Gazeti la mwananchi ndani ya kashfa nzito ya ufisadi


ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
7,962
Points
1,225
Age
39
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2013
7,962 1,225
GAZETI LA MWANANCHI NDANI YA KASHFA NZITO YA UFISADI..


WAKATI Kampuni ya Mwananchi Communications Limited (MCL), inayochapisha magazeti ya Mwananchi,Mwananspoti na The Citizen, ikikabiliwa na tishio la wafanyakazi wake kuhamia Kampuni ya News Habari 2006, inayochapisha Magazeti ya Mtanzania,Rai,The African na magazeti ya michezo ya Dimba na Bingwa, Uongozi wa Kampuni hiyo unatajwa kwa kashfa nzito ya ufisadi, baada ya kuwepo kwa mgogoro wa muda mrefu wa maslahi dhidi ya Waandishi wa Habari wasiokuwa na mikataba ya ajira,(Correspondent).


Waandishi hao wameingia kwenye mgogoro huo na Kampuni hiyo, baada ya kupewa mikata feki ambayo walidai kuwa ni mikataba ya kifisadi,Wakizungumza na Habarimpya.com kwa nyakati tofauti, huku wakitoa masharti ya majina yao kutotajwa mtandaoni walisema kwamba, Mwananchi imekuwa ikifanya ufisadi mkubwa katika suala la maslahi ya waandishi wa Habari wasiokuwa na mikataba ya ajira kwa kipindi kirefu


"Uongozi wa MCL umekuwa ukifanya ufisadi mwingi katika maslahi ya Corespondent, ambao ndiyo wanaochangia mapato ya Kampuni kwa kiwango kikubwa ni miaka mingi sana tumekuwa tukilalamikia maslahi yetu, Correspondent tunalipwa kulingana na kazi tunazozifanya lakini cha kushangaza ni kwamba, hatujui kiwango sahihi cha pesa tunayolipwa kwa kila habari moja tunayoandika, ama kila picha moja inayotoka kwenye gazeti,"alisema mmoja wa waandishi hao.


Mwandishi mwingine ambaye pia alionyesha kukerwa na kile walichokiita kuwa ni ufisadi alisema kwamba,Kampuni hiyo imekuwa ikijigamba kwamba waandishi wao hawaruhusiwi kupewa nauli ama hata bahasha za maji ya kunywa, kutoka vyanzo vyao vya Habari kama ilivyo zoeleka kwa tasnia ya habari Tanzania (Mshiko), kwa kutangza kwenye magazeti yao huku waandishi wao wasiokuwa na mikataba ya ajira, wakiendelea kufanyakazi bila kujua kiwango sahihi cha malipo ya kazi zao.


"Kila mara tunatangazwa kwenye magazeti yao, kwamba haturuhusiwi kuchukuwa bahasha yoyote kutoka kwa wadau wetu wa habari, kwa madai kwamba hiyo ni rushwa na kwamba wao hawanunui habari bali wanauza habari, lakini sisi kama waandishi tunaishi kwa shida huku watu wachache wakineemeka kupitia kazi zetu, ukianza kuhoji undani wa maslahi yako unaishia kufukuzwa kazi,pili tunafanyakazi bila mikataba yoyote na baada ya kudai hilo kwa kipindi kirefu wakaleta mkataba mpovu, ambao kama ungetolewa na taasisi nyingine, wangeandika habari katika ukurasa wa kwanza kwa maandishi makubwa ya Ufisadi wa kutisha,"alisema mwandishi huyo kwa huzuni, huku akimwomba mwandishi wa Habarimpya.com nauli ya kurudi nyumbani kwao baada ya kutoka ofisini.Taarifa za ndani kutoka katika Kampuni hiyo zinadai kwamba, Correspondent wengine wamekuwa wakifukuzwa kazi bila kujali ni muda gani waliokaa ndani ya Kampuni hiyo, wala mchangao wao.


"Kuna waandishi wamewahi kufukuzwa kazi hapa kwa madai kwamba, Kampuni inapunguza wafanyakazi ili wabakize wafanyakazi wacheche watakaoweza kulipwa mishahara mizuri, lakini ukweli ni kwamba watu wengi wanafukuzwa kwa majungu baada ya kudai maslahi yao.


