Gesi kwa matumizi ya nyumbani yapanda bei kuanzia leo


Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2012
Messages
3,518
Likes
16,311
Points
280
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2012
3,518 16,311 280
Nashindwa kuelewa hii nchi imelaaniwa au shetani ni ccm na serikali yake.

Hivi kama tunazalisha gesi hapa nchini na mtungi wa kilo 15 unauzwa shs 56,000 ivi kuni na mkaa na misitu itasalimika?

Hivi hii gesi inamnufaishaje raia wanayemwita mnyonge?

Kama wameshindwa kumsaidia raia wa kawaida huyo wanayemwita mnyonge wataweza?

Mbona nchi hii ina maigizo na maisha ya wananchi?
 
Kelvin X

Kelvin X

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2011
Messages
1,052
Likes
842
Points
280
Kelvin X

Kelvin X

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2011
1,052 842 280
Soma sana iyo gesi ya mtungi sio iyo ya mtwara
 
Wanu

Wanu

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2013
Messages
342
Likes
155
Points
60
Wanu

Wanu

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2013
342 155 60
Gas bado tunaagiza nje...hiyo ya mtwara bado sanaa kuanza kuitumia...
Hata kama gas ya mtwara ingekuwa inazalishwa bado bei ingekuwa juu tu, maana kuna nchi zinachimba mafuta na bado wanauziwa mafuta bei juu kulinganisha na sisi masikin, jaribu kufuatilia Norway na USA wanauzaje mafuta kwa lita.
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,848
Likes
3,622
Points
280
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,848 3,622 280
Mkuu kuna utofauti kati ya LPG (gesi iliyosindikwa ambayo huwa ni propane ama butane) na gesi ya asili (kiwango kikubwa huwa ni methane)...wanaojua zaidi watafafanua

Sisi bongo tunazalisha gesi ya asili ambayo upatikanaji wake kwa matumizi ya viwanda, umeme au majumbani husambazwa kwa mfumo kama wa maji vile...

Labda kitu pekee cha kuiomba serikali ni kuhakikisha usambazaji wa hii kitu unawafikia wananchi wote waliojenga makazi yao kufuata mipango miji...
Nashindwa kuelewa hii nchi imelaaniwa au shetani ni ccm na serikali yake.

Ivi kama tunazalisha gesi hapa nchini na mtungi wa kilo 15 unauzwa shs 56,000 ivi kuni na mkaa na misitu itasalimika?

Hivi hii gesi inamnufaishaje raia wanayemwita mnyonge?

Kama wameshindwa kumsaidia raia wa kawaida huyo wanayemwita mnyonge wataweza?

Mbona nchi hii ina maigizo na maisha ya wananchi?
 
fizo talent

fizo talent

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2017
Messages
1,143
Likes
1,314
Points
280
fizo talent

fizo talent

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2017
1,143 1,314 280
Gas zote za mitungi ni za kutoka nje mfano oryx gas,mihan gas nk gas inayotoka mtwara utaratibu wake wa matumiz ni kusafirishwa kwa njia ya mabomba mpaka nyumbani kwako
 
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2013
Messages
14,309
Likes
8,850
Points
280
Age
28
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2013
14,309 8,850 280
Gesi inayotumika majumbani za kwenye mitungi ni LPG (Liquiefied Petroleum Gas) ambayo huagizwa toka nje, hii ya kwetu ni Natural gas ambayo si rahisi kuisindika kwenye mitungi, hivyo husafirishwa kwa mabomba, na unless tuwe na mfumo wa mabomba (ni hatari) wa kusambaza Natural gas majumbani, hatuwezi kuitumia kupikia
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
23,421
Likes
11,990
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
23,421 11,990 280
Nashindwa kuelewa hii nchi imelaaniwa au shetani ni ccm na serikali yake.

Ivi kama tunazalisha gesi hapa nchini na mtungi wa kilo 15 unauzwa shs 56,000 ivi kuni na mkaa na misitu itasalimika?

Hivi hii gesi inamnufaishaje raia wanayemwita mnyonge?

Kama wameshindwa kumsaidia raia wa kawaida huyo wanayemwita mnyonge wataweza?

Mbona nchi hii ina maigizo na maisha ya wananchi?
Mkuu wangu ingawa Gesi ya Mtwara sio hii tunayopikia lakini still una Point.
Umeme Uko Juu, tuliambiwa Gesi ikija itakua ndio mkombozi wetu lakini hakuna kitu.
Kwa Nyumba yenye vifaa vya umeme vya kawaida tu bila kuanzia Tshs 60,000/= kwa mwezi kununua LUKU bado hujaishi.
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
28,689
Likes
19,481
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
28,689 19,481 280
Bavicha mnaishi kwa kubahatisha mada za kumkosoa Magufuli hadi mnajichanganya
 
elvischirwa

elvischirwa

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2013
Messages
3,422
Likes
2,512
Points
280
elvischirwa

elvischirwa

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2013
3,422 2,512 280
Mkuu kuna utofauti kati ya LPG (gesi iliyosindikwa ambayo huwa ni propane ama butane) na gesi ya asili (kiwango kikubwa huwa ni methane)...wanaojua zaidi watafafanua

Sisi bongo tunazalisha gesi ya asili ambayo upatikanaji wake kwa matumizi ya viwanda, umeme au majumbani husambazwa kwa mfumo kama wa maji vile...

Labda kitu pekee cha kuiomba serikali ni kuhakikisha usambazaji wa hii kitu unawafikia wananchi wote waliojenga makazi yao kufuata mipango miji...
Mabomba ya kusamba gesi yalitandazwa baadhi ya maeneo jijini hata hivyo tayari baadhi yameng'olewa. Viongozi watu huwa hawana ufuatiliaji wa mambo yasiyowawwzesha kuonekana mojakwamoja. Bei mpya kg 15 ni shs. 51,000/00.
 

Forum statistics

Threads 1,272,911
Members 490,207
Posts 30,464,142