Gesi ya kulipa mara mmoja unatumia milele | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Gesi ya kulipa mara mmoja unatumia milele

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by networker, Apr 5, 2012.

  1. networker

    networker JF-Expert Member

    #1
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 565
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    habarini ndugu zangu gesi550 ni jina la gesi ya biogas inayo tengenezwa na kuzwa kama gesi zingne tofauti ya gesi hii tuna kupa na mtambo wa kuendelea kuzallisha gesi hadi mwisho wa maisha yako.mtambo uko kama simtank ,ukisha nunua mafundi wanakuja kukusetia.pamoja na jiko la plate mmoja bure na warrant na matengenezo au service kwa miaka miwili.ukisha setiwa mtambo ili kuendelea kuzalisha gesi unatakiwa uweke mabaki ya chakula kama nyanya vitungu maganda ya viazi nk.kiasi cha nusu kilo ndani ya mtambo na maji ili kuzalisha gesi .gesi hii haina madhara kwa mazingira wala majanga ya kulipuka kama gesi zingine yanai hailipuki.mtambo hu ambao una shape ya simtank metengenezwa kitalamu gesi ii isha unaona na iijaa unaona.pia mtambo unapo zalisha gesi inatoa mbolea ambayo hainuki kabisa kama unabustani au mazao unaweza kutumia kwa mbolea. Mtambo huu au gesii hii inauzwa laki 550 .unaweza lipa kwa instalment au cash au ukatumia bank kulipa kidogo kidogo chini ya uwangalizi wa bank husika.

    Kwa maelezo zaidi au kununa piga 0767746427 au 0779747427 au 0658746427 .usi ni PM piga hizo namba. au www.simgas.com
     
  2. Kituko

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 8,329
    Likes Received: 5,051
    Trophy Points: 280
    Mkuu, umesema unapewa na jiko la plate moja, je hiyo gas inaweza kutumika katika majiko mengine ya gesi na sio hilo lenu?
    Hiyo kilo moja ya mabaki ya chakula inaweza kufua gesi ya kutumika muda gani? (inaweza kupika makande au makongoro?)
     
  3. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #3
    Apr 5, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 18,087
    Likes Received: 2,315
    Trophy Points: 280
    Waoooo..
    ningeomba kuuliza hii imetengenezwa Tanzania??
    maana nimefurahi kusoma hii article kweli..
     
  4. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,923
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    AD

    Unajua hata mimi nimekuwa inerested katika kujua hii kitu - sasa mleta taarifa hajatoa taarifa kamili ili tujue

    Sasa imebidi kutafuta sehemu nyingine ili tuweze kuelimishana.

    Anyway, kwa sababu huyu jamaa kasema inaitwa gesi550 - basi habari zake ni kama hizi


    [​IMG]


    .

     
  5. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,923
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
    The Gesi 550 is the first and smallest Biogas system in the range of Urban digesters that will be available from Januari 2012. The system is designed for the amount of organic waste of an average (peri) urban family.
    Specifications:

    • Capacity: 550 litre
    • Diameter: ca. 1 meter
    • Height: ca. 1.3 meter
    • Maximum daily input: 3 kg organic household waste
    • Output: ready-to-use gas and organic fertilizer
    • The system includes complete installation, a stove, all necessary user training and service.
    Requirements:

    • Outside space of 1,5 m2
    • Input: organic waste 1-3 kg/day and water 5-15 L/day
    Price and savings:

    • Introduction price: TSh 550,000/= including VAT.
    • The price includes complete installation and a stove, all necessary user training and service.
    • Average savings are TSh 1500/= per day, previously spend on charcoal.
    • A biogas system has an average payback time of one year.
    • Information about loan schemes is available on request.
    During 2012, two larger systems within the Urban range will be launched. These systems have a larger capacity, and are designed for more commercial application.
    SimGas is also developing a range of biogas systems for rural use, suitable for manure, kitchen- and agricultural waste. Check this website to stay informed! [​IMG]Demonstration of Gesi550 and stove[​IMG]Gesi550 system installed [​IMG]Satisfied Biogas user
     
  6. Ennie

    Ennie JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 7,149
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Mkombozi yu aja.
     
  7. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,673
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    ngoja tuifatilie
     
  8. ZionTZ

    ZionTZ JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 1,243
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    l like it, inasadia kupunguza uchafu nyumbani...nyumba nyingi sana zinanuka sana kutokana na mlundikano wa mabaki ya chakula kukaa pamoja mda mrefu as you know mjini hamna majalala so watu wanakusanya for so long at least a week kungoja yale magari ya uchafu....i will buy this one after completing my house.
     
  9. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #9
    Apr 5, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hii ndio tunaita Appropriate technology (au intermediate technology), na ni muafaka kwanchi kama zetu. Bei ni reasonable kwa middle class ambao ni wachache Tanzania but kwa mwananchi wa kawaida bado ni ghali.