Uchunguzi uliofanywa na Habarimpya.com kuhusu maslahi ya waandishi katika Kampuni hiyo unaonyesha kwamba, kati ya mwaka 2009 hadi 2013 zaidi ya waandishi 30, waliofanya kazi katika Kampuni hiyo bila kuajiriwa kati ya miaka mitatu hadi mitano, wamefukuzwa kazi baada ya kudai maslahi yao. Chat Room Baadhi ya Waandishi waliowahi kufukuzwa kazi katika kipindi hicho ni pamoja na,Mussa Mkama,Gidius Rwiza,Ummy Muya,Aziza Nangwa,Patricia Kimelemeta (huyu alifanyakazi zaidi ya miaka saba),Prisca Mussa,Nora Damian,Jesca Nangawe,Festo Polea,Frank Aman,Clara Alphonce,Icer Kimaro,Said Powa,Aziza Mosoud,Bakari Kiango na wengine wengi,wakati baadhi ya waandishi waliofukuzwa kazi ama kuacha kazi kwa majungu ni pamoja na Mwasu Sware,Joyce Mmasi (huyu baadaye aliajiriwa tena),Mwanamkasi Jumbe (baadaye alipelekwa idara ya matangazo),Mnaku Mbani,Josta Mwangulumbi,Kidanka,Sarehe Ally,Daniel Mbega na Machira.


Akizungumzia suala hilo mmoja wa Wahariri wa Habari wa Kampuni hiyo, aliyeomba jina lake lisiandikwe mtandaoni alisema kwamba,"Kiujumla mwenendo wa Kampuni hii kwa Correspondent, si sahihi hata kidogo, kwani hata sisi ambao tuko katika ngazi ya wahariri tumesha shauri sana lakini hakuna kinachofanyika,badala yake unashangaa kuona watu wanafukuzwa kazi kila wanapodai maslahi yao, kwakweli hili si jambo zuri hata kidogo, hatuoni sababu ya kukaa na mfanyakazi kwa zaidi ya miaka mitano kwa ahadi ya kumwajiri kisha unamfukuza kazi, baadaye una ajiri watu wengine kwa mshahara makubwa hii ni kinyume hata kwa sheria za nchi, tena kwa gazeti ambalo linaongoza kwa sera ya kutetea maslahi ya watanzania wengine huku watetezi wenyewe wakinyanyaswa kiasi hiki".


Oktoba mosi mwaka huu wafanyakazi hao walipewa mikataba ya makubaliano ya kufanyakazi kwa mara ya kwanza, huku ikiwa na mapungufu lukuki na wakitakiwa kuisaini haraka ili utekelezaji wake uanze Oktoba 15 mwaka huu, moja ya mapungufu makubwa yaliyowashangaza waandishi hao ni pamoja na kiwango cha malipo ya kazi zao, ama mshahara wao kutotajwa katika mkataba huo wa makubaliano, sababu nyingine inayotajwa kwamba ni ufisadi ndani ya Kampuni hiyo ni kitendo cha mkataba huo ulioitwa wa siri kumtaka mwandishi kutojihusisha na kazi yoyote ya habari nje ya Kampuni hiyo.


Mkataba huo pia unamtaka mwandishi kutojihusisha na machapisho ya habari sehemu yoyote, ama kwa Kampuni yoyote ama kwa mtu yeyote anayefanya kazi zinazofanana na kazi za Mwananchi, wakati hawaja ajiriwa wala hawajui kiasi cha malipo yao kwa kila kazi wanazofanya, badala yake kila mwisho wa mwezi wanaambulia kati ya tsh 20,000 hadi 100,000, huku wakitakiwa kuandika habari mbili za kipekee (Exclusive Stories) kwa kila siku pamoja na makala mbili kila wiki ambazo hazijulikani kiasi cha malipo yake.


Habarimpya.com ilimtafuta Meneja Mwajiri wa Kampuni hiyo ambaye ndiye aliyesaini mikataba hiyo, Aika Masawe kupitia simu yake ya mkononi ambayo iliita bila kupokelewa.Hivi karibuni iliandikwa habari juu ya kuwepo kwa mikakati ya wafanyakazi wa Kampuni hiyo kuhamia New Habari 2006, hata hivyo aliyekuwa mhariri wa Habarimpya.com wakati huo, kabla ya kuacha kazi aliambulia vitisho vingi kutoka kwa baadhi ya watu ndani ya Mwananchi.


-Habarimpya.com
 
WABHEJASANA

WABHEJASANA

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2011
Messages
4,225
Points
1,195
Age
40
WABHEJASANA

WABHEJASANA

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2011
4,225 1,195
Hili si kwa Mwananchi tu]

Fuatilia Tanzania Faina,Uhuru,Habari Leo & Daily News!

Huko kuna ufisadi wa kutupwa,mi kuna mdogo wangu ni mwandishi na alikuwa anafanya kazi kwenye kampuni ya Daily News kwa miaka mitano hakuna alichopata!

