Gharama za ujenzi wa nyumba kama hii kwa dar es salaam


C.T.U

C.T.U

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2011
Messages
4,786
Likes
1,360
Points
280
C.T.U

C.T.U

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2011
4,786 1,360 280
WAKUU HABARI ZENU ebwana nilikuwa najaribu kuangalia picha za hii nyumba inayopatikana hapa palo alto calofonia but nikawa nafikiria hii nyumba japokuwa ni kind expensive huku kibongo bongo kama nikichukua mafundi wanaweza tengeuneza kwa gharama nafuu so wakuu kwa yeyote mwenye kujua hawa mafundi pliz aaniambie hii kitu kibongo bongo minimua na maximum inaweza kuwa ni sh ngapi???
coz naona most of things ni vyoo...
na mbao so nahisi itakuwa kind of cheap a very simple but classic house i like it....
wakuu mawazo yenu ni muhimu katika hili


 

Attachments:

i411

i411

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2011
Messages
833
Likes
68
Points
45
i411

i411

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2011
833 68 45
USD 350,000 na bado hujaingizwa mjini kibongo bongo
 
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
3,055
Likes
259
Points
160
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
3,055 259 160
Nyumba inategemea area, mkato wa ndani labda kuna vyumba na toilets ngapi, aina ya vifaa vya ndani unavyotaka - kuna mpaka vya kichina vya bei rahisi na kuna vya Ujerumani na kwengine Ulaya ambavyo ni ghali sana.

Sasa jee wewe unataka vya aina gani? Ukimpa mtu plani ya nyumba pamoja na aina ya vifaa unavyohitajia atakutengenezea BoQ (Bills of quantity) na hapo ndipo utaijua mbivu na mbichi.

Mimi natoa mawazo tu si engineer wala cho chote.
 
C.T.U

C.T.U

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2011
Messages
4,786
Likes
1,360
Points
280
C.T.U

C.T.U

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2011
4,786 1,360 280
ni vyumba vitano.....
na office
kitchen living room
nk
 
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2009
Messages
8,821
Likes
2,365
Points
280
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2009
8,821 2,365 280
Kaka ujenzi bongo ni gharama sana hizi nyumba za kiswahili tu tena za kawaida sana huchukua 50 milioni nasema hivi kwa sababu mimi nimesimamia mimi mwenyewe kujenga nyumba ya kawaida sana imechukua hiyo amount tena ni Dar ambapo ujenzi kiasi ninafuu kwa kuwa mengi ya materials yapo hapa hapa tofauti na kama unajenga Mwanza au Songea ambako bei ya sementi na nondo iko juu sababu ya usafirishaji ok kwa kukadiria kwangu hiyo nyumba itachukua kati ya millioni 250 hadi 350 millioni tena hapo inabidi uchukue likizo na ushinde site.usishangae Dar kukodi nyumba maeneo mazuri ni bei kubwa kuliko hata huko ughaibuni huku huchaji kwa dola ya kimarekani hadi 5000 kwa mwezi na wanatakaulipe kwa mkupuo kwa mwaka
 
C.T.U

C.T.U

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2011
Messages
4,786
Likes
1,360
Points
280
C.T.U

C.T.U

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2011
4,786 1,360 280
duh....
 
rmashauri

rmashauri

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
3,009
Likes
22
Points
135
rmashauri

rmashauri

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
3,009 22 135
WAKUU HABARI ZENU ebwana nilikuwa najaribu kuangalia picha za hii nyumba inayopatikana hapa palo alto calofonia but nikawa nafikiria hii nyumba japokuwa ni kind expensive huku kibongo bongo kama nikichukua mafundi wanaweza tengeuneza kwa gharama nafuu so wakuu kwa yeyote mwenye kujua hawa mafundi pliz aaniambie hii kitu kibongo bongo minimua na maximum inaweza kuwa ni sh ngapi???
coz naona most of things ni vyoo...
na mbao so nahisi itakuwa kind of cheap a very simple but classic house i like it....
wakuu mawazo yenu ni muhimu katika hili
View attachment 38147 View attachment 38148 View attachment 38149 View attachment 38149 View attachment 38150 View attachment 38150 View attachment 38151 View attachment 38152 View attachment 38153
Hizo kwenye nyekundu ulimaanisha nini mkuu? Next time tulia andika kwa ufasaha. Anyway nyumba ni nzuri. Wataalamu wa mahesabu ya ujenzi wanasema kuwa chukua ukubwa wa nyumba in square metres halafu hizo square metres zidisha kwa Tshs. laki 5 (500,000) utapata kadirio lililo karibu sana na gharama halisi kwa hapa Bongo.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,162
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,162 280
Mi naweza kukujengea hiyo kwa milioni 100 ya kibongo.....
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,162
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,162 280
But nyumba za mbao dar?
Nilazima tutumie tofali halafu dar lazima uweke grills.....
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,663
Likes
2,741
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,663 2,741 280
kuna jamaa wanaitwa bautech, wana ofc oppositte na kndoni muslim, wanafanya hizi bt security ni issue. manake wezi wa bongo watakuvua hadi pyjama!
 
