Habari Njema Zenji: Juhudi za Mhe. Balozi Amina S. Ali zazaa matunda, TradeMark yamwaga madola! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Habari Njema Zenji: Juhudi za Mhe. Balozi Amina S. Ali zazaa matunda, TradeMark yamwaga madola!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, May 19, 2017.

  1. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    May 19, 2017
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 23,003
    Likes Received: 12,617
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Kwenye Jukwaa la Siasa humu JF, ukizungumzia Zanzibar, mind za wengi zinakwenda straight kwenye dhana potofu na uongo kuwa Zanzibar kuna mgogoro wa kisiasa!. Kiukweli Zanzibar hakuna mgogoro wowote wa kisiasa, uchaguzi mwingine ni 2020,
    Ukweli Mchungu Zanzibar: Hakuna Mgogoro Wowote wa Kisiasa, Shein ...
    hivyo nashauri wana JF, tujikite kwenye kuzungumzia maendeleo ya Zanzibar.

    Leo asubuhi, nimeamkia kwenye taarifa hii kutoka MFA kuihusu Zanzibar.
    Ministry of Foreign Affairs and East African Cooperation: Zanzibar ...

    Kwenye taarifa kuhusu Zanzibar kusaidiwa na TMEA, nimekuta paragraph hizi mbili

    "Aidha, kwenye miradi inayofadhiliwa na washirika wa maendeleo wa Jumuiya ya Afrika Mashariki, Zanzibar haijasahaulika. Zanzibar inanufaika na miradi inayofadhiliwa na taasisi inayojihusisha na masuala ya kukuza biashara na kupunguza umasikini katika nchi za EAC inayoitwa "East Africa Trademark" (TMEA). TMEA ambayo ni mdau mkubwa wa EAC inafadhili mradi ambao unawawezesha Wazanzibari kufanya maombi kwa njia ya mtandao ili kupata cheti cha uasili wa bidhaa. Cheti hicho ni muhimu kwa wafanyabiashara kwani kinatambulisha bidhaa yako ilipotengenezwa na kupata msamaha wa kodi ya forodha inapoingia nchi nyingine za EAC".

    "Mradi mwingine unaofadhiliwa na TMEA huko Zanzibar ni ule wa kuwasilisha malamiko kwa njia ya mtandao au ujumbe mfupi wa simu pale inapotokea mfanyabiashara amekumbana na vikwazo visivyo vya forodha katika kusafirisha bidhaa zake ndani ya Jumuiya. Ujumbe huo utakapopokelewa, kikwazo kilicholalamikiwa kitafanyiwa kazi na taasisi husika mara moja".

    Hii ni habari njema sana kwa maendeleo ya Zanzibar, kwa sababu nilipata kuhudhuria tukio fulani, ambapo Waziri wa Viwanda Biashara na Masoko wa Zanzibar, Mhe. Balozi Amina Salum Ali, alipofunga safari kutoka Zanzibar na kuja hadi TMEA. Naomba kwanza ushuhudie, Balozi Amina alikuja kufanya nini TMEA.



    Na kweli baada ya muda, juhudi hizi zikazaa matunda. Angalia baada ya ziara hiyo, TMEA walifanya nini Zanzibar...

    TradeMark East Africa Yawezesha Zanzibar kutumia SMS Kuripoti ...


    Habari kama hizi, ndizo habari za kimaendeleo, wana JF tujikite zaidi kwenye kujadili habari za kiuchumi na za kimaendeleo zenye manufaa kwa taifa, badala ya kutwa kuchwa kujadili habari za kisiasa tuu, na tena habari nyingine, hazina hata manufaa yoyote kwa taifa letu!.

    Hongera sana Balozi Amina Salum Ali, juhudi zako zimeanza kuzaa matunda. Hongera TradeMark East Afrika, juhudi zenu na michango yenu yaanza kuthaminiwa na serikali ya JMT.

    Hongera pia MFA kwa kutambua juhudi za TMEA.

    Paskali
     
  2. James Comey

    James Comey JF-Expert Member

    #2
    May 19, 2017
    Joined: May 14, 2017
    Messages: 599
    Likes Received: 900
    Trophy Points: 180
    Tunapongeza juhudi. Lakini amani na utulivu ni muhimu kuliko vyote. Kuharibu viwanda haitaji hata wiki kukiwa hamna amani. Amani, upendo, na utulivu ni kila kitu ktk uchumi. Napongeza juhudi hizo sana.
     
