HANDENI: Serikali yapiga marufuku wakulima kuuza mahindi yakiwa mashambani

MERCENARY2015

JF-Expert Member
Oct 3, 2014
339
250
Serikali wilayani Handeni imewapiga marufuku wakulima kuacha kuuza Mahindi yakiwa shambani ili waweze kutumia vyema fursa ya mavuno ya msimu wa mvua za masika.

Pia kujiwekea chakula badala ya kuitegemea serikali kuwapelekea chakula cha bei nafuu kutoka hifadhi ya taifa ya chakula.

Wilaya ya Handeni kwa sasa inaongozwa na Mh. Godwin Gondwe


SOURCE: ITV
 

shungurui

JF-Expert Member
Sep 1, 2008
3,540
2,000
Wapeni msaada sasa, kama hela hawana kwanini wasiuze ili waweze kukizi mahitaji mengine.
 

darcity

JF-Expert Member
Jul 20, 2009
4,947
2,000
Ndio tatizo la kila mtu kujiona anafanya maamuzi sahihi kwa watu.
Sasa hayo mahindi watakula bila mboga? Au watapata wapi pesa za matumizi?
 

MLAU

JF-Expert Member
Aug 23, 2007
4,727
2,000
Mh Gondwe usipokuwa makini na kuwashirikisha wanainchi wenyewe hayo mahindi yatavunwa usiku na kuuzwa asubuhi shamba jeupe.
 

ayub juma kasira

Senior Member
Aug 20, 2016
117
225
Mimi ninalima Handeni. Hakuna jinsi utamkataza mkulima asiuze mahindi mabichi au kulazimisha mahindi kukauka mapema kwa kuanika. Watoto wadogo hawawezi kula mahindi ya kuchoma au kuchemsha. Inabidi wauze wapate hela wanunue unga angalau kidogo kwa ajili ya wtt wadogo. Zaidi ya hilo lzm wapate pesa kwa mahitaji mengine. Kuna watu wengine wamelima kwa ajili ya biashara leo unampangia . Serikali fikirieni kabla hamjatoa maamuzi.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom