Hatuwezi kutatua tatizo la sukari bila kusahihisha makosa ya Hayati Magufuli kwenye sekta hii mwaka 2016

JokaKuu

Platinum Member
Jul 31, 2006
24,569
2,000
Waziri anasema wakulima wa miwa wa Kilombero na Mtibwa wanatupa wastani wa Tani 200 za miwa ambazo viwanda vinashindwa kununua. Hapa unaelewaje?

..naelewa kwamba viwanda vinatakiwa viongeze capacity.
 

Sendoro Mbazi

JF-Expert Member
Jan 18, 2013
1,549
2,000
Einstein kwenye kitabu chake hundred authors against Einstein anasema "if i was wrong one could be enough".
Kama Magufuli angekuwa mbaya kwa kiwango hicho msinge hangaika kila siku ku-prove ubaya wake ungeonekana
wazi bila nguvu kubwa mnayotumia.
Pengine mtu mmoja(lisu) tu angetosha kutaja mabaya ya Magufuli na watanzania wa kamuelewa.
Haina haja ya kurudia kila siku Magufuli alikuwa chizi kama alikuwa chizi mtu mmoja angeeleweka
na watanzania Magufuli alikuwa chizi na sio kampen kama mnavyofanya sasa.
mkuu naamini kuna mhuni mmoja ameshaanza kampeni za 2025, na anawavuruga ccm , anawafarakanisha wao kwa wao

ukweli ni kuwa huwezi kumtukana hayati magufuli bila kuwa umeitukana na ccm yenyewe kwa sababu yeye ndiye alikuwa mwenyekiti

sasa hawa wanaoleta mada kama hizi naamini wanajua wanachokifanya kabisa , mwisho wa siku hapo 2025 watakuwa wamemchafua sio JPM tu bali hata na chama kizima cha mapinduzi hivyo kujifagilia njia kwenye kampeni
 

white wizard

JF-Expert Member
May 18, 2011
6,553
2,000
Hicho kisamvu kwenye amani kinaliwa na BABA YAKO GAIDI huko SEGEREA! Yupo saaafi na amani ya MOYO! na Wafuasi wa gaidi wana amani ya moyo tozo haziwahusu! WAMELALA ndani na joto safi kabisa na MAJI YANAMWAGIKA! Shubaaaamit
Lakini tuna uhakika na kuwa kesho tutaamka!!hakuna kundi la interahamwe tena!!mmoja ndio huyo ameshachezea miaka 30, na mwingine ndio kwanza ana setiwa ajae kwenye rada!!MUNGU FUNDI
 

love life live life

JF-Expert Member
Sep 12, 2021
1,292
2,000
mkuu naamini kuna mhuni mmoja ameshaanza kampeni za 2025, na anawavuruga ccm , anawafarakanisha wao kwa wao

ukweli ni kuwa huwezi kumtukana hayati magufuli bila kuwa umeitukana na ccm yenyewe kwa sababu yeye ndiye alikuwa mwenyekiti

sasa hawa wanaoleta mada kama hizi naamini wanajua wanachokifanya kabisa , mwisho wa siku hapo 2025 watakuwa wamemchafua sio JPM tu bali hata na chama kizima cha mapinduzi hivyo kujifagilia njia kwenye kampeni
Kabisa mkuu.
 

Econometrician

JF-Expert Member
Oct 25, 2013
12,227
2,000
Hapa sasa ndiyo pa kufanyia kazi kupitia SUDECO ambaye ni regulator na TRA mkusanya mapato. Kama kuna udhaifu basi hatua zichukuliwe

Waziri mwenyewe anakiri yakwamba viwanda vingi bado hazijafanyiwa expansion kwa lengo la kuongeza uzalishaji wa sukari. Na akaenda mbali akasema ni ya Moshi tu ndio imekidhi vigezo.

Kwa report yake anakiri ya kuwa bado viwanda vyetu havina uwezo wa kuzalisha sukari ya kutosha. Hii ni kwa tafsiri rahisi. Halafu anazuia sukari kutoka nje, hii nonsense inaanzia hapa.
MBona nyie watu wagumu kuelewa Waziri hazuii watu kuagiza sukari Bali anasimamia sheria iliyopo kwamba sukari anayetakiwa kuagiza in mzalishaji.
 

