Hatimaye nguvu ya umma wa wachangiaji washinda sakata la mifuko ya pension | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hatimaye nguvu ya umma wa wachangiaji washinda sakata la mifuko ya pension

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sungurampole, Aug 8, 2012.

  1. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #1
    Aug 8, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Jana tumeshudia serikali ikisalimu amri kuwa itarudisha sheria gereji ili ifanyiwe marekebisho na kuafiki na kilio cha wachngiaji wamifuko ya hifadhi ya jamii juu ya fao la kujitoa. Nimeona tena nguvu ya umma ikishinda. Wachangiaji bila kujali itikadi, dini wadhifa na tofauti nyingine walijitokeza kupinga sheria hii na mwisho tumeshinda mpaka hatua hii na tunaamini hii ni mpaka watakaporidhia kufanya marekebisho tunayaoyataka.

    Kumbe tukiamua tunaweza japo wako waliokosoa uelewa wetu wa dhana ya mifuko ya hifadhi ya jamii - tunawasamehe tunajua walikuwa wanaganga njaa kwa kutetea kila kilichopita kama sheria hata baada ya kuona hakifai. Tujifunze katika hili wenye sheria ni sisi na zipo kwa ajili yetu na siyo sisi kwa ajili ya sheria

    Nawasilisha
     
  2. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #2
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,920
    Likes Received: 309
    Trophy Points: 180
    Na ili tumtoe kabisa mkoloni CCM inabidi kuendeleza mshikamano huo. Baada ya kuona dalili za mwisho wa utawala wake, mkoloni CCM ameanza kupenyeza watu wa kutugawa kwa makundi ya kidini, ujana nk. Tukatae hila hizi chafu ili 2015 tumzike mkoloni huyu na vijibwa vyake.
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Aug 8, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,114
    Likes Received: 2,219
    Trophy Points: 280
    Hifadhi za jamii za nchi zilizoendelea tofauti na huku kwetu,cha kushangaza ssra wanacopy nje wanakuja kupaste huku kwetu,tena wanapaste vipengele vinavyomnyonya mtanzania(withdrawal benefits) huku wakivi-delete vile vinavyomfaidisha mtanzania(unemployment benefits) huu ni ujinga,sheria sio msaafu wala biblia kusema kwamba haibadiliki,wamefanya kosa tumewasamehe ila msije kurudia ujinga huu tena!!
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Aug 8, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,830
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Dhalimu wameshindwa
     
  5. m

    manucho JF-Expert Member

    #5
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 3,410
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wataanzisha ujambazi mwingine, subirini dk chache
     
  6. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #6
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,797
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Nakishauri kile kidada kijiuzulu tu, manake kimeshaprove failure kuongoza SSRA..
     
  7. B

    Bob G JF Bronze Member

    #7
    Aug 8, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,354
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hatuna Serikali wa Bunge, wote ni wasanii 2 hawa. ilikuwaje ukapelekwa bungeni na ulipitaje mswaada kandamizi bungeni? Ikifika wakati wa kuomba kura wajibu haya maswali, wezi wakubwa hawa
     
  8. Antonov 225

    Antonov 225 JF-Expert Member

    #8
    Aug 8, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 309
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    fashisti nduli serikali ameshindwa. Tuendeleze mshikamano. Hawa wameingia woga pia baada ya kuona kina mnyika wanakusanya signature maofisini
     
  9. Wamunzengo

    Wamunzengo JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 812
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 60
    mkuu hawa jamaa usiwape kauli za kuwasamehe kirahisirahisi hivyo. wameshatunyanyasa mno hawa, sehemu za migodini kule Mara binadamu na mifugo tunadhurika na makemikali ya migodini, tukiwaambia wanaanza kutudhihaki. in-short hawa magamba wameshatusulubu vya kutosha hasa hizi awamu za pili, tatu na nne. yaani ni wadhulumaji na wanyang'anyi wa mchana kweupe. wanajijari wao tu na washikaji zao. hawa sio watu wa kusamehe kirahisi. tuwatoe kwanza madarakani halafu ndio tufikirie kuwasamehe.
     
  10. muhogomtamu

    muhogomtamu JF-Expert Member

    #10
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 412
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ndugu yangu Sungurampole! Naunga mkono hoja asilimia zaidi ya 100
     
  11. muhogomtamu

    muhogomtamu JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 412
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    DHULUMA haiwezi kushinda HAKI, wala SHETANI hawezi kumshinda MUNGU (Lema, 2011).
     
  12. N

    Nguto JF-Expert Member

    #12
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,280
    Likes Received: 321
    Trophy Points: 180
    The people can decide if they want!!!
     
  13. M

    MTK JF-Expert Member

    #13
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 6,800
    Likes Received: 2,708
    Trophy Points: 280
    Barbs to Irene Kissaka and Kudos to the masses revolutionary solidarity; We had nothing to loose But chains and shackles!
    The SSRA chief has miserably failed the first test of public confidence, we have to keep her in our sights lest she tries another scheme because her masters are still the same; crafty and demonic! The writting is on the wall Irene, we are watching!
     
  14. m

    malaka JF-Expert Member

    #14
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 1,323
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Sasa hivi nguvu zote watazipeleka kwenye vita. Utaambiwa hela nyingi imetumika kupigani mpaka kule Malawi. Ili mradi tu... Kwani wanashindwa nini kuweka maelewano kwanza kabla ya kusonga mbele?
     
  15. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #15
    Aug 8, 2012
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,216
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Huwenda kalipata hicho cheo kwa kufunua malinda! Hela yetu inauma-Watulipe tusepe!
     
  16. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #16
    Aug 8, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 25,114
    Likes Received: 2,219
    Trophy Points: 280
    Washaanzisha si umeona stika imepanda kwa 1406% yani kutoka sh3000 mpaka sh40000! Huu ni wizi mchana kweupeee!
     
  17. M

    Mwanaharakatihuru JF-Expert Member

    #17
    Aug 8, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 480
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kale kadada kama sio kachawi basi kakaha** maana huwezi kuwa na roho mbaya vile
     
  18. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #18
    Aug 8, 2012
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Shame kwa Irene na watu wote walionyuma ya huo ufisadi. Hawafai kuliko tafsiri yoyote inayoweza kutumika.
     
  19. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #19
    Aug 8, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Bob wewe ni mgeni na bunge letu na jinsi wingi wa wabunge unavyotumika vibaya kupitisha miswaada hata ile ya hovyo?
     
  20. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #20
    Aug 8, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,499
    Likes Received: 775
    Trophy Points: 280
    Tukiamua tunaweza!!!Sasa hivi ni wakati wa Akili Kubwa,kuongoza Akili Ndogo!!!
     
Loading...