    Wasiwasi wangu ni kwenye nguvu ya huo moto (isiwe kama moto poa) na masuala ya IP protection kwani teknolojia hii inaonekana ni rahisi kuigwa
     
  10. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #10
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,025
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Mkuu its well and good ila hizi lugha za kibiashara kwamba gesi unatomia haiishi kamwe ni kupotosha umma, tuseme kweli tu kwamba mnauza biogas digester na stove yake
     
  11. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #11
    Apr 5, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,923
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    .

    Mkuu nikiangalia kwenye picha moja hapo juu ya huyo mama ambae yupo jikoni (Satisfied Biogas user) ... moto wa gesi unaonekana kama una nguvu kama kawaida kabisa ... kwa hiyo sidhani kama ni ule wa moto poa ... lakini ngoja yule jamaa alieleta mada arudi tena hapa kutujuza zaidi, maana sisi tumetafuta tafuta hii habari huku na huko kwenye google.

    [​IMG]


    Mleta habari kaingia mitini wakati sisi tupo interested tujue tukanunue ... aje basi ajibu maswali yetu?! .... aaagh!
    .M
     
  12. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #12
    Apr 5, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,923
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Mkuu, inaonekana wewe una-ufahamu mzuri juu ya hii kitu

    Hebu tuelezee basi ili na sisi wengine tujue

    Ni kitu gani ambacho anatupotosha?
    Au infanyaje kazi?
    Ukali/nguvu ya gesi yenyewe?
    Inadumu muda gani?
    Ina madhara kwa mtumiaji?
    Na hii unayoiita Biogas digester .. ni nini tofauti yake na hicho anachotuambia?
    Je inafaa kwa matumizi ya nyumbani au tuachane nayo?

    Tuelezee mkuu
     
  13. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #13
    Apr 5, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 18,087
    Likes Received: 2,315
    Trophy Points: 280
    Amazing.
    Kama kweli ni TZ nimefurahi sana..
    Jamani zungusheni fensi kabla hawa wataalum wengine hawajachukua hii na kusema ni yao.. "legal rights "

    @Dotworld.
    Asante sana kwa maaelezo zaidi.
     
  14. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #14
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,611
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Innovation @ work....safi sana bandugu...:yo:
     
  15. networker

    networker JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 565
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    jamani cja kimbia nli enda jenga taifa kidogo.
    Moto wa gesi hyo ni mkali marage yana ivaa vizuri sana.pia kinacho tendeka ni kwamba usipo weka mabaki ya chakula kama nivyo taja hapo juu gesi ina isha.ukinunua kuna sehemu utaona kama imepungua au imejaa uzalishwaji wake ni mabaki ya chakula unayo weka..pia kuna guarrantee ya miaka miwili hvyo ondoa shaka.
     
  16. networker

    networker JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 565
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Yep asante kwa knisaidia kuwajibu watanzania wenzangu nlikuwa ofline
     
  17. networker

    networker JF-Expert Member

    #17
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 565
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Makande marage unapika ,kama we hutapenda hili jiko la plate mmoja unaweza nunua jiko lingine la gesi ya bio gas. Yapo madkani
     
  18. networker

    networker JF-Expert Member

    #18
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 565
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Its true hai ishii unaweka mabaki ya chakla gesi inazalishwa .na nimesema hapo juu,biashara ya kununua gesi inakuwa haipo.
     
  19. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #19
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,025
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Mkuu twende polepole mabaki yoyote ya mimea au myama even kinyesi huwa yanatoa gesi yakishaoza (methane) ndio maana hata mtu akichafua hewa ila hewa inayotoka inaweza kuwaka.

    Hivyo basi unapoweka mabaki ya chakula even kinyesi chochote kwenye huo mtungi wenu (au mtungi wowote for that matter yaani hata ukichukua pipa au debe) hivi vitu vinapoanza kuoza vinatoa hii gesi ambayo ukifungua stove yako inawaka, matumizi yako yakiwa makubwa zaidi ya gesi iliyopo inakwisha, na utashindwa kuendelea kutumia.., mpaka pale utakapozalisha gesi nyingine... (sasa hapo kutokwisha kwake ni kupi) ?.., ni sawa useme kwamba hata jiko la mafuta ya taa hayaishi sababu yakipungua unaongeza mengine kutoka dukani... (the only difference hapa ni kwamba unatengeneza your own gas) which is good by the way..,

    issue yangu ipo kwenye huo upotoshaji wa hayo maneno.
     
  20. networker

    networker JF-Expert Member

    #20
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 565
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    hapo nime kuelewa lakini sisi hatumi wala hatufanyi hvyo ingekwa hvyo tunge uza hata elfu tano lakini tunacho fanya sisi ni kingine mtambo wetu unavyo ilisha mabaki ya chakula ina zalisha gesi pia kuna output ya mbolea inatoka bada ya gesi kuzalishwa ndio mana nasema hai ishi.nsame sitaweza ongelea sana sababu ntakuwa natoa technlogia .ila its different sio kama ulicho kingelea..pia biogas iliuwapo tangu zamani kwa mfumo uliousema ila .sisi tume advance kidogo
     
Loading...