Gharama za kuanzisha kituo cha Mafuta/ Sheli

kipapi

kipapi

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2016
Messages
582
Points
1,000
kipapi

kipapi

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2016
582 1,000
Hao wa mikopo ndio hatuwataki, maana hau uchangia kufilisi biashara na kibaya zaidi wengine hadi wanafilisika hawalipi mafuta, mfano Scandinavian Express hadi snafilisika alikuwa na deni la mafuta la karibu Bilioni 2 kutoka PUMA (Zamani BP ), maana yake bilioni mbili iko nje ya mzunguko wa biashara na haitarudi,
Hapa ni Cashmoney ubaoni...
Ukimlea mteja sana anakuacha na hasara.
kwanza margin kwa litre ni ndogo halafu bado mtu aje alipe mwisho wa mwezi hiyo hapana mzeiyaah...
Don't entertain credit on business...
Ndio maana ukaambiwa hiyo pesa ni ndogo sana,
Duniani hakuna mfanyabiashara anayependa kukopesha hakunaa! Isipokuwa watu wanakopesha ili biashara iwe na mzunguko mzuri bidhaa iliyopo itoke nyngine inunuliwe.
Huwezi kumudu biashara ya mafuta kama si mkopeshaji, hata mabenki na taasisi hukopesha lengo ni kupata wateja (wanachama) sambamba na ushindani wa kibiashara, mtu hawezi kuja kunnua kwako kilasiku anatoa cash wakati jirani yako kampa ofa ya kukopa kilasiku.
Kwanini inakulazimu ukopeshe?
Ukisoma vizuri kwenye komenti yangu ya mwanzo nimeandika kuwa kwenye mkataba moja ya makubaliano unapangiwa kiwango cha manunuzi mfano; Petrol kwa mwezi utannua lita laki tatu inamaana uwe na uwezo na uhakika wa kuuza lita elfu kumi kilasiku hiyo ni petrol.. Diesel kwa mwezi utannua lita laki sita hapa inabidi kilasiku lazima uuze diesel si chini ya lita elfu ishirini..
Ukisema unataka cash ndugu mafuta yatabaki mengi kwenye tenki (kisima) chako, na unatakiwa ukachukue mengine depot (terminal) utayaweka wapi haya mengine?
 
K

Kokolo

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2008
Messages
700
Points
500
K

Kokolo

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2008
700 500
Watu hupenda sana kupotosha au kukatisha tamaa wenzao; nadhani aliyotoa hiyo bei ya TZS 700 million anaweza kuwa sahihi maana gharama kubwa hapa ni kununua matenk na pump pamoja na paving na nyumba ya ofisi.

Mkuu eneo unalo tayari?
Hapana mkuu, pump mpya kabisa ni million 20-30, matank ya mafuta ujazo lita 50,000 ni kati ya tshs 8-15million canopy ya juu 15million, paving kwa square meter 40,000. Hivyo basi kituo chenye pump 3 za kutolea mafuta na tank 2 kubwa za liter 50,000 diesel na petrol gharama zake ni kati ya 80,000,000 - 150,000,000.source from ewura.
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
5,235
Points
2,000
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
5,235 2,000
Hapana mkuu, pump mpya kabisa ni million 20-30, matank ya mafuta ujazo lita 50,000 ni kati ya tshs 8-15million canopy ya juu 15million, paving kwa square meter 40,000. Hivyo basi kituo chenye pump 3 za kutolea mafuta na tank 2 kubwa za liter 50,000 diesel na petrol gharama zake ni kati ya 80,000,000 - 150,000,000.source from ewura.
Nyumba ya ofisi na Paa juu ya Pump umejumlisha?
 
ras jeff kapita

ras jeff kapita

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2015
Messages
8,991
Points
2,000
ras jeff kapita

ras jeff kapita

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2015
8,991 2,000
Sina taarifa kamili......

Labda ufanye kazi za super dealer... Kwa mfano unapewa kituo ambacho kipo tayari,unakua unauza products zao tu.. Kama Puma,Total au Engen... na unakua unakula hela kwa commission kutokana na mauzo yako.... La sivyo ku operate kituo cha mafuta sio lelemama mkuu
Mueleze huyo....
 
Mandison

Mandison

Senior Member
Joined
Mar 10, 2017
Messages
155
Points
225
Mandison

Mandison

Senior Member
Joined Mar 10, 2017
155 225
Habari waungwana.

