Hatima ya nafasi ya watanzania maskini katika ajira


marshal

marshal

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
354
Likes
33
Points
45
marshal

marshal

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
354 33 45
Habari za Kuaminika za kichunguzi zinaonesha kuwa kuna mtoto wa aliekuwa waziri wa maliasili na utalii kupewa nafasi kama administrator katika ofisi za bodi ya utalii Tanzania bila kufuata taratibu za ajira.Aidha nafasi hiyo ilikuwa na mtu ambae alifukuzwa kazi(terminated) bila kupewa sababu za kufukuzwa kazi kama sheria na taratibu za utumishi zinavyohitaji.Na kabla ya mtu huyo(aliefukuzwa) hajamaliza muda wake wa notisi aliyopewa tayari mwanadada(mtoto wa waziri) alikuwa kisha take over.Maisha ya watanzania yako rehani kwa vigigo wachache wenye uchu wa kuifanya nchi hii kuwa ya kwao. I was sympathetic kwa huyu dada aliefukuzwa kazi maana ni yatima na analea wadogo zake kwa kazi hiyo aliyokuwa akifanya!Sasa watoto wa vigogo wanchukua nafasi za yatima na kuyafanya maisha yao yawe ya dhiki ya kutupwa! kwenu wana JF,leo wamechukua ajira ya yatima huyu kesho ni yangu na keshokutwa ni wewe!!
 
Mzalendo80

Mzalendo80

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2010
Messages
2,485
Likes
421
Points
180
Mzalendo80

Mzalendo80

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2010
2,485 421 180
Nilishasema hiki kitu kuwa ajira ya Watanzania zinachukuliwa na mafisadi na wageni. Ni muda wa kusimama kidete na kupigania haki zetu
 
hundukad

hundukad

Member
Joined
Jun 26, 2010
Messages
16
Likes
0
Points
0
hundukad

hundukad

Member
Joined Jun 26, 2010
16 0 0
Haya yanatukuta siyo tu serikalini hata katika sector binafsi ambako sasa soko linaendelea kujaa wakenya, wanatoa nafasi kwa walionacho au walio serikalini ili kupata uhalali wa kukaa hapa kuendelea kunyonya maziwa si kwa mirija ila mabomba....kwa nini tusiwe mashujaa tukazuiya haya mambo?
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,236
Likes
326
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,236 326 180
mtaje jina unaogopa nini, au ni umbea
 
Shapu

Shapu

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2008
Messages
2,011
Likes
331
Points
180
Shapu

Shapu

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2008
2,011 331 180
hali kama imefika hivi ni mbaya
 
Gsana

Gsana

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
4,413
Likes
417
Points
180
Gsana

Gsana

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
4,413 417 180
Sijui tuorganise yale ya Egypt? Pita ofisi za uhasibu za wilaya na mikoa ujionee!kuna wahasibu std8 na form4 wakati mwaka jana udsm,ifm,tia, iaa,saut zooote zimetoa wahasibu ila mpaka leo wako dsm na bahasha wanazungukia maofisi kama wakaguzi wa kujitegemea! Sasa mkisema tunaanza kuibiana ajira,hapa vita yaanza! Mi nkiona mgeni ofsini ntampokea mi ili nimuulize 'tukusaidie nini'? Akijib namtaka Hr namwambia hayupo,nipo mi!
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Haki ya mnyonge inazidi kutoweka!!
 
Gobegobe

Gobegobe

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2010
Messages
245
Likes
1
Points
35
Gobegobe

Gobegobe

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2010
245 1 35
Habari za Kuaminika za kichunguzi zinaonesha kuwa kuna mtoto wa aliekuwa waziri wa maliasili na utalii kupewa nafasi kama administrator katika ofisi za bodi ya utalii Tanzania bila kufuata taratibu za ajira.Aidha nafasi hiyo ilikuwa na mtu ambae alifukuzwa kazi(terminated) bila kupewa sababu za kufukuzwa kazi kama sheria na taratibu za utumishi zinavyohitaji.Na kabla ya mtu huyo(aliefukuzwa) hajamaliza muda wake wa notisi aliyopewa tayari mwanadada(mtoto wa waziri) alikuwa kisha take over.Maisha ya watanzania yako rehani kwa vigigo wachache wenye uchu wa kuifanya nchi hii kuwa ya kwao. I was sympathetic kwa huyu dada aliefukuzwa kazi maana ni yatima na analea wadogo zake kwa kazi hiyo aliyokuwa akifanya!Sasa watoto wa vigogo wanchukua nafasi za yatima na kuyafanya maisha yao yawe ya dhiki ya kutupwa! kwenu wana JF,leo wamechukua ajira ya yatima huyu kesho ni yangu na keshokutwa ni wewe!!
Kama kweli hali ndo hiyo basi tumefika pabaya. Inawezekana kweli kufukuzwa bila sababu hata ya kusingiziwa? Hapo napata mashaka kama kweli hata yeye aliyefukuzwa kama kweli aliajiriwa kwa utaratibu.
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,814
Likes
648
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,814 648 280
Dah! Wengine sijui tutatokaje kwa mpango huo.
Ulimwengu kweli hauna usawa.
Wapi sheria za kazi? Wapi watetezi?
 
JohnShaaban

JohnShaaban

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2007
Messages
465
Likes
12
Points
35
JohnShaaban

JohnShaaban

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2007
465 12 35
Haya yanatukuta siyo tu serikalini hata katika sector binafsi ambako sasa soko linaendelea kujaa wakenya
Kwa elimu ya shule za Kata unategemea kuna Mtanzania atashindana na Mkenya/Mganda kwenye soko la ajira miaka 20 ijayo?
 

Forum statistics

Threads 1,238,833
Members 476,196
Posts 29,333,230