  3. R

    Retired JF-Expert Member

    #3
    May 19, 2017
    Joined: Jul 22, 2016
    Messages: 6,906
    Likes Received: 7,550
    Trophy Points: 280
    Tusijadili matukio kama ya Ben Saanane na mengine ya hivyo?????. Kweli Paskali una njaa. Unadiriki kusema Zanzibar hakuna mgogoro wa kisiasa. Njaa itakupeleka pabaya. Njaa inaua weledi wako! Wewe una weledi wa uandishi wa habari??? Unauua kwa njaa??? Njaa inakupofusha roho??? Njaa unaukana ukweli??? Njaa unamkana Mungu????
     
  4. yamungu Athumani

    yamungu Athumani JF-Expert Member

    #4
    May 19, 2017
    Joined: Apr 23, 2016
    Messages: 208
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 60
    Watu waliozoea Chuki,Na mambo mabaya hawawezi kukuelewa,
    Habari ya maendeleo kwao sio habari
    wao habari ni mabaya pekee!!
     
  5. yamungu Athumani

    yamungu Athumani JF-Expert Member

    #5
    May 19, 2017
    Joined: Apr 23, 2016
    Messages: 208
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 60
    Hivi Huyo Ben anamsaidia nini Bibiyangu kijijini!!
    Niache kujadili Maendeleo nimjadili Ben!!
    Huo ujinga sifanyi
     
  6. yamungu Athumani

    yamungu Athumani JF-Expert Member

    #6
    May 19, 2017
    Joined: Apr 23, 2016
    Messages: 208
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 60
    Ninacho kiona hapa
    Habari ya kuchafua Amani ndio nzuri kwenu kuliko Habari ya kuleta Amani
     
  7. Miss Natafuta

    Miss Natafuta JF-Expert Member

    #7
    May 19, 2017
    Joined: Sep 16, 2015
    Messages: 13,972
    Likes Received: 21,123
    Trophy Points: 280
    documentary nzuri nimeipenda. hao (TMEA) wanadeal na individual? tunawapata vipi?
     
  8. R

    Retired JF-Expert Member

    #8
    May 19, 2017
    Joined: Jul 22, 2016
    Messages: 6,906
    Likes Received: 7,550
    Trophy Points: 280
    kama siyo wewe kesho atapotea ndugu yako maana siyo ndugu zako wote watakuwa hawajitanbui kama wewe. Kuna watakaotokea kujitambua watapinga uonevu, watapotezwa. Mjinga ni wewe usiyeona mbali kuwa kesho yatakugeukia wewe. Mifano ni mingi, Nape, Adam malima, Masha sumaye. Jitambue, think out of a pandora box!
     
  9. Miss Natafuta

    Miss Natafuta JF-Expert Member

    #9
    May 19, 2017
    Joined: Sep 16, 2015
    Messages: 13,972
    Likes Received: 21,123
    Trophy Points: 280
  10. yamungu Athumani

    yamungu Athumani JF-Expert Member

    #10
    May 19, 2017
    Joined: Apr 23, 2016
    Messages: 208
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 60
    Yatokee tu
    ila lenye mwanzo linamwisho
    hatuwezi kutwa Beni Beni yeye nani!!
    Unakataza tusijadili Maendeleo yanayo saidia Watu mamilioni kisa Huyo Beni!!
     
  11. m

    mwasu JF-Expert Member

    #11
    May 19, 2017
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 8,187
    Likes Received: 5,993
    Trophy Points: 280
    Kubwa la kuwapongeza ni wao kudai nchi yao, haya mengine watajipongeza wenyewe wazenji..
     
  12. R

    Retired JF-Expert Member

    #12
    May 19, 2017
    Joined: Jul 22, 2016
    Messages: 6,906
    Likes Received: 7,550
    Trophy Points: 280
    Wewe hujaenda shule , very poor in reasoning! Nani amekataa kujadili maendeleo. Soma nilivyomjibu Paskali, sijakataa kujadili maendeleo. By the way, ukiyajadili kinatokea nini? Kwaheri, jikite na Paskali wako! mjadili maendeleo
     
  13. yamungu Athumani

    yamungu Athumani JF-Expert Member

    #13
    May 19, 2017
    Joined: Apr 23, 2016
    Messages: 208
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 60
    Sawa wewe ulie Soma
    kazana kumjadili huyo Beni
    Bibiyako atafaidika Kwaheri
     