Tangu nimemchukuwa na kumuwek kwenye masuala yetu ya Madini leo ana mwaka na nusu ana nyumba na magari!

Bado kuna unyanyasi mkubwa sana kwenye sekta ya habari nchini,waandishi wananyanyaswa sana na hasa wale wa mikoani!
 
W

wauwau

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
705
Points
170
W

wauwau

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
705 170
WABHEJASANA unalipa kodi lakini
 
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2012
Messages
8,614
Points
1,500
Age
37
DALLAI LAMA

DALLAI LAMA

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2012
8,614 1,500
Mleta mada ni mlamba viatu wa ZIMMWI KABWE,Zitto na mhariri wa mwananchi ni waskaji'_Mleta mada akili zako Zina tatizo
 
P

Pagija

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2013
Messages
380
Points
0
Age
38
P

Pagija

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2013
380 0
Umeanza kwa kusema wanatishio la waandishi kuwakimbia.............soko ni huria waende tu!
 
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2011
Messages
14,975
Points
2,000
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2011
14,975 2,000
Ipp ndo usiseme.
 
WABHEJASANA

WABHEJASANA

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2011
Messages
4,225
Points
1,195
Age
40
WABHEJASANA

WABHEJASANA

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2011
4,225 1,195
WABHEJASANA unalipa kodi lakini
Nenda mwanza maeneo ya Nyakato ilipo ofisi yetu,au waulize TMAA watakwambia,kwa siku wanabeba si chini ya milioni 50 kama kodi!!
 
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
7,962
Points
1,225
Age
39
ifweero

ifweero

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2013
7,962 1,225
Mleta mada ni mlamba viatu wa ZIMMWI KABWE,Zitto na mhariri wa mwananchi ni waskaji'_Mleta mada akili zako Zina tatizo
Wewe ni kibaraka wa lema lazima uamini kuwa mleta ni mfuasi wa zitto. Ht ivo akili ya zitto peke yake ni sawa na kamati kuu nzima ya chadema kwa hiyo lazima awe na wafuasi wenye akili sio vilaza km ww
 
K

kill

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2013
Messages
1,833
Points
0
K

kill

JF-Expert Member
Joined May 21, 2013
1,833 0
kila mahali kuna ufisadi na rushwa isipokuwa kwenye kuoa tuu ...
 
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2012
Messages
13,553
Points
2,000
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2012
13,553 2,000
Mnaanza kuandikana sasa! Nasikia hata huko wanakotaka kwenda mshahara uwa unadundulizwa hata miezi 6, tena kwa wenye mikataba! Poleni.
 
washwa washwa

washwa washwa

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2012
Messages
1,603
Points
1,500
washwa washwa

washwa washwa

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2012
1,603 1,500
Wewe ni kibaraka wa lema lazima uamini kuwa mleta ni mfuasi wa zitto. Ht ivo akili ya zitto peke yake ni sawa na kamati kuu nzima ya chadema kwa hiyo lazima awe na wafuasi wenye akili sio vilaza km ww
ivi chakavu huwa wanawalipa sh ngapi kwa hii kazi mnayoifanya ya kushinda hapa JF?
 
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2008
Messages
15,232
Points
2,000
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2008
15,232 2,000
kila mahali kuna ufisadi na rushwa isipokuwa kwenye kuoa tuu ...
sasa mbona suala hili sio la kisiasa lakini wadau mmeishaanza kuingiza siasa humu? mmerogwa au nini?
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
32,420
Points
2,000
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
32,420 2,000
kama bi hivyo ni vyombo yote vya habari tu...
 
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,266
Points
2,000
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,266 2,000
Haya makampuni ya watu shida tupu yamekuja kuchuma tu hapa kwetu ,we angalia hata kwenye hutu tu benki twa siku hizi kama tu saccos watu wanaambulia kuvaa vizuri tu eti kachomekea lakini ni wanyonyaji wakubwa sana mishahara kidonyo sana ajabu ,wao wanamake million(s) daily na kuzihamishia kwao huko ulaya lakini unashangaa mfanyakazi wao kutwa kupiga mizinga ya nauri hata kabla ya tar 20 ya mwezi.
 
usiniguse

usiniguse

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
1,483
Points
2,000
usiniguse

usiniguse

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
1,483 2,000
Mbona hujasema kuwa mapato nayo yameshuka kwa asilimia 40.Sasa kama mnataka kuhamia kwenye neema mnasubiri nini ati? mfukuzwe kama Nchimbi na wenzie.
GAZETI LA MWANANCHI NDANI YA KASHFA NZITO YA UFISADI..


WAKATI Kampuni ya Mwananchi Communications Limited (MCL), inayochapisha magazeti ya Mwananchi,Mwananspoti na The Citizen, ikikabiliwa na tishio la wafanyakazi wake kuhamia Kampuni ya News Habari 2006, inayochapisha Magazeti ya Mtanzania,Rai,The African na magazeti ya michezo ya Dimba na Bingwa, Uongozi wa Kampuni hiyo unatajwa kwa kashfa nzito ya ufisadi, baada ya kuwepo kwa mgogoro wa muda mrefu wa maslahi dhidi ya Waandishi wa Habari wasiokuwa na mikataba ya ajira,(Correspondent).


Waandishi hao wameingia kwenye mgogoro huo na Kampuni hiyo, baada ya kupewa mikata feki ambayo walidai kuwa ni mikataba ya kifisadi,Wakizungumza na Habarimpya.com kwa nyakati tofauti, huku wakitoa masharti ya majina yao kutotajwa mtandaoni walisema kwamba, Mwananchi imekuwa ikifanya ufisadi mkubwa katika suala la maslahi ya waandishi wa Habari wasiokuwa na mikataba ya ajira kwa kipindi kirefu


"Uongozi wa MCL umekuwa ukifanya ufisadi mwingi katika maslahi ya Corespondent, ambao ndiyo wanaochangia mapato ya Kampuni kwa kiwango kikubwa ni miaka mingi sana tumekuwa tukilalamikia maslahi yetu, Correspondent tunalipwa kulingana na kazi tunazozifanya lakini cha kushangaza ni kwamba, hatujui kiwango sahihi cha pesa tunayolipwa kwa kila habari moja tunayoandika, ama kila picha moja inayotoka kwenye gazeti,"alisema mmoja wa waandishi hao.


Mwandishi mwingine ambaye pia alionyesha kukerwa na kile walichokiita kuwa ni ufisadi alisema kwamba,Kampuni hiyo imekuwa ikijigamba kwamba waandishi wao hawaruhusiwi kupewa nauli ama hata bahasha za maji ya kunywa, kutoka vyanzo vyao vya Habari kama ilivyo zoeleka kwa tasnia ya habari Tanzania (Mshiko), kwa kutangza kwenye magazeti yao huku waandishi wao wasiokuwa na mikataba ya ajira, wakiendelea kufanyakazi bila kujua kiwango sahihi cha malipo ya kazi zao.


"Kila mara tunatangazwa kwenye magazeti yao, kwamba haturuhusiwi kuchukuwa bahasha yoyote kutoka kwa wadau wetu wa habari, kwa madai kwamba hiyo ni rushwa na kwamba wao hawanunui habari bali wanauza habari, lakini sisi kama waandishi tunaishi kwa shida huku watu wachache wakineemeka kupitia kazi zetu, ukianza kuhoji undani wa maslahi yako unaishia kufukuzwa kazi,pili tunafanyakazi bila mikataba yoyote na baada ya kudai hilo kwa kipindi kirefu wakaleta mkataba mpovu, ambao kama ungetolewa na taasisi nyingine, wangeandika habari katika ukurasa wa kwanza kwa maandishi makubwa ya Ufisadi wa kutisha,"alisema mwandishi huyo kwa huzuni, huku akimwomba mwandishi wa Habarimpya.com nauli ya kurudi nyumbani kwao baada ya kutoka ofisini.Taarifa za ndani kutoka katika Kampuni hiyo zinadai kwamba, Correspondent wengine wamekuwa wakifukuzwa kazi bila kujali ni muda gani waliokaa ndani ya Kampuni hiyo, wala mchangao wao.


"Kuna waandishi wamewahi kufukuzwa kazi hapa kwa madai kwamba, Kampuni inapunguza wafanyakazi ili wabakize wafanyakazi wacheche watakaoweza kulipwa mishahara mizuri, lakini ukweli ni kwamba watu wengi wanafukuzwa kwa majungu baada ya kudai maslahi yao.


