Haitoshi! - Chenge jiuzulu na Ubunge!


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,025
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,025 280
Ni kweli yawezekana kuwa kujiuzulu Uwaziri kumepokelewa kwa furaha na wengi (mimi mmoja wao). Yawezekana kwa kufanya hivyo uchunguzi utakuwa huru (sidhani alikuwa anazuia uchunguzi anyway); yawezekana kujiuzulu kwake kumekuwa ni kitulizo cha kelele dhidi ya ufisadi; Yawezekana kujiuzulu kwake kumeonesha ufisadi wa viongozi wa serikali ya JK na hivyo kumuondoa kumeonesha jitihada za kusafisha serikali hiyo;

Hata hivyo, hadi hivi sasa CCM haijalipa gharama yoyote ya viongozi wake kuhusishwa na ufisadi na hakuna wakati hadi hivi sasa ambao wao kama CCM wamechukua hatua za viongozi wa serikali waliofanya vitendo vya ufisadi wakiwa ni wanachama wake.

Ni kwa sababu hiyo basi naamini kujiuzulu kwa Chenge toka serikalini hakutoshi bali lazima kufuatiwe na kujiuzulu toka Ubunge. Kwanini?

a. Kiasi cha fedha anachodaiwa kukutwa nacho kingeweza kuleta mabadiliko makubwa kwa watu wa Jimbo lake lakini aliwaficha wapiga kura wake.
b. Kwa kukiita kiasi hicho "vijisenti" kwa kisingizio cha "usukuma wake" ni tusi kwa wasukuma wengine ambao hawajui maana ya "vijisenti" hasa baada ya yeye mwenyewe kuelezea kuwa "kila mtu ana kiwango chake".
c. Mwakilishi wa wananchi anapotajwa na kuhusishwa na kitendo cha matumizi mabaya ya nafasi yake, nafasi ambayo imetokana na kuchaguliwa na wananchi hao, basi anapojiuzulu nafasi yake basi hana budi kuachia kiti chake ili ampishe mtu mwingine kushika nafasi hiyo.

Bw. Chenge amewaangusha wapiga kura wake, na amekiletea aibu kubwa chama chake. Kati ya wote walioatajwa katika tuhuma za ufisadi ni yeye pekee ambaye tunajua angalau kiasi gani che fedha kimefichwa huko Jersey. Kwa sababu hiyo basi Chenge siyo tu ajiuzulu Uwaziri kama alivyofanya bali pia ajiuzulu Ubunge wake na Uwakilishi wake ili mwana CCM au mtu mwingine aweze kuwawakilisha wananchi wa Bariadi Magharibi.

JIUZULU UBUNGE BW. CHENGE, UMEKUWA AIBU YA TAIFA LETU!
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,438
Likes
117,319
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,438 117,319 280
Mkjj, hawa mawaziri wanafanya unafiki mkubwa wa kujiuzulu uwaziri wakati wakiendelea kuwa wabunge wanaolipwa mishahara na marupurupu manono. Kwa kusema hivyo basi tuanze kuwashinikiza akina Lowassa, Msabaha, Karamagi na huyu Chenge ambao wamehusika kwa namna moja au nyingine na mikataba ya kifisadi kwamba haitoshi tu kujiuzulu uwaziri bali pia tunataka wajiuzulu ubunge na ujumbe wa halmashauri kuu kama wana wadhifa huo pia.
 
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2006
Messages
3,256
Likes
46
Points
135
K

Kakalende

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2006
3,256 46 135
Kama kawaida yao, baada ya kujiuzulu atakwenda jimboni mwake kujitetea jinsi 'alivyoonewa' na baada ya hapo atatumia 'vijisenti' vyake kujisafisha kupitia vyombo vy habari vya Bongo.
 
