Gharama ya awali ya Katiba mbovu na NEC isiyo huru.... Bilioni 2!


Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
4,870
Likes
2,102
Points
280
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
4,870 2,102 280
Imeelezwa kuwa gharama za kuendesha kesi za kupinga matokeo ya uchaguzi ni Tshs Bilioni 2 kwa uchache na hizi gharama zinalipwa na waTZ waliodhulumiwa haki zao na watawala walioamua kujitangazia watu waliowataka.

Gharama hizi ni matokeo ya Katiba yetu mbovu, NEC isiyo huru, wasimamizi wa kura kwenye majimbo wasio huru.

Tumeanza kwa kulipa Pesa Bilioni 2 ikiwa ni gharama ya Katiba mbovu na NEC isiyo huru, kinachofuata waTZ watalipa DAMU YAO ikiwa ni matokeo ya watawala wetu kung'ang'ania katiba hii mbovu na NEC isiyo huru.

MABADILIKO YA KATIBA NI LAZIMA ILI KUEPUKA UMWAGAJI WA DAMU YA WATZ




Source - Tanzania Daima

Bilioni 2/- kutumika kesi za uchaguzi


na Irene Mark


amka2.gif

ZAIDI ya sh bilioni 2.2 zitatumika kwa ajili ya kusikiliza kesi 43 za uchaguzi, kupinga matokeo ya ubunge katika vituo 11 vya Mahakama Kuu hapa nchini.
Akizungumza na waandishi wa habari ofisini kwake jana, Jaji Kiongozi Fakhih Jundu, alisema fedha hizo zinatakiwa kuifikia Mahakama kabla ya Februari mwakani wakati shughuli za mhimili huo zitakapoanza.
Alisema, kesi zilizofunguliwa hadi Desemba 10 mwaka huu zinalazimika kusikilizwa na kumalizika katika kipindi cha miaka miwili ambapo Mahakama Kuu itasikiliza kesi kwa mwaka mmoja na kutoa nafasi ya mwaka mwingine kwa ajili ya watakaokata rufaa kupinga hukumu zitakazotolewa.
Jaji Kiongozi huyo alibainisha kwamba kutokana na idadi ya Majaji waliopo, kila kesi inakadiriwa kusikilizwa ndani ya siku zisizopungua 45 huku ikikadiriwa kuwa na wastani wa mashahidi 15 kwa kila kesi.
"Inakisiwa kuwa kila kesi itasikilizwa kwa muda wa siku zisizopungua 45 vile vile wastani wa mashahidi 15 wanakadiriwa kuwepo kwenye kila kesi na ili haki iweze kutendeka, jaji hatasikiliza kesi katika kituo chake cha kazi hivyo tutalazimika kuwasafirisha majaji kutoka kituo kimoja kwenda kingine," alisema Jaji Kiongozi Jundu.
Katika ufafanuzi wa gharama za uendeshaji wa kesi hizo, Jaji huyo alisema kiasi cha sh 52,644,000 zitatumika kwa kila kesi hivyo kiasi cha sh 2,263,692,000 zitatumika kugharamia uendeshaji wa kesi zote 43 zinazopinga matokeo ya ubunge.
"…Hizi ni fedha nyingi na lazima serikali izitoe, tumeshaiandikia hazina itutafutie fedha hizi. Mahakama haina pesa, huu ni mzigo wa serikali lazima ibebe mzigo huu.
"Nasema lazima serikali izitoe kwa sababu ni matakwa ya demokrasia… na hizi ni gharama za demokrasia ni vizuri wote tufahamu hivyo," alisisitiza Jaji Kiongozi Jundu na kuongeza kwamba hiki ni kipindi cha likizo ya Mahakama hadi Februari mwakani tutakapoanza kazi.
Kadhalika, Jaji huyo alitoa rai kwa walalamikaji kujiandaa vema huku akiitaka ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ambaye ni mdau mkubwa kujiweka sawa ili kuziwezesha kesi hizi kufanyika bila vikwazo.
"Isije ikawa mtu kafungua kesi akiwa hajajiandaa ndiyo maana kwa kuzingatia gharama hizi ipo sheria inayomtaka mlalamikaji anayepinga matokeo kupeleka mahakamani kiasi cha sh milioni tano.
"Hizi ni kesi nzito lazima kujipanga mtu asiende kwa kujaribu kwa sababu mwisho wake matokeo yatakua mabaya kwa aliyefungua kesi itambidi kulipa faini… nawashauri kama mtu ameshindwa asubiri kipindi kijacho," alisisitiza Jaji huyo.
Aidha, alibainisha kuwa usikilizwaji wa kesi hizi utaathiri mwendelezo wa kesi nyingine kama za mauaji na nyinginezo hali inayoweza kusababisha malalamiko kutoka kwa wananchi wengine. Jaji Jundu aliitaja mikoa inayoongoza kwa wingi wa kesi hizo na idadi yake kwenye mabano kuwa ni Tabora (9), Dar es Salaam na Mwanza (7), Mtwara (5), Mbeya (4), Moshi (3), Dodoma, Iringa na Arusha (2) wakati Bukoba na Sumbawanga (1).
 