Uchunguzi uliofanywa na Habarimpya.com kuhusu maslahi ya waandishi katika Kampuni hiyo unaonyesha kwamba, kati ya mwaka 2009 hadi 2013 zaidi ya waandishi 30, waliofanya kazi katika Kampuni hiyo bila kuajiriwa kati ya miaka mitatu hadi mitano, wamefukuzwa kazi baada ya kudai maslahi yao. Chat Room Baadhi ya Waandishi waliowahi kufukuzwa kazi katika kipindi hicho ni pamoja na,Mussa Mkama,Gidius Rwiza,Ummy Muya,Aziza Nangwa,Patricia Kimelemeta (huyu alifanyakazi zaidi ya miaka saba),Prisca Mussa,Nora Damian,Jesca Nangawe,Festo Polea,Frank Aman,Clara Alphonce,Icer Kimaro,Said Powa,Aziza Mosoud,Bakari Kiango na wengine wengi,wakati baadhi ya waandishi waliofukuzwa kazi ama kuacha kazi kwa majungu ni pamoja na Mwasu Sware,Joyce Mmasi (huyu baadaye aliajiriwa tena),Mwanamkasi Jumbe (baadaye alipelekwa idara ya matangazo),Mnaku Mbani,Josta Mwangulumbi,Kidanka,Sarehe Ally,Daniel Mbega na Machira.


Akizungumzia suala hilo mmoja wa Wahariri wa Habari wa Kampuni hiyo, aliyeomba jina lake lisiandikwe mtandaoni alisema kwamba,"Kiujumla mwenendo wa Kampuni hii kwa Correspondent, si sahihi hata kidogo, kwani hata sisi ambao tuko katika ngazi ya wahariri tumesha shauri sana lakini hakuna kinachofanyika,badala yake unashangaa kuona watu wanafukuzwa kazi kila wanapodai maslahi yao, kwakweli hili si jambo zuri hata kidogo, hatuoni sababu ya kukaa na mfanyakazi kwa zaidi ya miaka mitano kwa ahadi ya kumwajiri kisha unamfukuza kazi, baadaye una ajiri watu wengine kwa mshahara makubwa hii ni kinyume hata kwa sheria za nchi, tena kwa gazeti ambalo linaongoza kwa sera ya kutetea maslahi ya watanzania wengine huku watetezi wenyewe wakinyanyaswa kiasi hiki".


Oktoba mosi mwaka huu wafanyakazi hao walipewa mikataba ya makubaliano ya kufanyakazi kwa mara ya kwanza, huku ikiwa na mapungufu lukuki na wakitakiwa kuisaini haraka ili utekelezaji wake uanze Oktoba 15 mwaka huu, moja ya mapungufu makubwa yaliyowashangaza waandishi hao ni pamoja na kiwango cha malipo ya kazi zao, ama mshahara wao kutotajwa katika mkataba huo wa makubaliano, sababu nyingine inayotajwa kwamba ni ufisadi ndani ya Kampuni hiyo ni kitendo cha mkataba huo ulioitwa wa siri kumtaka mwandishi kutojihusisha na kazi yoyote ya habari nje ya Kampuni hiyo.


Mkataba huo pia unamtaka mwandishi kutojihusisha na machapisho ya habari sehemu yoyote, ama kwa Kampuni yoyote ama kwa mtu yeyote anayefanya kazi zinazofanana na kazi za Mwananchi, wakati hawaja ajiriwa wala hawajui kiasi cha malipo yao kwa kila kazi wanazofanya, badala yake kila mwisho wa mwezi wanaambulia kati ya tsh 20,000 hadi 100,000, huku wakitakiwa kuandika habari mbili za kipekee (Exclusive Stories) kwa kila siku pamoja na makala mbili kila wiki ambazo hazijulikani kiasi cha malipo yake.


Habarimpya.com ilimtafuta Meneja Mwajiri wa Kampuni hiyo ambaye ndiye aliyesaini mikataba hiyo, Aika Masawe kupitia simu yake ya mkononi ambayo iliita bila kupokelewa.Hivi karibuni iliandikwa habari juu ya kuwepo kwa mikakati ya wafanyakazi wa Kampuni hiyo kuhamia New Habari 2006, hata hivyo aliyekuwa mhariri wa Habarimpya.com wakati huo, kabla ya kuacha kazi aliambulia vitisho vingi kutoka kwa baadhi ya watu ndani ya Mwananchi.


-Habarimpya.com
 
K

KISHOMBO

Senior Member
Joined
Jul 19, 2012
Messages
198
Points
170
Age
38
K

KISHOMBO

Senior Member
Joined Jul 19, 2012
198 170
Kampuni karibu zote za habari ni ubabaishaji mtupu
 
B

Bob G

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2011
Messages
2,354
Points
1,195
B

Bob G

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2011
2,354 1,195
Waandishi wa habari Tanzania wameacha nyumba zao zinateketea kwa moto wamekimbilia kuzima moto nyumba za majirani. mi nawaona kama ccm vile. wanaumaskini mkubwa wa akili.
 

Forum statistics

Threads 1,285,870
Members 494,777
Posts 30,876,985
Top