Hatma ya Dk. Slaa kujulikana kesho


BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,316
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,316 280
Wakili Tundu Lissu aliwaaibisha waliofungua kesi hii dhidi ya Dk Slaa, hivyo kama sheria zikifuatwa Dk Slaa atashinda na walalamikaji kuamriwa kumlipa gharama zote za kesi hiyo. Kama mjuavyo katika sheria za Tanzania chochote kinaweza kutokea, kuna uwezekano Jaji kishapigwa pochi la hali ya juu na chama cha mafisadi ili wamuangushe Dk Slaa, maana kwao utakuwa ni ushindi mkubwa sana hasa ukitilia maanani mafanikio makubwa ya Dk Slaa katika ya kufunua uozo wa BoT, mikataba feki na ufisadi mwingine unaowahusu mafisadi ndani ya CCM na SIRIKALI

Hatma ya Dk. Slaa kujulikana kesho

2008-05-14 16:08:31
Na Mwandishi wetu, Jijini

Hatma ya ubunge wa Mheshimiwa Dk. Wilbroad Slaa wa Jimbo la Karatu, CHADEMA, juu ya kuendelea na wadhifa huo ama la itajulikana kesho baada ya Mahakama Kuu Kanda ya Arusha kutoa hukumu ya kesi ya kupinga matokeo ya uchaguzi wa ubunge wake.

Hukumu hiyo inatarajiwa kutolewa mishale ya saa 6:00 na Jaji Robert Makaramba, ambaye juzi aliahidi kutoa hukumu hiyo kesho baada ya mawakili wa mashitaka, Bw. Mpaya Karama na Hezron Mwaluko kukamilisha hoja zao.

Awali, mawakili hao walipinga hoja za wakili wa Dk. Slaa, Bw. Tundu Lissu, ambaye aliiomba mahakama kuwapa adhabu kali kwa kukubali kwao kutumika kufikisha mahakamani hapo nyaraka za kugushi ili kuipotosha mahakama.

Kesi hiyo inatokana na makada watatu wa CCM, wakiongozwa na Joseph Haimu, kufungua kesi ya kupinga ushindi wa Dk. Slaa.

Walifungua kesi hiyo kwa madai kuwa taratibu za uchaguzi zilivurugwa na msimamizi ikiwemo kutohesabu vizuri kura na kwamba kama zingehesabiwa kwa umakini, mgombea wa CCM, Bw. Patrick Tsere angeibuka mshindi.

SOURCE: Alasiri
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
258
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 258 180
Wakili Tundu Lissu aliwaaibisha waliofungua kesi hii dhidi ya Dk Slaa, hivyo kama sheria zikifuatwa Dk Slaa atashinda na walalamikaji kuamriwa kumlipa gharama zote za kesi hiyo. Kama mjuavyo katika sheria za Tanzania chochote kinaweza kutokea, kuna uwezekano Jaji kishapigwa pochi la hali ya juu na chama cha mafisadi ili wamuangushe Dk Slaa, maana kwao utakuwa ni ushindi mkubwa sana hasa ukitilia maanani mafanikio makubwa ya Dk Slaa katika ya kufunua uozo wa BoT, mikataba feki na ufisadi mwingine unaowahusu mafisadi ndani ya CCM na SIRIKALI
Kamanda huyo Jaji ni Jirani yako nini? Naona umeshajua kuwa hata toa hukumu nzuri kwa slaa...

Kama hali ndio hii kuna haja gani ya kuwa na Mahakama, slaa alikuwa na haja gani ya kuweka wakili iwapo anajua/anategemea kuwa Jaji siku ya kuhukumu atapendelea?
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,316
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,316 280
Kamanda huyo Jaji ni Jirani yako nini? Naona umeshajua kuwa hata toa hukumu nzuri kwa slaa...