Naomba kujua hatua za mwanzo jinsi ya kuanzisha kituo cha Mafuta, gharama na utaratibu wote kuanzia namna ya kupata matenki pamoja na mashine zake. Na ni wapi naweza kupata vifaa hivyo hasa kati ya Mwanza ama Dar, na kama kuna utofauti wowote wa kuanzisha kituo kidogo ama kikubwa.
Naomba kuwasilisha.
Vifaa waone BIGBON pale Kariakoo
 
kijana13

kijana13

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2013
Messages
791
Points
1,000
kijana13

kijana13

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2013
791 1,000
Unaweza kuanzisha hata Kama una mtaji mdogo. Hapo partnership ndio inafaa Kama unalengo LA kufanya ila mtaji mdogo. Kiwanja unaingia ubia,mzigo Wapange vizuri uchukue Mali kauli. Hapo wewe unapambana na ujenzi na pump etc. Mwisho WA siku mwenye kiwanja anapata, wewe chako na supplier chake.
 
Mti Mtu

Mti Mtu

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2011
Messages
1,510
Points
1,500
Mti Mtu

Mti Mtu

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2011
1,510 1,500
nilikutana na mhindi mmoja tena punga aliniambia lazima uwe na mtaji wa kuanzia 150 milion tz shngs
 
EMMYGUY

EMMYGUY

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2015
Messages
8,450
Points
2,000
EMMYGUY

EMMYGUY

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2015
8,450 2,000
Unaweza kuanzisha hata Kama una mtaji mdogo. Hapo partnership ndio inafaa Kama unalengo LA kufanya ila mtaji mdogo. Kiwanja unaingia ubia,mzigo Wapange vizuri uchukue Mali kauli. Hapo wewe unapambana na ujenzi na pump etc. Mwisho WA siku mwenye kiwanja anapata, wewe chako na supplier chake.
Mawazo mazuri. Shukrani.
 
prince mrisho com

prince mrisho com

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2015
Messages
2,139
Points
2,000
prince mrisho com

prince mrisho com

JF-Expert Member
Joined May 2, 2015
2,139 2,000
Hahahahhahahhaha
Ndio maana ukaambiwa hiyo pesa ni ndogo sana,
Duniani hakuna mfanyabiashara anayependa kukopesha hakunaa! Isipokuwa watu wanakopesha ili biashara iwe na mzunguko mzuri bidhaa iliyopo itoke nyngine inunuliwe.
Huwezi kumudu biashara ya mafuta kama si mkopeshaji, hata mabenki na taasisi hukopesha lengo ni kupata wateja (wanachama) sambamba na ushindani wa kibiashara, mtu hawezi kuja kunnua kwako kilasiku anatoa cash wakati jirani yako kampa ofa ya kukopa kilasiku.
Kwanini inakulazimu ukopeshe?
Ukisoma vizuri kwenye komenti yangu ya mwanzo nimeandika kuwa kwenye mkataba moja ya makubaliano unapangiwa kiwango cha manunuzi mfano; Petrol kwa mwezi utannua lita laki tatu inamaana uwe na uwezo na uhakika wa kuuza lita elfu kumi kilasiku hiyo ni petrol.. Diesel kwa mwezi utannua lita laki sita hapa inabidi kilasiku lazima uuze diesel si chini ya lita elfu ishirini..
Ukisema unataka cash ndugu mafuta yatabaki mengi kwenye tenki (kisima) chako, na unatakiwa ukachukue mengine depot (terminal) utayaweka wapi haya mengine?
 
prince mrisho com

prince mrisho com

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2015
Messages
2,139
Points
2,000
prince mrisho com

prince mrisho com

JF-Expert Member
Joined May 2, 2015
2,139 2,000
Kama ni hivyo bora ujikakamue uanzishe chako binafsi kuliko kuingia ubia
Ndio maana ukaambiwa hiyo pesa ni ndogo sana,
Duniani hakuna mfanyabiashara anayependa kukopesha hakunaa! Isipokuwa watu wanakopesha ili biashara iwe na mzunguko mzuri bidhaa iliyopo itoke nyngine inunuliwe.
Huwezi kumudu biashara ya mafuta kama si mkopeshaji, hata mabenki na taasisi hukopesha lengo ni kupata wateja (wanachama) sambamba na ushindani wa kibiashara, mtu hawezi kuja kunnua kwako kilasiku anatoa cash wakati jirani yako kampa ofa ya kukopa kilasiku.
Kwanini inakulazimu ukopeshe?
Ukisoma vizuri kwenye komenti yangu ya mwanzo nimeandika kuwa kwenye mkataba moja ya makubaliano unapangiwa kiwango cha manunuzi mfano; Petrol kwa mwezi utannua lita laki tatu inamaana uwe na uwezo na uhakika wa kuuza lita elfu kumi kilasiku hiyo ni petrol.. Diesel kwa mwezi utannua lita laki sita hapa inabidi kilasiku lazima uuze diesel si chini ya lita elfu ishirini..
Ukisema unataka cash ndugu mafuta yatabaki mengi kwenye tenki (kisima) chako, na unatakiwa ukachukue mengine depot (terminal) utayaweka wapi haya mengine?
 

Forum statistics

Threads 1,313,876
Members 504,678
Posts 31,807,014
Top