi zake ata wewe possibly ukakakuta Mungu anakutumia bila ata wewe kujua.
Na Muislam naye atakwambia Hivyo hivyo kwa upande wa maandiko yake!
 

Nyama ya Zamba

Senior Member
Nov 11, 2016
111
225
sasa ndo maana hapa pana sitofahamu mkuu...kwan ile ya zaman ilienda wap??
Aaah nikweli hapo kuna mkanganyo kidogo,but ukifuatilia vizuri ile Israel ya zamani ilimkwanza Mungu sana baada ya kuwa watu wa kuabudu sanamu na kutenda maovu mengi.Mungu alipitiasha kwao misamaha mingi na wanamwahidi kukorejea tena hayo makosa lakini baada ya mda wanafanya tena hayo maovu.

Ndo hapo alipowatelekeza mazima,hivyo wakapigwa bita mpaka wakatawanyika sehemu mbalimbali duniani.Hawa tunao waona leo wakijiita Waisrael ni wazungu ambao baba zao na mama zao ni mixer yahudi na mzungu.

Wazungu walikuwa mstari wa mbele kuhakikisha hawa mazalia wanarejeshwa kwao yaaani Israel ya zamani.
 

Carlos The Jackal

JF-Expert Member
Feb 6, 2017
16,480
2,000
Duuuuhhh ,,ili suala watu wanalichukulia kirahisi sana ,, Lkn For sure nitukio kubwa sana kutokea na lenye kusindikizwa nambo mengi !!!.

Hofu yangu nijuuu ya Uhai wa Trump !!. Marais wengi Wa US walojaribu kuliingiza ili suala walipotezwa vibaya.

Ref....JF Kennedy.. Lincoln...
 

nyabhingi

JF-Expert Member
Oct 12, 2010
14,371
2,000
Aaah nikweli hapo kuna mkanganyo kidogo,but ukifuatilia vizuri ile Israel ya zamani ilimkwanza Mungu sana baada ya kuwa watu wa kuabudu sanamu na kutenda maovu mengi.Mungu alipitiasha kwao misamaha mingi na wanamwahidi kukorejea tena hayo makosa lakini baada ya mda wanafanya tena hayo maovu.

Ndo hapo alipowatelekeza mazima,hivyo wakapigwa bita mpaka wakatawanyika sehemu mbalimbali duniani.Hawa tunao waona leo wakijiita Waisrael ni wazungu ambao baba zao na mama zao ni mixer yahudi na mzungu.

Wazungu walikuwa mstari wa mbele kuhakikisha hawa mazalia wanarejeshwa kwao yaaani Israel ya zamani.
source yako ni ipi kwamba mwanzo walikuwa pale?
 

mtima nyongo

JF-Expert Member
Dec 29, 2015
1,953
2,000
Duuuuhhh ,,ili suala watu wanalichukulia kirahisi sana ,, Lkn For sure nitukio kubwa sana kutokea na lenye kusindikizwa nambo mengi !!!.

Hofu yangu nijuuu ya Uhai wa Trump !!. Marais wengi Wa US walojaribu kuliingiza ili suala walipotezwa vibaya.

Ref....JF Kennedy.. Lincoln...
soma vizuri ujjue vifo vya hao maraisi,usichanganye na mambo ya israel.na kwa taharifa yako usa na israel ni kitu kimoja
 

Al-Watan

JF-Expert Member
Apr 16, 2009
11,921
2,000
Kitu cha kwanza kabisa unachotakiwa kujua ni kwamba hakuna Mungu.

Ukijua hilo kwanza, ndipo utaweza kuangaliamambomengine yote kwa mwanga sawa,kwamba hizi zote ni siasa za binadamu tu.

Bila kujua hilo, habari za Mungu zitapotosha kila kitu.
 

Einstein6

JF-Expert Member
Aug 19, 2017
3,514
2,000
Biblia ni maandiko matakatifu ya Mungu, na huo utakatifu wake hautokani na utashi wa binadamu, hivyo kama maandiko ni ya Mungu yeye mwenyewe anajua nini afanye kulinda ahadi zake ata wewe possibly ukakakuta Mungu anakutumia bila ata wewe kujua.
kwel mkuu..
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Similar Discussions

Top Bottom