• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Hadhi na matumizi ya nembo ya taifa (Coat of arms)

The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2006
Messages
5,632
Points
2,000
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined May 6, 2006
5,632 2,000
Wakuu
Natumaini sote tunaifahamu nembo ya taifa (Coat of arms). Kuna vitabu vya watoto wa shule ya msingi vimeelezea hiyo nembo na wapi inawekwa. Watoto wetu wanafundishwa jambo jema huu ya hilo.

Pia mimi binafsi nadhani nembo ya taifa ni kitu cha heshima na kipekee; ndio maana utaikuta Ikulu au kwenye magari ya raisi; na sehemu zingine za kidola (state) au serikali.

Lakini kuna siku nilikuwa nasafiri kwa mwendokasi Dar. Nilishtuka kidogo kuiona hii nembo ipo kwenye vituo vya mwendokasi barabara ya Morogoro. Nimejaribu sana kuwaza kama hili ni sawa. Sijui members mnasemaje kuhusu kuiweka alama hii muhimu kwenye vituo vya mwendokasi.
 
Mbao za Mawe

Mbao za Mawe

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2015
Messages
22,839
Points
2,000
Mbao za Mawe

Mbao za Mawe

JF-Expert Member
Joined May 11, 2015
22,839 2,000
Tuna kasi sana na kwa spidi hii kuna siku utakuta Bendera ya Taifa kwenye mitumba huko Kariakoo.
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,820
Points
2,000
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,820 2,000
Tuna kasi sana na kwa spidi hii kuna siku utakuta Bendera ya Taifa kwenye mitumba huko Kariakoo.
Babu, hizi ni symbols tu. Ni alama siovitu vitukufu.
Tunatakiwa kuchukulia serious mambo ya muhimu yanayohusu maendeleo ya "Watu". Mambo ya haya matambara hayamsuidii mtanzania kupata decent job, or decent earning.

Ni sawa na kuhangaika na wimbo chura au mwanaume mashine. Sijui inasaidiaje umasikini, maradhi na ujinga.
 
N

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2008
Messages
4,796
Points
2,000
N

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2008
4,796 2,000
Kwa hiyo nembo ya taifa ni sacrosanct zaîdi ya bendera? Huwezi kuŵa na bumper sticker ya nembo ya taîfa?
 
J

JAY MTAALAM

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2014
Messages
1,492
Points
2,000
J

JAY MTAALAM

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2014
1,492 2,000
Ata bendera ya Taifa kila mtu apewe au anunue tu mbona nchi nyingine wanazo.Mi napenda niwe nayo kwangu sebuleni..sheria nyingine
zinatakiwa zilegezwe..cha msingi ni utiifu na kuijali
 
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2006
Messages
5,632
Points
2,000
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined May 6, 2006
5,632 2,000
Babu, hizi ni symbols tu. Ni alama siovitu vitukufu.
Tunatakiwa kuchukulia serious mambo ya muhimu yanayohusu maendeleo ya "Watu". Mambo ya haya matambara hayamsuidii mtanzania kupata decent job, or decent earning.

Ni sawa na kuhangaika na wimbo chura au mwanaume mashine. Sijui inasaidiaje umasikini, maradhi na ujinga.
Hapana mkuu. Maendeleo ya watu yana nafasi yake. Na hizi national symbols zina nafasi yake. Usihamishe context ya mjadala.
Nilikutana na jamaa mmoja, kila nikianzisha mada fulani, utasikia: Itasaidia kupata mlo wa leo? Hii ni akili ya kimaskini.
Tuongelee vitu kadiri ya muktadha (context).
 
