Gharama za uchaguzi Igunga ni aibu kwa nchi yetu


M

Makupa

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
2,852
Likes
156
Points
160
M

Makupa

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
2,852 156 160
Ni haki ya msingi ya kikatiba kwa wananchi wa Igunga kupata.mwakilishi wao bungeni ila kwa mwenendo wa kampeni za.vyama vinavyoshiriki uchaguzi sio siri garama ni kubwa mno kuliko uwezo wa uchumi wa.nchi yetu.Ni muda muafaka sasa kuachana ni huu upuuzi wa utitiri wa vyama kwani si tu vinatafuna kodi za walalahoi lakini pia usanii wa kuwadanganya wapiga kura kwa ahadi hewa ni dhambi ambayo haiwezi kusamehewa hata kidogo
 
T

Topical

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2010
Messages
5,175
Likes
11
Points
0
T

Topical

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2010
5,175 11 0
Kweli kabisa mkuu..

Kuna haja ya kuangalia sheria za uchaguzi kupunguza matumizi makubwa ya fedha za umma..

Pesa walizotumia CCM, CUF na CDM combined zingeondoa kero zote jimboni hapo maji, shule madaraja etc..

Sijaona ulazima wa gharama zote hizo kwa ajili ya kumpta mbunge moja wa miaka 3..

Hii inaonyesha tunatumikia siasa (call demokrasia) bila kuangalia mazingira, mapato yetu..yaani copy and past..of western policies..without any tailor made adjustment ..
 
K

kiche

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
456
Likes
7
Points
35
K

kiche

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
456 7 35
Hali hii inanikera sana,pesa zinateketea bila sababu!Kulikuwa na maana gani kutunga sheria ya gharama za uchaguzi?
 
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
2,223
Likes
101
Points
145
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
2,223 101 145
Ni haki ya msingi ya kikatiba kwa wananchi wa Igunga kupata.mwakilishi wao bungeni ila kwa mwenendo wa kampeni za.vyama vinavyoshiriki uchaguzi sio siri garama ni kubwa mno kuliko uwezo wa uchumi wa.nchi yetu.Ni muda muafaka sasa kuachana ni huu upuuzi wa utitiri wa vyama kwani si tu vinatafuna kodi za walalahoi lakini pia usanii wa kuwadanganya wapiga kura kwa ahadi hewa ni dhambi ambayo haiwezi kusamehewa hata kidogo
Hii ni kutoka na mfumo mbaya wa NEC na serikali iliyopo madarakani wao wameona ni muda wa kumwaga pesa za umma kwa ajili ya uchaguzi wamesahau kuwa wakitoka hapo wataisahau igunga mpaka uchaguzi ujao inafika mahali wananchi twapaswa kujitambua nini maana ya uchaguzi ni viongozi kututumikia sio sisi twatumikie wao,

Hebu tizama hizo gharama za Igunga it doesnt make sense at all kwa nchi maskini kama TZ kukimbizana kwa gharama hizo kwa uchaguzi kwa jimbo dogo, eg CCM kama wao wanapendwa kwanini waingie gharama hizo zote hiyo ni dalili ya kuta kujidhihirisha ati wanapendwa kwa sasa watanzania hawana mvuto na CCM na hawaitaki CCM wanataka mabadiriko mampya ya kuwa kwamu hapo walipo kiuchumi na kimaisha yao
 
opwa

opwa

Member
Joined
Jun 10, 2010
Messages
66
Likes
0
Points
0
opwa

opwa

Member
Joined Jun 10, 2010
66 0 0
hivi tutahesabia hata yale mahindi , sukari pia na risasi si ndio wanajamvi? mmh ni hatari
 
UmkhontoweSizwe

UmkhontoweSizwe

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2008
Messages
3,411
Likes
526
Points
280
UmkhontoweSizwe

