Gharama za kuanzisha kituo cha Mafuta/ Sheli

Al-Bashr

Al-Bashr

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2014
Messages
707
Points
500
Al-Bashr

Al-Bashr

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2014
707 500
Pia kuna ubia
Mwenye kiwanja anatoa kiwanja chake kama sehemu ya mtaji..
Kiwanja kinakuwa kuwa valued.
Wewe unajenga..
Faida mnagawana...
Very simple..
Sasa nani asiyetaka fursa hiyo..
We jamaa uko nondo sanaa kwenye hii sekta kuna watu wana comment mpaka unaweza hisi kichefu chefu. kuna jamaa anajengaga sheli 400M anakujengea pump nne hapo kila kitu ananunua yeye ukiingia sokoni kununua vifaa mwenyewe ye abaki na ufundi tuu inaweza shuka maradufu
 
Equation x

Equation x

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2017
Messages
6,116
Points
2,000
Equation x

Equation x

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2017
6,116 2,000
Hapa hutopata taarifa kamili zaidi ya hesabu za kwenye makaratasi;tembelea vituo mbalimbali na vyenye grade tofauti tofauti wakupe uzoefu pamoja na makadirio.
 
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2014
Messages
1,288
Points
2,000
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2014
1,288 2,000
Viwanja tu vinafika milioni mia,halafu mtu anakwambia milioni 200 unaanzisha
Hata mm nashangaa jinsi watu wanavyorahisisha mambo.
Ingekuwa rahisi hvyo wachaga na waha wengi wangemiliki hizo sheli.
 
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2014
Messages
1,288
Points
2,000
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2014
1,288 2,000
Kuna jamaa kafungua mwaka jana kwa pesa ndogo sana kama 20M tu hizi pesa nyingi mara 700 million au 2 billion ni za kufungulia kituo posta mpya au?
Mkuu hiyo mil 20 labda aliweka matank ya kuuza maji ya Dawasco lkn si sheli.
 
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2014
Messages
1,288
Points
2,000
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2014
1,288 2,000
MIMI NILIWAHI KUULIZIA HII BIASHARA KITAMBO SANA NA NILIJIBIWA HIVI;

Mwaka 2014 niliwahi kufanyakazi GAPCO (terminal-kurasini) kipindi hiko Meneja Mkuu alikuwa mzee MOSHA kabla hajastaafu, kuna siku alikuja kukagua matenki kwenye eneo yalipojengwa matenki (farm tank).
Basi tukakutana na kwakuwa yeye alikuwa ndio boss pale akaniuliza maswali kuhusu services za matenki maana yalikuwa yanatakiwa kupigwa rangi upya, katikati ya maongezi nilimuuliza;
‘’ hivi mzee nikiwa na milioni mia sita naweza nikafungua kituo cha kuuza mafuta yaani (petrol station)? Maana haiitwi sheli.... sheli ni jina la kampuni ya kuuza mafuta zamani zileee kama leo ilivyo Total, Puma, Engen, Kobil n.k

Alinijibu hivi;
‘’kijana wangu kama umeuza nyumba ya urithi umepata hiyo pesa ni bora ufanye biashara nyingine tu, hiyo pesa ni kidunchu mno usione watu wanamiliki vituo ukadhani ni biashara ya mzaha! Hiyo pesa kama kweli unataka kufanya biashara ya mafuta labda ukodi kituo cha kampuni yoyote mfano hapa Gapco tukukodishe yaani kila kitu ni mali yetu isipokuwa wafanyakazi na mafuta utakayoweka tu ndio mali yako... tena tunakuuzia kwa masharti halafu kukipata tu hiko kituo lazima ukutane na changamoto’’

Baada ya kuniambia hivyo nikataka kujua kidogo hayo masharti na hizo changamoto zake zipoje?

Akaendelea kusema;
‘’ 1.kwanza mafuta lazima unnue kwenye terminal ambayo inamiliki kituo mfano kama kituo chako ni Gapco huruhusiwi kunnua terminal nyingine hata kama bei imepanda au kukiwa na upungufu wa mafuta inakubidi usubiri sio kunnua kwingne.
2.Mafuta unapangiwa ujazo (lita) za kununua kwa kila mwezi na hiyo ipo kwenye mkataba, mfano unaweza kuambiwa kwa kila mwezi unatakiwa kunnua lita 80,000 ni lazima unnue haijalishi kama hauuzi hiyo ni juu yako lazima unnue kila mwezi.
3.Pamoja na kuwa unanunua mafuta yao lakini kituo unakilipia kodi kama kawaida.
4.Na ili upate wateja wengi lazima uwe na msingi mkubwa yaani biashara ya mafuta mwenye msingi mkubwa ndio mwenye wateja wengi.....kivipi?
Ipo hivi unapouza mafuta kuna watu watanunua kwa cash (hawa huwa hawanunui mafuta mengi) na kuna kampuni ambazo (hazitanunua kwa cash yaani wao wanapohitaji unawajazia unaandika mwisho wa mwezi mnapiga hesabu unalipwa) kampuni hizi utakuta zinamiliki magari madogo, malori au mabasi yanayokwenda mikoani mfano unapata kampuni moja tu ya NEW FORCE hebu fikiria lile basi moja kutoka dar mpaka sumbawanga linatumia lita ngapi? (takribani mia tatu). Halafu jiulize hizo basi zipo ngapi? Zote zije kunyonya mafuta kwako kilasiku halafu malipo ni mwisho wa mwezi utaweza kumudu? (Kumbuka kila mwezi unatakiwa ufikie kiwango cha manunuzi uliyowekewa) ina maana lazima uwe na pesa ya ziada ndio maana nikakwambia kwa hiyo hela yako haitoshi.
5.kupata kituo katika kampuni yoyote ile ni kama kupata nyumba ya NHC utakuta mtu mkataba wake unaisha baada ya miaka mitano ijayo lakini kuna watu wengine si chini ya wanne au watano na wao pia washatoa order ya kukitaka endapo atashindwa biashara au mkataba wake ukiisha...kwa ufupi ili uweze kupata uwe mpambanaji haswaa!
KUMBUKA HII ILIKUWA MWAKA 2014
NA SASAHV GAPCO IMEUZWA INAITWA TOTAL
Mkuu upo sahihi sana.
Watu wanachukulia simple sana.
Hyo sio biashara ya watu wanaotafuta hela ya kula bali ni ya watu waliojitosheleza sana kipesa.
Kumbuka unapoivamia biashara kubwa Kama hyo Kuna dharula nyingi ambazo ni unpredictable.
 
Dripboy

Dripboy

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2019
Messages
3,203
Points
2,000
Dripboy

Dripboy

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2019
3,203 2,000
Mkuu hiyo mil 20 labda aliweka matank ya kuuza maji ya Dawasco lkn si sheli.
Ni sheli, huwezi na siwezi kudanganyika eti gharama ya sheli ni kuanzia 700M hadi 1B like seriously???

Sheli hata ukiwa na 10M unaanzisha ila itategemea na wapi unaanzisha
 
Y

young arrogant

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
256
Points
500
Y

young arrogant

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2015
256 500
Pale kuna option mbili
1. Kuna wengine wanakadi za mafuta za prepaid ambazo mtumiaji anakuwa nayo..
2. Wengine kituo cha mafuta wana Bank Overdraft kwa sababu mauzo yao wanaweka bank hiyo...
Mpaka Leo watu wanalipa mwisho wa mwezi. Nendo Total mlimani city uone dar lux anavojaza mafuta ya zaid ya laki tano kwa bus moja na mabasi yapo zaidi ya kumi.
 
Y

young arrogant

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
256
Points
500
Y

young arrogant

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2015
256 500
Tena na kampuni nyingine wanafanya Hedging ya bei ya mafuta ya miezi hata mitatu ili kukwepa changamoto ya mabadiliko ya bei..
 

Forum statistics

Threads 1,313,900
Members 504,678
Posts 31,807,566
Top