Hakuna kura zinazoharibika bali hutupwa Kwa masirahi binafsi wagombea kaaeni chonjo | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Hakuna kura zinazoharibika bali hutupwa Kwa masirahi binafsi wagombea kaaeni chonjo

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by dmkali, Nov 6, 2017.

  1. d

    dmkali JF-Expert Member

    #1
    Nov 6, 2017
    Joined: Nov 17, 2014
    Messages: 1,536
    Likes Received: 2,888
    Trophy Points: 280
    KURA ni utaratibu maalum wa kumpata anaestahili Kutokana na idadi ya waliomchagua! Huwa nashangaa kusikia kuna kura idadi kubwa zinatajwa kuwa zimeharibika. Mi nazani kuriko kuhesabu kwamba zimeharibika ziwe zinahesabiwa zote Kwa utaratibu huu.
    Mfano kuna wagombea (A,B,C,D)
    1. Mpiga kura anaweza tia tick Kwa mgombea (A), hapo itahesabika kapigiwa kura ya ndiyo mgombea (A)
    2. Mpiga kura anaweza tia tick Kwa mgombea (A,B na C) HAPO ISITAJWE KWAMBA IMEHARIBIKA bali mpiga kura huonesha anawakubali wote, kwahiyo ni vyema kugawana point yaan (1/3) Kwa kila mmoja apatiwa kura ya ndiyo.
    3. Mpiga kura anaweza weka alama ya (X) Kwa woote, hapo ni sawa kuwakataa wote, hapo mpiga kura anakuwa hajaridhishwa na yeyote!
    4. Mpiga kura anaweza kuweka tick Kwa mgombea mmoja, pia siyo kosa akionesha kuchukizwa Kwa kumuwekea alama ya (X) asiye mpenda, hapo itazamwe yenye tick ndiyo chaguo lake.
    HAKUNA KURA INAYOHARIBIKA BALI NI UVIVU UNAOFANYWA ILI KUINGIZA MAZINGILA TATA YA USHINDI
    Screenshot_20171106-123920.png
     
  2. heradius12

    heradius12 JF-Expert Member

    #2
    Nov 6, 2017
    Joined: Apr 1, 2011
    Messages: 6,681
    Likes Received: 8,242
    Trophy Points: 280
    Si muda wake. Subiri 2020. Hapa kazi tu
     
Loading...