Hali ya Hospitali ya Taifa Muhimbili


T

think BIG

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
236
Likes
13
Points
35
T

think BIG

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
236 13 35
attachment.php?attachmentid=1810&d=1216128845


Baadhi ya wagonjwa wakiwa wamelala chini katika hospitali ya Taifa Muhimbili (MNH), wodi namba 17 Sewa Haji kunakosababishwa na upungufu wa vitanda katika hospitali hiyo. (Picha na Peter Twite, Majira)

vitanda hakuna!
madawa je?
wauguzi je?
 

Attachments:

NaimaOmari

NaimaOmari

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
807
Likes
25
Points
35
NaimaOmari

NaimaOmari

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
807 25 35
Mafisadi wangekuwa na huruma jamani maana yote yanasababishwa na wao
 
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2008
Messages
1,123
Likes
11
Points
135
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2008
1,123 11 135
Think big
Hiyo ndiyo tanzania baba,
 
T

think BIG

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
236
Likes
13
Points
35
T

think BIG

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
236 13 35
Think big
Hiyo ndiyo tanzania baba,
IsayaMwita,

inawezekana kweli hiyo ndiyo Tanzania, lakini Je ni kweli hiyo ndio Tanzania yenye mTanzania anayeitwa Andrew Chenge? .. anayeitwa Yusuf Manji? .. Rostam Aziz? .. mtanashati JK? Kweli? au ndio Tanzania ya wale walalahoi tu!

Ukae ukijua Muhimbili ndio hospital yetu ya Taifa, yaani kiufanisi ndio kubwa kuliko zote! Sasa tujiulize za uko mikoani je? wilayani? ..
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,316
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,316 280
Mafisadi wao wanatibiwa nchi za nje UK, US, SA, Kenya na India hivyo hawaoni umuhimu wowote wa kuipatia Muhimbili na hospitali zetu nyingine vitanda vya kutosha na vitendea kazi muhimu.
 
Mzozo wa Mizozo

Mzozo wa Mizozo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2008
Messages
427
Likes
0
Points
33
Mzozo wa Mizozo

Mzozo wa Mizozo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2008
427 0 33
Mafisadi wangekuwa na huruma jamani maana yote yanasababishwa na wao
Ndugu Asha,

Siwezi kukuita Bibie kwa kuwa sina uhakika. Naomba nipingane na kauli yako ya kwamba hali mbaya katika Hospitali ya Muhimbili na Hospitali nyengine hapa Tanzania imesababishwa na Mafisadi. Hilo nadhani mimi ntalipinga.

Ni kweli ya kwamba hawa Mafisadi wamekwamisha kwa kiasi fulani maendeleo ya Taifa hususani katika kuboresha huduma za jamii na kufanya maisha yakawa rahisi kwa Mtanzania wa kawaida. Lakini tunaporudi katika Sekta ya Afya nadhani hapa Lawama haziwezi pelekwa kwa ile "List of Shame" na Mafisadi wengine ambao hawapo katika i le list, bali ni katika mipango mibovu ya Serikali ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania chini ya Mh. Jakaya Mrisho Kikwete kuboreasha huduma zote.

Ari Mpya, Kasi Mpya, Nguvu Mpya... Maisha bora kwa kila Mtanzania. Ni kwamba akiwa kama mwanasiasa, JK amehadaa na ameshindwa yatimiza yale ambayo amewaahidi Wapiga kura wake kuboresha maisha yao. Hapa hakuzuiwa na Mafisadi bali ni mipango yake mibovu katika kutekeleza Ilani iliyomuingiza madarakani mwaka 2005.

Mfumo mbovu wa Afya na Administration ya Kikwete kushindwa kusimamia hilo nadhani ni moja ya mambo ambayo yamesababisha hali kuwa mbaya sana katika Hospitali zetu na sehemu nyengine zinazotoa Huduma kwa Jamii.

Imekuwa kama Watanzania tumepata sehemu ya kulalamikia kwa hiyo inakuwa kila kitu ni Mafisadi, given a chance mimi ningeshauri tuwaponde mawe mpaka wafe lakini katika mambo mengine hatutakiwi kutafuta nani wa kumlaumu ila kujua nini sababu ya kushindwa kwetu na ufumbuzi unaweza kupatikana vipi!!! Kuna siku mvua haitanyesha kwa kipindi kirefu ama jua kuwa kali mno tutawalalamikia mafisadi!!!
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
Kesho ni siku ya hotuba ya afya labda wanaweza kuja na jibu juu ya kadhia hii.
 
