Gharama za kuanzisha kituo cha Mafuta/ Sheli

Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2017
Messages
1,575
Points
2,000
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2017
1,575 2,000
Ubarikiwe, mkuu. Tumeelimika wengi.
Hii Ni tabia ya sisi watanzania, mtu anakurupuka na kusema tu billion mbili. Wala hajui Kama Kuna categories za vituo, ukubwa wa Tank, mode of operation etc.

Tunapenda kijifanya tunajua kila kitu na kukatishana tamaa.

Kimsingi Kuna two category filling station au kituo kidogo eneo lake lazima liwe so chini ya 600sqm. Walau liwe na pump mbili, ukubwa wa Tank itategemea na uwezo wa mmiliki lakini so chini ya 30,000 liters.

Kuna kituo kikubwa Petrol Service station ambacho eneo lake sio chini ya 2000sqm, pump zaidi ya nne, Kuna car service, restaurant/kiosk.

Kituo kikubwa kinagharimu Kati ya 300 - 400ml kukijenga kidogo Ni Kati ya 90m - 150m kulingana na upatikanaji wa eneo na material.

Matenk Ni Kama 15m lenye ujazo wa 20,000 pump 10 - 15m.

Mafuta unaweza kuingia ubia na wasambazaji ama ukanunua na kuuza.
Kila Lita ina margin Kati ya 65 - 130.

Hivyo unaweza kufanya hesabu zako hapo

Tusikashinane tamaa.

Kama hujui kaa kimya like unachokijua hata Kama Ni kidogo sema lakini kukatishana tamaa
 
Eli79

Eli79

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2013
Messages
22,891
Points
2,000
Eli79

Eli79

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2013
22,891 2,000
Uwanja mil.600! Halafu hapohapo paap bil1.2!

Jamani mbona fedha kiasi cha billion mnakifedhehesha sana kama fedha za kutupatupa chini ovyo kutuza ma harusi wa kwenye maigizo ya kiNaigeria?

Hapo tayari kiwanja umepata, sasa matenki, pampu na mtaji wa mafuta ya kuanzia ndiyo ifike millioni elfu moja(1,000,000,000,000/=) !
Acheni kudharau pesa nyie!
Kwani kutoka 600ml inabaki ml ngapi kufika bl moja mkuu?
 
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2017
Messages
1,575
Points
2,000
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2017
1,575 2,000
Asante kwa mchangi wako.
MIMI NILIWAHI KUULIZIA HII BIASHARA KITAMBO SANA NA NILIJIBIWA HIVI;

Mwaka 2014 niliwahi kufanyakazi GAPCO (terminal-kurasini) kipindi hiko Meneja Mkuu alikuwa mzee MOSHA kabla hajastaafu, kuna siku alikuja kukagua matenki kwenye eneo yalipojengwa matenki (farm tank).
Basi tukakutana na kwakuwa yeye alikuwa ndio boss pale akaniuliza maswali kuhusu services za matenki maana yalikuwa yanatakiwa kupigwa rangi upya, katikati ya maongezi nilimuuliza;
‘’ hivi mzee nikiwa na milioni mia sita naweza nikafungua kituo cha kuuza mafuta yaani (petrol station)? Maana haiitwi sheli.... sheli ni jina la kampuni ya kuuza mafuta zamani zileee kama leo ilivyo Total, Puma, Engen, Kobil n.k

Alinijibu hivi;
‘’kijana wangu kama umeuza nyumba ya urithi umepata hiyo pesa ni bora ufanye biashara nyingine tu, hiyo pesa ni kidunchu mno usione watu wanamiliki vituo ukadhani ni biashara ya mzaha! Hiyo pesa kama kweli unataka kufanya biashara ya mafuta labda ukodi kituo cha kampuni yoyote mfano hapa Gapco tukukodishe yaani kila kitu ni mali yetu isipokuwa wafanyakazi na mafuta utakayoweka tu ndio mali yako... tena tunakuuzia kwa masharti halafu kukipata tu hiko kituo lazima ukutane na changamoto’’

Baada ya kuniambia hivyo nikataka kujua kidogo hayo masharti na hizo changamoto zake zipoje?

Akaendelea kusema;
‘’ 1.kwanza mafuta lazima unnue kwenye terminal ambayo inamiliki kituo mfano kama kituo chako ni Gapco huruhusiwi kunnua terminal nyingine hata kama bei imepanda au kukiwa na upungufu wa mafuta inakubidi usubiri sio kunnua kwingne.
2.Mafuta unapangiwa ujazo (lita) za kununua kwa kila mwezi na hiyo ipo kwenye mkataba, mfano unaweza kuambiwa kwa kila mwezi unatakiwa kunnua lita 80,000 ni lazima unnue haijalishi kama hauuzi hiyo ni juu yako lazima unnue kila mwezi.
3.Pamoja na kuwa unanunua mafuta yao lakini kituo unakilipia kodi kama kawaida.
4.Na ili upate wateja wengi lazima uwe na msingi mkubwa yaani biashara ya mafuta mwenye msingi mkubwa ndio mwenye wateja wengi.....kivipi?
Ipo hivi unapouza mafuta kuna watu watanunua kwa cash (hawa huwa hawanunui mafuta mengi) na kuna kampuni ambazo (hazitanunua kwa cash yaani wao wanapohitaji unawajazia unaandika mwisho wa mwezi mnapiga hesabu unalipwa) kampuni hizi utakuta zinamiliki magari madogo, malori au mabasi yanayokwenda mikoani mfano unapata kampuni moja tu ya NEW FORCE hebu fikiria lile basi moja kutoka dar mpaka sumbawanga linatumia lita ngapi? (takribani mia tatu). Halafu jiulize hizo basi zipo ngapi? Zote zije kunyonya mafuta kwako kilasiku halafu malipo ni mwisho wa mwezi utaweza kumudu? (Kumbuka kila mwezi unatakiwa ufikie kiwango cha manunuzi uliyowekewa) ina maana lazima uwe na pesa ya ziada ndio maana nikakwambia kwa hiyo hela yako haitoshi.
5.kupata kituo katika kampuni yoyote ile ni kama kupata nyumba ya NHC utakuta mtu mkataba wake unaisha baada ya miaka mitano ijayo lakini kuna watu wengine si chini ya wanne au watano na wao pia washatoa order ya kukitaka endapo atashindwa biashara au mkataba wake ukiisha...kwa ufupi ili uweze kupata uwe mpambanaji haswaa!
KUMBUKA HII ILIKUWA MWAKA 2014
NA SASAHV GAPCO IMEUZWA INAITWA TOTAL
 