Kama hali ndio hii kuna haja gani ya kuwa na Mahakama, slaa alikuwa na haja gani ya kuweka wakili iwapo anajua/anategemea kuwa Jaji siku ya kuhukumu atapendelea?
Kungekuwa na sheria bongo zinazolinda maslahi ya nchi na siyo yale ya chama cha mafisadi na mafisadi unadhani mafisadi waliohusika na EPA, Richmonduli, ununuzi wa Rada, kujimilikisha Kiwira Coal Mining katika mazingira ya kifisadi, kujimilikisha mgodi wa Buhemba katika mazingira ya kifisadi wangekuwa wako huru wakiendelea kula maraha ya utajiri wao wa haramu? Usijifanye hujui kama Bongo hakuna sheria, sheria zilizokuwepo ni za kulinda mafisadi na siyo maslahi ya nchi na Watanzania
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,505
Likes
234
Points
160
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,505 234 160
Na yule jambazi rafiki ya fisadi Lowassa, nani yule? Nyari nadhani. Si aliachiwa baada ya waziri mkuu kukutana chemba na jaji mkuu wa kesi hiyo? Ndiyo bongo hiyo bwana.
 
Maxence Melo

Maxence Melo

JF Founder
Staff member
Joined
Feb 10, 2006
Messages
2,778
Likes
3,263
Points
280
Maxence Melo

Maxence Melo

JF Founder
Staff member
Joined Feb 10, 2006
2,778 3,263 280
Guys, let's be optimistic as we wait for the verdict
And that's what is important. Hakuna kuandikia mate, soon we'll get the news. Today ofcourse!
 
PgSoft2008

PgSoft2008

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2008
Messages
256
Likes
9
Points
35
PgSoft2008

PgSoft2008

JF-Expert Member
Joined May 15, 2008
256 9 35
Guys, let's be optimistic as we wait for the verdict
people are trying to be realistic, yaliyotabiliwa na Babu ndo yanayotarajiwa kujili.

hicho chama cha mafisadi kiko makina kwa kuandaa mabomo na kumpa mtu ili ayalipue tu. tayari wanajua matokeo ya kesi na tayari wameanza kusherehekea.

any way let us wait. but also plan for the revenge when things goes as babu said.
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
258
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 258 180
Sioni umuhimu wa kusubiri hukumu hii iwapo Majaji wa JF wameshatoa hukumu zao...
 
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,446
Likes
393
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,446 393 180
Sioni umuhimu wa kusubiri hukumu hii iwapo Majaji wa JF wameshatoa hukumu zao...
Usiwe extrmist na wana JF nadhani wanabodi wametoa mawazo yao na hisia zao ambazo haziathiri maamuzi yanayosubiriwa kutoka court.

Hata mie kwa utashi na ufuatiliaji wangu wa kesi ile, nampa ushindi dr. slaa kutokana na mazingira na ushahidi uliotolewa mbele ya mahakama. ila ukikumbuka namna ambavyo mahakama ya rufaa ilivyopangua kesi za Hon. Mwalusanya basi tegemea chochote kutoka kwa majaji a kizazi hiki....
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
258
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 258 180
Usiwe extrmist na wana JF nadhani wanabodi wametoa mawazo yao na hisia zao ambazo haziathiri maamuzi yanayosubiriwa kutoka court.

Hata mie kwa utashi na ufuatiliaji wangu wa kesi ile, nampa ushindi dr. slaa kutokana na mazingira na ushahidi uliotolewa mbele ya mahakama. ila ukikumbuka namna ambavyo mahakama ya rufaa ilivyopangua kesi za Hon. Mwalusanya basi tegemea chochote kutoka kwa majaji a kizazi hiki....
Baada ya maelezo yako mazuri hebu jikumbushe kuhusu sahihi yako
Utashi wa Kisiasa, Unaiangamiza NCHI
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
101
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 101 160
We believe haki itatendeka. I don't trust kwamba kote kumeoza. Huko mahakamani pia kuna watu wenye uchungu na nchi yao na wana kiu ya haki kabisa kama sisi. I hope this is not just hope!
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
8,945
Likes
913
Points
280
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
8,945 913 280
ni mengi wameyapanga CCM kuhakikisha dk slaa anatoka bungeni, na kesho wanakwenda kuyatimiza tu...ila iko cku uonevu huu utakwisha, na si siku nyingi kutoka hiyo kesho.
 