Mzozo wa Mizozo

Mzozo wa Mizozo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2008
Messages
427
Likes
0
Points
33
Mzozo wa Mizozo

Mzozo wa Mizozo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2008
427 0 33
IsayaMwita,

inawezekana kweli hiyo ndiyo Tanzania, lakini Je ni kweli hiyo ndio Tanzania yenye mTanzania anayeitwa Andrew Chenge? .. anayeitwa Yusuf Manji? .. Rostam Aziz? .. mtanashati JK? Kweli? au ndio Tanzania ya wale walalahoi tu!

Ukae ukijua Muhimbili ndio hospital yetu ya Taifa, yaani kiufanisi ndio kubwa kuliko zote! Sasa tujiulize za uko mikoani je? wilayani? ..
Hilo usitake jua kaka...

Lakini je hali mbaya katika hizi Hospitali ni matunda ya hawa Mafisadi ama? Mimi hilo ndio linaniumiza kichwa... Walioshindwa tunawaacha na tunakaa kuwalalamikia Watuhumiwa wa Ufisadi.

Ndio bado ni Watuhumiwa ambao mpaka sasa wapo juu ya Sheria. Kabla ya kufikiria Mafisadi ni kuweka wazi kwamba hii hali inatokana na kushindwa kwa Kikwete's Administration!!!!

Sitegemei kupata kisingizio kwamba ati aliikuta hali kama hivo toka awamu ya tatu. Wao wameshindwa sasa ni kwamba wanatakiwa wawajibike kama Watawala kisha issue ya Mafisadi itafata baaaaaddaaaaae!!!
 
Mzozo wa Mizozo

Mzozo wa Mizozo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2008
Messages
427
Likes
0
Points
33
Mzozo wa Mizozo

Mzozo wa Mizozo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2008
427 0 33
Mafisadi wao wanatibiwa nchi za nje UK, US, SA, Kenya na India hivyo hawaoni umuhimu wowote wa kuipatia Muhimbili na hospitali zetu nyingine vitanda vya kutosha na vitendea kazi muhimu.
Hivi Mafisadi ndio walitakiwa kutoa yote haya katika Hospitali zetu kama ambavyo Bubu ameainisha...

Naomba Ufafanuzi.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Kulikuwa kuwe na mkutano wa waandishi wa habari kuhusu malalamiko ya madaktari pale leo hii.. sijui kuna mtu anajua kilichojiri?
 
Mzozo wa Mizozo

Mzozo wa Mizozo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2008
Messages
427
Likes
0
Points
33
Mzozo wa Mizozo

Mzozo wa Mizozo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2008
427 0 33
Kulikuwa kuwe na mkutano wa waandishi wa habari kuhusu malalamiko ya madaktari pale leo hii.. sijui kuna mtu anajua kilichojiri?
Naomba mtupatie taarifa husiana na hili kwa wale ambao wanaweza kuwa wamesikia lolote. Natumaini ntakesha na hii Thread kwa usiku wa leo maana natumaini ntapata mwanga na kufanikiwa kupanua uwanja wangu wa mawazo.

Kwa sasa naenda pambana na na usafiri wa Bongo kurudi sehemu yangu ya Kujificha kwa Usiku na nikifika huko tutaungana tena tuendelee na Huu Mjadala.

Heshima Mbele.
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
wennyewe wanapenda kupanga haya magari na sasa wameamua kunu v8 ili wakabiliane na mfgumuko wa bei..yaani ukiangalia vipaumbele za watu walioko serikalini bwana..yote hii inachangiwa n RUSHWA na wazee wa ovyo watumishi wa serikali.Yes wengi wao Wachaga..Ni bora nionekana hivyo ila habari ndiyo.

toyl20002.jpg


Hawana pesa za kununulia vitanda sababu ten per cent zao ni ndogo
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
we chose mafisadi kutuongoza........what were we expecting?
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
Umasikini wa akili, roho mbaya na kujizoelesha vinaondoa hata empathy.

Umasikini wa akili unatupa justification kwamba tuko hivi kutokana na umasikini wetu wa mali.

Roho mbaya ina downplay mateso ya wenzetu, tunasema "utasadia utasaidia wangapi?" halafu tunaongezea hilo hapo juu "nchi yenyewe masikini".

Watu wanawaangalia wagonjwa hao miaka nenda rudi, wanakubali kukubali hali hiyo kutokana na mazoea tu.

Wengi hatuchukui challenge, hata sisi hapa.Nakumbuka Mwanakijiji -bless his soul- alionyesha mfano kufanya mchango au something like that kwa watoto yatima if I am not mistaken. Lakini Mwanakijiji ni mmoja tu, tunahitaji wengi zaidi.