Sakasaka Mao

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2016
Messages
3,848
Points
2,000
Sakasaka Mao

Sakasaka Mao

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2016
3,848 2,000
Kwani kutoka 600ml inabaki ml ngapi kufika bl moja mkuu?
Inabaki millioni mia4. Lakini kwa muktadha wa 'komenti' yako inabakia millioni mia6!

Kwanza millioni1 pekee kuifanyia kazi mpaka iishe kwa manunuzi ya pampu na tanki yahitaji ufafanuzi na mchanganuo.

Pesa nyingi sana hizo jamani, hasa tunapozungumzia ujenzi just kisima cha mafuta!
 
M

Mnyaluhala.

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2012
Messages
557
Points
1,000
M

Mnyaluhala.

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2012
557 1,000
Sina taarifa kamili......

Labda ufanye kazi za super dealer... Kwa mfano unapewa kituo ambacho kipo tayari,unakua unauza products zao tu.. Kama Puma,Total au Engen... na unakua unakula hela kwa commission kutokana na mauzo yako.... La sivyo ku operate kituo cha mafuta sio lelemama mkuu
Uwakala wa hizi kampuni unapataje ?
 
vvm

vvm

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2014
Messages
3,088
Points
2,000
vvm

vvm

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2014
3,088 2,000
Mwaka 2013 Gharama za kuanzisha kituo kidogo ilikua ni roughly 500M hiyo iwe ni maeneo ya porini au vijijini, kwasasa ukiadjst na inflation ongeza M kadhaa hapo, then ingia porini.
 
EMMYGUY

EMMYGUY

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2015
Messages
8,450
Points
2,000
EMMYGUY

EMMYGUY

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2015
8,450 2,000
Mwaka 2013 Gharama za kuanzisha kituo kidogo ilikua ni roughly 500M hiyo iwe ni maeneo ya porini au vijijini, kwasasa ukiadjst na inflation ongeza M kadhaa hapo, then ingia porini.
Fafanua vizuri mkuu.
 
Joowzey

Joowzey

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2015
Messages
9,109
Points
2,000
Joowzey

Joowzey

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2015
9,109 2,000
Mpaka Leo watu wanalipa mwisho wa mwezi. Nendo Total mlimani city uone dar lux anavojaza mafuta ya zaid ya laki tano kwa bus moja na mabasi yapo zaidi ya kumi.
Hao wa mikopo ndio hatuwataki, maana hau uchangia kufilisi biashara na kibaya zaidi wengine hadi wanafilisika hawalipi mafuta, mfano Scandinavian Express hadi snafilisika alikuwa na deni la mafuta la karibu Bilioni 2 kutoka PUMA (Zamani BP ), maana yake bilioni mbili iko nje ya mzunguko wa biashara na haitarudi,
Hapa ni Cashmoney ubaoni...
Ukimlea mteja sana anakuacha na hasara.
kwanza margin kwa litre ni ndogo halafu bado mtu aje alipe mwisho wa mwezi hiyo hapana mzeiyaah...
Don't entertain credit on business...
 
Joowzey

Joowzey

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2015
Messages
9,109
Points
2,000
Joowzey

Joowzey

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2015
9,109 2,000
Hahaaa, watu hawapo serious kabisa
Ebu pata picha mtu uweke kituo cha mafuta mbezi beach,tena pembeni ya barabara hicho kiwanja utauziwa bei gani? Au Kule masaki kiwanja pemben ya barabara
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
5,235
Points
2,000
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
5,235 2,000
usiogope mkuu, hata ujenzi mwingine kama wa ghorofa moja kwenye eneo la square meter 70 kuna wanaosema inajengwa kwa milion 300 , lakini ukweli ni kwamba hata milion 100 haiishi
Watu hupenda sana kupotosha au kukatisha tamaa wenzao; nadhani aliyotoa hiyo bei ya TZS 700 million anaweza kuwa sahihi maana gharama kubwa hapa ni kununua matenk na pump pamoja na paving na nyumba ya ofisi.

Mkuu eneo unalo tayari?
 
EMMYGUY

EMMYGUY

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2015
Messages
8,450
Points
2,000
EMMYGUY

EMMYGUY

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2015
8,450 2,000
Watu hupenda sana kupotosha au kukatisha tamaa wenzao; nadhani aliyotoa hiyo bei ya TZS 700 million anaweza kuwa sahihi maana gharama kubwa hapa ni kununua matenk na pump pamoja na paving na nyumba ya ofisi.

Mkuu eneo unalo tayari?
Eneo lipo tayari.
 

Forum statistics

Threads 1,313,879
Members 504,678
Posts 31,807,107
Top