Hapa Itakuwakuwaje?... "Maamuzi ya Mgonjwa au Daktari?"


Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
i5uebo.jpg


Picha kwa hisani ya Haki-hakingowi.blogspot.com


Kazi nzuri sana kutoka kwa Kipanya. Sasa maamuzi yetu kama "madaktari" ni yepi? Tung'oe kichwa haraka iwezekanavyo au tuache "cancer" isambaratike mwili mzima kwa "kuogopa kuua" au tuendelee kumpatia mgonjwa muda wa kufikiria "akiwa toilet?"
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
102
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 102 160
Hapo ni kung'oa kuchwa tu mapema iwezekanavyo, ikiwa na maana ya kumng'oa huyu mdudu CCM.
 
Nzokanhyilu

Nzokanhyilu

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2007
Messages
1,087
Likes
26
Points
0
Nzokanhyilu

Nzokanhyilu

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2007
1,087 26 0
Toilet anaenda na kidude cha damu/maji hicho?...maana option nyingine kukichomoa umwachie aende hivyo hivyo.....:cool:
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
38
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 38 145
Nadhani mganga hajafanya diagnosis vizuri, kansa hii imeshaenea mpaka kwenye vidole vya miguu
 
Mambo Jambo

Mambo Jambo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2008
Messages
1,102
Likes
40
Points
145
Mambo Jambo

Mambo Jambo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2008
1,102 40 145
akienda toilet harudi...
 
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2008
Messages
1,333
Likes
19
Points
0
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2008
1,333 19 0
Hatakubali kukatwa halafu amwachie nani hayo mapene?Atafia huko toilet.
 
NaimaOmari

NaimaOmari

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
807
Likes
25
Points
35
NaimaOmari

NaimaOmari

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
807 25 35
Daktari kachelewa kumpa nusu kaputi ... angejadiliana naye huku tayari anapima na nguvu ya kaputi
 
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
4,876
Likes
2,105
Points
280
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
4,876 2,105 280
Hakuna haja ya kumuulizxa mgonjwa, ni kukata tu.
 
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2007
Messages
12,736
Likes
269
Points
180
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2007
12,736 269 180
i5uebo.jpg


Picha kwa hisani ya Haki-hakingowi.blogspot.com


Kazi nzuri sana kutoka kwa Kipanya. Sasa maamuzi yetu kama "madaktari" ni yepi? Tung'oe kichwa haraka iwezekanavyo au tuache "cancer" isambaratike mwili mzima kwa "kuogopa kuua" au tuendelee kumpatia mgonjwa muda wa kufikiria "akiwa toilet?"
...tatizo kwenye 'protokali' ya taaluma hii, inabidi mgonjwa atoe kwanza consent yake, kufuatiwa na consent ya wanafamilia, mwisho ndio madaktari kutoa AMRI yao!

...afanaileki huo msumeno nyuma ya Dokta!

:D
 
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Messages
4,745
Likes
29
Points
145
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined May 23, 2008
4,745 29 145
Daktari kachelewa kumpa nusu kaputi ... angejadiliana naye huku tayari anapima na nguvu ya kaputi
Kuna taratibu za consent dadangu lakini nafeel uchungu wako,msumeno nyuma ya doctor umeuona? ha ha
 
Last edited by a moderator:
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
...tatizo kwenye 'protokali' ya taaluma hii, inabidi mgonjwa atoe kwanza consent yake, kufuatiwa na consent ya wanafamilia, mwisho ndio madaktari kutoa AMRI yao!

...afanaileki huo msumeno nyuma ya Dokta!

:D
...:) mchongoma, tatizo huyu mgonjwa kaanza kutumia sababu ya "kwenda toilet kufikiria" zaidi ya miaka miwili sasa. kila kukitokea dharura ya kutufanya tumng'oe kichwa anakimbilia toilet... tusipoangalia hii consent ya mgonjwa itaishia kutuangamiza sote (kwa gharama na maambukizi)... mi-cancerous cells inazidi kuenea mwili wote na hata kuambukiza wanajamii. Si huwa kuna kipindi madakatari wanaruhusiwa kuzima mashine pale wanapoona mgonjwa hatibiki, au..?!
 
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Messages
4,745
Likes
29
Points
145
U

uporoto01

JF-Expert Member
Joined May 23, 2008
4,745 29 145
Daktari kachelewa kumpa nusu kaputi ... angejadiliana naye huku tayari anapima na nguvu ya kaputi
Kuna taratibu za consent dadangu lakini nafeel uchungu wako,msumeno nyuma ya doctor umeuona? ha ha
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
104
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 104 160
Mgonjwa haulizwi TIBA wala DAWA. Naona hapa daktari KP anatafuta "KUWEZESHWA" tu!
 
