Hawa ndio wahujumu wa kiwanda cha Cement Dangote pamoja na Serikali


mitindo huru

mitindo huru

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2016
Messages
1,036
Likes
776
Points
280
mitindo huru

mitindo huru

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2016
1,036 776 280
Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na dada Esther ambaye anasimama kama facilitator wa kiwanda cha Dangote kabla hata akijaanza na Mr Gabriel ambaye ni transporter mkuu wa makaa ya mawe wakihojiwa na Masoud Kipanya katika kipindi cha Power Breakfast kinachorushwa na Redio Clouds Fm siku ya leo walisema.
Wahujumu wakubwa wa kiwanda cha Dangote ni

1.Management ya kiwanda chenyewe kwa kuwa wanatoa taarifa zinazokinzana na makubaliano ya serikali hasa kwenye bei ya mauziano ya gasi pili bei inayokinzana kuhusu hali halisi ya soko hulia kwamba haiwezekani mwekezaji mmoja akauziwa gesi bei tofauti na wawekezaji wengine. Na ifahamike kwamba management ya kiwanda imejumuisha watu wengi wenye asili ya india na wachache kutoka nigeria.

2. Wahujumu wa pili ni wamiliki wa mgodi wa makaa ya mawe kule songea, kwa mujibu wa Mr Gabriel ambaye ni tramsporter anasema zoezi la kutoa makaa ya mawe kutoka mgodini hadi kupakia kwa gari moja inachukua siku nne hivyo ikapelekea tatizo la upatikanaji wa makaa ya mawe kwa kuwa uhitaji ya makaa ya mawe ni mkubwa kwa kiwanda cha Dangote ukilinganisha na upatikanaji nchini Tanzania. Na ijulikane wamiliki wakubwa wa mgodi wa makaa ya mawe kule songea ni watu toka india

3. Wahujumu wengine ni viwanda vya ndani na nje ya nchi vinavyozalisha Cement, hivyo wamekuwa wanatoa shinikizo kwa watu wengine wanaohusika na uzalishaji wa kiwanda cha Dangote kwa namna mbalimbali ili kuhujumu utendaji wa kiwanda mfano ni uharibifu wa mitambo, uwizi wa vitu mbalimbali kama mafuta, mashine mbalimbali n.k na management ya kiwanda cha Dangote wanajua hili tatizo.

Baada ya hayo maelezo machache yafuatayo yanaweza kufanyika ili kutatua hili tatizo

1. Dada Esther kwa maelezo yake amesema anawafahamu kwa majina watu wote wanaoshirikiana na watu mbalimbali ili kuhujumu kiwanda ila anaogopa kwa usalama wake, hivyo tunaomba Rais JPM ampe ulinzi dada Esther ili ataje hao watu kwa manufaa ya taifa.

2. Tunaomba mkataba uliosainiwa mara ya kwanza awamu ya Rais JK uwekwe wazi baina ya Dangote na Serikali ili ijulikane tatizo liko wapi kwa kuwa mara ya kwanza tatizo lilionekana ni makaa ya mawe lakini siku zinavyokwenda inaonekana kuna matatizo mengine kati ya serikali na kiwanda cha Dangote.

Nimeelezea kwa ufupi ila kadiri mjadala utakavyokuwa tutaendelea kuuchambua ukweli uliojificha.

NB: watanzania kama tunahitaji maendeleo inatakiwa tuvae uzalendo wa nchi. Tukitegemea mataifa mengine hasa hawa wahindi wawe wasemaji na waamuzi wa mambo yanayohusu maendeleo ya Tanzania hatutaweza kufika popote..
Hii ishu inatishia uchumi wa nchi na uwekezaji mana kama Dangote mwenyewe amefikia kuiongelea kwenye majarida na vyombo vya habari vya kimataifa kama Forbes na BBC.
Na kama kiwanda kimoja kikubwa kama cha Dangote kinatusumbua, je vikija viwanda 10 kama hivi itakuwaje kama serikali haina sera zinazoeleweka kwenye uwekezaji
 
Zamiluni Zamiluni

Zamiluni Zamiluni

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2014
Messages
11,301
Likes
7,336
Points
280
Zamiluni Zamiluni

Zamiluni Zamiluni

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2014
11,301 7,336 280
Ulianza vizuri na ukaeleza kkama ulivyosikia huko! ila umeharibu hii chini :- Kazi ni utendaji , ufanisi na siyo Ukabila au uzalendo!!!