UmkhontoweSizwe

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2008
3,411 526 280
Wakuu, nakubaliana na nyie kwamba yawezekana gharama ni kubwa sana. Sina ubishi na hilo.
Lakini, kwani serikali imetoa fedha kwa vyama kwa ajili ya uchaguzi wa Igunga pekee? Kama vyama vinatumia pesa wanayopata kama ruzuku basi ni haki yao, maana wamepewa pesa hiyo kwa mujibu wa sheria. Unless Kama kuna sheria inayowazuia wasizidishe kiwango fulani, au kama wanazuiwa kutumia pesa ya ruzuku kwa baadhi ya mambo km hayo ya uchaguzi. Kwa hiyo hapo tatizo siyo matumizi ya pesa Igunga, bali ni sheria yenyewe inayohalalisha utoaji wa pesa zetu za kodi kwa vyama vya siasa.
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,371
Likes
1,191
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,371 1,191 280
Kweli kabisa mkuu..

Kuna haja ya kuangalia sheria za uchaguzi kupunguza matumizi makubwa ya fedha za umma..

Pesa walizotumia CCM, CUF na CDM combined zingeondoa kero zote jimboni hapo maji, shule madaraja etc..

Sijaona ulazima wa gharama zote hizo kwa ajili ya kumpta mbunge moja wa miaka 3..

Hii inaonyesha tunatumikia siasa (call demokrasia) bila kuangalia mazingira, mapato yetu..yaani copy and past..of western policies..without any tailor made adjustment ..
Nadhani marekani hawana byelection. Mbunge au seneta akiachia ngazi basi gavana anateua mtu wa kuziba pengo hadi uchaguzi utakofuata. Chaguzi zao zimegawanyika katika makundi mbali mbali na hufanyika kila baada ya miaka miwili
 
The dirt paka

The dirt paka

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
371
Likes
3
Points
0
The dirt paka

The dirt paka

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
371 3 0
Kwa nyakati kama hizi there are more to come nyie ndio mmeshituka leo kuwa vyama vinafuja pesa? Mwenzenu kitaaambo, cdm ilpointroduce kampen kwa helcopter watu hawakujua ni kwanini na hadi sasa hawaelewi, CCM NAO wamekopi wanadhani labda ni kastarehe kumbe....
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,419
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,419 3,471 280
Hizo ni gharama za demokrasia. Tuzipokee kwa mikono miwili.
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
101
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 101 160
Hizo ni gharama za demokrasia. Tuzipokee kwa mikono miwili.
Tunaigharamia sana SIASA kuliko kitu kingine kwa sasa labda inazidiwa tu na ufisadi. Madhara yake hayapimiki hasa ukiangalia huduma za jamii zinavyozidi kudorora kila uchao. Tujiulize tu kidogo. Kulikuwa na haja gani CCM kumpitisha Rostam, Chenge na Lowasa wagombee huku wakijua walivyo magamba kwa chama hicho? Huyu Dr Dalali Kafumu yeye sio Gamba kweli? Ile "palace" yake pale Pugu Kajiungeni kaijenga kwa mshahara upi wa serikali?
 
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
9,752
Likes
40
Points
0
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
9,752 40 0
Hili swali nimejiuliza na nimekosa jibu mujarabu kwakweli,,,ukipata nafas ya kusoma gazeti la mwananchi la LEO utaona tu kuwa hivi vyama vinashindana kwa kuonesha nguvu ya pesa
 
Iza

Iza

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2009
Messages
1,869
Likes
136
Points
160
Iza

Iza

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2009
1,869 136 160
Sio tu aibu bali ni matusi makubwa kwa wananchi ambao huduma za msingi kwao ni zimebaki paukwa pakawa,watu wanaotakiwa kuimplement sheria haswa juu ya matumizi wakati wa uchaguzi wanafanya kazi zao kwa woga-woga ndio maana mpaka leo hii sidhani kama kuna chama ambacho kimepeleka financial statement za uchaguzi mkuu uliopita na kama inavyotakiwa ziwe published publicly...Hizi chaguzi ndogo ni upotevu wa rasilimali muda na fedha bila sababu ya msingi utafutwe utaratibu wa kum-replace mtu usiohusisha matumizi yaliyopitiliza ya hizi rasilimali..
 