Not to blame the victim, to make matters worse, hata wanaoumia nao wako katika apathy na ndio kwanza majority wanawapigia kura CCM against their own interests kama katika "What's the Matter with Kansas", upinzani nao unashindwa ku capitalize on this na ku translate into election victories.Kuna mtu alishatangaza msaada wa scholarship (personal funds) watu wamelala!
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,597
Likes
523
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,597 523 280
Kulikuwa kuwe na mkutano wa waandishi wa habari kuhusu malalamiko ya madaktari pale leo hii.. sijui kuna mtu anajua kilichojiri?
Ukisikia madaktari wa Tanzania wanalalamika ujue hawalalamikii huduma duni bali mapato yao tu. Madaktari wetu nao ni some kind of disappointment.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,814
Likes
46,269
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,814 46,269 280
Kulikuwa kuwe na mkutano wa waandishi wa habari kuhusu malalamiko ya madaktari pale leo hii.. sijui kuna mtu anajua kilichojiri?
Kwa nini kila mara wanalalamika hawa.....?
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,814
Likes
46,269
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,814 46,269 280
Mimi siamini hizi picha...siyo Muhimbili hapo. Tanzania hakuna wagonjwa wanaolala chini bana.....watu watalalaje chini wakati tuna mafundi seremala kibao ambao wanaweza kutengeneza vitanda....ukisema mbao nitakwambia miti tunayo kibao.....ukisema magodoro nitakwambia mbona kiwanda cha kutengeneza magodoro tunacho....sasa iweje watu (wagonjwa au la) walale chini? Hapana....hizi picha ni propaganda za nchi za Magharibi........
 
Kuhani

Kuhani

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2008
Messages
2,945
Likes
12
Points
135
Kuhani

Kuhani

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2008
2,945 12 135
Ndugu Asha,

Naomba nipingane na kauli yako ya kwamba hali mbaya katika Hospitali ya Muhimbili na Hospitali nyengine hapa Tanzania imesababishwa na Mafisadi. Hilo nadhani mimi ntalipinga.

Ni kweli ya kwamba hawa Mafisadi wamekwamisha kwa kiasi fulani maendeleo ya Taifa hususani katika kuboresha huduma za jamii na kufanya maisha yakawa rahisi kwa Mtanzania wa kawaida. Lakini tunaporudi katika Sekta ya Afya nadhani hapa Lawama haziwezi pelekwa kwa ile "List of Shame" na Mafisadi wengine ambao hawapo katika i le list, bali ni katika mipango mibovu ya Serikali ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania chini ya Mh. Jakaya Mrisho Kikwete kuboreasha huduma zote.

Ari Mpya, Kasi Mpya, Nguvu Mpya... Maisha bora kwa kila Mtanzania. Ni kwamba akiwa kama mwanasiasa, JK amehadaa na ameshindwa yatimiza yale ambayo amewaahidi Wapiga kura wake kuboresha maisha yao. Hapa hakuzuiwa na Mafisadi bali ni mipango yake mibovu katika kutekeleza Ilani iliyomuingiza madarakani mwaka 2005.

Mfumo mbovu wa Afya na Administration ya Kikwete kushindwa kusimamia hilo nadhani ni moja ya mambo ambayo yamesababisha hali kuwa mbaya sana katika Hospitali zetu na sehemu nyengine zinazotoa Huduma kwa Jamii.

Imekuwa kama Watanzania tumepata sehemu ya kulalamikia kwa hiyo inakuwa kila kitu ni Mafisadi, given a chance mimi ningeshauri tuwaponde mawe mpaka wafe lakini katika mambo mengine hatutakiwi kutafuta nani wa kumlaumu ila kujua nini sababu ya kushindwa kwetu na ufumbuzi unaweza kupatikana vipi!!! Kuna siku mvua haitanyesha kwa kipindi kirefu ama jua kuwa kali mno tutawalalamikia mafisadi!!!
Unasema maendeleo katika nyanja ya afya hayazuiwi na ufisadi. Ni mifumo na mipango na ufuatiliaji mbaya wa Kikwete administration.

Nakataa.

Definition yako ya fisadi inajumuisha wizi wa kina Chenge tu, wakati kuna ufisadi mwingine mbaya kama, au kupita, wa Chenge.

Rais, Mawaziri na tabaka tawala zima linapoenda India kutibiwa na hela yetu wakati sisi tunakufa kwa kuumwa na mbu hospitali, huo ni ufisadi. Hujali.

Utajali vipi kufuatilia mipango ya maendeleo ya afya kama wewe hilo kwako sio tatizo: ukiugua unatibiwa India.

Kama mtu anaamini kwamba kuna madaraja mawili ya binadamu, yule anaestahili huduma bora ya afya, Waziri na Rais, na yule asiyestahili, Kalagabaho mlima kunde wa Gezaulole na Kuhani mpita njia, huyo mtu ni evil. Na hawa watu hiki kitu cha madaraja mawili ya binadamu, hii hulka evil, wanaiamini kwa vitendo: wakiugua wanaenda kutibiwa India kwa hela zetu!