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
20,570
Points
2,000
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
20,570 2,000
Ata bendera ya Taifa kila mtu apewe au anunue tu mbona nchi nyingine wanazo.Mi napenda niwe nayo kwangu sebuleni..sheria nyingine
zinatakiwa zilegezwe..cha msingi ni utiifu na kuijali
Unamkumbuka yule mbwiga aliyeifanya bendera ya taifa kuwa pazia?!..alienda jela
 
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2006
Messages
5,632
Points
2,000
The Invincible

The Invincible

JF-Expert Member
Joined May 6, 2006
5,632 2,000
Kwa hiyo nembo ya taifa ni sacrosanct zaîdi ya bendera? Huwezi kuŵa na bumper sticker ya nembo ya taîfa?
Sijui kama uko nchini au wapi. Presence ya bendera ya taifa na nembo ya taifa wala havilingani. Labda umewahi kuona nembo ya taifa wapi? Panahesabika.
Na zaidi vitabu viinavyotumika kwenye syllabus kwenye shule za msingi vimeainisha kabisa wapi unaikuta nembo ya taifa.
It will be interesting mtoto akijibu ipo kwenye vituo vya mwendokasi.:D:D:D
 
J

JAY MTAALAM

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2014
Messages
1,492
Points
2,000
J

JAY MTAALAM

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2014
1,492 2,000
Wakuu
Natumaini sote tunaifahamu nembo ya taifa (Coat of arms). Kuna vitabu vya watoto wa shule ya msingi vimeelezea hiyo nembo na wapi inawekwa. Watoto wetu wanafundishwa jambo jema huu ya hilo.

Pia mimi binafsi nadhani nembo ya taifa ni kitu cha heshima na kipekee; ndio maana utaikuta Ikulu au kwenye magari ya raisi; na sehemu zingine za kidola (state) au serikali.

Lakini kuna siku nilikuwa nasafiri kwa mwendokasi Dar. Nilishtuka kidogo kuiona hii nembo ipo kwenye vituo vya mwendokasi barabara ya Morogoro. Nimejaribu sana kuwaza kama hili ni sawa. Sijui members mnasemaje kuhusu kuiweka alama hii muhimu kwenye vituo vya mwendokasi.
Nadhani wamedhamiria kuonesha hizo ni ofisi za umma na si mradi wa mtu binafsi
 
N

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2008
Messages
4,796
Points
2,000
N

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2008
4,796 2,000
Sijui kama uko nchini au wapi. Presence ya bendera ya taifa na nembo ya taifa wala havilingani. Labda umewahi kuona nembo ya taifa wapi? Panahesabika.
Na zaidi vitabu viinavyotumika kwenye syllabus kwenye shule za msingi vimeainisha kabisa wapi unaikuta nembo ya taifa.
It will be interesting mtoto akijibu ipo kwenye vituo vya mwendokasi.:D:D:D
Tuwekee hizo aya hususan za syllabus ya Primary School. Halafu nikuulize hiyo sheria ilietwa mahsusi kwa Wanafunzī wa Shule za Msingi na kushushwa kwenye text- books za Shule ya Msingi, au?
 
Mwaikibaki

Mwaikibaki

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2015
Messages
1,587
Points
2,000
Mwaikibaki

Mwaikibaki

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2015
1,587 2,000
Ata bendera ya Taifa kila mtu apewe au anunue tu mbona nchi nyingine wanazo.Mi napenda niwe nayo kwangu sebuleni..sheria nyingine
zinatakiwa zilegezwe..cha msingi ni utiifu na kuijali
Very good.. hii inakumbusha why nchi kama USA utaona wananchi walivyo na "ownership" ya bendera yao na Utaifa..huko kwetu nembo na bendera inaonekana ni mali ya serikali..
 
N

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2008
Messages
4,796
Points
2,000
N

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2008
4,796 2,000
Bumper to bumper ni bendera tu? How come? Bendera ni zaidi yanembo ya taifa.
 
S

Sexless

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2017
Messages
5,600
Points
2,000
S

Sexless

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2017
5,600 2,000
Mm nimeweka hiyo kitu pqmoja na bendera ya taifa chooni kwangu. Kwani kuna nini?
 

Forum statistics

Threads 1,403,251
Members 531,122
Posts 34,418,811
Top