Hatimaye luhanjo amedodoshwa ktk kinyang'anyilo cha makao makuu ya wilaya mpya ya wanging'ombe


M

Mngendalyasota

Senior Member
Joined
Jan 22, 2011
Messages
171
Likes
0
Points
0
Age
47
M

Mngendalyasota

Senior Member
Joined Jan 22, 2011
171 0 0
WanaJF,
Ktk hali ya vuta ni kuvute hatimaye kambi ya Luhanjo yenye madiwani 6 (kata 6) wa tarafa ya Wanging'ombe (total population 53,000)waliokuwa wanapendekeza makao makuu ya wilaya mpya ya Wanging'ombe yawe kijijini kwa Luhanjo (Wanging'ombe) wameshindwa kwa mbinde dhidi ya madiwani 11 (kata 11) wa tarafa ya Mdandu na Imalinyi (total population 200,000+) waliokuwa wanapendekeza makao makuu yawe kijiji cha Igwachanya ambacho kipo ktkt ya wilaya hiyo mpya. Katika kikao hicho cha baraza la madiwani wilayani Njombe nusura kivunjike hasa baada ya baadhi ya madiwani kutaka kurushiana makonde kutokana na kupingana kimtizamo. Tofauti hii ilitokana na kwamba wapambe wa Luhanjo wakiongozwa na mkurugenzi wa halmashauri ndg Mohammed Mkupete walitaka kupendelea kijiji cha Wanging'ombe ambacho wengi wanasema hakikidhi kuwa makao makuu ya wilaya hasa kwa kuwa si ktkt ya wilaya hiyo mpya.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,449
Likes
31,732
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,449 31,732 280
hayo majina ya hivyo vijiji ni Tanzania?
 
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
huu upumbavu wa kuongeza wilaya mpya unanikera kuliko kitu chochote. wilaya zilizopo wameshindwa kuziboresha wanazidi kutuongezea mzigo wa kuhudumia mijitu ambayo haina hata tija kwa taifa. just imagine hapo lzm kuwe na dc na mijitu kibao ya kisiasa for nothing. We have to make changes so as to avoid such daily nonsenses of JK regime. Sata has started by switching off such DCs and RCs titles!
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
44
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 44 0
huu upumbavu wa kuongeza wilaya mpya unanikera kuliko kitu chochote. wilaya zilizopo wameshindwa kuziboresha wanazidi kutuongezea mzigo wa kuhudumia mijitu ambayo haina hata tija kwa taifa. just imagine hapo lzm kuwe na dc na mijitu kibao ya kisiasa for nothing. We have to make changes so as to avoid such daily nonsenses of JK regime. Sata has started by switching off such DCs and RCs titles!
Na mwingine wa kuongezea majimbo. Nadhani ingependeza za serikal iistopshe kuongeza majimbo na wilaya kwa miaka japo 10.
 
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
Na mwingine wa kuongezea majimbo. Nadhani ingependeza za serikal iistopshe kuongeza majimbo na wilaya kwa miaka japo 10.
kweli kabisa...hii nchi haitaendelea kwa kigawa vipandevipande. hata kama itaamuliwa eti ukubwa wa kila wilaya iwe sawa na vijiji viwili bila dhamira ya kweli kwa hao wanaojiita watawala wetu hatutaweza kupata maendeleo. mnazidi kugawa wilaya na mikoa na majimbo ili kupatiana vyeo kama takrima kwa kufanikisha wizi wenu. shame on u!!!!!!
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,112
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,112 280
Luhanjo.................???
 
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
137
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 137 160
Luhanjo kumbe mwenyeji wa kijiji karibu na makambako? Maana nilipoenda Mbeya baada ya makamboko kwenda Mbeya niliona mahala kama kuna ukame vile wakaniambie ni Wanging'ombe.
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,397
Likes
2,297
Points
280
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,397 2,297 280
Luhanjo kumbe mwenyeji wa kijiji karibu na makambako? Maana nilipoenda Mbeya baada ya makamboko kwenda Mbeya niliona mahala kama kuna ukame vile wakaniambie ni Wanging'ombe.
Mkuu ni hapo hapo mbele kidogo ya Makambako. Kama unaelekea Mbeya kushoto karibu na barabara kuna shule ya sekondari (sijui ya kata) inaitwa Wanging'ombe.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,449
Likes
31,732
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,449 31,732 280
Mkuu ni hii hii Tanzania unayoijua!!!Mkuu mbona umebadili Avatar?
kuna mtoto namuwinda ..nimeona niwe kimalavidavi kwa mda ..nitammrudisha mnyama soon
 