  14. Mmexico

    Mmexico Senior Member

    #14
    May 19, 2017
    Joined: Nov 1, 2016
    Messages: 149
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 45
    Mbona wewe unadiriki kusema Zanzibar Kuna mgogoro wakati nchi yao na Mambo yao yanakwenda kama yalivyokuwepo siku zote?
    Tourism sector inakuwa, amani imeongezeka, maendeleo yanazidi onekana kwa macho.
    Pemba wanaoendekeza siasa za kipuuzi ndo wanazidi umia na kubaki nyuma kimaendeleo, wakija amka wapemba na hata jitenga ndo watajikuta wanakuja Kuwa watumwa wa waunguja.
     
  15. R

    Retired JF-Expert Member

    #15
    May 19, 2017
    Joined: Jul 22, 2016
    Messages: 6,906
    Likes Received: 7,550
    Trophy Points: 280
    Unajidanganya, Pemba wanaridhika na kinachoendelea. Dunia nzima inatambua wizi wa ushindi wa Seif, unajitia hamnazo kuwa kila kitu kiko shwari? tafuta jawabu, sio kufunikiza.
     
  16. Azarel

    Azarel JF-Expert Member

    #16
    May 19, 2017
    Joined: Aug 25, 2016
    Messages: 7,614
    Likes Received: 7,464
    Trophy Points: 280
    Mayalla kule kwetu maana yake ni ........(Mh. Rais J.P Magufuli)
     
  17. Adharusi

    Adharusi JF-Expert Member

    #17
    May 19, 2017
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 9,812
    Likes Received: 2,412
    Trophy Points: 280
    Safi sana habari hizi ndio mzuri za maendeleo
     
  18. K

    Khamisiya Senior Member

    #18
    May 19, 2017
    Joined: Dec 22, 2015
    Messages: 149
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 45
    Nadhani useme tu kwamba Zanzibar kumefanywa lipi lakini usitaje kabisa kama hakuna mgogoro. Upo mgogoro baina ya genge linalotawala kwa kunyakuwa madaraka ambayo hawakuchaguliwa na wananchi. Nikurudishe nyuma utawala haramu umekuwepo Zanzibar tokea 1600 wakati wa wareno , 1832 mpaka 1856 wakati wa Said bin Sultan, 1856 mpaka tarehe 10/12/1963 wakati wa ukolono wa mwengereza. Tarehe 12/1/64 Zanzibar ikatawaliwa na dikteta Karume mpaka 26/4/64. Kuanzia tarehe 26/4/64 mpaka leo Zanzibar inatawaliwa kinyemela na Tanganyika chini ya neno la Tanzania. Tarehe 10/12/63 Zanzibar ilipata serikali yake iliyowekwa kwa ridhaa ya wananchi chini ya waziri mkuu Mohd Shamte wa chama cha wazanzibari cha Zanzibar and Pemba People Party (ZPPP) Serikali hii ilivamiwa na Tanganyika kwa kupitia kwa kibaraka wao Karume. Mwaka 1995 mpaka 2015 wananchi wa Zanzibar wamekuwa wakichaguwa utawala unaotokana na wao wenyewe lakini mkoloni Tanganyika amekuwa akiwatumia watanganyika wanaoishi Zanzibar kuwaweka madarakani. Nataka ujue tu, asilimia kubwa wa viongozi wa ccm Zanzibar ni watanganyika na pia viongozi wa hili genge lililowekwa madarakani na Mkulu asilimia kubwa ni watanganyika na waafrika kutoka nchi nyengine. Huyo Amina unayemtaja pia ni mtanganyika.
     
  19. K

    Kizibao JF-Expert Member

    #19
    May 19, 2017
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 273
    Trophy Points: 80
    "Kwenye Jukwaa la Siasa humu JF, ukizungumzia Zanzibar, mind za wengi zinakwenda straight kwenye dhana potofu na uongo kuwa Zanzibar kuna mgogoro wa kisiasa!. Kiukweli Zanzibar hakuna mgogoro wowote wa kisiasa, uchaguzi mwingine ni 2020"

    Nimeipenda hiyo statement...lakini wataendelea kudanganyana
     
  20. k

    kabombe JF-Expert Member

    #20
    May 19, 2017
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 12,749
    Likes Received: 6,446
    Trophy Points: 280
    Hizi ndio habari ambazo kafu na chadema hawataki kabisa kuzisikia
     
Loading...