NB: watanzania kama tunahitaji maendeleo inatakiwa tuvae uzalendo wa nchi. Tukitegemea mataifa mengine hasa hawa wahindi wawe wasemaji na waamuzi wa mambo yanayohusu maendeleo ya Tanzania hatutaweza kufika popote..
Hii ishu inatishia uchumi wa nchi na uwekezaji mana kama Dangote mwenyewe amefikia kuiongelea kwenye majarida na vyombo vya habari vya kimataifa kama Forbes na BBC.
Na kama kiwanda kimoja kikubwa kama cha Dangote kinatusumbua, je vikija viwanda 10 kama hivi itakuwaje kama serikali haina sera zinazoeleweka kwenye uwekezaji
 
mitindo huru

mitindo huru

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2016
Messages
1,036
Likes
776
Points
280
mitindo huru

mitindo huru

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2016
1,036 776 280
Huo ni mtazamo wangu mdau, mana wahindi wanahusika kuhujumu hicho kiwanda cha Dangote kuanzia kwenye Management ya kile kiwanda, management ya mgodi wa makaa ya mawe hadi wamiliki wa viwanda vingine vinavyozalisha cement ndani na nje ya nchi.
Na huu ni ukweli na wala sio ubaguzi au ukabila
 
Mtoto mtukutu

Mtoto mtukutu

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2016
Messages
350
Likes
104
Points
60
Age
37
Mtoto mtukutu

Mtoto mtukutu

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2016
350 104 60
Siasa uchwara ktk ubora
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
21,529
Likes
16,321
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
21,529 16,321 280
Unawachukia wahindi.

Dhambi ya chuki inarithishwa.

Wakiondoka wahindi utawachukia wamatengo na hautaishia hapo.

Nionyeshe duka linalouza uzalendo nikaununue hata nusu kilo.
Huo ni mtazamo wangu mdau, mana wahindi wanahusika kuhujumu hicho kiwanda cha Dangote kuanzia kwenye Management ya kile kiwanda, management ya mgodi wa makaa ya mawe hadi wamiliki wa viwanda vingine vinavyozalisha cement ndani na nje ya nchi.
Na huu ni ukweli na wala sio ubaguzi au ukabila
 
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
8,348
Likes
16,429
Points
280
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
8,348 16,429 280
Nilivyoona mapicha yake na akina kinana pale Lumumba nimeona ni ujinga tu
Wacha wahujumiane huko na ccm

Au TIC kipindi hicho ilikua lumumba?
 
Seif Kazige Mbambizi

Seif Kazige Mbambizi

Senior Member
Joined
May 7, 2016
Messages
135
Likes
92
Points
45
Seif Kazige Mbambizi

Seif Kazige Mbambizi

Senior Member
Joined May 7, 2016
135 92 45
Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na dada Esther ambaye anasimama kama facilitator wa kiwanda cha Dangote kabla hata akijaanza na Mr Gabriel ambaye ni transporter mkuu wa makaa ya mawe wakihojiwa na Masoud Kipanya katika kipindi cha Power Breakfast kinachorushwa na Redio Clouds Fm siku ya leo walisema.
Wahujumu wakubwa wa kiwanda cha Dangote ni

1.Management ya kiwanda chenyewe kwa kuwa wanatoa taarifa zinazokinzana na makubaliano ya serikali hasa kwenye bei ya mauziano ya gasi pili bei inayokinzana kuhusu hali halisi ya soko hulia kwamba haiwezekani mwekezaji mmoja akauziwa gesi bei tofauti na wawekezaji wengine. Na ifahamike kwamba management ya kiwanda imejumuisha watu wengi wenye asili ya india na wachache kutoka nigeria.