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2007
Messages
1,321
Likes
35
Points
145
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2007
1,321 35 145
kulingana na mwenendo kesi nafikiri tusubiri kwani nahisi kama Dr. anashinda
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
258
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 258 180
ni mengi wameyapanga CCM kuhakikisha dk slaa anatoka bungeni, na kesho wanakwenda kuyatimiza tu...ila iko cku uonevu huu utakwisha, na si siku nyingi kutoka hiyo kesho.
Kamanda
Hukumu ipo leo na sio kesho
 
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
8,945
Likes
913
Points
280
Gang Chomba

Gang Chomba

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
8,945 913 280
We believe haki itatendeka. I don't trust kwamba kote kumeoza. Huko mahakamani pia kuna watu wenye uchungu na nchi yao na wana kiu ya haki kabisa kama sisi. I hope this is not just hope!
kitila mkumbo...
amini usiamini kesho jamaa wanakwenda kukamilisha kumtoa slaa bungeni.
na hata uchaguzi ukirudiwa wameshapanga njia zoooote za kumshinda...huo ndo ukweli ambao haukwepeki.
hao watu wa mahakama unaowasema ni wazi kuwa wana njaa sana so haiwezekani kuwa upande wa slaa ambaye ni mtu safi asiye na historia ya rushwa.
 
Zero

Zero

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
301
Likes
8
Points
0
Zero

Zero

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
301 8 0
Tumeona mifano ya viongozi wengi tu wa upinzani wakiburuzwa mahakamani. Lakini ni wachache sana ambao nimeona wakitumikia vifungo jela au wakilipishwa fine kutokana na kauli zao walizotoa kuhusu viongozi wa serikalini.

Hivyo nina kila sababu ya kuamini kuwa haki itatendeka.
 
MamaParoko

MamaParoko

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2008
Messages
465
Likes
1
Points
0
MamaParoko

MamaParoko

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2008
465 1 0
Tumeona mifano ya viongozi wengi tu wa upinzani wakiburuzwa mahakamani. Lakini ni wachache sana ambao nimeona wakitumikia vifungo jela au wakilipishwa fine kutokana na kauli zao walizotoa kuhusu viongozi wa serikalini.

Hivyo nina kila sababu ya kuamini kuwa haki itatendeka.
Watchu talkin' bout Zero?
 
Zero

Zero

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
301
Likes
8
Points
0
Zero

Zero

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
301 8 0
Watchu talkin' bout Zero?
It is as straight as it is. Maelezo yanatosha. Kwamba sio mara ya kwanza kwa kiongozi wa upinzani kufikishwa mahakamani. Mifano iko mingi ya viongozi mbalimbali waliofikishwa mahakamani. Mifano michache ni Mtikila na Mrema. Lakini sijawahi kusikia viongozi hawa wakitumikia vifungo, au wakipigwa fine ya mamilioni ya shilingi eti kwa kuwa wamewakashifu viongozi wa serikali. Naamini Dr. Silaa atapitia kwenye mkondo huo huo.

Ni siasa tu.
 
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2007
Messages
1,321
Likes
35
Points
145
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2007
1,321 35 145
It is as straight as it is. Maelezo yanatosha. Kwamba sio mara ya kwanza kwa kiongozi wa upinzani kufikishwa mahakamani. Mifano iko mingi ya viongozi mbalimbali waliofikishwa mahakamani. Mifano michache ni Mtikila na Mrema. Lakini sijawahi kusikia viongozi hawa wakitumikia vifungo, au wakipigwa fine ya mamilioni ya shilingi eti kwa kuwa wamewakashifu viongozi wa serikali. Naamini Dr. Silaa atapitia kwenye mkondo huo huo.

Ni siasa tu.

Hizo kesi zinakuwa hazina masirahi kwa CCM, Mtikira ameshakaa ukonga kwa mwaka mzima, mrema afungwi kwakuwa nakuwa amesema ukweli na baadae wanafuta kesi zao na kumwachia. lakini lets hope Dr. siraa bado yuko bungeni.
 

Forum statistics

Threads 1,235,814
Members 474,742
Posts 29,236,883