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
3,593
Likes
2,077
Points
280
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
3,593 2,077 280
Ndugu,
Taarifa nilizozipata kutoka Ofisi Ndogi ya Makao Makuu ya CCM, Mtaa wa Lumumba ni kuwa Chama Cha Mapinduzi kimetumi jumla ya shillingi billioni mbili katika Uchaguzi Mdogo wa Igunga.
Ni hayo tu>
 
G

gogozito

Member
Joined
Dec 21, 2010
Messages
46
Likes
1
Points
15
G

gogozito

Member
Joined Dec 21, 2010
46 1 15
Katika kuonesha kukua kimaadil na nidhamu ya matumizi ya pesa,i watanzania tungependa baada ya mwezi kila chama kitupe mchanganuao wa mapato na matumizi ya pesa ilichotumia katika uchaguzi mdogo Igunga.
 
H

HAKI bin AMANI

Senior Member
Joined
Sep 5, 2011
Messages
156
Likes
0
Points
0
H

HAKI bin AMANI

Senior Member
Joined Sep 5, 2011
156 0 0
Pole sana ndugu yangu Mdanganyika. Je, umepata hiyo taarifa toka tume ya maadili ama wewe ni mgeni hapa bongo umekuja hivi karibuni toka ughaibuni.
 
G

gogozito

Member
Joined
Dec 21, 2010
Messages
46
Likes
1
Points
15
G

gogozito

Member
Joined Dec 21, 2010
46 1 15
watanzania tungependa kujua gharama halisi za matumizi na pesa zilizotumika katika kipindi hiki kwa kila chama kutueleza ni shilingi ngapi kimetumia,
 
O

Omr

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2008
Messages
1,160
Likes
1
Points
0
O

Omr

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2008
1,160 1 0
watanzania tungependa kujua gharama halisi za matumizi na pesa zilizotumika katika kipindi hiki kwa kila chama kutueleza ni shilingi ngapi kimetumia,
Vyama vyote au?
 
regam

regam

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2011
Messages
268
Likes
3
Points
35
regam

regam

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2011
268 3 35
Nami alikuambia kuwa nchi hii ni maskini? La hasha, si maskini ila wananchi ndo maskini. Sababu ya umasikini ni kwa kukamuliwa kodi etc
Ni haki ya msingi ya kikatiba kwa wananchi wa Igunga kupata.mwakilishi wao bungeni ila kwa mwenendo wa kampeni za.vyama vinavyoshiriki uchaguzi sio siri garama ni kubwa mno kuliko uwezo wa uchumi wa.nchi yetu.Ni muda muafaka sasa kuachana ni huu upuuzi wa utitiri wa vyama kwani si tu vinatafuna kodi za walalahoi lakini pia usanii wa kuwadanganya wapiga kura kwa ahadi hewa ni dhambi ambayo haiwezi kusamehewa hata kidogo
 
mchemsho

mchemsho

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2011
Messages
3,160
Likes
146
Points
160
mchemsho

mchemsho

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2011
3,160 146 160
Kwa mujimu wa gazeti la tanzania daima la jumatano (kama sijakosea), liliripoti kuwa CCM imetumia billioni tatu kwa ajili ya kampeni zake huko igunga ikimaanisha kuwa kwa kura 26,000 kilizopata kilitumia wastani wa zaidi ya laki moja na elfu kumi na tano kupata kura moja pekee.! Hii inatoa taswira gani kwa uchaguzi mkuu ujao juu ya matumizi ya pesa kupindukia katika chaguzi zetu??
 

Forum statistics

Threads 1,214,699
Members 462,830
Posts 28,520,496