Gavana Ana Uwezo Kushusha Thamani Ya Shilingi


I

Ipole

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2008
Messages
296
Likes
2
Points
0
I

Ipole

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2008
296 2 0
Naomba nielimishwe kidogo kuna mbunge mmoja wa serikali ya BMW kutoka jimbo la Shinyanga mjini.[kwa sasa siyo mbunge]

Alikuwa akihojiwa na mtangazaji wa STAR TV katika maelezo yake alieleza wazi kuwa gavana anao uwezo wa kushusha thamani ya shilingi ,Na kwamba sababu ambazo zimepelekea kushuka kwa thamani shilingi ni shinikizo la makampuni ya uchimbaji madini.

Ambayo yanamshurutisha gavana ashushe thamani ya shilingi ili watakapobalisha waweze kupata pesa nyigi za kitanzania naomba kama kuna wataalamu wa mambo haya watueleze ni kweli? na kama ni kweli athali zake nini? mahojianao hayo yamefanyika yapata wiki 2 zilizopita sikumbuki tarehe.
 
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
286
Points
180
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 286 180
Naomba nielimishwe kidogo kuna mbunge mmoja wa serikali ya BMW kutoka jimbo la Shinyanga mjini.[kwa sasa siyo mbunge]

Alikuwa akihojiwa na mtangazaji wa STAR TV katika maelezo yake alieleza wazi kuwa gavana anao uwezo wa kushusha thamani ya shilingi ,Na kwamba sababu ambazo zimepelekea kushuka kwa thamani shilingi ni shinikizo la makampuni ya uchimbaji madini.

Ambayo yanamshurutisha gavana ashushe thamani ya shilingi ili watakapobalisha waweze kupata pesa nyigi za kitanzania naomba kama kuna wataalamu wa mambo haya watueleze ni kweli? na kama ni kweli athali zake nini? mahojianao hayo yamefanyika yapata wiki 2 zilizopita sikumbuki tarehe.
..amegombana nao nini? hawampi tena mshiko?
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
Inategemea na system ya nchi yenyewe ikoje.

Nchi kama china ambako currency yao iko centrally controlled (Mmarekani analipigia kelele hili kila siku kwa sababu anadai it is unfairly cheap) Gavana wa Central bank ana control thamani ya hela.

Kwa sehemu yenye free market Marekani hawana direct control ila Chairman of The Feds na board yake wanaweza ku control through control ya interest rates.

Duniani hakuna nchi iliyo katika a complete and pure free market.

Kwa hiyo jibu fupi ni ndiyo, kwa njia moja au nyingine gavana through the central bank anaweza ku control thamani ya shilingi.
 
I

Ipole

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2008
Messages
296
Likes
2
Points
0
I

Ipole

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2008
296 2 0
Inategemea na system ya nchi yenyewe ikoje.

Nchi kama china ambako currency yao iko centrally controlled (Mmarekani analipigia kelele hili kila siku kwa sababu anadai it is unfairly cheap) Gavana wa Central bank ana control thamani ya hela.

Kwa sehemu yenye free market Marekani hawana direct control ila wanaweza ku control through control ya interest rates.

Duniani hakuna nchi iliyo katika a complete and pure free market.

Kwa hiyo jibu fupi ni ndiyo, kwa njia moja au nyingine gavana through the central bank anaweza ku control thamani ya shilingi.
Kwa maana hiyo Gavana anakuwa na jukumu kubwa sana maana uchumi wa nchi unakuwa mikononi mwake akitaka kutuua anafanya anavyotaka kwa mtaji huo na tamaa ya viongozi wa kitanzani TWAFWAA
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
202
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 202 160
Sikuwahi Kujua Hili. Asante Kwa Kuweka Habari Hii Hapa
 
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,435
Likes
58
Points
145
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,435 58 145
Lakini nini kinatokea Gavana anapotengeneza note chukulia mfano noti ya Tsh 10,000 na mimi mwananchi ninapeleka Tsh 1,000 kumi nini implication kiuchumi hapo?
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
640
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 640 280
Naomba nielimishwe kidogo kuna mbunge mmoja wa serikali ya BMW kutoka jimbo la Shinyanga mjini.[kwa sasa siyo mbunge]

Alikuwa akihojiwa na mtangazaji wa STAR TV katika maelezo yake alieleza wazi kuwa gavana anao uwezo wa kushusha thamani ya shilingi ,Na kwamba sababu ambazo zimepelekea kushuka kwa thamani shilingi ni shinikizo la makampuni ya uchimbaji madini.

Ambayo yanamshurutisha gavana ashushe thamani ya shilingi ili watakapobalisha waweze kupata pesa nyigi za kitanzania naomba kama kuna wataalamu wa mambo haya watueleze ni kweli? na kama ni kweli athali zake nini? mahojianao hayo yamefanyika yapata wiki 2 zilizopita sikumbuki tarehe.
Hana, ni Mpaka President a-approve.

Na kuhusu hiyo sababu ya makampuni ya uchimbaji madini ni uongo, Makampuni ya uchimbaji madini hayanunui kitu chochote cha maana hapa nchini kupelekea shinikizo hilo.
 
Tim Choice

Tim Choice

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2013
Messages
1,647
Likes
824
Points
280
Tim Choice

Tim Choice

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2013
1,647 824 280
Ikiwa nchi ya kidemokrasia ya kweli basi Raisi sio lazima a -approve,gavana anaweza tu kupitia nguvu za KIKATIBA.
 

Forum statistics

Threads 1,236,304
Members 475,050
Posts 29,253,447