M

Mike 1234

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2009
Messages
1,634
Likes
4
Points
0
M

Mike 1234

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2009
1,634 4 0
Ktiba mpya ni muhimu sana,wmkuu leo nasikia anatoa tamko la serikali sijui tusubiri maana huyu mzee naye keshapitwa na wakati tangu enzi za mwl yupo tu
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
202
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 202 160
Na kwa nini gharama hiyo iwe kubwa wakati watu wanatafuta haki yao? Utawala bora uko wapi?
 
K

kayumba

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
654
Likes
5
Points
35
K

kayumba

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
654 5 35
Imeelezwa kuwa gharama za kuendesha kesi za kupinga matokeo ya uchaguzi ni Tshs Bilioni 2 kwa uchache na hizi gharama zinalipwa na waTZ waliodhulumiwa haki zao na watawala walioamua kujitangazia watu waliowataka.

Gharama hizi ni matokeo ya Katiba yetu mbovu, NEC isiyo huru, wasimamizi wa kura kwenye majimbo wasio huru.

Tumeanza kwa kulipa Pesa Bilioni 2 ikiwa ni gharama ya Katiba mbovu na NEC isiyo huru, kinachofuata waTZ watalipa DAMU YAO ikiwa ni matokeo ya watawala wetu kung'ang'ania katiba hii mbovu na NEC isiyo huru.

MABADILIKO YA KATIBA NI LAZIMA ILI KUEPUKA UMWAGAJI WA DAMU YA WATZ




Source - Tanzania Daima

Bilioni 2/- kutumika kesi za uchaguzi


na Irene Mark


amka2.gif

ZAIDI ya sh bilioni 2.2 zitatumika kwa ajili ya kusikiliza kesi 43 za uchaguzi, kupinga matokeo ya ubunge katika vituo 11 vya Mahakama Kuu hapa nchini.
Akizungumza na waandishi wa habari ofisini kwake jana, Jaji Kiongozi Fakhih Jundu, alisema fedha hizo zinatakiwa kuifikia Mahakama kabla ya Februari mwakani wakati shughuli za mhimili huo zitakapoanza.
Alisema, kesi zilizofunguliwa hadi Desemba 10 mwaka huu zinalazimika kusikilizwa na kumalizika katika kipindi cha miaka miwili ambapo Mahakama Kuu itasikiliza kesi kwa mwaka mmoja na kutoa nafasi ya mwaka mwingine kwa ajili ya watakaokata rufaa kupinga hukumu zitakazotolewa.
Jaji Kiongozi huyo alibainisha kwamba kutokana na idadi ya Majaji waliopo, kila kesi inakadiriwa kusikilizwa ndani ya siku zisizopungua 45 huku ikikadiriwa kuwa na wastani wa mashahidi 15 kwa kila kesi.
"Inakisiwa kuwa kila kesi itasikilizwa kwa muda wa siku zisizopungua 45 vile vile wastani wa mashahidi 15 wanakadiriwa kuwepo kwenye kila kesi na ili haki iweze kutendeka, jaji hatasikiliza kesi katika kituo chake cha kazi hivyo tutalazimika kuwasafirisha majaji kutoka kituo kimoja kwenda kingine," alisema Jaji Kiongozi Jundu.
Katika ufafanuzi wa gharama za uendeshaji wa kesi hizo, Jaji huyo alisema kiasi cha sh 52,644,000 zitatumika kwa kila kesi hivyo kiasi cha sh 2,263,692,000 zitatumika kugharamia uendeshaji wa kesi zote 43 zinazopinga matokeo ya ubunge.
"…Hizi ni fedha nyingi na lazima serikali izitoe, tumeshaiandikia hazina itutafutie fedha hizi. Mahakama haina pesa, huu ni mzigo wa serikali lazima ibebe mzigo huu.
"Nasema lazima serikali izitoe kwa sababu ni matakwa ya demokrasia… na hizi ni gharama za demokrasia ni vizuri wote tufahamu hivyo," alisisitiza Jaji Kiongozi Jundu na kuongeza kwamba hiki ni kipindi cha likizo ya Mahakama hadi Februari mwakani tutakapoanza kazi.
Kadhalika, Jaji huyo alitoa rai kwa walalamikaji kujiandaa vema huku akiitaka ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ambaye ni mdau mkubwa kujiweka sawa ili kuziwezesha kesi hizi kufanyika bila vikwazo.
"Isije ikawa mtu kafungua kesi akiwa hajajiandaa ndiyo maana kwa kuzingatia gharama hizi ipo sheria inayomtaka mlalamikaji anayepinga matokeo kupeleka mahakamani kiasi cha sh milioni tano.
"Hizi ni kesi nzito lazima kujipanga mtu asiende kwa kujaribu kwa sababu mwisho wake matokeo yatakua mabaya kwa aliyefungua kesi itambidi kulipa faini… nawashauri kama mtu ameshindwa asubiri kipindi kijacho," alisisitiza Jaji huyo.
Aidha, alibainisha kuwa usikilizwaji wa kesi hizi utaathiri mwendelezo wa kesi nyingine kama za mauaji na nyinginezo hali inayoweza kusababisha malalamiko kutoka kwa wananchi wengine. Jaji Jundu aliitaja mikoa inayoongoza kwa wingi wa kesi hizo na idadi yake kwenye mabano kuwa ni Tabora (9), Dar es Salaam na Mwanza (7), Mtwara (5), Mbeya (4), Moshi (3), Dodoma, Iringa na Arusha (2) wakati Bukoba na Sumbawanga (1).
Hii ni sheria ya kikoloni mamboleo? Ebu fikiria mtanzania wa kawaida huko kijijini amejitokeza kugombea ubunge alafu uchaguzi ukatawaliwa na mizengwe (kutoka kwa wasimamizi na dola) na rushwa alafu akashindwa. Je ataweza kupata milion 5 kwa ajili ya kufungua kesi? Nimeshangaa huyo Jaji kuona ni kitu cha kawaida. Kuna watu watashindwa kudai haki yao kwa vile tu ni maskini. Amakweli aliyeshiba hamjui mwenye njaaaaaaaaaaaaaa!

 
N

niweze

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
1,008
Likes
2
Points
0
N

niweze

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
1,008 2 0
Haya Kura Wameiba Sasa Wanaendesha Kesi na Gharama Hizo za Mabilioni Kuwalipa Wajadili Ulaji wa Hela. Well Hii Ndio Demokrasia Unapo Wapa CCM Watukanyage Kama Maji Machafu. CCM ni Professional kwa Wizi...
Katiba Ikowapi Tuwaondoe Hawa Wezi?
 
S

Solomon David

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2009
Messages
1,148
Likes
1
Points
0
S

Solomon David

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2009
1,148 1 0
kikwete anaipeleka nchi hii kuzimu
 
N

nyantella

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2010
Messages
896
Likes
31
Points
45
N

nyantella

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2010
896 31 45
Hivi nyie Chadema mnapotukana Judges, usalama wa taifa, polisi, jeshi almost taasisi zote nyeti mkipata uongozi wa nchi mtaanzisha kila kitu? yaani hizo taasisi zote do you real thaink is possible? jaribuni ku-think outside the box and there is no way you can have watu woote waka wa supprt! wake up!
 

Forum statistics

Threads 1,237,581
Members 475,562
Posts 29,293,912