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2007
Messages
12,736
Likes
269
Points
180
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2007
12,736 269 180
...:) mchongoma, tatizo huyu mgonjwa kaanza kutumia sababu ya "kwenda toilet kufikiria" zaidi ya miaka miwili sasa. kila kukitokea dharura ya kutufanya tumng'oe kichwa anakimbilia toilet... tusipoangalia hii consent ya mgonjwa itaishia kutuangamiza sote (kwa gharama na maambukizi)... mi-cancerous cells inazidi kuenea mwili wote na hata kuambukiza wanajamii. Si huwa kuna kipindi madakatari wanaruhusiwa kuzima mashine pale wanapoona mgonjwa hatibiki, au..?!
...kwa mtaji huo ni kupiga mionzi (Chemotherapy) kuua seli za ubongo, akishakuwa brain dead unazima mashine!
 
NaimaOmari

NaimaOmari

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
807
Likes
25
Points
35
NaimaOmari

NaimaOmari

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
807 25 35
Kuna taratibu za consent dadangu lakini nafeel uchungu wako,msumeno nyuma ya doctor umeuona? ha ha
Kyoryere .... huyu ni mgonjwa wa taifa ... consent tumeshaitoa sisi watanzania ... hamna kwenda msalani wala nini ... just check kama msumeno umenolewa vizuri ... embu tizama vizuri .. unakata upande mmoja ama kote kote
 
Mzee wa Gumzo

Mzee wa Gumzo

Senior Member
Joined
Apr 21, 2008
Messages
197
Likes
0
Points
0
Mzee wa Gumzo

Mzee wa Gumzo

Senior Member
Joined Apr 21, 2008
197 0 0
[COLOR="DarkRed[COLOR="Red"]"]...tatizo kwenye 'protokali' ya taaluma hii, inabidi mgonjwa atoe kwanza consent yake, kufuatiwa na consent ya wanafamilia, mwisho ndio madaktari kutoa AMRI yao![/COLOR]...afanaileki huo msumeno nyuma ya Dokta!

:D[/COLOR]
Nadhani tulipofikia daktari haitaji kutaka consent ya mgonjwa wala familia.
Huyu mgonjwa aliwahi kuugua magonjwa nyemelezi tele kama ujinga, uvivu na hapo alipo pamoja na hiyo kansa ya ufisasi nasikia ana ugua umasikini pia.

Siku zote amekuwa mbishi kufuatilia tiba.Daktari hana ujanja ila kumpa tiba muafaka hata kama ni kung'oa kichwa.

Hata hivyo huyo daktari nina shaka nae.Ana tofauti gani na waliomtangulia tangu uhuru?Nawasikia kila wakipata nafasi ya udakitari mkuu hapo huwa wanaahidi kuyaendeleza yote ya watangulizi wao.

Sidhani kama huyo daktari hata akipata consent ya mgonjwa atakata kichwa, ugua ya mgonjwa ndio kula yake.
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
tatizo kubwa zaidi nafikiri dakatri hana uwezo wa kumhudimia mgonjwa huyu! daktari anaendeshwa na mgonjwa! na kauli ya mgonjwa ndiyo inayokubalika...
hasara kubwa ugonjwa umeanzia pabaya
 
Peasant

Peasant

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2007
Messages
3,949
Likes
12
Points
135
Peasant

Peasant

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2007
3,949 12 135
Kuna taratibu za consent dadangu lakini nafeel uchungu wako,msumeno nyuma ya doctor umeuona? ha ha

Huyu mgonjwa hawezi kutoa consent kwa sababu tayari ubongo wake umeathiriwa na cancer hivyo maamuzi yake yanaweza kuwa si sahihi....kwikwikwikwi
 
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2007
Messages
3,584
Likes
41
Points
0
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2007
3,584 41 0
Je Doctor amuache mpaka afe kifo cha kawaida?, mpaka afe na Doctor nae atakuwa ameisha ipata hiyo Cancer maana kila siku yupo nae. Dawa yake ni kwa Doctor kuweka maji ya betri kwenye hiyo chupa ya damu bila mgonjwa kujua.
 

Forum statistics

Threads 1,239,039
Members 476,297
Posts 29,340,482