Enigma

Enigma

Senior Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
108
Likes
7
Points
0
Enigma

Enigma

Senior Member
Joined Feb 29, 2008
108 7 0
Kwa Chenge lengo ni kuhakikisha anajiuzulu Ubunge au anavuliwa uanachama wa CCM. Wakifanya hivyo mapema watajipunguzia aibu iliyoko mbeleni, na niwaambie ni aibu. Wasisubiri hadi SFO waoneshe ushahidi ambao yeye mwenyewe anajua upo. Sasa atafanya vizuri kama aidha yeye mwenyewe atajiuzulu au Rais amuite na kumwambia ajiuzulu Ubunge kwani hiyo milioni moja ni kidogo. Yeye anajua na SFO wanajua. Haikuwa hela ya mshahara, na wao wakitaka hadi "mwisho" basi wajue wanajiandaa vibaya.
 
Mpangwa Asilia

Mpangwa Asilia

Member
Joined
Mar 6, 2008
Messages
25
Likes
0
Points
0
Mpangwa Asilia

Mpangwa Asilia

Member
Joined Mar 6, 2008
25 0 0
........

Bw. Chenge amewaangusha wapiga kura wake, na amekiletea aibu kubwa chama chake. Kati ya wote walioatajwa katika tuhuma za ufisadi ni yeye pekee ambaye tunajua angalau kiasi gani che fedha kimefichwa huko Jersey. Kwa sababu hiyo basi Chenge siyo tu ajiuzulu Uwaziri kama alivyofanya bali pia ajiuzulu Ubunge wake na Uwakilishi wake ili mwana CCM au mtu mwingine aweze kuwawakilisha wananchi wa Bariadi Magharibi.

JIUZULU UBUNGE BW. CHENGE, UMEKUWA AIBU YA TAIFA LETU!
Kujizulu pekee haitoshi, bali sheria ichukue mkondo wake na hivyo VIJISENTI vyetu turudishiwe. Mbona yule aliyekuwa balozi wetu Italy, prof. ..., wamemburuza mahakamani kwa VIJISENTI hivyo???
Bwana Chenge na nduguzo tunataka vijisenti vyetu tukajengee japo zahanati
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,438
Likes
117,319
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,438 117,319 280
Kama kawaida yao, baada ya kujiuzulu atakwenda jimboni mwake kujitetea jinsi 'alivyoonewa' na baada ya hapo atatumia 'vijisenti' vyake kujisafisha kupitia vyombo vy habari vya Bongo.
"Vijisenti" vyote alivyotuchukulia na kuviweka kwenye accounts zake mbali mbali zikiwemo za mkewe na watoto wake zilizo ndani na nje ya nchi aturudishie ili vitusaidie Watanzania wote.
 
J

Joshi Kanji

Member
Joined
Mar 1, 2008
Messages
75
Likes
0
Points
0
J

Joshi Kanji

Member
Joined Mar 1, 2008
75 0 0
Hapana inatosha kujiuzulu uwaziri, duniani tuna mifano mingi falling from grace kwa viongozi ni ngazi ya uwaziri kuwa back bencher aghalabu kuona hili unless na sisi tanzania tunataka kuset new ethical standards!
 
Indume Yene

Indume Yene

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
2,932
Likes
44
Points
145
Indume Yene

Indume Yene

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
2,932 44 145
Katika moja ya mambo ambayo JF inaweza kujivunia ni kwamba Serikali ya JK inajua wazi NGUVU ya JF na inafuata kwa njia moja au nyingine kile tunachopendekeza humu ndani ya Baraza.

Kuna mwanachama mmoja hapa kapendekeza kuwa tutumie pressure kuwang'oa Lowassa na wenzake kwenye Ubunge. Mie naungana naye kwa asilimia 500, these guys know JF FULL PRESSURE. Hivyo nawashauri wana JF wenzangu tutumie hii JF-FP kuhakikisha mafisadi hawa waachie ubunge wao ili watu waadilifu waweze kupata nafasi ya kuwatumikia wananchi wao. Inaweza kuwa ngumu kidogo kutokana na SISIEMU kuogopa kuachia hayo majimbo kwa sasa ukitilia maanani kuwa wananchi sasa wana Uchungu kutokana na UPUPU unaofanya na hicho chama. Lakini ninaamini tukiungana na tukatumia hii nguvu tuliyonayo hapa, wataona aibu wenyewe.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,839
Likes
46,297
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,839 46,297 280
Hawa Wasukuma wanatutia aibu sisi wengine. Kaanza kubambwa Mahalu..sasa huyu Chenge...na sijui wangapi wengine ambao bado hawajabambwa? Halafu kwa nini kesi kama hizi (kwa mfano ya Mahalu) zinachukua muda mrefu namna hii? Huyu Chenge hizo akaunti zake za huko visiwani zingegandishwa mara moja wakati uchunguzi ukiendelea.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,025
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,025 280
Nyani, kumbe "vijisenti" ndiyo msemo wa bangosha.. imekuwa ni chengumanule wa chenge!
 
