George Mkuchika, Waziri wa Utawala Bora, janga jingine hili! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

George Mkuchika, Waziri wa Utawala Bora, janga jingine hili!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by bushman, May 22, 2012.

  1. bushman

    bushman JF-Expert Member

    #1
    May 22, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,312
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Kwa kweli hawa mawaziri wa tanzania sijui wanaishi miongoni mwa jamii za kitanzania au wamekuja kwa mkataba kuafanya kazi na kuondoka huyu waziri yuko mikoa ya kusini kwenye ziara zake huko,kuna kauli alinukuliwa na vyombo vya habari (tbc 8:00pm) juzi akisema;
    1. walimu wote wakuu waliofaulisha wanafunzi ambao hawajui kusoma wala kuandika katika mtihani wa darasa la saba watawajibishwa.

    nina maswali yafutayo
    1. anayetakiwa kuwajibishwa ni mwalimu mkuu au viongozi waandamizi wa wizara ya elimu na idara zake.??
    2. mkuchika anajua kuwa kuna shule zina walimu watatu tu??na wote wanafundisha masomo yanayofanana??
    3. anajua kuwa huko mashuleni siku hizi hakuna hata "chaki' za kuandikia ubaoni??je unategemea nini katika mazingira kama haya??hili nimeliona kwa macho yangu kwa sababu wazee wangu wote walimu wa shule ya msingi.
    4. anajua kwamba mitaala inabadilishwa na wizara bila kutoa mafunzo kwa walimu ambao ndio wadau wakubwa katika kufundisha???
    5. anaelewa kuwa walimu ndio tabaka ambalo limesahaulika sana katika utumishi wa umma?tofauti na kipindi cha enzi za mwalimu ambapo mwalimu,bwana shamba na bwana waganga walikuwa wanathaminiwa sana katika jamii??amefanya utafiti kujua nini chanzo cha matatizo hayo???
    6. serikali yenu imewalaghai walimu mara ngapi kuhusu madai yao??unajua kuwa walimu wamekata tamaa sana???je unategemea kupata matokeo mazuri kutoka kwa walimu waliokata tamaa??
    mimi naona uanze kuwajibika wewe kwa sababu umepewa wizara nyeti lakini unakurupuka kama vile umekuja kutumikia watanzania kwa mkataba kama expatriate baada ya hapo utarudi kwenye nchi yako uliyozaliwa.timizeni wajibu wenu ili mpate nguvu ya kuwawajibisha wasio wajibika kwa tulipo fikia sasa mnalea matatizo baadala ya kuondoa.namwomba mungu tanzania ipate/azaliwe pacha wa paul kagame (rwanda) ili tuweze kuwa na dhana ya uwajibikaji.
     
  2. M

    MSHUKU WA MANGI Member

    #2
    May 22, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyu Mkuchika ilibidi apigwe chini na wenzake kama si huruma ya JK.Hana jipya kabisa!
     
  3. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #3
    May 22, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,103
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    hivi kwa mfano, mitihani ya darasa la sabu nasikia ilikuwa ya kuchagua jibu sahisi, sasa kama mtu kabatatisha mwalimu mkuu anahusikaje?
     
  4. beth

    beth JF-Expert Member

    #4
    Oct 9, 2017
    Joined: Aug 19, 2012
    Messages: 701
    Likes Received: 1,019
    Trophy Points: 180
    Ndugu George Mkuchika..

    Leo Rais Magufuli ameona ni vyema Mkuchika akarudi kuiongoza Wizara hiyo hiyo ya Utumishi na Utawala Bora. Analenga matokeo gani kwa mwenendo wa nchi?!

    Muda utaamua!
     
  5. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #5
    Oct 10, 2017
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 2,222
    Likes Received: 596
    Trophy Points: 280
    Naona mnafukua makaburi! ..
     
  6. The Bourne

    The Bourne JF-Expert Member

    #6
    Oct 10, 2017
    Joined: Aug 24, 2017
    Messages: 1,037
    Likes Received: 1,197
    Trophy Points: 280
    Mmmmh
     
  7. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #7
    Oct 10, 2017
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 25,640
    Likes Received: 16,595
    Trophy Points: 280
    Hatufukui tunajiuliza tu kama tuipewa Wizara kama asante ya kunyanyasa wapinzani Bungeni au lah
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    Oct 10, 2017
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 70,921
    Likes Received: 83,430
    Trophy Points: 280
    Ndiyo matatizo ya kuteua Mawaziri wapumbavu. Mtu anatamka hadharani kwamba ndani ya Serikali yake kuna Waziri pumbavu, cha kushangaza anafanya mabadiliko ya baraza la Mawaziri na kuwateua wale wale na kuongezea wapumbavu wengine. Kwa mtindo huu maendeleo nchini kwetu tutayasikia au kuyaona kwenye nchi za wenzetu. Kwetu TURIE TU! Ni majanga mbele kwa mbele.

     
  9. K

    Kashishi yetu JF-Expert Member

    #9
    Oct 10, 2017
    Joined: Mar 22, 2014
    Messages: 1,600
    Likes Received: 696
    Trophy Points: 280
    Alishasema msimwingilie, Alipooenda kuchukua form hakuna na nyinyi alienda peke Yake, Yawezekana hata kura alijipigia mwenyewe, Yeye ndiye anayepanga huyu akae wapi na yule akae wapi, Hivyo msimwingilie, Na mkimwingilia ndo mtapoteza kabisa, ALISHASEMA MSIMWINGILIE KAENI KIMYA,NA NYINYI MKITAKA SUBIRINI UCHAGUZI UKIFIKA KAJAZENI FORM MGOMBEE ILI MCHAGULIWE NA MUWATEUE HAO MNAOWATAKA. KWA SASA KAENI KIMYA
     
  10. K

    Kashishi yetu JF-Expert Member

    #10
    Oct 10, 2017
    Joined: Mar 22, 2014
    Messages: 1,600
    Likes Received: 696
    Trophy Points: 280
    Alishasema msimwingilie, Alipooenda kuchukua form hakuwa
    na nyinyi alienda peke Yake, Yawezekana hata kura alijipigia mwenyewe, Yeye ndiye anayepanga huyu akae wapi na yule akae wapi, Hivyo msimwingilie, Na mkimwingilia ndo mtapoteza kabisa, ALISHASEMA MSIMWINGILIE KAENI KIMYA,NA NYINYI MKITAKA SUBIRINI UCHAGUZI UKIFIKA KAJAZENI FORM MGOMBEE ILI MCHAGULIWE NA MUWATEUE HAO MNAOWATAKA. KWA SASA KAENI KIMYA
     
  11. 6

    64-bits Senior Member

    #11
    Oct 10, 2017
    Joined: Aug 21, 2017
    Messages: 116
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Mkuu kwa kweli mambo mengine haya ni karaha tuu,wanatia ukakasi
     
  12. M

    Mnasihi JF-Expert Member

    #12
    Oct 10, 2017
    Joined: Oct 9, 2013
    Messages: 3,320
    Likes Received: 1,678
    Trophy Points: 280
    Siku zote asiyejua huwa hapendi kuganyakazi na anayejua!
     
Loading...