Tuntu

Tuntu

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2009
Messages
211
Likes
0
Points
0
Tuntu

Tuntu

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2009
211 0 0
Haya matatizo kweli, hivi kweli Tanzania, nchi ya dunia ya tatu, yenye bajeti tegemezi, isiyo na umeme wala maji safi kwa watu wake lakini bado kila kukicha ina starehe ya kuongeza mikoa, wilaya, majimbo na Wabunge wa Viti maalumu katika hali hii ya uchumi? hakika huyu mtoto Tanzania sio riziki.
 
usininukuu

usininukuu

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2011
Messages
380
Likes
0
Points
0
usininukuu

usininukuu

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2011
380 0 0
Nilishawahi sema kuwa suala la makao makuu ya wilaya ya Wanging'ombe liachiwe balaza la madiwani kwani niliamini litatenda haki. Kijiografia na kimiundombinu Igwachanya ni mahali sahihi kuwa makao makuu ya wilaya. HONGERA MADIWANI KWA KUFANYA MAAMUZI SAHII KWA MAENDELEO YA WILAYA YETU.
 
C

CHANGILA

Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
6
Likes
0
Points
0
C

CHANGILA

Member
Joined Aug 12, 2011
6 0 0
Jamani wana JF huko wanakosema IGWACHANGYA ni kweli panaweza pakawa katikati lakini chakujiuliza panamiundombinu gani kwa wazalendo ambao watahitaji huduma kutoka huko???

Ninavyojua mimi kuja WANGING'OMBE ingekuwa karibu zaidi kwa watu wengi ambao wangehitaji huduma kwa haraka kuliko hapo walipoamua kupaweka si kweli kwamba (its not convincing) hapa kuna personal interest na sio public interest...
 
C

CHANGILA

Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
6
Likes
0
Points
0
C

CHANGILA

Member
Joined Aug 12, 2011
6 0 0
Isoliwaya wanging'ombe kuna miundombinu safi kuliko hata huko Mkoani NJOMBE ambapo wangeweza kuitumia ile iliyokuwepo na shughuri zingeendelea sema hapa wanataka kuwaandikia watu proposal ya office mpya2

kha!!!! twifwa twilola.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Igwachanya ndio center suala la Miundo Mbinu sio issue itaenda with time unakumbuka Kilolo badala ya Ilula?
Luhanjo alipigania sana makao yawe wangi ila nadhani wengi wape Igwa NDO IWE MAKAO MAKUU YA WILAYA yeye ataambulia jina tuu
 
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
5,875
Likes
484
Points
180
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
5,875 484 180
Si wamtengenezee tu wilaya yake ya Wanging'ombe yenye kata 6, kama walivyomtengenezea Pinda mkoa wake wenye wilaya 2? Hata Zanzibar sijawahi kusikia mkoa wenye wilaya 2. Lakini Tanganyika kwa Utawala wa JK imewezekana!!
 
satellite

satellite

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
613
Likes
21
Points
35
satellite

satellite

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
613 21 35
Ubarikiwe. Nenda Rudi Salama Umefanikiwa - Nakumbuka maneno ya Willy Gamba

Dah!umenikumbusha mbali sana hicho kitabu cha NJAMA cha willy gamba nilisoma mwaka 1993 nikiwa primary kipindi hicho mshua alikua na vitabu kibao vya Ben Mtobwa ndo ulikua uridhi wangu km nilivyo na speed ya light kuwatch series now days
 
satellite

satellite

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
613
Likes
21
Points
35
satellite

satellite

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
613 21 35
Jamani wana JF huko wanakosema IGWACHANGYA ni kweli panaweza pakawa katikati lakini chakujiuliza panamiundombinu gani kwa wazalendo ambao watahitaji huduma kutoka huko???

Ninavyojua mimi kuja WANGING'OMBE ingekuwa karibu zaidi kwa watu wengi ambao wangehitaji huduma kwa haraka kuliko hapo walipoamua kupaweka si kweli kwamba (its not convincing) hapa kuna personal interest na sio public interest...

Wanging'ombe unaifaham vizuri?kimaendeleo wameshindwa hata na kijiji cha ILEMBULA kiko mbele kidogo ya wanging'ombe wana hospital ya uhakika,nyumba za kulala wageni hata madhari yake huwezi kulinganisha na hiyo wanging'ombe ya kina Luhanjo na Mangula
 

Forum statistics

Threads 1,238,902
Members 476,226
Posts 29,336,217