E

Engineer Mohamed

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2007
Messages
461
Likes
3
Points
0
E

Engineer Mohamed

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2007
461 3 0
Ni kweli yawezekana kuwa kujiuzulu Uwaziri kumepokelewa kwa furaha na wengi (mimi mmoja wao). Yawezekana kwa kufanya hivyo uchunguzi utakuwa huru (sidhani alikuwa anazuia uchunguzi anyway); yawezekana kujiuzulu kwake kumekuwa ni kitulizo cha kelele dhidi ya ufisadi; Yawezekana kujiuzulu kwake kumeonesha ufisadi wa viongozi wa serikali ya JK na hivyo kumuondoa kumeonesha jitihada za kusafisha serikali hiyo;

Hata hivyo, hadi hivi sasa CCM haijalipa gharama yoyote ya viongozi wake kuhusishwa na ufisadi na hakuna wakati hadi hivi sasa ambao wao kama CCM wamechukua hatua za viongozi wa serikali waliofanya vitendo vya ufisadi wakiwa ni wanachama wake.

Ni kwa sababu hiyo basi naamini kujiuzulu kwa Chenge toka serikalini hakutoshi bali lazima kufuatiwe na kujiuzulu toka Ubunge. Kwanini?

a. Kiasi cha fedha anachodaiwa kukutwa nacho kingeweza kuleta mabadiliko makubwa kwa watu wa Jimbo lake lakini aliwaficha wapiga kura wake.
b. Kwa kukiita kiasi hicho "vijisenti" kwa kisingizio cha "usukuma wake" ni tusi kwa wasukuma wengine ambao hawajui maana ya "vijisenti" hasa baada ya yeye mwenyewe kuelezea kuwa "kila mtu ana kiwango chake".
c. Mwakilishi wa wananchi anapotajwa na kuhusishwa na kitendo cha matumizi mabaya ya nafasi yake, nafasi ambayo imetokana na kuchaguliwa na wananchi hao, basi anapojiuzulu nafasi yake basi hana budi kuachia kiti chake ili ampishe mtu mwingine kushika nafasi hiyo.

Bw. Chenge amewaangusha wapiga kura wake, na amekiletea aibu kubwa chama chake. Kati ya wote walioatajwa katika tuhuma za ufisadi ni yeye pekee ambaye tunajua angalau kiasi gani che fedha kimefichwa huko Jersey. Kwa sababu hiyo basi Chenge siyo tu ajiuzulu Uwaziri kama alivyofanya bali pia ajiuzulu Ubunge wake na Uwakilishi wake ili mwana CCM au mtu mwingine aweze kuwawakilisha wananchi wa Bariadi Magharibi.

JIUZULU UBUNGE BW. CHENGE, UMEKUWA AIBU YA TAIFA LETU!
ahh kamnda ukimkomalia mtu mpaka ujue mwisho wake.ulimkomalia EL na ndege yake inayopaa mpaka ukaiangusha,now umeamua kula sahani moja na WASUKUMA akina chenge.
 