TODAYS

JF-Expert Member
Apr 30, 2014
9,208
2,000
Wakati wa Kikwete kulikuwa na shida ya sukari acha uongo hadi mitaani ilijaa sukari nyeupe ya viwandani
Huyo mburula anaandika mambo ya kitoto nadhani kwa ajili ya wale wasiojua mambo ya nchi hii.

Japo niligundua anapoelekea ni kwa JPM ndipo nilipomdhalau, issue ya sukari haijawahi kupita salama au watz kuinjoi bei nzuri toka Mwl JKN aondoke.
 

King klax

JF-Expert Member
Jul 10, 2015
3,849
2,000
Sukari ya Malawi, Uganda. Zanzibar inauzwa Kwa 1200 Tshs Kwa kilo. Ina maana Kilombero, Mtibwa etc wanakula super profit Kwa kuagiza na kuuza Sukari

Cement Kenya inauzwa Kwa 12000 kwa mfuko...huku Tanzania cement ni shs ngapi kwa mfuko?

Hiyo nyongeza ya juu inaenda kwenye Faida ya wafanyabiashara ? Kama jibu ni ndio serikali inafeli...pia kama Cha juu kinaenda kwenye Kodi, basi ni sawa, tunalipa madeni ya nje...China wasije kuchukua bandari ya Mtwara
Kama kufeli tunafeli na tunaendelea kufeli chini ya hawa ndugu zangu CCM
 

Stuxnet

JF-Expert Member
Feb 12, 2011
6,100
2,000
MBona nyie watu wagumu kuelewa Waziri hazuii watu kuagiza sukari Bali anasimamia sheria iliyopo kwamba sukari anayetakiwa kuagiza in mzalishaji.
Ni sheria ya HOVYO mtu ambaye amepewa leseni ya kuzalisha sukari bado unamuongezea kuagiza sukari ikipungua. Mzalishaji anapata uvivu wa kuzalisha kwa kuwa kuagiza ni rahisi. Mwisho wa siku miwa Tani 100 inabakia haijanunuliwa kutoka kwa wakulima wa Kilombero
 

JokaKuu

Platinum Member
Jul 31, 2006
24,569
2,000
Ni sheria ya HOVYO mtu ambaye amepewa leseni ya kuzalisha sukari bado unamuongezea kuagiza sukari ikipungua. Mzalishaji anapata uvivu wa kuzalisha kwa kuwa kuagiza ni rahisi. Mwisho wa siku miwa Tani 100 inabakia haijanunuliwa kutoka kwa wakulima wa Kilombero

..kuna maelezo ya waziri amedai matarajio ya serikali ni deficit ya sukari kuisha mwaka huu.

..na kwa mwaka ujao kama bado deficit itakuwepo bodi ya sukari ndio watakaoagiza sukari.

..ngoja nitafute hiyo video clip nitaiweka hapa.
 

Pythagoras

JF-Expert Member
Feb 24, 2015
21,474
2,000
Umejitahidi kuzungumzia sukari kwa upana lakini hukugusa tatizo la sukari na kodi.

Mahitaji ya sukari kwa nchi ni kama 450,000 tons mpaka tons 500,000 ukiweka na matumizi ya majirani zetu kama vile Congo na Burundi ambao huingiza sukari nchini mwao kupitia sukari tunayo iingiza ama kuzalisha nchini kwetu.
Katika kodi sukari inayo agizwa ni nyingi kuliko tunayo zalisha lakini kwenye malipo ya kodi ni 17% tuu ya mapato hulipwa na waagizaji wakati 82.75 ya kozi ya sukari hutokana na malipo ya viwanda vya ndani vinavyo zalisha sukari.

Sasa hapa ni mama kutafuta jinsi ambayo waagizaji binafsi walipe kodi.
Viwanda vinapo agiza sukari serikali hukusanya 100% ya kodi yote inavyotakiwa kulipwa kwenye sukari lakini wanapoagiza wafanya biashara binafsi 51% ya kodi hupotea.

Sasa tufanye nini ? Tusaidiane hapo.
Umetoa maelezo mengi umeshindwa kutoa mstari mmoja tu wa suggestion ya tufanye nini?
 

pangwinga

Member
May 2, 2021
41
95
Leo nimefurahi sana. Mtu kaleta ukweli wote

Jamaa alikuwa mbaya sana. Tushukuru mungu katuondolea. Imagine miaka mitano kaharibu nchi kwa kiasi hiki. Je isingekuwa covid kufika Leo tungekuwa hovyo sana
Kwa hiyo unataka kutuambia covid ndio nyota wa mchezo na mkombozi wetu?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom