Hakuna mwanasiasa wa CCM fisadi?

Beatrice Kamugisha

Senior Member
May 18, 2019
174
1,000
Awamu ya tano ilijinasibu kuwa inapambana na ufisadi lakini kati ya watu waliokamatwa na kufikishwa mahakamani na mchakato wa kesi ukaendelea hakuna mwanachama maarufu au kigogo wa ccm bali wengi ni wafanyabiashara na watumishi wa umma.

Lakini historia inaonyesha kwamba dili zote zilizopangwa na zinazoendelea kupangwa zinawahusisha moja kwa moja wanasiasa wa chama tawala. Baadhi ya taarifa zilizotolewa kuhusu wizi wa Mali za umma Kama Richmond na escrow walitajwa wanasiasa kwa majina yao lakini hadi leo hawakukamatwa si kwa uhujumu uchumi wala kwa matumizi mabaya ya madaraka.

Ningependa kuuliza, ukiwa CCM na ukawamtiifu kwa chama upaswi kushtakiwa? Au ni vigezo gani utumika kuwaweka watumishi wa umma years and years kwa uhujumu uchumi wakati uchunguzi ukiendelea lakini vigezo hivyo haviwezi kutumika kuwaweka ndani wanasiasa wakati uchunguzi unaendelea.

Tanzania Kuna vita ya ufisadi au tunavita ya chama tawala against makundi yasiyo wanachama wa chama hicho?
 

wakatanta

JF-Expert Member
Feb 5, 2018
1,651
2,000
Mnaweza kuiba watu kumi ,ila kila mmoja atatiwa hatiani kwa uhusika wake,unaweza ukala mgao na usibanwe,ngoma ni kwa yule alieidhinisha pesa na aliepokea akijua si fedha halali,ndio maana unaona watumishi wa serikali na wafanyabiashara ndio wanaouhusika moja kwa moja.

Mwanasiasa hakuna sehemu utakuta amehusika moja kwa moja katika kuinyofoa pesa serikalini,bali yeye hula mgao ili kumnyamazisha,na ndio maana unaona sakata nyingi zinawakosa,hata hivyo account zao na ukwasi usio na maelezo hua freezed kimyakimya ,ukiwapeleka mahakamani watakusumbua tu
 

Onjwaria

JF-Expert Member
Sep 13, 2016
927
1,000
Swali lako zuri sana, ukitaka kupata jibu ingia upinzani na kiduka cha mtaji mil.20 uone majibu yake. Hapo ndipo utajua huku ni Tanzania halafu kule ni ccm
 

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Oct 31, 2010
7,462
2,000
Ukiona kina Rugemalira na Seth wako ndani jua mafisadi walioshiriki nao wako mtaani wanadunda na ni wasafi kwelikweli...
 

Tulimumu

JF-Expert Member
Mar 11, 2013
13,007
2,000
Nani aliuza nyumba za serikali na nyingine kujigaia yeye pamoja na ndugu na washkaji zake? Huyu siyo fisadi?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Similar Discussions

Top Bottom