N

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
443
Likes
0
Points
33
N

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
443 0 33
yah ni kweli aachie na ubunge ili ashitakiwe kwa urahisi na kufikishwa mahakamani>>>JIZI LIKUBWA<<< sijui limefundishwa na nani wizi???!!!!!?? maana wasukuma hatuko hivyo bwana..aaaaahhhh....umetutia aibu wasukuma...ukimalizana na umaa wa watanzania una kesi ya kutujibu wasukuma kwa kututumia kujitetea upuuzi wako....CHENGE UKOME....
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,839
Likes
46,297
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,839 46,297 280
Nyani, kumbe "vijisenti" ndiyo msemo wa bangosha.. imekuwa ni chengumanule wa chenge!
Mimi sishangai kabisa kwa yeye kutumia hilo neno la "vijisenti". Mdingi wangu mwenyewe huwaga anatumia hilo neno akimaanisha hela irregardless of the amount. So I'm willing to give him a pass on it....
 
T

TrueVoter

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2008
Messages
1,156
Likes
478
Points
180
T

TrueVoter

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2008
1,156 478 180
Ni jambo la kusikitisha na kuudhi, eti kufurahi kwa chenge kujiuzuru uwaziri wkt bado ni mbunge! Kama tumedhamiria kuondokana na uchafu na kujenga dhana mpya kuwa uongozi ni usafi na dhamana adimu ambayo gharama yake ni imani ya umma kwa uadilifu usio na hata chembe ya kusingiziwa tuhuma. Lowasa, chenge, karamagi, msabaha wavuliwe ubunge! Tumedhamiria kutoa fundisho kuwa, kamwe imani ya umma kwa viongozi haiwezi kuchezewa au kununuliwa kwa fedha! Hatuna imani nao tena! We r not cheap as they think(ccm),hata wakibaki na unec au ucc kwny chama chao, watajuana wao,but tanzania siyo ya ccm! ni ya watanzania! Lakin pia tutakuwa tumewafundisha waone umuhimu wa kuwa na mawaziri ambao si wabunge. Tukatae hila na ghiliba zao eti kuachia uwaziri inatosha BADO!
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
19,037
Likes
4,828
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
19,037 4,828 280
Tanzania inahitaji "MAPINDUZI" na sio tumabadilko twa danganya toto!We need "Total revamp"
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
19,037
Likes
4,828
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
19,037 4,828 280
Mimi sishangai kabisa kwa yeye kutumia hilo neno la "vijisenti". Mdingi wangu mwenyewe huwaga anatumia hilo neno akimaanisha hela irregardless of the amount. So I'm willing to give him a pass on it....
No way!Ni tofauti!Kwanza mdingi wako anapo mention "vijisenti" sidhani kama alikuwa akiulizwa kuhusu tuhuma za wizi!Unless u clarify hilo then tutakuwa on the same page!
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,839
Likes
46,297
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,839 46,297 280
No way!Ni tofauti!Kwanza mdingi wako anapo mention "vijisenti" sidhani kama alikuwa akiulizwa kuhusu tuhuma za wizi!Unless u clarify hilo then tutakuwa on the same page!
Umeshindwa kabisa kunielewa nilikuwa nasema nini...
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
19,037
Likes
4,828
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
19,037 4,828 280
Umeshindwa kabisa kunielewa nilikuwa nasema nini...
Nyani umesema ujashangazwa na usemi wa vijisenti kwasababu dingi yako huwa anatumia the same word regardless of the amount of money!Na mimi nikasema issue ya Chenge na dingi yako kutumia usemi mmoja ni issue ambazo haziwezi kulinganishwa kwasababu Chenge yeye alikuwa akiulizwa swali la msingi kuhusu tuhuma za wizi wa vijisenti hivyo..where as hatujui bado kama dingi yako naye alipolitumia neno hilo la vijisenti alikuwa akijibu tuhuma za wizi ama ilikuwa kwenye maongezi mengine ya kawaida!Pls be specific.
 
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
19,037
Likes
4,828
Points
280
jmushi1

jmushi1

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2007
19,037 4,828 280
Ninahisi tuko kwenye transition, mapinduzi yako njiani
Transition only if Mh rais akijitoa muhanga na kulishughulikia hili suala la ufisadi kishujaa!Akiyumba tu then..tunaweza kusema mengi!
 

Forum statistics

Threads 1,236,409
Members 475,125
Posts 29,256,970