Fisadi maana yake pia ni kiongozi evil.

Yusuph Makamba amepotosha watoto wa shule juzi aliposema maana ya fisadi kwenye kamusi ni mzinzi peke yake.

Huwezi kuwasafisha mafisadi wanaotibiwa nje huku sisi twafa kwa kutokujali kwao kwa kusema eti ni tatizo la mipango ya afya. Hawajali. Ni evil.

Kiongozi evil ni fisadi.
 
Mzozo wa Mizozo

Mzozo wa Mizozo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2008
Messages
427
Likes
0
Points
33
Mzozo wa Mizozo

Mzozo wa Mizozo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2008
427 0 33
Unasema maendeleo katika nyanja ya afya hayazuiwi na ufisadi. Ni mifumo na mipango na ufuatiliaji mbaya wa Kikwete administration.

Nakataa.

Definition yako ya fisadi inajumuisha wizi wa kina Chenge tu, wakati kuna ufisadi mwingine mbaya kama, au kupita, wa Chenge.

Rais, Mawaziri na tabaka tawala zima linapoenda India kutibiwa na hela yetu wakati sisi tunukufa kwa kuumbwa na mbu hospitali, huo ni ufisadi. Hujali.

Utajali vipi kufuatilia mipango ya maendeleo ya afya kama wewe hilo kwako sio tatizo: ukiugua unatibiwa India.

Kama mtu anaamini kwamba kuna madaraja mawili ya binadamu, yule anaestahili huduma bora ya afya, Waziri na Rais, na yule asiyestahili, Kalagabaho mlima kunde wa Gezaulole na Kuhani mpita njia, huyo mtu ni evil. Na hawa watu hiki kitu cha madaraja mawili ya binadamu, hii hulka evil, wanaiamini kwa vitendo: wakiugua wanaenda kutibiwa India kwa hela zetu!

Fisadi maana yake pia ni kiongozi evil.

Yusuph Makamba amepotosha watoto wa shule juzi aliposema maana ya fisadi kwenye kamusi ni mzinzi peke yake.

Huwezi kuwasafisha mafisadi wanaotibiwa nje huku sisi twafa kwa kutokujali kwao kwa kusema eti ni tatizo la mipango ya afya. Hawajali. Ni evil.

Kiongozi evil ni fisadi.
Sijasema ya kwamba maendeleo katika huduma ya afya na huduma nyenginezo hayazuiwi na ufisadi... kitu ambacho hapa nimekisema ni kwamba hii hali yooote imesababishwa na Uongozi Butu wa Serikali ya Awamu ya Nne ya Muungwana.

Na husiana na mafisadi, sijajaribu ongelea chukua chukua kama za EPA....na Ufisadi wa akina Chenge. uko sawa husiana na viongozi wetu watukufu ku imbilia nje kutibiwa na kuacha sisi tulio na bahati mbaya ya kuwachagua tukihenyeka na huduma mbovu za kiafya... hata Lyatonga Mrema ali ngea hili alipokuwa amelazwa pale KCMC.

jaribu kuangalia kiini na chimbuko la mafisadi ni wapi...ni kitu gani ambacho kinawapa jeuri hao mafisadi? na je serikali imeundwa na watu gani? ukiangalia yote nadhani utafahamu kwa nini sijataka kuwalenga Mafisadi bali serikali ambayo imewageuza hawa Mafisadi mifugo yake...na kuwalinda....

authorization ya safari zote hizo za india na kwengineko kwa ajili ya matibabu zinatoka wapi? na wanapochota pesa kwa ajili ya hilo serikali ikawa inafumba macho ni yupi wa kubeba lawama.?

kumaliza kabisa ufisadi tunatakiwa shughulika na matawi, shina au mizizi ya ufisadi?
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,316
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,316 280
Hivi Mafisadi ndio walitakiwa kutoa yote haya katika Hospitali zetu kama ambavyo Bubu ameainisha...

Naomba Ufafanuzi.
Wanatuibia mabilioni kwenye rasilimali zetu na makusanyo ya kodi. Kwa mwaka mmoja tu 2005/2006 pale BOT wamekwapua billioni 288 na hapa hatujaweka wizi wa rasilimali zetu dhahabu, Almasi, Tanzanet n.k. kutokana na mikataba isiyo na maslahi kwa Watanzania . Fikiria kama mapesa yote hayo yangeelekezwa katika kuboresha mahospitali yetu basi hata mafisadi wasingezikimbia hospitali zetu
 

Forum statistics

Threads 1,236,139
Members 475,007
Posts 29,248,057