2. Wahujumu wa pili ni wamiliki wa mgodi wa makaa ya mawe kule songea, kwa mujibu wa Mr Gabriel ambaye ni tramsporter anasema zoezi la kutoa makaa ya mawe kutoka mgodini hadi kupakia kwa gari moja inachukua siku nne hivyo ikapelekea tatizo la upatikanaji wa makaa ya mawe kwa kuwa uhitaji ya makaa ya mawe ni mkubwa kwa kiwanda cha Dangote ukilinganisha na upatikanaji nchini Tanzania. Na ijulikane wamiliki wakubwa wa mgodi wa makaa ya mawe kule songea ni watu toka india

3. Wahujumu wengine ni viwanda vya ndani na nje ya nchi vinavyozalisha Cement, hivyo wamekuwa wanatoa shinikizo kwa watu wengine wanaohusika na uzalishaji wa kiwanda cha Dangote kwa namna mbalimbali ili kuhujumu utendaji wa kiwanda mfano ni uharibifu wa mitambo, uwizi wa vitu mbalimbali kama mafuta, mashine mbalimbali n.k na management ya kiwanda cha Dangote wanajua hili tatizo.

Baada ya hayo maelezo machache yafuatayo yanaweza kufanyika ili kutatua hili tatizo

1. Dada Esther kwa maelezo yake amesema anawafahamu kwa majina watu wote wanaoshirikiana na watu mbalimbali ili kuhujumu kiwanda ila anaogopa kwa usalama wake, hivyo tunaomba Rais JPM ampe ulinzi dada Esther ili ataje hao watu kwa manufaa ya taifa.

2. Tunaomba mkataba uliosainiwa mara ya kwanza awamu ya Rais JK uwekwe wazi baina ya Dangote na Serikali ili ijulikane tatizo liko wapi kwa kuwa mara ya kwanza tatizo lilionekana ni makaa ya mawe lakini siku zinavyokwenda inaonekana kuna matatizo mengine kati ya serikali na kiwanda cha Dangote.

Nimeelezea kwa ufupi ila kadiri mjadala utakavyokuwa tutaendelea kuuchambua ukweli uliojificha.

NB: watanzania kama tunahitaji maendeleo inatakiwa tuvae uzalendo wa nchi. Tukitegemea mataifa mengine hasa hawa wahindi wawe wasemaji na waamuzi wa mambo yanayohusu maendeleo ya Tanzania hatutaweza kufika popote..
Hii ishu inatishia uchumi wa nchi na uwekezaji mana kama Dangote mwenyewe amefikia kuiongelea kwenye majarida na vyombo vya habari vya kimataifa kama Forbes na BBC.
Na kama kiwanda kimoja kikubwa kama cha Dangote kinatusumbua, je vikija viwanda 10 kama hivi itakuwaje kama serikali haina sera zinazoeleweka kwenye uwekezaji
Itakuwa shida sana, lazima serikali ibadilike iache kufanya kazi kwa mazoea na kutoa kauli zisizo na tija kwa maendeleo ya viwanda hapa nchini
 
Pozzers

Pozzers

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2013
Messages
249
Likes
357
Points
80
Pozzers

Pozzers

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2013
249 357 80
Ingekua vizuri tuwajue hao Middleman WANAO MHUJUMU Dangote ni Viongozi gani.

Inaeza kuwa Ujinga wa wachache wanakosa Ajira WaTz wengi
 
B

Baba Mkali

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2011
Messages
793
Likes
647
Points
180
B

Baba Mkali

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2011
793 647 180
Hivi si tuliambiwa kiwanda kipo kwenye matengenezo ya kawaida tu? Wakati wanahojiana naye hawakumuuliza kuhusu lile tamko lao (Dangote) kukanusha taarifa zilizosambaa kwamba kuna "matatizo" pale Dangote?
 
mitindo huru

mitindo huru

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2016
Messages
1,036
Likes
776
Points
280
mitindo huru

mitindo huru

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2016
1,036 776 280
Unawachukia wahindi.

Dhambi ya chuki inarithishwa.

Wakiondoka wahindi utawachukia wamatengo na hautaishia hapo.

Nionyeshe duka linalouza uzalendo nikaununue hata nusu kilo.
Kinachozungumziwa ni ukweli na wala sio chuki, hatuwezi kuogopa kuwasema wahindi kama wanakosea au wanahujumu uchumi wa Tanzania.
 
Donkey

Donkey

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2010
Messages
904
Likes
601
Points
180
Donkey

Donkey

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2010
904 601 180
Huo ni mtazamo wangu mdau, mana wahindi wanahusika kuhujumu hicho kiwanda cha Dangote kuanzia kwenye Management ya kile kiwanda, management ya mgodi wa makaa ya mawe hadi wamiliki wa viwanda vingine vinavyozalisha cement ndani na nje ya nchi.
Na huu ni ukweli na wala sio ubaguzi au ukabila
Ukweli umeutoa wapi wewe, kusikia kupitia radio tu unaona ni ukweli, je unaweza kuthibitisha hayo maneno. acha kuvamia mambo kwa kusikia tu,subiri wenye ukweli watasema tu, ila acha ubaguzi au huna ndugu anaye ishi nje nchi
 
atug

atug

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
2,105
Likes
2,036
Points
280
atug

atug

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
2,105 2,036 280
Ulianza vizuri na ukaeleza kkama ulivyosikia huko! ila umeharibu hii chini :- Kazi ni utendaji , ufanisi na siyo Ukabila au uzalendo!!!

NB: watanzania kama tunahitaji maendeleo inatakiwa tuvae uzalendo wa nchi. Tukitegemea mataifa mengine hasa hawa wahindi wawe wasemaji na waamuzi wa mambo yanayohusu maendeleo ya Tanzania hatutaweza kufika popote..
Hii ishu inatishia uchumi wa nchi na uwekezaji mana kama Dangote mwenyewe amefikia kuiongelea kwenye majarida na vyombo vya habari vya kimataifa kama Forbes na BBC.
Na kama kiwanda kimoja kikubwa kama cha Dangote kinatusumbua, je vikija viwanda 10 kama hivi itakuwaje kama serikali haina sera zinazoeleweka kwenye uwekezaji
Point
 
S

Sichone rodrick

Member
Joined
Oct 15, 2016
Messages
6
Likes
2
Points
5
S

Sichone rodrick

Member
Joined Oct 15, 2016
6 2 5
Kana umemsikia vizuri anasema kuna siasa ndani yake na ujumbuke mkataba wa Dangote na serikali kwa habari za chinichini ulisainiwa mitaa ya Lumumba, ila tungoje mana sinema hii ni tamu mwanzo serikali ilikanusha sasa wameanza kuumbuka taratibu na hadi mwisho mchawi atajulikana tu.
 
mitindo huru

mitindo huru

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2016
Messages
1,036
Likes
776
Points
280
mitindo huru

mitindo huru

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2016
1,036 776 280
Ukweli umeutoa wapi wewe, kusikia kupitia radio tu unaona ni ukweli, je unaweza kuthibitisha hayo maneno. acha kuvamia mambo kwa kusikia tu,subiri wenye ukweli watasema tu, ila acha ubaguzi au huna ndugu anaye ishi nje nchi
Acha kukalili wewe, nafikiri unatakiwa ujifunze kufatilia vitu kabla haujaanza kuongea kama unakimbizwa. Hivi hawa wahindi kama wanakosea tusiwaseme?
 
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2014
Messages
5,806
Likes
3,187
Points
280
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2014
5,806 3,187 280
Nilivyoona mapicha yake na akina kinana pale Lumumba nimeona ni ujinga tu
Wacha wahujumiane huko na ccm

Au TIC kipindi hicho ilikua lumumba?
Huna hoja ila chuki kwa chama cha siasa, du!
 
Kelvin X

Kelvin X

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2011
Messages
1,052
Likes
842
Points
280
Kelvin X

Kelvin X

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2011
1,052 842 280
there is always two sides in every story, nilimsikia yule dada leo ni kama hana consistancy, afu kuna mambo yapo so technical haya fahamu, tusubire majibu ya upande wa pili
 
Kididimo

Kididimo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2016
Messages
2,320
Likes
1,560
Points
280
Kididimo

Kididimo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2016
2,320 1,560 280
Huo ni mtazamo wangu mdau, mana wahindi wanahusika kuhujumu hicho kiwanda cha Dangote kuanzia kwenye Management ya kile kiwanda, management ya mgodi wa makaa ya mawe hadi wamiliki wa viwanda vingine vinavyozalisha cement ndani na nje ya nchi.
Na huu ni ukweli na wala sio ubaguzi au ukabila
Kwani kiwanda hakina security & inteligence system ya kubaini wahujumu wa kiwanda? Wewe kama Mtz usiye na uelewa au direct connection na kiwanda,tukuaminije kwa kusema kuwa wahindi ndo wanahujumu? Una data yeyote kujustify verbals hizi?
 

Forum statistics

Threads 1,272,606
Members 490,036
Posts 30,454,959