PlanckScale

PlanckScale

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2008
Messages
512
Likes
20
Points
35
PlanckScale

PlanckScale

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2008
512 20 35
From my experience inaweza kukosti kati ya dola 120,000 hadi 150,000. Kisio hichi kinabased yakua utasimamia ujenzi mwenyewe pamoja na kununua vifaa. Jenga nyumba kama hii kwenye sehemu za mji ambazo zina mvutio wa biashara za nyumba - yaani mbezi beach, Mikocheni, tegeta, msasani, goba, kigamboni, n.k. Usiweke investiment kama hii Tabata, Tandika, au Kibaha...haitalipa!

Also, unaweza weka grille ambazo haziharibu show ya nyumba...kazi kwako tuu, mkuu
 
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
3,055
Likes
259
Points
160
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
3,055 259 160
Hapo weka kuanzia milioni 350 na kwenda mbele (inflation iko juu).

Halafu lazima uweke roof kwani kwa hapa hiyo zege ya juu inataka maintenance ya hali ya juu au utakuta nyumba inavuja ile mbaya.
 
PlanckScale

PlanckScale

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2008
Messages
512
Likes
20
Points
35
PlanckScale

PlanckScale

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2008
512 20 35
Hapo weka kuanzia milioni 350 na kwenda mbele (inflation iko juu).

Halafu lazima uweke roof kwani kwa hapa hiyo zege ya juu inataka maintenance ya hali ya juu au utakuta nyumba inavuja ile mbaya.
Haifiki milioni 350. Maximum 250. Tena ukiwa makini na kusimamia vizuri inaweza shuka. I have practical experience on this!
Ila ukituma watu wakujengee na kununua bidhaa...utajenga nyumba mbili (yako na ya fundi)!
 
Roulette

Roulette

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2010
Messages
5,614
Likes
32
Points
0
Roulette

Roulette

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2010
5,614 32 0
Nimeipenda sana hii nyumba... ngoja niitafute google nijue plan yake ikoje...
 
Lukansola

Lukansola

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2010
Messages
5,461
Likes
85
Points
145
Lukansola

Lukansola

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2010
5,461 85 145
Watu wengi wanashindwa kujenga nyumba kwa kutishiwa na gharama, kama umeamua kujenga wewe jenga tu hata kwa mfuko mmoja mmnopja wa cement kaka, ukitaka upate 250m kwa mkupuo hutajenga milele, labda ukakope benki ulipe interest. this is from my own experiance. ila ni lazima uwe karibu maana mafundi wa kibongo ni noma wanachakachua sana.
 
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
1,370
Likes
90
Points
145
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
1,370 90 145
Tafuta pesa wape wChina,after 9months unahAMia,UKITAKA KUJUA GHARAMA OR BOQ,TUM dola elfu,utapa boq plus mchoro,ukija wewe ni kujenga tu.
 
only83

only83

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
5,340
Likes
526
Points
280
only83

only83

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
5,340 526 280
WAKUU HABARI ZENU ebwana nilikuwa najaribu kuangalia picha za hii nyumba inayopatikana hapa palo alto calofonia but nikawa nafikiria hii nyumba japokuwa ni kind expensive huku kibongo bongo kama nikichukua mafundi wanaweza tengeuneza kwa gharama nafuu so wakuu kwa yeyote mwenye kujua hawa mafundi pliz aaniambie hii kitu kibongo bongo minimua na maximum inaweza kuwa ni sh ngapi???
coz naona most of things ni vyoo...
na mbao so nahisi itakuwa kind of cheap a very simple but classic house i like it....
wakuu mawazo yenu ni muhimu katika hili


View attachment 38147 View attachment 38148 View attachment 38149 View attachment 38149 View attachment 38150 View attachment 38150 View attachment 38151 View attachment 38152 View attachment 38153

Ha ha ha ha ha...sina la kusema mkuu.....lol!!!
 

Forum statistics

Threads 1,250,179
Members 481,248
Posts 29,723,317