Gari yangu asubuhi/ikiwa imepoa. Nikitoa gear kutoka R kwenda D/2/L inashtuka khu! Hii imekaaje?

Lamar BlacAmerican

JF-Expert Member
Aug 9, 2013
764
1,000
Mountings hazipo sawa kama na suala la oil ulishaliweka sawa.

Hangaika nazo.
Same to me, tatizolilikuwa mounting ilikatika
IMG_20210402_115838.jpg
 

jaji mfawidhi

JF-Expert Member
Feb 20, 2016
9,619
2,000
Namiliki babywoka jamii ya IST, Swift, Honda Fit au Passo.

Asubuhi napowasha gari au mfano gari nimepaki mahali muda mrefu, nipokuja kuwasha gari si inakuaga P?
Okey, sasa nashika gear lever naweka Reverse kutoa parking/getini. Kisha nikipeleka D au L au 2 ili niondoke, gari inafanya kama kushituka hivi Khuu, then gia inaingia fresh naondoka zangu.

Sema nini, baada ya hapo (yaani gari ikiwa imechanganya) haishituki tena. Hii inatokea tu asubuhi napoiwasha, au nikiwa nimeipaki mahali muda mrefu (imepoa weeee) halafu nikaiwasha sasa nikataka kutoa R kwenda D.

Naomba nieleweke:
Asubuhi napowasha gari nikiweka Reverse nikapeleka Drive (D/2/L) gari inashtuka hivi. Lakin baada ya hapo (hata nikirudia tena mara ya pili) haishituki tena. Mpaka ipoe tena weeeee halafu nifanye tena kutoa R kwenda D/2/L ndio mshituko utatokea.

Hii itakua imekaaje mazee. Tatizo ni ile gear lever, gearbox, oil, fuel, engine au nini?

Babywoka yangu naipenda.
Nunua oil original, hiyo PASSO japo uliinunua milioni 3 lakini usiidharau, weka oil ya dukani si za kupima huko mtaani.
Starehe gharama.
 

Behaviourist

JF-Expert Member
Apr 8, 2016
30,693
2,000
Wazeee za asubuhi,gari imenisumbua tena haiendi mbele ila kurudi nyuma tu
Jana tulitengeneza valve sile ilikuwa ndo inavujisha hydraulic na ile sauti iliisha kabisa sasa hivi asubuhi haiendi mbele
Ngoja nikupe siri itakayakuokoa!Asilimia 99 ya mafundi wa Tanzania ni magenge ya kuharibu magari ya watu.Tumia muda wako,akili pamoja na hela kutafuta mafundi ambao kazi yao siyo kuharibu magari bali ni kutengeneza magari, tofauti na hapo utakuwa unalia kila siku.
 

Mgagaa na Upwa

JF-Expert Member
Sep 30, 2013
6,348
2,000
Shida ni moja kati ya haya mambo mawili.

1. Gearbox oil imechoka hivyo inakuwa na nzito kuflow(viscosity kubwa) ikiwa ya baridi.

2. Oil unayotumia siyo sahihi/incompatible kwa gearbox yako.

N.B. Oil huwa nzito kuflow ikiwa ya baridi na huwa nyepesi ikiwa ya moto.
Mkuu hivi kile kiduku kwenye rav4 old model kinatokaje,maana rav4 nyingi uwa zina hilo tatizo
 

Eminentia

JF-Expert Member
Jun 5, 2014
2,460
2,000
Unawasha na kuondoka? Hujui kufanya warm up
Namiliki babywoka jamii ya IST, Swift, Honda Fit au Passo.

Asubuhi napowasha gari au mfano gari nimepaki mahali muda mrefu, nipokuja kuwasha gari si inakuaga P?
Okey, sasa nashika gear lever naweka Reverse kutoa parking/getini. Kisha nikipeleka D au L au 2 ili niondoke, gari inafanya kama kushituka hivi Khuu, then gia inaingia fresh naondoka zangu.

Sema nini, baada ya hapo (yaani gari ikiwa imechanganya) haishituki tena. Hii inatokea tu asubuhi napoiwasha, au nikiwa nimeipaki mahali muda mrefu (imepoa weeee) halafu nikaiwasha sasa nikataka kutoa R kwenda D.

Naomba nieleweke:
Asubuhi napowasha gari nikiweka Reverse nikapeleka Drive (D/2/L) gari inashtuka hivi. Lakin baada ya hapo (hata nikirudia tena mara ya pili) haishituki tena. Mpaka ipoe tena weeeee halafu nifanye tena kutoa R kwenda D/2/L ndio mshituko utatokea.

Hii itakua imekaaje mazee. Tatizo ni ile gear lever, gearbox, oil, fuel, engine au nini?

Babywoka yangu naipenda.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom